Ukosoaji usio na kifani unaomzunguka Hardik Pandya

Tangu IPL 2024 ianze, nahodha wa Mumbai Indians Hardik Pandya amekabiliwa na kuzomewa sana na mashabiki.

Ukosoaji usio na kifani unaomzunguka Hardik Pandya f

"Vita vya mashabiki haipaswi kamwe kuchukua njia mbaya kama hii."

Tangu IPL 2024 ianze, Hardik Pandya amekabiliwa na kuzomewa sana na mashabiki kote India.

Nahodha huyo wa Mumbai Indians amekabiliana na umati wa watu wenye kuzomewa wakati wa michezo ya timu hiyo mjini Ahmedabad, Hyderabad na hata kwenye michezo ya nyumbani.

Iliuzwa kutoka Gujarat Titans, Pandya alichukua nafasi ya Rohit Sharma katika Wahindi wa Mumbai kwa IPL ya 2024.

Hapo awali alikuwa sehemu ya ushindi nne wa IPL chini ya uongozi wa Sharma huko Mumbai Wahindi, akitumia misimu yake saba ya kwanza ya IPL huko hadi 2021.

Unahodha wa Hardik Pandya ulikuja kwa mshangao, kufuatia mastaa kama Sachin Tendulkar, Ricky Ponting, na Rohit Sharma.

Walakini, Mumbai mashabiki walikuwa na hasira kwa hatua hiyo.

Mashabiki wanaamini kwamba Sharma hakuacha unahodha na alibadilishwa. Wanamjulisha Pandya jinsi wanavyohisi.

Matukio ya Booing

video
cheza-mviringo-kujaza

Hardik Pandya alikumbana na mapokezi ya chuki kutoka kwa mashabiki huko Ahmedabad wakati akikabiliana na Gujarat Titans, ambaye aliongoza hadi taji la IPL la 2022.

Zomeo hilo liliendelea Mumbai ilipokabiliana na Sunrisers Hyderabad.

Katika mchezo wa nyumbani wa Mumbai dhidi ya Rajasthan Royals mnamo Aprili 1, 2024, Pandya alikumbana na dhihaka kutoka kwa mashabiki wakati wa kutupa sarafu.

Hili lilimsukuma mtoa maoni Sanjay Manjrekar kuomba umati wa watu "kujiendesha".

Lakini hilo halikutuliza kabisa umati.

Boos alirudi wakati Pandya hakuweza kupata mtego mgumu na mara pekee ya dhihaka iligeuka kuwa makofi alipopiga mipaka michache.

Mumbai iliishia kupoteza mechi hiyo na ilimaanisha kampeni ya timu hiyo ya 2024 IPL imeanza kwa kupoteza mara tatu.

Mchezaji wa Rajasthan Royals Ravichandran Ashwin alikosoa umati kwa tabia zao na akalaumu "vita vya mashabiki" vya India kwa kuzomewa na Pandya.

Katika chaneli yake ya YouTube, Ashwin alisema:

"Watu wanapaswa kukumbuka wachezaji hawa wanawakilisha nchi gani. Ni nchi yetu. Vita vya mashabiki haipaswi kamwe kuchukua njia mbaya kama hiyo."

Ashwin alitaja matukio ya zamani ambapo watu kama Sachin Tendulkar, Sourav Ganguly na Rahul Dravid walicheza chini ya unahodha wa kila mmoja wao bila chuki yoyote kubwa ya mashabiki.

Aliendelea: “Sourav kiungwana alicheza chini ya Sachin Tendulkar na kinyume chake.

"Wawili hawa wote wamecheza chini ya Rahul Dravid. Watatu hawa wamecheza chini ya Anil Kumble na wote wamecheza chini ya MS Dhoni.

"Walipokuwa chini ya Dhoni, wachezaji hawa walikuwa wacheza kriketi (majitu). Dhoni pia alicheza chini ya Virat Kohli.”

Ashwin pia alihoji kama "vita vya mashabiki" hutokea katika mataifa mengine yanayocheza kriketi.

"Je, umeona, kwa mfano, mashabiki wa Joe Root na Zak Crawley wakipigana? Au mashabiki wa Joe Root na Jos Buttler wanapigana? Ni kichaa.

Unawaona mashabiki wa Steven Smith wakipigana na mashabiki wa Pat Cummins huko Australia?

Majibu kwa Booing

Ukosoaji usio na kifani unaomzunguka Hardik Pandya

Katika mitandao ya kijamii, mashabiki wamesema kuwa huo ni uhuru wao wa kujieleza, wakisema wacheza kriketi ni wasikivu kupita kiasi.

Wanamtandao wamedai kwamba ikiwa wachezaji watakubali kupongezwa, lazima pia wavumilie kukosolewa.

Kwa upande mwingine, mwandishi wa michezo Sharda Urga alisema kuzomewa kwa Hardik Pandya ni jambo ambalo halijawahi kutokea.

Alisema: “Umekuwa na wachezaji kuzomewa na umati kwenye viwanja mbalimbali, lakini kwa namna hii endelevu, kutoka uwanja mmoja hadi mwingine na hadi uwanja wa tatu ambao ni uwanja wake wa nyumbani.

“Si kawaida kabisa.

"Nadhani ni mengi yanayotokana na mitandao ya kijamii. Ni karibu kama mtindo unaoendelea katika kila mchezo wa Wahindi wa Mumbai.

Wengi wanahisi Wahindi wa Mumbai na Hardik Pandya walizidisha hali kwa kutotoa ufafanuzi wowote walipoulizwa kuhusu mabadiliko ya unahodha.

Wakati wa mkutano na waandishi wa habari kabla ya msimu mpya, Pandya alichunguzwa kuhusu uwezekano wa "kifungu cha unahodha" katika mkataba wake baada ya kuhama kutoka Gujarat hadi Mumbai.

Alikaa kimya juu ya jambo hilo na kumlazimu msimamizi aendelee na swali linalofuata.

Katika tukio lingine, waandishi walipomuuliza kocha mkuu Mark Boucher kuhusu uamuzi wa timu hiyo kuchukua nafasi ya Sharma na kuchukua Pandya kama nahodha wa msimu wa 2024 wa IPL, Boucher pia alichagua kunyamaza.

Wacheza Kriketi wengine wamesema nini kuhusu Booing?

Trent Boult wa Rajasthan Royals ameelezea kumuunga mkono Hardik Pandya na kumtaka "kuzuia kelele nyeupe".

Aliambia vyombo vya habari: "Ni kitu ambacho huwezi kudhibiti, kama wataalamu wa michezo ni kile unachoonyeshwa kwa njia.

"Lazima uzuie kelele nyeupe na kuzingatia kazi, (lakini) ni rahisi kusema kuliko kuifanya."

Nahodha wa zamani wa Australia Michael Clarke pia ametoa msaada wake kwa Pandya, akimtaja mchezaji wa kriketi wa India kuwa mtu anayejiamini.

Pia alipendekeza kuwa anaweza kushinda mashabiki kwa matokeo mazuri ya timu.

Kwenye ESPN Karibu na Wicket, Clarke alisema:

"Haisaidii wakati timu yako haifanyi vizuri. Nilizungumza na Hardik Pandya nilipofika hapa na anaonekana anaendelea vizuri.

"Yeye ni mtu anayejiamini sana.

"Hataruhusu hili kumpata lakini anahitaji kupata timu hii kushinda michezo ya kriketi. Mumbai ni timu nzuri na daima kuna matarajio makubwa.

"Mashabiki wanazitaka juu ya mti, lakini kwa sasa ziko chini."

Mchezaji kriketi wa zamani wa Uingereza Stuart Broad pia aliangazia mapambano ya Wahindi wa Mumbai kwenye IPL ya 2024.

Pia anaamini njia pekee ya kuzomewa bila kukoma kwa Hardik Pandya itakoma ni kwa Wahindi wa Mumbai kushinda mechi.

Broad alisema: “Kama mchezaji haikusumbui hata kidogo, kusema ukweli. Ni sehemu na sehemu ya michezo ya kimataifa na ya juu.

"Si lazima upate aina hiyo ya mazingira na hisia za chuki kwenye uwanja wako wa nyumbani. Lakini sidhani kama mazingira yanaweza kukuathiri kama mwigizaji aliyethibitishwa.

"Bado unahitaji kwenda nje na kutoa ujuzi wako.

"Mwishowe, Wahindi wa Mumbai ni franchise iliyoshinda. Ina mawazo ya kushinda, na wao si kushinda.

“Hilo ndilo jambo gumu zaidi wanalokabiliana nalo kwa sasa. Wanachohitaji kufanya ni kurejea katika njia za ushindi.”

Ni muda tu ndio utakaoamua iwapo mapokezi ya mashabiki kwa Hardik Pandya yatabadilika na kumkubali.

Hata hivyo, ni jambo lisilopingika kwamba iwapo Pandya ataonyesha maonyesho ya hali ya juu na kuwaongoza Wahindi wa Mumbai kupata ushindi, shangwe za sasa zinazoelekezwa kwake zitatoa nafasi kwa makofi ya kishindo.

Badiliko hili lingemaanisha si badiliko la hisia tu bali pia ushuhuda wa uwezo wa kudumu wa umahiri wa riadha katika kushinda mioyo na akili.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Je! Harusi ya Brit-Asia wastani hugharimu kiasi gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...