Kuwa au Kutokuwa Bikira

Suala la ubikira bado ni mada maridadi katika jamii ya Asia Kusini. Lakini je! Mitazamo hii imebadilika kati ya vizazi vipya vya Waasia waliozaliwa na kuzaliwa nchini Uingereza? DESIblitz anachunguza. 

Kuwa au Kutokuwa Bikira

"Siwahukumu wanawake kwa kubana kwa uke wao."

Hapo zamani za kale, mwanamke mwema alikuwa mtu muhimu kwa wanaume wote 'wenye heshima' ulimwenguni.

Wakati ambao kuachana na mwanamke 'mchafu' haikuwa kawaida tu, bali pia kulihimizwa sana.

Wakati tamaduni zingine zinaendelea kuzingatia maadili mabaya ya usafi wa kijinsia wa kike, kwa bahati nzuri, jamii ya Magharibi kwa ujumla sasa imeendelea kutoka kwa akili hii ya mfumo dume.

Lakini je! Jamii ya Uingereza ya Asia imebadilisha imani na mila yake ya kitamaduni kabisa? Kwa kusikitisha hapana, bado ni mageuzi ya polepole.

Kuwa au Kutokuwa BikiraKijadi, kutokuheshimu heshima ya familia pamoja na shinikizo kwa vijana kuoa vijana, ilimaanisha kuwa ngono kabla ya ndoa ilikuwa nadra kwa vizazi vya wazee vya Asia Kusini.

Kuwa na nafasi ndogo ya kukutana na kuchanganyika na jinsia tofauti ilifanya wazo la kuwa na uhusiano wa kimapenzi na mtu yeyote kabla ya ndoa kuwa isiyoeleweka.

Licha ya mabadiliko ya maadili ya kizazi, wazazi wengine wa Asia bado wanashindwa kuacha maadili haya ambayo wamelelewa nayo.

Siku hizi, katika karne ya 21 Uingereza, inatiwa moyo kwa Waasia kuhudhuria shule, vyuo vikuu na chuo kikuu, kawaida katika mazingira ya Magharibi. Ndoa bado ni matarajio, lakini umri unaotarajiwa umeongezeka sana kwa miaka.

Pamoja na uchumba na uhusiano maarufu katika Magharibi, Waasia wachanga wanapewa fursa nyingi za kuishi na kujaribu jinsi wanavyopendeza, mara nyingi na wazazi hawashuku kitu.

“Ningeoa msichana ambaye hakuwa bikira. Inategemea mtu. Nadhani ikiwa alifanya ngono kabla ya ndoa haimfanyi kuwa mtu mbaya. Inamaanisha tu kwamba alikuwa tayari kabla ya kuolewa, ”anasema Jay.

Kuwa au Kutokuwa BikiraJasmine anaongeza: "Mbali na kung'oka kwa utando mwembamba sana, jinsia haikubadilishi. Nilikuwa mtu yule yule kabla na baada ya kufanya ngono, kwa nini watu hufanya mpango mkubwa juu yake ni juu yangu. ”

Licha ya kukua na mantra 'uaminifu ndio sera bora', inaonekana katika hali zingine ukweli huchochea tu athari mbaya.

Maharusi wengine wa Kiasia walikwenda hata kufikia kiwango cha kughushi ubikira wao kwa kufanya upasuaji wa kutengeneza wimbo huo.

Upasuaji hutolewa hata na NHS ikiwa kuna uthibitisho halali kwamba suala la ubikira linasababisha 'dhiki,' au vinginevyo linaweza kufanywa kwa faragha kati ya pauni 1,500 na £ 2,000.

Utukuzwaji wa ngono umekuwa maarufu zaidi katika vyombo vya habari, ambavyo wengine wanaweza kuelezea kama 'uharibifu' wa maadili ya msingi ya unyenyekevu na usafi, ulioingizwa sana katika tamaduni ya Asia.

Mashambulio kadhaa juu ya Sauti kuwa "Magharibi" mara nyingi huzungumzwa wakati maadili ya ngono yanaulizwa.

Lakini kwa wengine, tuhuma kama hizo ni kinga tu kwa mabadiliko yasiyoweza kuepukika ya mawazo kwa muda. Kama Ahmad anasema:

Kuwa au Kutokuwa Bikira“Watu wanapenda kushinikiza mipaka juu ya kile kinachokubalika katika jamii. Vitu ambavyo havikukubaliwa hapo awali vinakuwa kawaida, na kawaida watu wanataka kujaribu ujinsia zaidi. ”

Kama taarifa ya kumalizia, anaongeza: "Siwahukumu wanawake kwa kubana kwa uke wao."

Ole, watu hawa wenye busara zaidi sio wengi. Wanaume wengine wa Asia wanajulikana kufurahiya ngono ya kawaida, lakini wanaonyesha dalili za kusita wakati wanakubali kufanya hivyo.

Maadili yao ya kijadi mwishowe yanafunuliwa wakati wa kuoa ukifika na wanatangaza bila aibu: "Ningeoa tu bikira."

"Sisi ni tofauti na sio lazima tuwe na mhemko wakati tunafanya tendo, tofauti na wanawake," anasema Hari, ambaye kwa kiburi anakubali kufanya ngono kabla ya ndoa mara kadhaa. Hari pia anataja wanawake ambao wamefanya ngono kabla ya ndoa kama 'sluts', na anasisitiza kwamba hataoa hata mmoja.

Wazo kama hilo halikubaliki kwa urahisi katika jamii ya kisasa, hata India. 'Wanawake wa Kihindi Wasiomcha Mungu', ambao wamekusanya zaidi ya vipendwa 5,000 kwenye Facebook, wanadhihaki maoni kama haya: "Wazo zima la mwili wa mwanamke kuwa 'safi / mchafu' ni ujinga. Unawachanganya wanawake na Desi ghee. ”

Ikiwa ubikira ni muhimu sana kwa wanaume wakati wa kuangalia wenzi wa ndoa watarajiwa, je! Wanawake wana haki ya kujisikia sawa?

Harpreet anasema: "Nadhani na wavulana wengi, huwezi kupata mabikira tena.

"[Wavulana] wanafikiri kwamba wasichana wanapaswa kuwa wanyenyekevu zaidi. Jamaa wana hamu na hisia ambazo hawawezi kudhibiti, na hufanyika. Wakati msichana anaweza kujidhibiti. Nadhani wavulana wa Asia - wana maoni kama hayo kila wakati. ”

"Nadhani ni chukizo kweli kweli, na haipaswi kuwa hivyo. Ikiwa wewe ni mvulana na utafanya hivyo na unatarajia kuwa na malaika, hapana. Hiyo sio haki. Na nadhani hiyo inahitaji kuanza kubadilika, na wavulana wa Asia wanahitaji kutambua wasichana wanaishi katika jamii moja nao. ”

Tazama mazungumzo yetu ya kipekee ya Desi juu ya kile Waasia wa Uingereza wanafikiria juu ya kuwa bikira:

video
cheza-mviringo-kujaza

Lakini kwa kadiri wanaume na wanawake wanavyosimamia uhuru wa kufanya mapenzi kabla ya ndoa, wengine wanasimama kwa nguvu sana kwa chaguo la kukaa bikira mpaka usiku wa harusi yao.

Ingewapiga wengi kama ya kushangaza, isiyo ya kawaida karibu, kutotaka kufuata mahitaji yao katika mazingira ya Magharibi ambayo itaonekana kama kawaida.

Saima mwenye umri wa miaka 20 anasema: “Wanapenda kusema juu ya ngono kuwa jambo la kawaida. Lakini tumebadilika katika karne chache zilizopita, tumejifunza kukandamiza tamaa zetu, sisi sio wanyama. Kukaa ubikira ni ishara ya maendeleo, sio kurudi nyuma. ”

Katika miongo michache iliyopita, maoni juu ya ubikira yamebadilika sana. Ikiwa wanaume au wanawake wako vizuri na ngono kabla ya ndoa au la sio jambo la maana.

Badala yake, ni uvumilivu na kukubalika kuhusu chaguzi ambazo watu hufanya ni muhimu, na mwishowe, hii ndiyo inahitaji kubadilika.

Mwandishi wa Habari Kiongozi na Mwandishi Mwandamizi, Arub, ni Sheria na mhitimu wa Uhispania, Anaendelea kujulishwa juu ya ulimwengu unaomzunguka na haogopi kuonyesha wasiwasi juu ya maswala yenye utata. Kauli mbiu yake maishani ni "ishi na uishi."

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nini kinachopaswa kutokea kwa 'Freshies' haramu nchini Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...