Wezi, Wanyang'anyi na Wizi wa wezi kuwa na Wafuatiliaji wa GPS

Kama sehemu ya mpango mpya, wezi wakubwa, wanyang'anyi na wizi lazima watungwe na wafuatiliaji wa GPS kwa lengo la kuwazuia wasipewe tena.

Wezi, wanyang'anyi na Wizi wa wezi kuwa na GPS Trackers f

"Walichukua tu vitu vya bei ghali zaidi"

Wizi wa wezi, wanyang'anyi na wezi wamewekwa kuwa na tag na wafuatiliaji wa GPS kwa lengo la kupunguza uwezekano wao wa kulipwa tena.

Chini ya rubani wa Wizara ya Sheria (MoJ), wahalifu watawekwa alama hadi moja kwa mwaka baada ya kutolewa gerezani.

Vikosi vya polisi huko Gwent, Avon na Somerset, Cheshire, Gloucestershire, Humberside na West Midlands watashiriki.

MoJ alisema kuwa ufuatiliaji wahalifu masaa 24 kwa siku ungekuwa kizuizi.

Ilikadiriwa kuwa wahalifu 250, ambao wametumikia kifungo cha mwaka mmoja, watapewa lebo hiyo katika miezi sita ya kwanza ya mpango huo, kama sehemu ya masharti yao ya leseni.

Polisi wataweza kurejelea data ya GPS na ripoti za wizi mpya, ujambazi na wizi ili kuona ikiwa wahalifu walikuwa katika eneo hilo wakati huo.

Mnamo Desemba 2020, wizi walivamia saluni ya nywele ya Diane Titmus, na kuiba karibu hisa elfu mbili ya hisa na vile vile nywele za kutengeneza nywele na viboreshaji.

Kuvunja ilikuwa mara ya 12 saluni ya Newport ilivunjwa ndani ya miaka 30.

Bi Titmus alisema: "Walichukua tu vitu vya bei ghali, walijua wanachofanya.

"Mara ya kwanza ilitokea miaka kadhaa iliyopita. Niliingia wikendi ya Krismasi, wikendi yetu kubwa, walikuwa wamechukua kila kitu.

“Nililazimika kuzunguka kwa marafiki wangu wote na kukopa mashine za kukausha, mkasi, ili kuweza kufanya kazi siku hiyo.

"Kwa kweli nilikuwa nimekasirika sana, lakini pia nilikuwa na hasira. Wanawezaje kuthubutu? Nilijitahidi sana maisha yangu yote kupata hii, ili tu mtu aingie na kuchukua. ”

Bi Titmus alifunua kuwa ilitokea mara nyingi sana hakutoa madai ya bima kwa sababu ya ongezeko hilo litamaanisha malipo yake.

Aliendelea: "Wakati mwingine wamenigharimu Pauni 500 wakati wanavunja dirisha na labda walikuwa na senti 30p ambazo zilikuwa zimebaki kwenye droo.

"Lazima tuiandike kama hasara. Tunafanya kazi kwa bidii kwa wiki moja kumlipa mwizi - ndivyo inavyofanya kazi. ”

Kwa sababu ya janga la Covid-19, wizi na wizi huko England na Wales ulianguka kwa sababu watu wengi walibaki nyumbani.

Wezi, Wanyang'anyi na Wizi wa wezi kuwa na Wafuatiliaji wa GPS

Waziri wa Uhalifu na Polisi Kit Malthouse alisema kuwa rubani wa ufuatiliaji alikuwa "muhimu" kwani inatarajiwa kwamba viwango vitarudi kwa wale walioonekana kabla ya Covid-19.

Alisema:

"Tunataka kuhakikisha tunawasaidia wahalifu hao kurudi sawa na nyembamba."

"Tunafikiria usimamizi wa saa 24 kwa siku, kupitia lebo hii kwenye kifundo chao cha mguu, itawasaidia kutambua kuwa wanaangaliwa kwa ufanisi, na kwa hivyo kuchagua kitu kingine cha kufanya, zaidi ya kurudi kwenye uhalifu wao wa zamani.

"Ni usimamizi mkali kwa njia ambayo hatujawahi kuona hapo awali na tunadhani itakuwa na athari kubwa."

Kulingana na takwimu za MoJ, zaidi ya 50% ya wale waliopatikana na hatia ya wizi wanafanya makosa tena ndani ya mwaka mmoja baada ya kuachiliwa.

Aina hizi za uhalifu zinagharimu umma wastani wa pauni bilioni 4.8 kwa mwaka, lakini 79% ya kesi za wizi na 62% ya kesi za wizi zilisababisha hakuna mtuhumiwa kutambuliwa, ikilinganishwa na wastani wa 24% katika visa vingine vyote.

Kufuatia marubani, MoJ alisema alipanga kusambaza mpango huo kwa vikosi 13 zaidi mnamo Septemba 2021.

Vitambulisho tayari vimeletwa katika sehemu za England na Wales kufuatilia ambapo wahalifu waliopatikana na hatia ya kutenda uhalifu wakiwa wamelewa, wamekuwa wakinywa pombe.

Lebo za uchangamfu hufuatilia viwango vya tamu vya aliyevaa kila dakika 30 ili kuona ikiwa wamekunywa pombe.

Ikiwa wamefanya hivyo, huduma ya majaribio inaonywa.

Naibu Mkuu wa Gwent Konstebo Amanda Blakeman alisema idadi ndogo ya wahalifu walikuwa wakifanya wizi, wizi na wizi.

Alisema: "Wahalifu huwa wahalifu wanaofanya aina nyingi za uhalifu kwa muda mfupi, ambazo zinaweza kufahamika sana, wanaweza kupata majengo ambayo hayazingatiwi kwa hivyo hakuna mashahidi wowote na basi inakuwa ngumu sana kuvuta dalili hizi pamoja ili kutatua uhalifu huo.

"Ni wazi kuwa na uwezo wa kuweza kuweka alama kwa wakosaji wetu wanaoendelea ina maana tuna uwezo wa kuona wako wapi na ikiwa wako karibu na makosa ambayo yametokea."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni console gani ya michezo ya kubahatisha ni bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...