Muswada wa Uingereza kupiga marufuku Utoaji mimba wa kuchagua

Muswada mpya wa serikali utasimamisha marufuku ya utoaji mimba kwa jinsia nchini Uingereza. Licha ya kuwa tayari ni haramu, madaktari wengi na jamii za kitamaduni zinahisi shinikizo wakati wa uamuzi wa kukomesha.

Uchaguzi wa ngono

"Uchaguzi wa ngono ni kinyume cha sheria na haukubaliki kabisa."

Muswada mpya, unaoshughulikia suala la kumaliza mimba kwa jinsia utawasilishwa Jumanne tarehe 4 Novemba 2014, katika Baraza la Wakuu.

Iliyotolewa na Mbunge Fiona Bruce, pendekezo jipya 'litaondoa shaka zote,' zinazozunguka sheria za sasa za utoaji mimba.

Muswada huo unakuja na ripoti mpya za wanawake wa Uingereza wenye asili ya Kihindi wanaokomesha kijusi cha kike. Wanawake wanasemekana kuwa chini ya 'shinikizo za kitamaduni' kuwapa mimba watoto wa kike kwa niaba ya wavulana.

Jarida la Sunday Times liliripoti akaunti ya mwanamke mmoja ya 'kupigwa ngumi na mumewe' baada ya kugundua mtoto anayetarajiwa alikuwa msichana. Mwanamke mwingine alizungumza juu ya kumaliza mtoto wake kwa sababu hakuweza kukabili 'laana' ya kupata mtoto wa kike.

Mwanamke mjamzito wa India

Mada ya mwiko kwa kweli inachukuliwa kuwa haramu chini ya sheria ya sasa ya Uingereza, ambayo ni Sheria ya Utoaji mimba 1967. Msemaji wa Idara ya Afya alisema: "Uteuzi wa ngono ni kinyume cha sheria na haukubaliki kabisa."

Tatizo la kitamaduni bado lipo ndani ya jamii ya Briteni ya Asia. Kuna wanawake wengi wanaougua shinikizo kutoka kwa shemeji na waume kuwapa mimba wanawake. Kwa mkwe mama mkwe wako nyuma ya kitendo hiki.

Mbunge wa Kazi Verinder Sharma anataka wahalifu watajwe na aibu kwa kuwajibika kwa aina hii ya kukomeshwa. Anataka suala hili liangazwe bungeni.

Hata hivyo, Chama cha Madaktari cha Uingereza (BMA) kiliwashauri madaktari kwa kusema: "Kunaweza kuwa na mazingira, ambayo kumaliza ujauzito kwa sababu ya ngono ya kijusi ni halali."

Uchunguzi uliofanywa na Telegraph mnamo 2013, ulifunua madaktari wawili wanaotoa kumaliza mimba kwa sababu ya jinsia. Huduma ya Mashtaka ya Taji ilichagua kupinga mashtaka ya madaktari, ikisema haingekuwa kwa 'masilahi ya umma'.

Kufuatia uchunguzi huo, BMA ilisema: "Kwa kawaida sio maadili kukomesha ujauzito kwa sababu ya kujamiiana kwa fetasi peke yake.

"[Walakini] maoni ya mwanamke mjamzito juu ya athari ya jinsia ya kijusi kwa hali yake na kwa watoto wake waliopo inapaswa kuzingatiwa kwa uangalifu.

"Katika hali zingine madaktari wanaweza kufikia hitimisho kwamba athari ni kali sana hata kutoa haki ya kisheria na kimaadili ya kukomesha."

Mimba

Wabunge wanaripotiwa kurekebisha Sheria ya sasa ili kushughulikia suala hilo ambalo linajumuisha familia za Uingereza na 'mizizi yao katika bara la India.'

Wabunge wengine wamependekeza madaktari wanapaswa kuzuia habari za jinsia ya fetusi hadi mwishoni mwa ujauzito.

Mbunge wa kihafidhina, Dk. Sarah Wollaston hakukubaliana na mapendekezo hayo. Alisema: "Inapaswa kuwa na mashauriano juu ya ikiwa inafaa kuzuia habari kuhusu jinsia wakati wa skan za mapema.

"Itakuwa ni ya kibabe kupita kiasi kusema kwamba mwanamke hawezi kujua kabisa, lakini wazo la kuahirisha habari hiyo linahitaji kuwa sehemu ya majadiliano."

Dk Wollaston pia alitaka sauti ndani ya jamii zinazohusika kusema dhidi ya kitendo hicho. Aliongeza: "Tunahitaji pia kusikia sauti wazi kabisa kutoka kwa jamii zilizoathiriwa na shida hii kwamba haikubaliki kabisa.

“Mpaka watu watakapokiri kuwa kuna shida hautabadilisha chochote. Hatimaye suluhisho la suala hili liko ndani ya jamii zenyewe. ”

Ingawa utafiti wa Idara ya Afya ya Uingereza haukupata ushahidi wa kiwango cha juu cha kuzaliwa kwa wavulana, 'ushahidi wa hadithi' unaonyesha kukomeshwa huko kunafanywa kwa siri.

Utafiti uliofanywa na Sylvie Dubuc unaunga mkono wazo hili. Chuo Kikuu cha Oxford, idara ya sera ya kijamii na utafiti wa kuingilia kati, iligundua uwiano wa wavulana / wasichana kutoka kwa mama waliozaliwa India ilikuwa 114: 100. Takwimu hii ilikuwa kubwa zaidi kuliko uwiano wa wanawake wote, saa 104: 100.

Uteuzi wa JinsiaSylvie Dubuc alisema: "Tulihesabu watoto wa kike 1,500 'waliopotea' katika kipindi cha miaka 15. Kwa hivyo kulingana na matokeo ya utafiti wa 2007, na kwa kukosekana kwa ushahidi wenye nguvu kwa miaka ya hivi karibuni, idadi kubwa ya wasichana wanaokadiriwa 'kukosa' huenda ikawa karibu 100 kwa mwaka. Lakini tunahitaji data zaidi kufafanua hali ya sasa. "

Mbunge wa kihafidhina, Fiona Bruce ameandaa muswada huo mpya. Alisema: "Kwa sheria ya sasa, BMA haiwezi kulazimishwa kutii tafsiri ya serikali ya sheria. Muswada huo ungeondoa shaka zote. ”

Fiona ana hakika kuwa atakuwa na msaada anaohitaji. Cameron pia alizungumzia mada hiyo mnamo Machi 2014, akisema: "Ni tabia mbaya sana, na katika maeneo kama hayo, kama vile ukeketaji wa wanawake na kama ndoa ya kulazimishwa, tunahitaji kuwa wazi kabisa juu ya maadili yetu na ujumbe tunatuma na kuhusu mazoea haya kuwa hayakubaliki.

"Serikali imeweka wazi kuwa utoaji mimba kwa misingi ya jinsia pekee ni kinyume cha sheria."

Zaidi inahitaji kufanywa ili kukomesha tabia hii mbaya ya wasichana kutolewa mimba na wale waliohusika kufikishwa mahakamani, haswa ndani ya jamii ya Briteni ya Asia.

Sasa inatarajiwa kwamba muswada huo mpya, unaolaani utoaji mimba wa kuchagua ngono nchini Uingereza, utatekelezwa kwa mafanikio mara moja na kwa wote.



Zak ni mhitimu wa Lugha ya Kiingereza na Uandishi wa Habari na shauku ya uandishi. Yeye ni mcheza bidii, shabiki wa mpira wa miguu na mkosoaji wa muziki. Kauli mbiu ya maisha yake ni "Kati ya wengi, watu mmoja."

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea filamu ipi ya Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...