Sifa kwa Mtu Mkali Dara Singh

Muigizaji na mpiganaji Dara Singh alikufa mnamo Julai 12, 2012, akianzisha hasara nyingine kubwa kwa Sauti. Tunamshukuru Mfalme huyu wa Kitendo cha Sauti '.


"Pamoja na lishe bora na serikali kali ya mazoezi ya mwili, kila wakati alikuwa mtu wa misheni."

Habari za kusikitisha zilienea kati ya udugu wa Sauti mnamo Julai 12 wakati iligundua juu ya kifo cha mwigizaji, mtu hodari na mpambanaji, Dara Singh.

Baada ya kupata mshtuko wa moyo Jumamosi Julai 7 na kuwa katika Hospitali ya Kokilaben Dhirubhai Ambani ya Mumbai, Dara Singh alipoteza vita yake na maisha na akafa saa 7.30 asubuhi.

Vizazi vingi vipya vya wapenda sinema wa Sauti labda hawatamjua sana huyu "jitu mnyenyekevu" ambaye alikua mwigizaji anayejulikana kwa onyesho lake kubwa la ujenzi wa mwili wa asili na uanaume katika siku za mwanzo za utengenezaji wa filamu. Tofauti sana na vifurushi sita na miili iliyochanwa iliyoonyeshwa kwenye Sauti kutumia leo kila aina ya virutubisho na njia za kuangalia sehemu hiyo.

Dara Singh alikuwa na umri wa miaka 83 alipofariki. Alipokuwa mtu mzima alisimama urefu wa 6'2,, uzito wa 132Kg na alikuwa na kipimo cha kifua cha inchi 54, alikuwa kwa njia, Schwarzenegger wa India.

Dara alizaliwa katika familia ya Jat Sikh mnamo tarehe 19 Novemba 1928 katika kijiji cha Dharmuchak, Punjab, India. Alipokuwa kijana alifanya kazi kwenye shamba na kufundishwa huko Pelwani (Aina ya mieleka ambayo ilitoka Asia Kusini) kupata mwili bora zaidi. Hii ikiwa ni pamoja na aina rahisi lakini nzuri ya mazoezi pamoja na mamia ya squats (dand-bhetka) na kufanya reps kwa kutumia miamba na uzito uliotengenezwa nyumbani kwa kuongeza nguvu.

Pelwani ni aina ya polepole ya mieleka ambayo inajumuisha nguvu, nguvu halisi na mbinu ya kumpiga mpinzani. Mbali sana na WWF ya vipodozi na mapigano yaliyowekwa ambayo tunaona leo kwenye runinga.

Lishe ilikuwa sehemu muhimu ya njia ya Dara Singh ya kujenga nguvu kwa Pelwani na nyuma katika siku zake, vyakula vya asili vilionekana kama njia bora ya kuongeza mwili wako. Hii ni pamoja na ulaji wa kawaida wa maziwa, ghee, karanga, mlozi, 'malay' (ngozi kutoka juu ya maziwa), mboga mpya, na matunda kama vile maapuli, mapera ya kuni, ndizi, tini, makomamanga, gooseberries, ndimu, na tikiti maji.

Binamu wa Dara na jirani wa karibu kutoka kijiji cha Dharmuchak, Darbara Singh mwenye umri wa miaka 70, alifanya kazi katika filamu 10-12 na kujifunza mieleka kutoka kwa Dara Singh. Alisema: “Alikuwa msukumo mkubwa. Tangu utoto, alipenda kuwa sawa na mwenye afya. Alikuwa na lishe bora na mwili mkali wa mazoezi ya mwili, kila wakati alikuwa mtu wa misheni.

Darbara Singh alisema mama wa Dara Balwant Kaur alimsaidia kutimiza ndoto yake na pia aliangalia lishe yake.

Dara Singh alifundisha na kuwa mpambanaji wa kitaalam mnamo 1947 huko Singapore alikua bingwa wa bingwa wa Malaysia. Mnamo 1952 alirudi India kuendelea na pambano lake, na ilipofika 1954 alikua bingwa wa India kwa mieleka (Rustam-e-Hind). Dara Singh ametembelea ulimwengu kwa kazi yake ya mieleka na amepigania mechi zaidi ya 500 za taaluma. Mnamo 1959 Dara Singh alikua Bingwa wa Jumuiya ya Madola.

Dara Singh aliingia kwenye tasnia ya filamu mnamo 1952 na Sangdil. Alijulikana kama 'Action King of Bollywood' na alifanikiwa kama shujaa wa vitendo wakati wa 1960-69 katika Filamu za Kihindi na katika filamu za Kipunjabi kutoka 1970-82. Alionekana katika filamu zaidi ya 120 za Kihindi na katika filamu 21 za Kipunjabi.

Baadhi ya filamu kwa sifa yake ni pamoja na, Watan Se Mlango, Rustom-E-Baghdad, Sher Dil, Sikandar-E-Azam, Raaka, Mera Naam Joker, Dharam Karam na Mard, Awara Abdulla, Mwizi wa Baghdad, Lambhardarni, Aay Toofan, Dhyani Bhagat, Dharmatma, Khel Muqaddar Ka na Shararat.

Mnamo 1970, alibadilisha mtayarishaji, mkurugenzi na mwandishi wakati anaunda filamu ya Punjab, Nanak Dukhiya Sub Sansar, ambayo ilikuwa hit kubwa. Pia aliongoza filamu maarufu Mera Desh Mera Dharam mnamo 1973, ambayo ilimshirikisha supastaa Raj Kapoor. Hadithi ya filamu hiyo ilikuwa juu ya historia ya mashujaa ambao walijitolea maisha yao kwa ajili ya watu na taifa.

Salman Khan ana tabia ya kuvua shati lake kwenye filamu na waigizaji wengine kama John Abraham, SRK na Shahid Kapoor kuonyesha miili yao. Lakini sio watu wengi wanajua kuwa mtu wa kwanza kuanza mwenendo huu alikuwa Dara Singh ambaye alikuwa na vifurushi nane.

Muigizaji mkongwe wa Sauti Mumtaz aliigiza filamu zaidi ya 16 na Dara Singh na aliamini alikuwa mmoja wa vitu vyake muhimu zaidi kwa tasnia ya filamu ya India. Filamu ni pamoja na, Faulad, Veer Bhimsen, Samson, Hercules, Tarzan Anakuja Delhi, bondia na Daku Mangal Singh.

Moja ya majukumu yake maarufu ya sinema ilikuwa mnamo 1985 wakati aliigiza katika filamu maarufu Mard ambayo iliongozwa na Manmohan Desai ambaye pia aliigiza Amitabh Bachchan na Amrita Singh. Katika filamu hii maarufu alionyesha nafasi hiyo kama baba wa Amitabh na alipata sifa nyingi kwa filamu hiyo.

Wakati Manmohan Desai alisaini Dara Singh kwa Mard, mkurugenzi alisema: "Amitabh Bachchan anacheza jukumu la kichwa cha Mard. Nilikuwa najiuliza ni nani anaweza kuwa baba yake… Ikiwa Amitabh anacheza Mard, basi baba yake anaweza kuwa Dara Singh tu. Hii ndiyo sababu nikamchukua Dara Singh kwenye filamu. ”

Muonekano wa hivi karibuni ulijumuisha jukumu lake katika Kal Ho Naa Ho kama mjomba wa Sharukh Khan ambaye alimchukua wakati tabia ya Sharukh ilipohamia Amerika. Jukumu la Dara Singh katika filamu hiyo haikuwa kubwa, hata hivyo iliacha athari kwa watazamaji na kuleta tabasamu kwenye nyuso za kila mtu.

[jwplayer config = "orodha ya kucheza" file = "https://www.desiblitz.com/wp-content/videos/dara150712.xml" controlbar = "chini"]

Alionekana mara ya mwisho katika blockbuster ya sauti ya 2007, Jab Tulikutana na sinema yake ya mwisho ya Kipunjabi iliyotolewa kabla ya ugonjwa wake Dil Apna Punjabi.

Pamoja na kuigiza filamu na mieleka, Dara Singh pia alianzisha studio ya filamu iitwayo Dara Studio mnamo 1978, iliyoko Mohali, Punjab.

Baada ya filamu, baadaye aliigiza katika majukumu ya Runinga na alikuwa maarufu sana kwa jukumu lake kama Hanuman katika Epics za Kihindu Mahabharat na Ramayan. Alipokea sifa nyingi muhimu kwa jukumu hili. Dara Singh alikuwa mwanariadha wa kwanza kuteuliwa kwa Rajya Sabha na Chama cha Bhartiya Janata mnamo Agosti 2003 hadi Agosti 2009.

Wengi wa tasnia ya Sauti walituma mshtuko na huzuni yao baada ya kusikia habari za Dara Singh:

Amitabh Bachchan: 'Dara Singh ji amekufa leo asubuhi. Mhindi mzuri na mmoja wa wanadamu bora zaidi .. Zama zote za uwepo wake wa sherehe zimepita! '

Shah Rukh Khan: "Wrestlers r alifanya ya jasho, dhamira na ngumu kupata alloy inayoitwa guts ... inayofaa zaidi kwa Dara Singhji Superman wetu wenyewe. Je! Utakosa bwana"

Anupam Kher:

"Dara Singh ji alikuwa MKUBWA kuliko maisha lakini hakuwahi kumfanya mtu yeyote ahisi kuwa mdogo na uwepo wake. Mwenye nguvu na mnyenyekevu. Shujaa Njia Yote. '

Abhishek Bachchan: 'Dada ji anafariki. Alikuwa na heshima ya kufanya kazi naye huko Shararat. Mtu mpole na mwenye fadhili zaidi. Kweli alimtazama. Je, kumkosa.

Akshay Kumar: "Inasikitisha kujua Dara Singh ji ji hayupo tena. Wema mwingine zaidi uliochukuliwa kutoka kwetu… Alikuwa Hanuman kwa kila mtoto na Mungu wa wapambanaji wote, shujaa wa kitendo wa awali ambaye alinihimiza kweli. Roho yake ipumzike kwa amani '

Shahid Kapoor: 'RIP itaugua ji ……. Ilikuwa pendeleo kumjua na kufanya kazi naye '

Karan Johar: 'RIP DARA SINGH… ..kuwa na kumbukumbu za kutoka moyoni… ..'

Mahesh Bhatt: "Dara Singh afariki dunia! Kumbukumbu za" pehlwan "huyu mwenye joto aligeuza mwigizaji katika kumbukumbu yangu. Wakati mashujaa wa utotoni wanapokufa ulimwengu unaonekana ukiwa."

Katika maisha yake ya kibinafsi, Dara Singh alioa mara mbili. Ana mtoto wa kiume, Parduman Singh Randhawa, kutoka ndoa yake ya kwanza na kutoka kwa ndoa yake ya pili alikuwa na watoto watano: wana wawili wa kiume na wa kike watatu akiwemo Vindu Dara Singh, ambaye ni muigizaji wa filamu na runinga.

Dara Singh alikuwa mshiriki mmoja wa undugu wa filamu wa India ambaye alifanya athari kwa vizazi vyote na atakumbukwa sana na kupendwa.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Amit anafurahiya changamoto za ubunifu na hutumia uandishi kama nyenzo ya ufunuo. Ana nia kubwa katika habari, mambo ya sasa, mwenendo na sinema. Anapenda nukuu: "Hakuna chochote katika maandishi mazuri ni habari njema milele."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unampenda Imran Khan zaidi kwa yake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...