Uingereza ili Kupanua Visa ya Kazi kwa Wanafunzi wa Kimataifa

Wanafunzi wa Desi International wanapata msukumo mkubwa kwani Uingereza itawaruhusu kubaki nchini kwa miaka miwili zaidi baada ya kuhitimu.

Uingereza kupanua visa ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa-FI

"Nimefurahi kuwa Uingereza imepiga hatua kubwa mbele."

Ofisi ya Mambo ya Ndani nchini Uingereza ilitangaza pendekezo jipya lililowekwa ili kufaidi wanafunzi wa kimataifa.

Kuanzia 2021 wanafunzi wataruhusiwa kukaa miaka miwili baada ya kuhitimu kutoka chuo kikuu cha Uingereza. Hii itaongeza nafasi zao za kupata kazi ya muda mrefu.

Hivi sasa, wanafunzi wa Kimataifa wanaruhusiwa tu kukaa nchini Uingereza hadi miezi minne. Sheria hii ilianzishwa mnamo 2012 na Theresa May wakati alikuwa Katibu wa Mambo ya Ndani.

Mei wakati huo alisema kwamba visa ya masomo ya posta ya miaka miwili ilikuwa "ya ukarimu sana."

Sera mpya haionyeshi aina za kazi ambazo wanafunzi watalazimika kutafuta. Kwa hivyo, wataweza kuomba kazi yoyote bila kujali ujuzi wao na somo walilosoma.

Pendekezo halina kofia yoyote kwenye nambari. Waziri Mkuu, Boris Johnson alisema mabadiliko hayo yataruhusu wanafunzi "kufungua uwezo wao".

Anawahimiza watu bora zaidi na bora kuja kuishi katika "Global Britain."

Uingereza kupanua visa ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa-stu2

Sera ya Theresa May inachukuliwa kuwa imesababisha kushuka kwa uandikishaji wa wanafunzi wa kimataifa.

Alistair Jarvis, Mtendaji Mkuu wa Vyuo Vikuu Uingereza, alielezea kufurahishwa kwake na mabadiliko hayo, akisema:

“Kwa muda mrefu ukosefu wa nafasi za kazi baada ya masomo nchini Uingereza umetuweka katika hasara ya ushindani katika kuvutia wanafunzi hao.

"Tunakaribisha sana mabadiliko haya ya sera, ambayo yataturudisha mahali tunapokuwa kama nafasi ya kwanza ya kusoma."

Katibu wa Mambo ya Ndani Priti Patel anaamini kuwa hatua hiyo itavutia wanafunzi wenye talanta kwenda Uingereza kama vile alisema:

"Njia mpya ya kuhitimu itamaanisha wanafunzi wenye talanta wa kimataifa, iwe katika sayansi na hesabu au teknolojia na uhandisi, wanaweza kusoma nchini Uingereza na kisha kupata uzoefu muhimu wa kazi wanapoendelea kujenga kazi zilizofaulu.

"Inaonyesha mtazamo wetu wa ulimwengu na itahakikisha kwamba tunaendelea kuvutia bora na bora."

Uingereza kupanua visa ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa-Priti2

Kansela Sajid Javid alitweet kwamba serikali "inapaswa kubatilisha sera hii ya kipumbavu miaka iliyopita."

Licha ya wengi kusema juu ya hatua hiyo, sio kila mtu anakubaliana na pendekezo la Waziri Mkuu. Mwenyekiti wa Uhamiaji Watch Uingereza, Alp Mehmet, kwa kweli, aliiita "hatua isiyo ya busara ya kurudisha upya." Aliendelea:

“Vyuo vikuu vyetu vinavutia idadi kubwa ya wanafunzi wa ng'ambo. Hakuna haja ya kushusha viza ya kusoma kwa kuibadilisha kuwa njia ya nyuma ya kufanya kazi hapa. "

DESIblitz alizungumza peke na wanafunzi wawili wa kigeni kuhusu pendekezo hilo jipya.

Ishita Arora

Uingereza kupanua visa ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa-ishita2

Ishita Arora, kutoka Kampala, Uganda, ni mwanafunzi wa shahada ya kwanza katika Chuo Kikuu cha Birmingham City (BCU). Kuzungumza juu ya sera aliyoitaja:

"Sisi wanafunzi wa kimataifa tunatumia na kujitahidi sana kwa kuja Uingereza na kupata elimu bora.

"Ndipo tunapata kujua kwamba kazi kwetu hazipatikani kwa sababu ya ukosefu wa uzoefu wa kazi. Hii inaweza kuwa kubwa sana.

"Nimefurahi kuwa Uingereza imepiga hatua kubwa mbele kwa kuwapa wanafunzi wa kimataifa nafasi ya kusoma na kuonyesha uwezo wao kwa uchumi."

Ishita ambaye anaendelea na mwaka wake wa pili katika masomo ya usimamizi wa biashara aliongeza:

"Ninaamini kuwa kupata kazi ambayo inaniridhisha haipaswi kuwa kelele nyingi."

“Walakini, ninajisikia vibaya kwa wale ambao hawakupata nafasi hii. Angalau mabadiliko haya yanaweza kusaidia kuboresha maisha ya wanafunzi wa siku za usoni. ”

Nimesh Naik

Uingereza kupanua visa ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa-NIMISH2

Kwa bahati mbaya, sio kila mtu alikuwa na fursa sawa na wanafunzi wa kimataifa wa baadaye.

Nimish Naik, kutoka Mumbai, India, alilazimika kuondoka baada ya kumaliza masters yake katika sanaa za upishi huko Chuo Kikuu cha Birmingham. Anasema:

“Nilijua kuwa sikuwa na nafasi ya kukaa kufanya kazi nchini Uingereza wakati nilijiandikisha kufanya mabwana zangu.

“Ni aibu tu kwamba sera hii ilitangazwa miezi michache tu baada ya kutoka England. Labda mawaziri wanapaswa kuzingatia kupanua sera hii kwa wanafunzi ambao wameondoka tu nchini.

“Ingekuwa fursa nzuri kwangu na ningefaidika nayo. Kwa bahati mbaya, tofauti na nchi zingine, Uingereza haikutoa hiyo.

“Ningejifunza mengi na kufanya kazi kwa bidii. Ni ngumu sana kujaribu kupata kazi katika muda wa miezi minne, nilitumia mengi kuja huko na wakati zaidi ningepewa.

Nimish alielezea kuwa licha ya mabadiliko kuchelewa anafurahiya wanafunzi wa baadaye:

"Wana nafasi nzuri sana na wanapaswa kuithamini kabisa."

Kulingana na Baraza la Uingereza Pakistan, mnamo 2014 Pakistan ilikuwa moja ya nchi "bora kumi" na wanafunzi wengi wa kimataifa huko Uingereza.

Hii inamaanisha kuwa hatua hiyo itavutia wanafunzi zaidi kutoka Pakistan na Bangladesh na Sri Lanka.

Kuna zaidi ya wanafunzi wa kimataifa wa 450.000 wanaosoma sasa nchini Uingereza. Serikali inakusudia kuongeza idadi hiyo hadi 600.000 ndani ya miaka kumi.

Sehemu ya lengo ni kuajiri wahitimu wenye talanta katika maeneo kama uhandisi, teknolojia na hesabu.



Amneet ni mhitimu wa Utangazaji na Uandishi wa Habari na sifa ya NCTJ. Anaweza kuzungumza lugha 3, anapenda kusoma, kunywa kahawa kali na ana hamu ya habari. Kauli mbiu yake ni: "Fanya iwe hivyo, msichana. Shtua kila mtu".

Picha kwa hisani ya John Martin Facebook na Chuo Kikuu cha Victoria.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapenda sana mchezo gani wa kuigiza wa Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...