Burudisha Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19

Vyuo vikuu nchini Uingereza vimekaribisha fresher wakati wa janga la Covid-19. Je! Wapya wanakabiliana vipi na sura hii mpya, isiyo na uhakika?

Freshers za Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 ft

"Hatufundishwi vizuri"

Waburudishaji wa Uingereza wamekuwa wakitarajia kuhamia chuo kikuu kwa miezi. Masaa mengi yalitumika kusoma mitihani, kununua vyumba vyao vipya na kupakia vitu muhimu vya mwaka wa kwanza.

Walakini, athari za ghasia ambazo Covid-19 angekuwa nazo wakati wa miezi yao michache ya kwanza katika chuo kikuu haikutabirika.

Wasiwasi wa kimsingi kwa viburudisho vya Uingereza, wazazi na wafanyikazi wa vyuo vikuu ilikuwa jinsi ya kuweka kila mtu salama na kudumisha kanuni za serikali wakati wanafunzi walimiminika katika sehemu tofauti za nchi kwa mara ya kwanza.

Licha ya kuonywa kuwa ilikuwa mapema sana kurudi kwa watu wengi kwenye maisha ya vyuo vikuu, vyuo vikuu vingi vimeendelea na ratiba yao kama kawaida. Wanafunzi wamekuwa wakiishi kwenye chuo kikuu kwa zaidi ya mwezi sasa.

Mabadiliko muhimu wakati wa mwezi huu yamekuwa kuhamishwa kwa mihadhara na semina mkondoni inapowezekana.

Matukio mengi ya kuburudisha yameghairiwa kwa kupendeza zoom za vikao vya kijamii. Wanafunzi lazima wajitenge ikiwa mmoja wa wenzao wa gorofa wamegunduliwa na coronavirus - au kuwasiliana kwa karibu na mtu yeyote ambaye ana.

Licha ya hatua hizi, wanafunzi wamekuwa wakiongeza kwa idadi inayoongezeka nchini.

Chuo Kikuu cha Northumbria kimesema Wanafunzi 770 walikuwa wamepimwa kuwa na chanya. 78 kati ya hizi zina dalili za virusi.

Chuo Kikuu cha Nottingham kinasema kuwa 425 ya wanafunzi wake alikuwa amepatikana na visa vya kazi. Hii ni pamoja na wanafunzi 226 katika makazi ya kibinafsi na wengine 106 wanaoishi kwenye kumbi.

Wakati huo huo, takwimu za serikali ilionyesha idadi ya uzazi wa virusi ni kutoka 1.3 hadi 1.6. Hii inaonyesha kiwango cha kuongezeka kwa maambukizi.

Pamoja na maelfu ya viburudisho vya Uingereza kuanza chuo kikuu kwa mara ya kwanza, inaepukika kwamba hii sio jinsi walivyofikiria kuishi mbali na nyumbani kwa mara ya kwanza.

DESIblitz amehoji peke yao wapya sita kutoka kote nchini kujadili uzoefu wao juu ya safari yao hadi sasa.

Matarajio dhidi ya Ukweli

Freshers za Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 - wanafunzi

Mara nyingi kuna matarajio makubwa ya chuo kikuu kitakavyokuwa kwa wanafunzi wanaotarajiwa. Wanafunzi wengi wa Asia ni wa kwanza katika familia zao kuhudhuria chuo kikuu kwa hivyo msisimko na shinikizo la kupata nafasi ni kubwa.

Msisimko mwingi wa vituko ambavyo maisha ya chuo kikuu yataleta mara nyingi huishi kulingana na matarajio. Wahitimu wengi wamekuwa wepesi kutaja miaka yao kama wahitimu kama "bora miaka mitatu ya maisha yangu."

Walakini, mwaka huu umekuwa tofauti sana.

Woga wa kuishi mbali na nyumbani kwa mara ya kwanza haujakutana na hafla za kupendeza za kijamii kwa wanafunzi kukutana.

Furaha ya kusoma mada uliyochagua haswa haijaanza katika sinema kubwa za mihadhara kama inavyoonekana kwenye sinema.

Sauti za furaha za wenzi wa nyumba zimenyamazishwa na hatua za kupotosha kijamii.

Kieshan, kijana mwenye umri wa miaka 18, ameanza kusoma Sayansi ya Afya katika Chuo Kikuu cha Nottingham na kwa sasa anaishi kwenye kumbi za chuo hicho. Alidhani kuwa:

"… [Chuo kikuu] kitakuwa cha kufurahisha zaidi na cha kijamii, lakini haikuwezekana."

Vivyo hivyo, Shanice, mwanafunzi wa miaka 19 anayesoma Kiingereza na Uandishi wa Ubunifu katika Chuo Kikuu cha Leicester, anasema kuwa uzoefu wake umekuwa tofauti kabisa na vile alivyotarajia. Anasema:

"Nilifurahi kujiunga na jamii na kukutana na watu wenye maslahi sawa na yangu. Haikuwa hivyo, kwa hivyo nahisi kila kitu ambacho nimefanya kazi kwa bidii hadi sasa kimeporomoka kidogo. ”

Hali hii ya kukatishwa tamaa na sauti iliyopunguka pia ilihisiwa na Shanel, kijana mwenye umri wa miaka 19 anayesoma Usimamizi wa Biashara katika Chuo Kikuu cha Coventry.

Shanel mwanzoni alitarajia maisha ya chuo kikuu kuwa ya kijamii sana na yaliyojaa shughuli za kufurahisha kuhusika. Anasema:

"Kwa sababu ya Covid-19, haiwezekani kuhudhuria hafla mpya safi au kujumuika kama vile kawaida tungefanya."

Kwa hivyo ni wazi kuona kukatishwa tamaa ambayo wapya wamepata mwaka huu wa masomo.

Kwa upande mwingine, matarajio ya wanafunzi wengine hayakuanguka mbali na ukweli wa kuanza safari mpya wakati wa janga la ulimwengu.

Natasha ni mwanafunzi wa bwana mwenye umri wa miaka 22 huko City, Chuo Kikuu cha London. Anasomea Uandishi wa Habari za Upelelezi na anaishi nyumbani na wazazi wake.

Natasha anahisi kuwa kuhamia chuo kikuu hakukuwa tofauti kabisa na vile alivyotarajia kwa sababu "tuko katikati ya janga."

Anaendelea kusema:

"Ikiwa kuna chochote, nilijifunza kutoka kwa marafiki wangu waliohitimu mwaka jana, na nilijua kwamba mambo yatakuwa tofauti kidogo. Kwa mfano, nilikuwa tayari kabisa kwamba vitu vingi vitakuwa kwenye mtandao. ”

Uelewa huu kwamba masomo na mihadhara mingi ingehamishiwa katika fomati za mkondoni ilikuwa ya kawaida nchini kote.

Walakini, ufanisi wa hii kuwa ya kufaa kama mihadhara ya kibinafsi imekuwa kwenye swali.

Je! Wanafunzi wanapata kiwango sawa cha huduma ambayo wanatarajia na wamelipia?

Karim *, mpya zaidi aliyejiandikisha kwenye kozi ya Hisabati katika Chuo Kikuu cha Exeter, anaamini kwamba hajapata huduma anayolipia.

Anasema kwamba "alielewa na kukubali kuwa mwaka huu wa kwanza utakuwa tofauti sana.

"Nilijua hatutaweza kuwa na hafla sawa, kwenda kwenye baa au tafrija kwa njia ile ile."

Walakini, hakufikiria kwamba chuo kikuu chake kitawaacha watu kabisa kwa vifaa vyao ili kukutana na watu wapya na kufaulu kwenye kozi hiyo. Anasema:

"Imekuwa ngumu sana kukutana na watu unaowasiliana nao, haswa wakati umekwama kwenye gorofa yako. Bado sijakutana na mwalimu wangu wa kibinafsi na nimewahi "kukutana" na wahadhiri kupitia zoom.

"Imekuwa isiyo ya kibinafsi na ya upweke kabisa."

Shanel pia anashuhudia hisia hii isiyo ya kibinadamu kama Uingereza mpya katika 2020. Anasema:

“Chuo Kikuu ni tofauti sana na vile nilifikiri itakuwa. Mbali na ukweli kwamba ninaishi nyumbani, nilidhani madarasa machache yatakuwa mkondoni lakini ndio hiyo. Sikudhani itakuwa kwa kiwango hiki. ”

Kiwango cha ugumu kuhusu yaliyomo kwenye kozi kwa ujumla imebaki kama inavyotarajiwa kwa watu wengi.

Karim * anagundua kuwa "ugumu wa yaliyomo kwenye kozi ndivyo nilivyotarajia. Kwa mwaka wa kwanza, kozi yangu inashughulikia moduli anuwai na kazi maalum za kila wiki kwa kila moja. Hii imebaki vile vile. ”

Wafanyabiashara wengi wa Uingereza DESIblitz waliohojiwa walikubaliana kuwa mawasiliano yanayohusiana na yaliyomo kwenye kozi imekuwa kama inavyotarajiwa. Majibu ya wakufunzi wakati wa janga hilo yamekuwa mazuri sana.

Shanice alisema kwamba mwalimu wake alikuwa "amewasiliana nasi kila mmoja kupitia mikutano ya Timu za Microsoft ambazo zimekuwa zikinifariji sana wakati huu."

Walakini, ukosefu wa mwingiliano wa mwili na wa-mtu umeonekana kuwa mgumu sana kwa kila mtu, na upweke na huzuni kutangulia mbele ya wiki hizi za kwanza.

Kushirikiana

Freshers za Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 - kushirikiana

Kila mwaka vyuo vikuu kote kitaifa huunda mipango ya kina ya kukaribisha Uingereza na fresher za kimataifa katika hali ya umoja, ya kufurahisha na ya kirafiki iwezekanavyo.

Jamii, vilabu vya michezo na vyama vya wanafunzi mara nyingi hutumia miezi kuandaa hafla kwa kushirikiana na kumbi za muziki za hapa, vilabu, mikahawa na zaidi.

Haya yote ni ya wanafunzi wapya tayari kujitumbukiza katika wiki za kwanza za maisha ya chuo kikuu.

Maonyesho ya Freshers ni moja ya hafla kubwa ya mwaka na kila jamii na kilabu ya shughuli zinaonyesha niche yao kwa washiriki wapya wajiandikishe.

Matukio ambayo vyuo vikuu hufanya wakati wa wiki hizi ni muhimu katika kusaidia wanafunzi wa neva kujumuika na kukutana na watu wanaofanana na kuzuia kutamani nyumbani.

Lakini ni kwa vipi watu wanatakiwa kukutana na marafiki wakati wa kutengana kijamii? Je! Kufutwa kwa hafla kumeathiri vipi vijana walioingizwa?

Vyama vingi vya wanafunzi vimejaribu kupambana na suala hili kwa kuandaa hafla mkondoni.

Kieshan anasema kuwa umoja wa mwanafunzi wake umeandaa hafla za kibinafsi kwa "kuhakikisha kuwa vinyago vya uso vimevaliwa, ni watu 4-6 tu mezani na kuhakikisha watu wanajisafisha mara kwa mara."

Kinyume chake, Zayn, mwanafunzi wa Mitindo, Branding na Promotion mwenye umri wa miaka 20 kutoka Chuo Kikuu cha Birmingham City, anasema kwamba chuo kikuu chake "hakijaandaa chochote ninachofahamu."

Kutokuwa na uhakika huu kunaonyesha ukosefu wa mawasiliano ya uwazi kati ya vyuo vikuu na wanafunzi wakati huu.

Shanel anaunga mkono taarifa ya Zayn:

"Coventry hajaandaa hafla zozote za kijamii ambazo ninajua.

"Hafla pekee ilikuwa Maonyesho ya Freshers, lakini haikuwa ya kupendeza sana - ilikuwa njia zaidi ya kupata vocha chache, pizza na zawadi kadhaa za bure.

"Mimi binafsi nimeenda kwenye mikahawa michache na mikutano ndogo, lakini hiyo ni juu yake."

Miongozo ya kutengwa kwa jamii imekuwa na maana kwamba vyuo vikuu vimefanywa kutekeleza hatua za kuzuia kiwango cha ujamaa ambacho kwa kawaida kingetokea.

Zayn anabainisha kuwa:

"Bado ninaweza kuishi na kushirikiana na wenzangu gorofa - hatuwezi kuwa na wageni".

Kieshan anasema:

"Kwa maoni yangu, wamefanya [Chuo Kikuu cha Nottingham] kufanya vizuri katika kudumisha utofauti wa kijamii.

"Kwa mfano, wakati wa kupanga foleni ya chakula cha jioni katika ukumbi wangu, lazima tuvae kinyago na tuketi kwenye povu moja la kijamii."

Wazo hili la mapovu ya kijamii ni dhahiri katika vyuo vikuu nchini Uingereza ambapo viburudisho vimeunda Bubbles ambao wanaweza kushiriki shughuli za kijamii.

Walakini, ujamaa wa mkondoni umekuwa wa kawaida sana kuliko mikutano ya kibinafsi.

Natasha anasema:

"Jiji limehamisha hafla nyingi za burudani mkondoni. Tumefanya maswali kwenye mtandao.

"Katika suala la kufikia miongozo ya serikali, kimsingi tunajaribu tu kubaki katika vikundi vya watu sita, ni wazi tunakaa salama.

"Chuo kikuu kimefanya vizuri sana kwa kweli, sote tumegawanyika katika mihadhara na tuna kikundi kidogo cha watu 25 tu.

"Tunajaribu kwenda kwenye baa, tukizingatia watu 6. Vinginevyo ushirika umekuwa mdogo kwenye mtandao. "

Utegemezi huu kwenye media ya kijamii, majukwaa kama Zoom na Facebook imekuwa njia muhimu ya kuwasiliana na wenzao na kujaribu kupata marafiki.

Kufanya bora zaidi ya hali mbaya, Karim * anabainisha kuwa amegeukia vikundi vya media ya kijamii kumsaidia kupambana na hisia zake za kujitenga.

Kwa kusikitisha, vyuo vikuu vingi vimeshindwa kukidhi mahitaji ya viburudisho. Hawajafanya juhudi kupanga vikundi kama hivyo au hafla za mkondoni ambapo watu wanaweza kuzungumza juu ya maswala yoyote ambayo wanaweza kuwa wanakabiliwa nayo, kutokana na janga hilo.

Kieshan anatuambia kuwa hakuwa na uzoefu bora hadi sasa:

"Ilibidi nikose kupata marafiki mwanzoni na kupata uzoefu wa hali ya kijamii ya maisha ya chuo kikuu."

Hii inakatisha tamaa na inaonyesha huzuni na maumivu ya moyo ambayo wapya wengi wanapata.

Ili kusaidia kurudisha msisimko na maisha kwa uzoefu wa mwanafunzi, viburudisho vingine vimejitolea kuandaa hafla.

Sonia anabainisha jinsi "wanafunzi wengine wamechukua jukumu la kuandaa vipindi kadhaa vya mkondoni."

Anasema:

"Imekuwa ya kupendeza na ya kufurahisha lakini kwa kweli sio sawa na kukutana na ana kwa ana, kuzungumza na kupata marafiki kwa njia hiyo. Ni ngumu zaidi kupitia skrini kwa sababu bado hujui mtu yeyote. ”

Ni dhahiri kwamba ni vyuo vikuu vingine tu vimefanya juhudi dhahiri kuwafanya wanafunzi wao wapya kujisikia kukaribishwa, salama na furaha.

Maelfu ya viburudisho bado wameketi katika kumbi zao, wakiwa wapweke na wanajitahidi kukabiliana.

Maelfu ya waburudishaji bado wamekaa katika kumbi zao, wakiwa wapweke na wanajitahidi kukabiliana na mabadiliko yote yanayotokana na kuanza digrii - na shinikizo kubwa la kufanya hivyo wakati wa msukosuko.

Utambuzi wakati wa Gonjwa

UK Freshers juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 - covid

Utambuzi wa Covid-19 unasumbua kila mtu. Mara nyingi inajumuisha kuhitaji kujitenga kwa wiki kadhaa na kuwajulisha wale uliowasiliana nao pia kujitenga.

Hii inamaanisha nini ikiwa mtu anajaribiwa kuwa na virusi vya coronavirus na amewasiliana na darasa zima la semina? Au wakaazi wao wote wa malazi? Au hata ukumbi mzima wa hotuba?

Karim * anasema kuwa rafiki yake wa pamoja aligunduliwa mnamo Septemba na Covid-19. Anasema:

“Kizuizi chote cha [malazi] kimelazimika kutengwa. Ni ngumu sana na imekuwa ikiwadhuru sana kiakili.

"Imeshindwa hata kuondoka kwenye vyumba vyao, inahisi kama gereza kwa uhalifu ambao hawakufanya."

Hisia kama ya jela ni mbaya sana. Wanafunzi wanahisi wamefungwa, hawawezi hata wakati mwingine kupata chakula cha jioni - lakini hii ni huduma wanayolipa gharama kubwa za kifedha.

Kieshan anasema:

"Baadhi ya watu katika eneo langu wamejaribiwa kuwa na virusi vya korona, ambayo ilisababisha watu kujitenga kwa wiki 2.

“Kwa sababu ya kujitenga, sina uwezo wa kufua nguo zangu au kuchagua chakula ninachotaka.

“Wakati mwingine, timu ya upishi imesahau kutupatia chakula, kwa hivyo tulipewa sandwich tu kwa chakula cha jioni. Imekuwa mbaya sana. ”

Ukweli kwamba wafanyikazi wamesahau kuwapa wanafunzi chakula walicholipa mapema ni jambo la kuchukiza.

Haiwezekani Kieshan atapokea marejesho yoyote au kuomba msamaha kwa matibabu haya.

Wanafunzi wengi wanahisi kuwa wafanyikazi hawajafanya vya kutosha kusaidia wale ambao wanapaswa kujitenga.

Shanel anasema kuwa:

"Hakuna mtu katika darasa langu aliyegunduliwa, hata hivyo, mtu kwenye kozi yangu alipimwa na Covid-19. Hii inamaanisha darasa zima linapaswa kujitenga kwa wiki mbili. "

Bila mwingiliano kutoka kwa mtu yeyote kwa wiki mbili, kutegemea mtandao ni muhimu kwa kudumisha mawasiliano. Walakini ni kidogo sana imepangwa.

Huku wafanyikazi hawaangalii wanafunzi waliotengwa na, wakati mwingine, wakisahau kuwapa chakula, maadili kwenye vyuo vikuu yameporomoka.

Inaeleweka hivyo, viburudisho vya Uingereza vimeanza kujisikia kutotunzwa na vyuo vikuu na vimepunguzwa na matarajio yaliyoahidiwa siku za wazi.

Kuwa wakati mgumu sana na hatari, ni rahisi kuona ni kwanini watu wengine wangependelea kuahirisha mwaka.

Licha ya kukosekana kwa mwingiliano na kutokuwa na uwezo wa kupata raha za mwaka wa kwanza bila vizuizi, mengi ya wahuishaji DESIblitz aliyehojiwa hayangependelea kuahirisha mwaka.

Zayn anabainisha kuwa alikuwa amechelewesha mwaka kwa hivyo anafurahi kuwa chuo kikuu.

Wote wawili Shanel na Karim * walifikiri kuahirisha mwaka lakini walichagua dhidi yake.

Shanel anatuambia kuwa:

"Nilikuwa nikifikiria kuahirisha kwa mwaka, kwani nilitaka kuwa kwenye chuo kikuu kwa uzoefu wangu wa kipekee na kuhudhuria hafla zaidi za kijamii.

“Sababu ambayo sikufanya ni kwa sababu sikuwa na kazi wakati huo, kwa hivyo ningelazimika kupata haraka kazi ya kufanya mwaka huo.

"Kwa kuongezea, hakuna mtu anayejua hali inaweza kuwa kama wakati huu mwaka ujao, inaweza kuwa mbaya zaidi, kwa hivyo nimeamua kuanza mwaka huu."

Kwa hivyo, ilikuwa ukosefu wa fursa zingine wakati huo ambazo zilimzuia Shanel na wengine wengi, sio kwa sababu walitamani sana kuanza chuo kikuu mwaka huu.

Karim * vile vile alifikiria kuahirisha lakini "akasikia kwamba vyuo vikuu vilikuwa vikipunguza idadi ya watu ambao wangeweza kuahirisha."

Anasema:

"Sina hakika kama hiyo ilikuwa kweli au la, lakini sikutaka kuhatarisha, haswa na kutokuwa na uhakika kuhusu hali mpya kwa ujumla."

Kama mwanafunzi wa bwana, Natasha alikuwa na maoni tofauti kwa kuwa alitaka kuanza kazi yake haraka iwezekanavyo.

Natasha anasema:

"Sikufikiria juu ya kuahirisha kwa sababu ulimwengu unajua sana kuwa mambo yanabadilika, tasnia ya habari inabadilika, na kila mtu amelazimika kuzoea hali mpya.

"Nadhani kila wakati kutakuwa na ujasiri wakati wa kuanza digrii, lakini nahisi nimejiandaa zaidi kuwa nimefanya hapo awali chini ya kiwango, chini ya hali tofauti."

Matibabu ya wanafunzi mwaka huu bila shaka imekuwa tofauti sana na ile ya miaka iliyopita.

Ni wazi kuwa hali ya kijamii ya chuo kikuu imekuwa na changamoto lakini vizuizi vipi vimepata vikwazo vya coronavirus kwenye masomo?

Athari kwa Mafunzo

Freshers za Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 - mihadhara ya mkondoni

Inaeleweka sana kuwa, inapowezekana, wahadhiri wamebadilisha mawasilisho yao, semina na semina kuwa ndogo au haswa mkondoni. Hii ina maana kwamba wengi wanafunzi hawajakutana na wahadhiri wao au wenzao kibinafsi.

Inamaanisha pia kuwa ufikiaji mdogo wa kuuliza maswali na kushiriki kwenye mjadala kuhusu masomo ya shahada ya mtu binafsi umeathiri ujifunzaji.

“Hotuba zangu nyingi sasa ziko mkondoni. Mihadhara ya mkondoni haijaniruhusu kuingiliana vizuri na kushiriki katika ujifunzaji, kwani sipati uzoefu mzuri wa hotuba ”, anasema Kieshan.

Wakati wa kujitenga kwa kibinafsi kwa sababu ya mtu aliye kwenye kizuizi chake akipima virusi vya coronavirus, Kieshan anasema:

“Ninapokuwa nikifanya mihadhara chumbani kwangu, nimejikuta nikivurugwa katika nyakati zingine. Kwa mfano, watu katika eneo langu wanazungumza nami, au wana nafasi ya kutazama Runinga yangu - ni ngumu kuzingatia. "

Vivyo hivyo, Zayn hupata kuwa na 50% ya mihadhara yake kwenye chuo kikuu na 50% mkondoni inafanya kuwa ngumu kuzingatia.

"Sio bora", Zayn anasema.

"Majukwaa ya kupiga simu kwa video yameona kuongezeka kwa mwingiliano wa watumiaji tangu kufungwa huko Uingereza."

Jukwaa kama Zoom na Timu za Microsoft zimekuwa muhimu katika kuruhusu wanafunzi kushirikiana na walimu.

Teknolojia hii imethibitisha kufanikiwa kwa mikutano wakati wa kwenda chuoni hairuhusiwi.

Shanel anabainisha kwamba wakati wanapohudhuria semina mara moja kwa wiki kibinafsi, wote "wanapaswa kuwa mbali na kijamii."

Hisia hii ya tahadhari inaungwa mkono na Natasha ambaye anasema:

"Walimu wangu wa kozi wamejaribu kubaki waangalifu sana kuhusu Covid-19. Kozi yangu inakusudiwa kuwa mikono na maingiliano - lazima tuvae vifuniko vya uso kila wakati, ni kali sana juu ya hilo.

"Lazima tusafishe sehemu zetu za kazi chini na sanitiser kila tunapoingia na kutoka kwenye chumba."

Licha ya ukweli kwamba Covid-19 inamaanisha kutekeleza kawaida mpya kwa viburudisho, Natasha anatuambia kwa furaha kwamba "wamekuwa na mazungumzo ya mkondoni kutoka kwa waandishi wa habari ambayo yamekuwa mazuri sana."

Kwa hivyo, ni dhahiri kwamba vyuo vikuu vingine vimejaribu kufanya hali bora kwa kutoa vikao vya kupendeza kwa wanafunzi wanaotumia teknolojia.

Kwa wengine, hata hivyo, athari kwenye masomo haijawahi kupendeza. Na yaliyomo katika kiwango kipya kabisa cha ugumu, viburudisho vingi vimepata uhuru wa chuo kikuu kwa bidii sana.

Uhuru huu umeimarishwa na ukosefu wa mwingiliano wa kibinadamu katika sehemu tayari ya upweke ya kuabiri chini ya hali ya kawaida. Karim * anasema:

"Ni bidhaa mpya kabisa kwa kiwango tofauti kabisa na Viwango vya A. Kuabiri kozi peke yake ni ngumu.

"Wahadhiri hawapatikani kwa urahisi kujadili mhadhara kama watakavyokuwa kwenye ukumbi wa maonyesho halisi."

Kwa sababu ya athari ya Covid-19 kwenye masomo yake mwaka huu wa masomo, Natasha anatumai kuwa "waajiri wetu watakuwa wapole zaidi kuliko hatujachukua ujuzi mwingi wa vitendo katika kipindi hiki kama vile tungependa."

Walakini, kutegemea waajiri wa baadaye ni hatari.

Shule za kibinafsi bado zinapaswa kuhakikisha masomo yanafundishwa kwa kiwango cha juu na kwamba viburudisho vinaweza kukutana na wenzao kwenye kozi yao. Baada ya yote, wanalipa bila shaka bei kubwa kwa huduma hii.

Kieshan anabainisha kuwa "shule yake maalum imetoa rasilimali mtandaoni ili tuweze kujaribu kufanya kazi tukiwa nyumbani."

Karim * anaunga mkono taarifa hii kwani shule yake "imeanzisha jukwaa mkondoni ambapo wenzao wanaweza kuzungumza na kuuliza maswali."

Shanel pia anasema kwamba Chuo Kikuu cha Coventry "kimeanzisha programu inayoitwa 'aula', ambayo inatuwezesha kufikia moduli, kutuma maoni na kutazama video."

Wakati mbinu hizi zilizoanzishwa na vyuo vikuu tofauti zimesaidia wanafunzi, sio kila mtu amekuwa na huduma sawa.

Alipoulizwa kile chuo kikuu chake kimefanya kusaidia kupunguza athari kwenye masomo, Zayn alijibu: "sio kweli."

Hii inaonyesha kuwa urefu ambao vyuo vikuu vimepita ili kuhakikisha huduma bora hutolewa kwa wapya inategemea kabisa vyuo vikuu.

Kila safi imekuwa na uzoefu tofauti na imepokea viwango tofauti vya msaada.

Ole wa Fedha

Freshers za Uingereza juu ya Maisha Wakati wa Gonjwa la Covid-19 - pesa

Swali kwenye mawazo ya watu wengi ni ikiwa gharama ya kifedha ya vyuo vikuu iliyobaki ada hiyo ni sawa au la.

Mjadala juu ya gharama ya chuo kikuu bila kujali ni wakati wa janga au la unaulizwa kila wakati. Wengi wamedai kwamba ada ya Pauni 9,250 kwa mwaka ni kubwa sana.

Kwa huduma ya kiwango cha chini wakati wa wiki hizi za kwanza za maisha ya chuo kikuu, haijulikani kwa nini gharama imebaki ile ile.

Karibu watu wote waliohojiwa walikanusha gharama hii na kuiita haki kabisa.

Kieshan anaamini inapaswa kuwa "angalau 50% chini." Karim * haelewi ni vipi "wanachokoka na bado kuchaji kiwango hiki cha juu wakati hawatumii kiwango chao cha kawaida cha kufundisha."

Vivyo hivyo, Sonia anahisi kwamba ada sio sawa hata Anauliza swali:

"Ikiwa hatuna ufikiaji wa nusu ya vitu mfano vitabu, nafasi za maktaba, walimu, wenzao nk, kwanini tunapaswa kulipa kiasi sawa na kana kwamba tulikuwa na ufikiaji wa vitu hivi?"

Wahuishaji wa Uingereza hawapati uzoefu wa chuo kikuu wanaostahili - au kwamba walijiandikisha.

Shanel anasema kuwa vyuo vikuu vyote vinapaswa kupunguza ada ya masomo:

"Hatufundishwi vizuri na bado kuna watu wengine ambao hawawezi kupata mihadhara mtandaoni, kwa hivyo wanakosa yaliyomo. Wanalipa nini hasa? ”

Hii inaleta jambo la kufurahisha sana juu ya mapato, upatikanaji na upendeleo. Je! Wanafunzi ambao hawana kompyuta ndogo hufanya nini?

Wahitimu wengi wanategemea vifaa vya maktaba hata hivyo, na hizi zimefungwa hakuna mahali pengine pa kugeukia.

Wakati watu wengi walikubaliana kuwa ada ya masomo kwa mwaka huu inapaswa kupunguzwa, Natasha alihisi tofauti. Alisema:

"Nadhani kozi yangu inafaa kabisa. Ni ufundi kabisa kwa kuwa inanifundisha ustadi ambao nisingejifunza mahali pengine popote, mbali na kazi.

"Kwa hivyo, niko tayari kulipa gharama kwa sababu itasababisha vitu vikubwa. Na nadhani chuo kikuu chetu kimeihudumia vizuri. Lakini siwezi kusema kwa kozi za shahada ya kwanza ambazo zinalenga kuwa za kupendeza zaidi. ”

Mzigo wa kifedha ni mgumu lakini haifai kusema kwamba vyuo vikuu kote nchini hawajafanya mengi kushughulikia mjadala huu.

Hawajatoa viburudisho na maelezo ya kutosha kwanini gharama ni kubwa sana, lakini kiwango cha huduma kimepungua.

Kwa ujumla, ni wazi kuona kwamba kuna hali ya kukata tamaa na kiza wakati wa mwezi wao wa kwanza katika chuo kikuu.

Kieshan anasema kuwa "haikuwa ya kufurahisha zaidi kwa sababu ya vizuizi vya korona, hata hivyo, bado nimepata marafiki na ninatarajia fursa ambazo chuo kikuu kitanipa."

Athari za janga hilo kwa afya ya akili imekuwa ngumu sana kwa mamilioni ya watu. Msaada ambao vyuo vikuu vimewapa watu ambao ni wageni katika miji waliyohamia kuwa tofauti katika kila taasisi.

Sonia alitarajia msaada zaidi:

Nchi nzima - na ulimwengu - inazungumza juu ya umuhimu wa afya ya akili. Sijaona tu wafanyikazi wanaokuja na kusaidia kama vile ningetarajia. ”

Vivyo hivyo, Shanel anasema:

"Nadhani nimekosa kupata msaada sahihi na msaada kutoka kwa wahadhiri na sikuweza kukutana na watu wengi kwa sababu hakuna hafla zozote mpya."

Waburudishaji wa Uingereza pia wanachukua mazuri kutoka kwa hali yao isiyokuwa ya kawaida.

Zayn anasema "bado imenipa uhuru ambao ni mzuri" na Shanel anaangazia kuwa kuishi nyumbani kunamaanisha yeye "anaweza kujitenga zaidi ili nipate hatari ndogo ya kupata virusi."

Karim * anatarajia siku zijazo:

"Ingawa mwanzo wa mwaka huu wa masomo haujakuwa mzuri na vyuo vikuu kote nchini havijashughulikia vizuri, ninatarajia wakati mambo yatakuwa mazuri.

"Nataka sana kujiunga na jamii na kujihusisha na maisha ya chuo kikuu."

Kupitia mahojiano haya, ni wazi kuona kuwa viburudisho vimeathiriwa sana na janga hilo.

Suala kuu ni kiwango cha ufundishaji na upatikanaji wa rasilimali sio kubwa kama mwaka uliopita.

Kwa hivyo, hii imesababisha kukasirika na hasira ikizingatiwa ada ya masomo imebaki vile vile.

Hasa muhimu kwa "uzoefu mpya" ni jambo la kujumuika, kufurahi na kukutana na watu kutoka matabaka yote ya maisha. Kuondoka kwa chuo kikuu kawaida ni wakati wa kufurahisha lakini wa kutisha.

Watu wengi huwa na wasiwasi, woga na upweke katika wiki hizo za kwanza kabla ya kupata marafiki wao.

Kwa hivyo, kujitenga kumetisha haswa kwa sababu inafanya kuwa ngumu hata kukutana na watu na kujenga "nyumba mbali na nyumbani."

Wasiwasi wa kimsingi kati ya wanafunzi wapya ni dhahiri hisia ya wakati wa thamani kupotea. Hakuna wiki ya kawaida ya kuburudisha. Hakuna usiku wa kilabu. Hakuna jaribio la jamii.

Swali ni: Je! Vyuo vikuu vitahakikisha vipi vinalipa uzoefu wa wanafunzi wao waliopotea baada ya miongozo ya serikali kupungua?

Je! Vyuo vikuu vitahakikisha vipi £ 9,250 kwa mwaka huu wa kiwango cha chini ni ya thamani kwa wateja wao?

Hisia ya jumla kati ya viburudisho ni kwamba "wamekosa" uzoefu wa kawaida wa kuburudika kwani kukaa katika vikundi vya watu sita hufanya iwe ngumu kukutana na watu wapya.

Msisimko wa kawaida wa neva wa kuishi mbali na nyumbani na kukagua jiji umepunguzwa na kumbi zilizofungwa na sheria mpya, zisizo na uhakika.

Hakuna uzoefu huu umetokea kwa njia ambayo watu wengi walifikiria au walipanga. Ni jambo linalowahuzunisha wengi.

Inaleta swali, ni hatua gani vyuo vikuu vinaweka ili kuwapa wanafunzi uzoefu ambao hawakuahidi tu bali wanalipia ada?

Shanai ni mhitimu wa Kiingereza na jicho la kudadisi. Yeye ni mtu mbunifu ambaye anafurahiya kushiriki mijadala yenye afya inayozunguka maswala ya ulimwengu, ufeministi na fasihi. Kama mpenzi wa kusafiri, kauli mbiu yake ni: "Ishi na kumbukumbu, sio ndoto".

* Majina yamebadilishwa kwa sababu za siri. Shukrani kwa Mfuko wa Jamii wa Bahati Nasibu.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri michezo ya wachezaji wengi inachukua tasnia ya michezo ya kubahatisha?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...