Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Katika Gupshup ya kipekee na DESIblitz, wasanii mapacha, Amrit na Rabindra Singh wanazungumza juu ya sanaa ndogo ya "Zamani za kisasa" ambayo inachanganya mila ya India na mawazo ya kisasa ya Magharibi.

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

"Tunajiona kama 'watu wawili' kwa sababu ni mapacha wetu ambao hutufanya tuwe wa kipekee."

Wasanii mapacha, Amrit na Rabindra Singh ndio wamiliki wa kujivunia wa picha za kushinda tuzo ambazo zimeingiza aina mpya ya Sanaa ya Uingereza.

Kazi yao ya ajabu imeonyeshwa katika majumba ya kumbukumbu na nyumba nyingi nchini Uingereza na ulimwenguni kote.

Wametengeneza itikadi mpya katika Sanaa ambayo inachanganya utamaduni wa kipekee wa India na aina tajiri ya kisasa ya magharibi.

'Kisasa cha Zamani' ni neno wanalotumia kuelezea kazi yao wenyewe, ambayo inakataa wazo kwamba kuwa wa kisasa inamaanisha kuonekana kuwa unaendelea kila wakati na kutupa yaliyopita.

Inathibitisha kuwa usasa na mila huenda pamoja. Kazi yao wenyewe imeathiriwa na karne nyingi za sanaa ya ulimwengu, 'kutoka sanaa ya zamani ya Uropa na hati za zamani hadi Renaissance ya Magharibi, sanaa ya zamani na ya kidini'.

Ingawa wanajulikana kwa uchoraji wao, mapacha hao pia ni wachapishaji wa picha, waandishi na hata wameongoza filamu.

DESIblitz inakuletea mahojiano ya kipekee na jozi hii iliyofanikiwa.

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Kazi yako inabadilisha utamaduni, mwenendo uliopo na siasa. Je! Unataka kutuma ujumbe gani kupitia kazi yako?

"Kazi yetu kubwa inakuza umuhimu sawa na unaoendelea wa sanaa za jadi na zisizo za Ulaya, maadili na utamaduni ndani ya sanaa na jamii ya kisasa.

"Ni juu ya kufafanua upya fikra zinazokubalika za utamaduni na utambulisho, juu ya changamoto tofauti zinazoonekana kati ya mashariki na magharibi, usasa na mila na chuki za kitamaduni zilizojikita ambazo zinatokana na dhana zinazoendelea za ubora wa magharibi ambao tunahisi umetokana na mitazamo ya kikoloni iliyopitwa na wakati.

"Ni juu ya kuonyesha jinsi sanaa ni lugha ya ulimwengu wote na njia ya nguvu ya mawasiliano kwa kuathiri maoni na kufafanua upya jinsi tunavyoona wengine na jinsi wengine wanaweza kutuona.

"Kwa kibinafsi, ujumbe mwingine muhimu wa kazi yetu ni kudhihirisha fahari yetu kwa utambulisho wetu kama Waasia wa Uingereza."

Je! Ni Wachoraji Wapi Miniature waliokuhimiza?

"Badala yake basi kuwa na msukumo kutoka kwa msanii au wasanii maalum tunaathiriwa na aina ya uchoraji mdogo kwa ujumla.

"Mtindo wetu tunaopenda ndani ya hiyo, hata hivyo, ni kipindi cha Imperial Mughal - sio tu kwa sababu ya ustadi wake mzuri wa kiufundi lakini kwa sababu ya kulenga nyaraka za kijamii, ufafanuzi wa kisiasa, kejeli na lugha ya mfano.

"Kwetu kipindi cha Mughal kinawakilisha Renaissance katika sanaa na utamaduni wa India."

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Je! Unapata changamoto gani na vizuizi vipi kama wanawake na kama wasanii ambao wamechukua maoni yasiyo ya Uropa?

"Katika maisha yetu ya kibinafsi na taaluma tumetafuta kuonyesha kwamba maelewano yanaweza kuwepo kati ya Mashariki na Magharibi, ambayo hupata usawa kati ya kuheshimu mila na hitaji au hamu ya kuwa na mawazo ya huria.

“Kuwa wanawake wasanii wenye asili ya Kihindi kumeongeza changamoto zilizowasilishwa kwetu katika suala hili.

"Sio lazima tu tujitetee dhidi ya dhana inayoonekana kuwa haina shaka ya" magharibi ni bora "kwa jumla lakini maoni maarufu ya magharibi ya wanawake wa Asia kama hayana hadhi," yaliyofungwa "kwa mila na kulazimishwa katika maamuzi ya maisha kupitia usaliti wa kihisia na hofu ya kutengwa kijamii.

"Tulilazimishwa kufuata maoni ya sanaa ya Magharibi - katika kipindi chote cha kazi yetu tulilazimika kupinga kuhukumiwa njiwa kama wa kikabila au kufukuzwa kama" tofauti sana kitamaduni "kuonekana kama watu wa kawaida."

"Lakini mitazamo imebadilika, licha ya mapambano mchango wetu kwa sanaa ya kisasa na ya Uingereza umetambuliwa na MBE, Udaktari wa Heshima, na maonyesho ya solo katika kumbi kuu kama Jumba la Sanaa la Picha na hivi karibuni, tukitajwa na Simon Schama kama sura ya kisanii ya Uingereza.

Katika nyakati za zamani, wasanii kadhaa walifanya kazi pamoja kuunda uchoraji mdogo. Wengine wana utaalam katika uchoraji wa laini wakati wengine wanafanikiwa katika kuchorea. Je! Ni nini upendeleo wako?

"Tunatambua kuwa kila mmoja ana nguvu fulani na kwa hivyo, wakati mwingine tutatenga vitu maalum vya ubunifu ipasavyo.

"Lakini kama sheria tunajaribu kushiriki sehemu tofauti za kazi zetu sawasawa (pamoja na utafiti, ukuzaji wa muundo, maelezo ya mapambo, picha na usanifu).

"Sisi wote tunapendelea picha na mapambo ambayo ni ya kufurahisha zaidi na ya kufurahisha kuifanyia kazi kuliko majengo kwa mfano - ambayo marudio, mistari iliyonyooka, rangi nyepesi na maumbo, inaweza kuwa ya kuchosha na ya kupendeza kutoa."

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Kwa maoni yako, ni tofauti gani kati ya Sanaa ya Zamani ya kisasa na Sanaa ya kisasa ya Posta?

"Tunadhani 'Post Modern' imefafanuliwa na kufasiriwa na watu tofauti kwa njia anuwai.

"Kwetu, inahusu harakati hizo za sanaa ndani ya sanaa ya kisasa ambayo inataka kushinikiza mipaka ya sanaa ya kisasa kuunda aina mpya za sanaa kama vile (lakini sio peke yake) usanikishaji, dhana, video na media ya media na kufifisha tofauti za jadi kati ya sanaa ya juu na ya chini na utamaduni maarufu.

"Ni harakati ya jumla katika sanaa, ambayo ili ichukuliwe halali kama maonyesho ya sanaa ya kisasa, inaonekana kutetea hitaji la kuchunguza, kubadilisha kila wakati, njia mbadala."

Je! Unadhani Sanaa ndogo ndogo ya jadi inaweza kuunganishwa na Sanaa ya kisasa kuonyesha maswala yaliyopo?

“Ndio - kwa kweli ndivyo sanaa yetu inavyofanya. Hatuathiriwi tu na picha ndogo ndogo kwa maana ya kuiga au kuchukua jumla kutoka kwa jadi hiyo.

"Badala yake, tumeitafsiri tena kwa hadhira ya kisasa kwa kuiangalia kwa jicho la kisasa na kuifanya iwe muhimu kwa leo. Tumeiendeleza kupitia vyanzo tofauti vya msukumo ambavyo vinatafuta mila ya kisanii na kitamaduni,

"Pia njia mpya na teknolojia kama sanaa ya dijiti na uhuishaji - kuunda fomu ya sanaa ya eclectic ambayo hujibu na kutafakari juu ya mijadala ya sasa na vile vile changamoto za kanuni na maoni yaliyowekwa ndani ya sanaa ya kisasa na jamii."

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Mbali na uchoraji, ni nini masilahi mengine au burudani ambazo kila mmoja wenu anazo?

"Tunashirikiana sawa. Ikiwa ni pamoja na kusikiliza na kucheza muziki (mmoja wetu anapiga filimbi, mwingine piano).

"Tunapenda pia kutazama sinema na tunafurahi kuwa pamoja na marafiki nyumbani."

Kuwa pamoja, kuvaa mavazi sawa, kuchora kukusanya nyinyi wawili mmekuwa mkijulikana kama mmoja. Je! Umewahi kuwa na wasiwasi juu ya kuelezea ubinafsi wako?

"Hatujawahi kuwa na maswala yoyote juu ya kuonekana, au kujiwasilisha, kama msanii mmoja. Mavazi yetu sawa na kufanya kazi pamoja ni kielelezo cha ubinafsi wetu - sio tu kama mapacha, lakini kama Waasia wa Uingereza na kama wasanii.

“Jamii inafafanua na kuamuru ubinafsi - kupitia shinikizo la rika, kupitia maadili ya magharibi na kupitia tangazo na tasnia ya mitindo kwa mfano.

"Tunajiona kama 'watu wawili' kwa sababu ni mapacha wetu ambao hutufanya tuwe wa kipekee."

Mapacha wa Singh hufunua Sanaa zao

Je! Matarajio yako ya baadaye ni nini au miradi yoyote mpya iliyopangwa?

"Hivi sasa tunatafiti safu mpya ya kazi za sanaa tukiangalia historia, siasa na utamaduni wa nguo za India.

"Ni sherehe ya mchango wa upainia wa India katika kukuza na biashara ya kimataifa ya nguo lakini pia uhusiano wake na Dola, ukoloni, utumwa, mapambano ya nguvu ulimwenguni na mizozo na urithi wa siku hizi.

"Mbali na hayo, tunafanya kazi kwa tume za kibinafsi na kutengeneza lebo ya Mapacha ya Singh kwa anuwai ya bidhaa (haswa vifaa vya mitindo na vifaa vya nyumbani) vilivyoongozwa na sanaa yetu."

Pamoja Amrit na Rabindra wameunda tena aina mpya ya sanaa kwa tamaduni ya Briteni, ambayo inaakisi fikra za kisasa ambazo bado zimezama katika tamaduni nyingi.



Shameela ni mwandishi wa habari mbunifu, mtafiti na mwandishi aliyechapishwa kutoka Sri Lanka. ameshikilia Masters katika Uandishi wa Habari na Masters katika Sosholojia, anamsomea MPhil wake. Aficionado wa Sanaa na Fasihi, anapenda nukuu ya Rumi "Acha kuigiza sana. Wewe ndiye ulimwengu kwa mwendo wa kushangilia. ”

Picha kwa hisani ya Mapacha wa Singh




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unadhani nani mkali zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...