Thug alishikilia mateka ya Mwanamke aliye mgonjwa kwa masaa 15

Katika tukio la kushangaza, mwanamume kutoka Birmingham alimshikilia mateka mwanamke aliye mgonjwa mahututi nyumbani kwake kwa zaidi ya masaa 15.

Thug alishikilia mateka ya Mwanamke aliyekufa kwa masaa 15 f

"Ulimlaumu mara kwa mara kwa tabia yako"

Shazad Mahmood, mwenye umri wa miaka 35, wa Selly Oak, Birmingham, alifungwa jela kwa jumla ya miaka mitano na nusu baada ya kumshikilia mateka wa mgonjwa mgonjwa kwa zaidi ya masaa 15.

Alikuwa "akihangaika" na mwathiriwa na kumtishia kumuua kwa kisu nyumbani kwake Quinton wakati polisi walikuwa nje.

Polisi hapo awali walikuwa wameweka masharti akimuamuru Mahmood wasiwasiliane na mwanamke huyo, ambaye wakati huo alikuwa akipokea huduma ya kupendeza kufuatia kutofaulu kwa viungo vingi.

Lakini mnamo Julai 2020, alimruhusu aingie nyumbani kwake "chini ya mateso".

Jaji Sarah Buckingham alimwambia Mahmood: "Umekua na tamaa naye, ukamwinda na ukavaa mapenzi yake chini."

Mahmood alitakiwa kuondoka Julai 17 lakini alikataa na kumlazimisha rafiki yake baada ya vita.

Kisha akazuia mlango na kukataa kumruhusu mwathiriwa aondoke, wakati mwingine akiwa ameshika kisu shingoni na mgongoni. Alimpiga pia kofi na kumwambia "funga f *** up" wakati aliomba aachiliwe.

Mahmood aliwaita polisi na kuwaambia kuwa alikuwa akimshikilia mateka mwanamke huyo aliye mgonjwa sana.

Jaji Buckingham alisema: "Ulimlaumu mara kwa mara kwa tabia yako, na ukawaambia polisi maisha yake yataisha."

Polisi walipowasili, tabia ya Mahmood ilitokana na kuwa "mtulivu na mwenye heshima" hadi kumlazimisha mwathiriwa kuingia dirishani na kisu kwenye koo lake, akiwaonya maafisa kwamba wanamuweka katika hatari zaidi.

Alimruhusu mwathiriwa alale akiwa ameketi juu ya kinyesi, hata hivyo, wakati mmoja, mwili wake ulidhoofika na akashuka chini.

Mahmood alidai kwamba alimwambia anaweza kuondoka baada ya masaa mawili lakini jaji alikataa madai hayo, akiita "upuuzi".

Saa 10:30 asubuhi siku iliyofuata, Mahmood alijitoa.

Mahmood pia alihusika katika kosa lisilohusiana la kuendesha gari mnamo Desemba 17, 2019.

Alikuwa akiendesha gari ya Vauxhall Astra iliyoibiwa kwenye bamba za uwongo na alifuatwa na polisi kutoka katikati mwa jiji la Birmingham.

Aliendesha gari kwa lami, akatumia taa nyekundu na akafikia kasi ya 50mph. Kwa nia ya kulinda umma, maafisa waliacha kufukuza kwa muda mfupi na kufuata kwa mbali.

Maafisa walimchukua Mahmood tena lakini alianguka kwenye basi kwenye barabara ya Jiji. Alijaribu kupanda juu ya abiria wake wa kiti cha mbele aliyeumia lakini alikamatwa katika eneo la tukio.

Baadaye aliwaambia polisi kwamba "hatasimama bure" kwa sababu alijua gari lilikuwa "kinyago".

Jaji Buckingham alisema: "Hii ilikuwa gari ya kutisha ambayo iliweka watumiaji wenzi wa barabara na watembea kwa miguu hatarini."

Mahmood alikiri mashtaka ya kushughulikia bidhaa zilizoibiwa, kuendesha gari hatari, kuendesha gari huku akistahiki na bila bima.

Alikiri kufungwa kwa uwongo na vitisho vya kuua kuhusiana na tukio la Julai. Hakuna ushahidi uliotolewa kwa shtaka la nyongeza la shambulio linalosababisha madhara ya mwili ambayo Mahmood alikataa.

Korti ya Taji ya Birmingham ilisikia kuwa alikuwa amegunduliwa na shida ya kihemko ya kihemko na ugonjwa wa akili.

Mahmood alidai alimchukua mateka mwanamke huyo aliye mgonjwa mahututi kwani ilikuwa "kilio cha msaada".

Lakini jaji alimkosoa kwa kujiona kama "mwathirika" na akasema:

"Wewe ni mtafuta umakini na ladha ya maigizo."

"Wewe ni mtu wa jeuri, mzembe na msukumo na nina kuridhika kuna hatari kubwa utafanya makosa zaidi yaliyotajwa na kusababisha madhara makubwa kwa mtu mmoja au zaidi."

Mahmood alihukumiwa miezi 12 kwa makosa ya kuendesha gari, ambayo lazima atumie angalau nusu gerezani. Lazima basi atumike angalau theluthi mbili ya kipindi cha miaka minne mfululizo, miezi sita aliyokabidhiwa kwa tukio la mateka.

Alifungwa kwa jumla ya miaka mitano na nusu.

Barua ya Birmingham iliripoti kuwa pia alikuwa amepigwa marufuku kuendesha gari kwa miezi 60 na alipokea maagizo ya kizuizi yasiyotarajiwa kuhusiana na mwathirika na mtu mwingine.

Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Muswada wa Uhamiaji wa Uingereza ni sawa kwa Waasia Kusini?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...