Tyrone Mings amshutumu Priti Patel juu ya Jibu la "Kujifanya" la Ubaguzi

Tyrone Mings wa Uingereza amemkosoa Priti Patel kufuatia majibu yake ya ubaguzi wa rangi. Mlinzi alimshtaki kwa kujifanya.

Tyrone Mings amshutumu Priti Patel juu ya 'Kujifanya' Jibu la Ubaguzi f

"Haupati kuzima moto"

Waziri wa Mambo ya Ndani Priti Patel amekosolewa na mwanasoka wa England Tyrone Mings ambaye amemtuhumu kwa kujifanya kuchukizwa na unyanyasaji wa kibaguzi.

England ilikwenda kwa mikwaju ya penati baada ya kumalizika kwa bao 1-1 dhidi ya Italia.

Walakini, walipoteza baada ya Marcus Rashford, Jadon Sancho na Bukayo Saka kukosa penati zao.

Wachezaji hao wachanga watatu walipokea vibaya unyanyasaji wa kibaguzi juu ya vyombo vya habari kijamii.

Anayependa meneja Gareth Southgate na nahodha Harry Kane wamelaani unyanyasaji huo huku pia wakitoa msaada wao kwa watatu hao.

Mlinzi wa England na Aston Villa Tyrone Mings alisema:

"Kuamka leo na kuona ndugu zangu wakinyanyaswa kwa rangi kwa sababu ya ujasiri wa kujiweka katika nafasi ya kusaidia nchi hii, ni jambo linalougua, lakini halinishangazi."

Waziri Mkuu Boris Johnson pia alikosoa machapisho mabaya ya media ya kijamii.

Katibu wa Mambo ya Ndani Priti Patel alikuwa ametumia barua pepe hii:

"Nimechukizwa kwamba wachezaji wa England ambao wametoa pesa nyingi kwa ajili ya nchi yetu wakati huu wa kiangazi wamekuwa wakinyanyaswa vibaya kwa ubaguzi wa rangi kwenye mitandao ya kijamii.

"Haina nafasi katika nchi yetu na ninawasaidia polisi kuwawajibisha wale wanaohusika."

Katika Baraza la huru, alilaani "unyanyasaji mbaya wa kibaguzi" ambao Rashford, Sancho na Saka walipokea, akisema:

“Unyanyasaji wa kibaguzi haukubaliki kabisa na ni kinyume cha sheria, iwe unafanyika mbele ya watu au mkondoni - na wale watu ambao hufanya makosa ya kibaguzi wanapaswa kukabiliwa kikamilifu na sheria.

"Makampuni ya media ya kijamii, haswa, yana jukumu wazi kwa yaliyomo kwenye majukwaa yao na hawawezi tena kupuuza yaliyomo ya kutisha, mabaya, ya kibaguzi, ya vurugu na yenye chuki ambayo yanaonekana kwenye majukwaa yao."

Walakini, Mings hakufurahishwa na jibu la Patel, akimshtaki kwa "kuchochea moto".

Alisema: "Hauwezi kuwasha moto mwanzoni mwa mashindano kwa kuashiria ujumbe wetu wa kupinga ubaguzi wa rangi kama 'Siasa za Ishara' na kisha ujifanye kuchukizwa wakati kitu tunachopigania kinapotokea."

Maoni yake yanakuja baada ya Patel kusema mnamo Juni 2021 kwamba kupiga goti ni aina ya "siasa za ishara".

Timu ya kitaifa na vilabu vingine vya mpira wa miguu vya Uingereza vimekuwa vikichukua goti kama njia ya maandamano ya kupinga ubaguzi wa rangi.

Akiongea na GB News, Patel alisema hakuwa akiunga mkono "watu wanaoshiriki katika aina hiyo ya siasa za ishara".

Ikiwa angekosoa mashabiki ambao walizomea wachezaji wa England wanapiga goti, alisema:

"Hiyo ni chaguo kwao, kusema ukweli."

Tangu wadhifa wake, wanamtandao wengi wamejiunga na Tyrone Mings.

Mtu mmoja alisema: "Umesema vizuri. Kuchukua goti sio ishara - ni ishara ya heshima, umuhimu wa watu wa rangi katika jamii yetu, na kutambua ubaguzi wa rangi ambao mara nyingi hupata. "

Mtu mwingine aliandika:

"Natumai hii inamtia kila fikira mjumuishi, haswa waundaji maoni katika Ligi Kuu, sanaa na media ya kijamii kuchukua serikali hii mbovu na ya kibaguzi.

"Hii ni vita kwa ajili ya mustakabali wa nchi yetu na jinsi tunavyotambuliwa ulimwenguni."

Wengi wamemshutumu Patel kwa unafiki, akipewa msimamo juu ya maswala ya hapo awali.

Kwa mfano, alielezea 2020 Mambo ya Maisha ya Nyeusi maandamano kama "ya kutisha".

Mtandao mmoja alisema: "Umeunga mkono kuwazomea kwa kuchukua goti, ingawa.

“Wengine wanaweza kusema serikali yetu inapeleka ujumbe tofauti.

"Mara kwa mara unaunga mkono ubaguzi wa rangi, mgawanyiko na chuki dhidi ya wageni kupitia matendo yako, lakini kisha" uchukie "wakati wengi katika jamii yetu wanafuata mfano wako."

Mwingine alitoa maoni:

“Mnafiki. Mnafiki. Mnafiki. Haungeweza hata kuwaunga mkono wanapiga goti. ”

Mtu wa tatu alisema: "Uliwakubali wabaguzi wakiwazomea wakati wanatumia ishara ya mfano kupinga ubaguzi katika michezo yao na jamii pana. Umehimiza hii kihalisi. ”

Boris Johnson pia aliitwa mnafiki na wakosoaji baada ya kuwasihi mashabiki wa England wasiwape boo wachezaji wa mpira wanaopiga goti.

Ujumbe wake ulikuja baada ya hapo awali kushindwa kukosoa mashabiki ambao walidhihaki maandamano ya kupinga ubaguzi wa rangi.

Mchezaji wa zamani wa England Gary Neville alisema:

"Waziri mkuu alisema ni sawa kwa idadi ya watu wa nchi hii kuwazomea wachezaji hao ambao walikuwa wakijaribu kukuza usawa na kutetea dhidi ya ubaguzi wa rangi.

“Huanzia juu kabisa.

“Sikushangaa hata kidogo kwamba niliamka kwenye vichwa vya habari hivyo; Nilitarajia ni dakika ambayo wachezaji hao watatu walikosa. ”

Wakati huo huo, Marcus Rashford alitoa taarifa mbaya kwenye Twitter.

Alisema: "Nimekua mchezo ambao nilitarajia kusoma vitu vilivyoandikwa juu yangu.

"Iwe ni rangi ya ngozi yangu, ambapo nilikulia, au, hivi karibuni, jinsi ninavyoamua kutumia muda wangu nje ya uwanja.

"Ninaweza kukosoa utendaji wangu siku nzima, adhabu yangu haikutosha, inapaswa kuingia lakini sitawahi kuomba msamaha kwa kuwa mimi ni nani na nimetoka wapi."

Aliongeza: "Mimi ni Marcus Rashford, mwenye umri wa miaka 23, mtu mweusi kutoka Withington na Wythenshawe, Kusini mwa Manchester. Ikiwa sina kitu kingine nina hiyo. ”


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni timu gani inayopenda ya Kriketi ya Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...