Waasia Kusini wa Uingereza wanakataa Chanjo ya Covid-19 kwa sababu ya 'Habari bandia'

Madaktari wanaogopa kwamba kuenea kwa habari potofu na habari bandia kunasababisha Waasia wengi wa Kusini mwa Uingereza kukataa chanjo ya Covid-19.

Waasia Kusini wa Uingereza wanakataa Chanjo ya Covid-19 kwa sababu ya 'Habari bandia' f

"wanapowaita wagonjwa wengi wa Asia Kusini hukataa"

Madaktari wameelezea wasiwasi wao juu ya 'habari bandia' ambayo inasababisha Waasia Kusini wa Uingereza kukataa chanjo ya Covid-19.

Hii inakuja huku kukiwa na madai ya uwongo kwamba chanjo zina pombe au nyama na zinaweza kubadilisha DNA ya wagonjwa.

Dk Harpreet Sood alisema kuwa mipaka ya lugha na kitamaduni ni sehemu inayohusika na habari za uwongo zinazoenezwa kwenye WhatsApp na media ya kijamii.

Dr Sood anafanya kazi kwenye kampeni ya kupambana na habari ya NHS na washawishi wa Asia Kusini na viongozi wa kidini ili kutoa uwongo juu ya jab.

Habari nyingi bandia zinaonekana kulengwa kwa Waislamu, ambao hawali nyama ya nguruwe au kunywa pombe, na Wahindu, ambao wanaona ng'ombe kuwa watakatifu.

Hati ya Sage iligundua kuwa "tofauti kubwa ilikuwepo na ukabila, na vikundi vya watu weusi ndio wanaowezekana kuwa Covid-19 wasita, ikifuatiwa na vikundi vya Pakistani / Bangladeshi".

Inafuata utafiti kutoka Desemba 2020 ambao unaonyesha kuwa watu wachache wa kikabila wana uwezekano mdogo wa kuchukua chanjo ya Covid-19.

Dr Sood alimwambia BBC: "Tunahitaji kuwa wazi na kuwafanya watu watambue hakuna nyama kwenye chanjo, hakuna nyama ya nguruwe kwenye chanjo, imekubaliwa na kupitishwa na viongozi wote wa kidini na baraza na jamii za kidini.

"Tunajaribu kupata watu wa kuigwa na washawishi na pia kufikiria juu ya raia wa kawaida ambao wanahitaji haraka na habari hii ili wote waweze kusaidiana kwa sababu mwishowe kila mtu ni mfano wa kuigwa kwa kila mtu."

Dk Samara Afzal, ambaye anafanya kazi huko Dudley, alisema wagonjwa wengi wa Asia Kusini wamekuwa wakikataa uteuzi wanapopewa chanjo hiyo.

Alisema: "Tumekuwa tukiita wagonjwa wote na kuwahifadhi kwenye chanjo lakini wafanyikazi wa admin wanasema wanapowaita wagonjwa wengi wa Asia Kusini wanakataa na kukataa kupata chanjo hiyo.

“Pia kuzungumza na marafiki na familia wamepata sawa.

"Nimekuwa na marafiki wakinipigia simu wakiniambia niwashawishi wazazi wao au babu na nyanya zao kupata chanjo kwa sababu wanafamilia wengine wamewashawishi wasiwe nayo."

Reena Pujara, mtaalamu wa urembo kutoka Hampshire, alisema media yake ya kijamii imejaa 'habari bandia'.

Alisema: "Baadhi ya video zinasumbua haswa wakati unamuona mtu anayeripoti ni dawa na anakuambia kuwa chanjo itabadilisha DNA yako."

Utafiti uliofanywa na Jumuiya ya Kifalme ya Afya ya Umma (RSPH) ilionyesha kuwa 76% ya umma wa Briteni wangechukua chanjo ya Covid-19 ikiwa inashauriwa na mtaalamu wa afya.

Walakini, ilianguka kwa 57% ya watu wa BAME, ikilinganishwa na 79% ya washiriki wazungu.

Kujiamini kulikuwa chini kabisa kati ya wahojiwa wa Asia, na uwezekano wa 55% kusema ndiyo kwa jab.

RSPH hapo awali ilisema kulikuwa na suala na ujumbe wa kupambana na chanjo "uliolengwa katika vikundi tofauti, pamoja na jamii tofauti za kikabila au za kidini", na kuongeza kuwa vikundi hivi "vinaendelea kuwa katika hatari ya kuugua na katika hatari ya kufa".

Waliohojiwa BAME ambao walisema hawako tayari kupatiwa chanjo walikuwa wazi kwa kutoa habari zaidi za kiafya kutoka kwa Daktari wao.

Asilimia thelathini na tano walisema watakuwa na uwezekano wa kubadilisha mawazo yao ikiwa wangekuwa na habari zaidi juu ya ufanisi wa chanjo, ikilinganishwa na 18% ya wahojiwa weupe.

Mtendaji mkuu wa RSPH Christina Marriott hapo awali alisema:

Inahusu sana kwamba wale wote wanaoishi katika maeneo masikini na wale kutoka jamii ndogo za kabila wana uwezekano mdogo wa kutaka chanjo hiyo.

“Walakini, haishangazi. Tumejua kwa miaka mingi kuwa jamii tofauti zina viwango tofauti vya kuridhika katika NHS na hivi karibuni tumeona ujumbe wa kupambana na chanjo umelengwa haswa kwa vikundi tofauti, pamoja na jamii tofauti za kikabila au za kidini.

“Lakini haya ndiyo hasa makundi ambayo yameteseka zaidi kupitia Covid.

“Wanaendelea kuwa katika hatari kubwa ya kuugua na walio katika hatari ya kufa.

"Kwa hivyo Serikali, NHS na afya ya umma lazima iwe haraka na kwa bidii kufanya kazi na jamii hizi."


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."

Shukrani kwa Mfuko wa Jamii wa Bahati Nasibu.




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unavaa pete ya pua au stud?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...