Trevor Noah aelezea Maandamano ya Wakulima kwenye 'The Daily Show'

Maandamano ya Wakulima yanaendelea kupata usikivu wa kimataifa na mchekeshaji Trevor Noah alielezea sababu ya hiyo kwenye 'The Daily Show'.

Trevor Noah anafafanua Maandamano ya Wakulima kwenye 'The Daily Show' f

Trevor pia alizungumzia tukio la Red Fort

Trevor Noah, mwenyeji wa Onyesha Daily, ametoa ufafanuzi wa kina juu ya Maandamano ya Wakulima kwa nia ya kuwapa watazamaji ufahamu wa kwanini maandamano hayo yalikuwa yakiendelea.

Baada ya wapenzi wa mwimbaji Rihanna na mwanaharakati Greta Thunberg kutweet msaada wao kwa wakulima, watu wengi wamejiuliza kwanini maandamano hayo yalikuwa yakifanyika.

Trevor Noah sasa ameangazia suala hilo.

Katika sehemu iliyoitwa 'Ikiwa Hujui, Sasa Unajua', Trevor anajaribu kuelezea maandamano yanayoendelea huko Delhi na karibu.

Wakati wa video hiyo ya dakika nane, Trevor anajadili kwamba wakulima wanapinga sheria tatu za kilimo ambazo wanasema zitatishia maisha yao.

Yeye pia huchukua sehemu kadhaa za habari, pamoja na video ya Vox ambayo ilienea virusi hapo zamani.

Ilikuwa imeshughulikia wasiwasi wa wakulima kwamba watapoteza makubaliano na msukumo wa ubinafsishaji.

Trevor pia alizungumzia Ngome Nyekundu tukio ambapo maelfu ya wakulima walikiuka vizuizi vya polisi kufuatia mkutano wa matrekta.

Polisi walikuwa wakikubaliana na mkutano huo uliofanyika na wakulima wa India walipewa njia maalum za kuchukua kwa hivyo hawakukatiza gwaride la Siku ya Jamhuri, ambalo lilifanyika katikati mwa Delhi.

Walakini, waandamanaji kadhaa walivamia jengo la Red Fort kwa kukiuka usalama.

Waandamanaji walipanda kuta na nyumba za Ngome na kupandisha bendera zao kando ya bendera ya kitaifa.

Wakulima waliopotoka kutoka kwa njia zilizokubaliwa hapo awali zilisababisha mapigano na polisi, na maandamano hayo yakageuka kuwa ya vurugu haraka.

Polisi walitumia fimbo zao na gesi ya kutoa machozi kujaribu kupunguza machafuko.

Makumi ya wakulima na polisi wa India waliachwa wamejeruhiwa, na mwandamanaji mmoja aliuawa baada ya trekta lake kupinduka wakati gesi ya machozi ilipokuwa ikitiliwa mbali na polisi.

Kwenye video hiyo, Trevor Noah anaonyesha kwamba kilimo cha Wahindi kinatumia idadi ya watu wote wa Merika mara mbili, ikitoa wazo la jinsi kilimo kilivyo kikubwa nchini India.

Aliendelea kusema kuwa wakulima hawawezekani kukomesha maandamano kwa sababu "Hakuna mtu hapa duniani mwenye subira kuliko mkulima".

Video imepokea maoni zaidi ya 900,000.

Maandamano ya Wakulima yalipata umakini ulimwenguni baada ya Rihanna kutweet:

“Kwanini hatuzungumzii hii ?! #FarmersProtest. ”

Hii ilisababisha wimbi la msaada kutoka kwa haiba za kimataifa.

Walakini, haikupokelewa vizuri na Serikali ya India, ambayo ilisema kwamba walikuwa wanaingilia.

Wizara ya Mambo ya nje ilikuwa imesema katika taarifa:

"Kabla ya kukimbilia kutoa maoni juu ya mambo kama haya, tungesisitiza kwamba ukweli ujulikane, na ufahamu mzuri wa maswala yaliyopo ufanyike.

"Jaribu la hashtags za maoni ya kijamii na maoni, haswa zinapotumiwa na watu mashuhuri na wengine, sio sahihi wala sio jukumu."

Watu mashuhuri wa Sauti kama Ajay Devgn na Akshay Kumar walionyesha msaada wao kwa MEA.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Shahrukh Khan anapaswa kwenda Hollywood?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...