Mtangazaji wa Runinga anakataa kutumia Viwakilishi Visivyo vya Uwili vya Mgeni

Mtangazaji wa televisheni alizua utata alipokataa kutumia nomino zisizo za mfumo mbili za mgeni wake, na kusababisha mabadilishano kati ya jozi hao.

Mtangazaji wa Runinga amekataa kutumia Viwakilishi Visivyo vya Uwili vya Mgeni f

"Kwa hivyo, nitatumia 'she' na 'her', asante sana."

Mtangazaji wa runinga na mgeni wake walibadilishana kwenye TV ya moja kwa moja alipokataa kutumia nomino zisizo za binary.

Kwenye TalkTV, Julia Hartley-Brewer alimwalika mwanahabari Shivani Dave kujadili Mapitio ya Cass.

Uchunguzi wa Cass unafuatia utafiti wa Dk Hillary Cass ambao uligundua kuwa hakukuwa na ushahidi wa kuunga mkono maagizo ya vizuia kubalehe kwa wale walio chini ya miaka 18.

Mapitio ya NHS yaligundua kuwa uwanja wa dawa ambao uliwezesha watoto kubadili jinsia "ulijengwa juu ya misingi inayoyumba".

Walakini, mambo yalibadilika haraka baada ya Julia kumtambulisha Shivani kwa kutumia viwakilishi vyake.

Akimkumbusha mtangazaji wa TV, Shivani alisema:

"Habari za mchana, Julia. Unajua viwakilishi vyangu ni wao/wao. Unaendeleaje?”

Licha ya ombi la wazi la Shivani la viwakilishi visivyo vya binary, Julia alikataa kuvitumia, akisema anatumia "sarufi sahihi".

Mtangazaji huyo wa televisheni alisema: “Unaweza kuchagua kile unachotaka kujiita.

"Lakini huwezi kunihitaji kutumia sarufi isiyo sahihi na mambo yasiyo sahihi.

“Wewe si wingi. Wewe ni mtu mmoja, na wewe ni mwanamke. Kwa hivyo, nitatumia 'she' na 'her', asante sana."

Shivani kisha akajaribu kurudisha mazungumzo kwenye hakiki, akisema:

"Fanya unachopenda, nadhani."

Shivani aliongeza kuwa si vibaya kisarufi kutumia viwakilishi vyao kwa mtu binafsi, akieleza kuwa wanataka watu watumie viwakilishi sahihi iwapo wanataka kuvirejelea “kwa heshima”.

Hilo lilimfanya Julia amuulize Shivani ikiwa ni “kutoheshimu kutumia sarufi sahihi na ya kweli?”

Aliongeza kuwa anatumia "vitamshi sahihi vya mwanamke mmoja" vinavyotokea kwenye kipindi chake.

 

 
 
 
 
 
Tazama chapisho hili kwenye Instagram
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Chapisho lililoshirikiwa na Almost (@almost.co)

Shivani alikariri kwamba hawakuwa mwanamke mmoja lakini "watu wa kipekee sana, wasio wa binary na wa kupita kiasi".

Sehemu "maalum" ilirejelea matamshi yaliyotolewa na Julia kabla ya Shivani kujiunga naye kwenye onyesho. Nanga alisema kuwa watu "wenye lebo hizi zote" wanapenda kuwa "maalum".

Julia alisema: “Sawa. Mimi si maalum. Mimi ni mwanamke mchoshi, mzee, mwenye jinsia tofauti, aliyeolewa.

"Lakini unajua, samahani kwa hilo. Haturuhusiwi kufanya hivyo tena.”

Baada ya video hiyo kusambaa kwenye mitandao ya kijamii, watumiaji wa mtandao walikuwa na mijadala mbalimbali kuhusu suala hilo.

Wengi walimshambulia Julia, mmoja akisema:

"Jinsi hii ilinikera."

Mwingine aliongeza: “Inachukiza sana. Sio ngumu sana kutumia viwakilishi vyao kwa mtu mmoja.

"Tunafanya hivyo wakati wote ikiwa hatujui jinsia ya mtu."

Wa tatu alisema: “Inachukiza! Ikiwa mtu anataka kuitwa yeye/yeye hiyo ni haki yake kama mtu.”



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Sachin Tendulkar ndiye mchezaji bora wa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...