Mwanamke na Familia ya Uingereza Wamekwama Pakistan wakati wa Lockdown

Mwanamke amebaini kuwa yeye na familia yake wamekwama nchini Pakistan kutokana na kuzuiliwa huko Uingereza.

Mwanamke na Familia ya Uingereza Wamekwama Pakistan wakati wa Lockdown f

"Hatuko katika hali ya kushinda."

Familia ilisafiri kwenda Pakistan kwa harusi lakini kabla ya kurudi Uingereza, nchi hiyo ilifungiwa, ikiwacha wamekwama.

Razia Hadait, mwenye umri wa miaka 56, wa Sparkbrook, Birmingham, alielezea kwamba yeye na familia yake wamekwama kwa karibu mwezi.

Alikwenda Mirpur mnamo Februari kwa harusi ya mtoto wake na alikuwa akirudi Machi 27, 2020.

Lakini siku chache kabla ya safari ya kurudi kwa familia yake na Emirates, Uingereza ilikuwa imefungwa na ndege zote zilifutwa.

Bi Hadait alienda na mumewe, binti na wana wawili na baadaye akajiunga na dada yake.

Alidai kwamba familia yake haikupata msaada licha ya maombi ya mara kwa mara.

Walisema ndege za kwenda nyumbani zingegharimu karibu pauni 5,000 na bei za bei za nauli ziliongezwa, wakati walikuwa wanaishiwa pesa.

Bi Hadait alisema: "Inasumbua sana.

“Joto linaongezeka. Tutapambana na hatuwezi kupata pesa kwa sababu kila kitu kimefungwa.

"Kuna sisi sita, tutalipa karibu Pauni 5,000, hatuwezi kupata mtu yeyote atume pesa na mabadilishano yamefungwa. Mume wangu, mtoto wangu na mimi wote tunaendesha biashara zetu na hii inatia wasiwasi sana.

“Magari yetu pia yako barabarani na bili zinarundikana nyumbani.

“Binti yangu anafanya mabwana zake na hii inaathiri masomo yake. Tuna paka mbili pia ambazo shemeji yangu na jirani wamekuwa wakilisha.

"Hatuko katika hali ya kushinda."

Bi Hadait anaendesha kampuni ambayo inasaidia familia za wakosaji.

Harusi ilifanyika mnamo Machi 8 lakini kabla ya kurudi nyumbani, kizuizi kiliwekwa na ndege zilifutwa.

Alisema: "Tunaruhusiwa kwenda dukani kupata chakula na huwezi kuwa na zaidi ya watu wawili kwenye gari. Kila kitu kimefungwa, vitu vilivyo wazi ni benki na maduka ya chakula. "

Bi Hadait kwa sasa anakaa na wakwe zake. Aliendelea kusema familia yake ililazimishwa "kukaa na kusubiri" wakati wanatafuta majibu.

Wamewasiliana na Emirates, Kamishna wa Pakistani, Wabunge wa Birmingham na wengine.

Aliongeza: "Tuliambiwa kuwasiliana na wakala wetu wa kusafiri ambaye pia amekwama Pakistan. Sasa tunasubiri kujua kuhusu ndege zinazofuata zinazopatikana baada ya Aprili 21.

“Inaweza kuwa Mei. Tunataka viongozi kutuleta nyumbani na kusimamisha mashirika haya ya ndege yanayotoza bei hizi za ulafi. ”

Kulingana na Ofisi ya Mambo ya nje na Jumuiya ya Madola, imesaidia zaidi ya watu 6,000 kurudi kutoka Pakistan kwa ndege 17 za kibiashara zinazoendeshwa na PIA.

Barua ya Birmingham iliripoti kuwa kipaumbele ni kwa watu walio katika mazingira magumu zaidi.

Msemaji alisema:

"Tunajua ni wakati mgumu kwa wasafiri wengi wa Uingereza nje ya nchi - haswa wale walio na hali ngumu.

"Timu zetu za kibalozi zinafanya kila liwezekanalo, haswa kwa wale walio na shida, kuweka Brits habari juu ya maendeleo ya hivi karibuni na kuwasaidia kurudi - kwa ndege za kibiashara ambapo bado zinapatikana au ndege maalum za kukodisha pia.

"Tutaendelea kufanya kazi saa nzima ili kuwaleta watu nyumbani."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri ngono ya mtandao ni ngono halisi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...