Kuongezeka kwa 'Biashara ya Mwili' nchini India

Kumekuwa na ongezeko la mara 14 katika muongo mmoja uliopita katika biashara ya nyama. 40% ya makahaba milioni 3 nchini India ni watoto.

Kuongezeka kwa 'Biashara ya Mwili' nchini India f

Wasichana walibakwa hadi mara 20 kwa siku

Watoto nchini India hufanya 40% ya makahaba. Kati ya makahaba milioni 3 nchini, watoto hufanya 40% yao. Kwa kweli, ulanguzi wa watoto ndio unaolaumiwa kwa takwimu hii ya kushangaza.

Hii ni kwa sababu ya kuongezeka kwa 'upendeleo wa wateja' ambao wanadai kuingizwa kwa wasichana wadogo katika ukahaba.

Usafirishaji wa watoto unazidi kuongezeka nchini India, kwani ni suala lililoenea ambalo limekua mara 14 katika muongo mmoja uliopita, kulingana na Ofisi ya Kitaifa ya Rekodi ya Uhalifu (NCRB).

Kila mwaka, makadirio ya watoto 135,000 husafirishwa kwa ngono ya kibiashara, utumwa wa nyumbani bila hiari, utumikishwaji wa watoto kwa nguvu, wanajeshi wa watoto na shughuli zingine kadhaa haramu.

Nchini India pekee, inakadiriwa wanawake na watoto milioni 2 hutumiwa kwa biashara ya nyama ya kibiashara katika wilaya za taa nyekundu.

Mnamo 2009, watoto milioni 1.2 walihusika katika biashara ya nyama, kulingana na Ofisi Kuu ya Uchunguzi.

Mumbai ni jiji ambalo lina moja ya tasnia kubwa ya madanguro, kwani kuna wafanyabiashara ya ngono takriban 1,000,000.

Wanawake na watoto hao, chini ya ponografia na ukahaba, wamezalisha takriban dola milioni 400 za Amerika, kila mwaka, huko Mumbai pekee.

Watoto nchini India wanalazimishwa kufanya kazi ambayo inazidi sana kiwango cha kisheria wanachoruhusiwa kufanya. Walakini, bado wanalipwa mshahara mkali na wananyanyaswa.

Kwa kweli, mamia ya maelfu ya wasichana wanadanganywa katika kazi lakini hutekwa nyara na kusafirishwa kwenda mijini kufanya kazi kama wasaidizi wa nyumbani, ambapo mara nyingi wananyanyaswa kijinsia.

Watoto wanaosafirishwa wanakuwa watumwa na wananyanyaswa kihemko, kimwili na kingono. Wanalazimishwa kufanya kazi kulipa deni za familia au wanalazimishwa kuwa wanajeshi.

Wanajeshi wengi wa watoto hawalazimishwi tu kufanya ukatili haramu kwa jamii na familia zao, lakini mara nyingi wananyanyaswa kijinsia. Hii husababisha maambukizi ya magonjwa ya zinaa na mimba zisizohitajika.

Umri wa wanajeshi watoto mara nyingi ni 15 hadi 18, hata hivyo, pia kuna watoto wenye umri wa miaka 7, 8, au hata chini.

Kuongezeka kwa 'Biashara ya Mwili' nchini India - imefungwa

Watoto ambao wanalazimishwa kuwa 'ombaomba' au wanadanganywa katika biashara ya viungo mara nyingi hujeruhiwa sana na kudhalilishwa kwa sababu watoto walio katika mazingira magumu ambao wanaomba wanaonekana kupata pesa nyingi zaidi.

Kwa kweli, wakuu wa genge wamekata miguu yao kwa nguvu, au wamemwaga tindikali machoni mwao kuwafanya wawe vipofu, kabla ya kuwalazimisha katika shughuli hizi haramu.

Kati ya mamia ya maelfu ya watoto ambao ni wahasiriwa wa biashara ya nyama, idadi ya wafanyabiashara ya ngono ya watoto wameokolewa, lakini ndoto yao haikuisha.

Madanguro kutoka New Delhi na Agra wametumia bunkers na vifungu vya siri kuwasafirisha wasichana kutoka Bengal kwenda Delhi, kabla ya kuwauza katika madanguro ya huko.

Mfanyakazi alithibitisha kwamba vifungu hivi "kwa kweli vimekusudiwa kudanganya na kujificha", kwa hivyo, "mtu anaweza kupotea na kisha kutoweka tu".

Ukweli wa kutisha ambao unaficha nyuma ya milango hiyo iliyofungwa ulifunuliwa na mkuu wa Tume ya Wanawake ya Delhi, Swati Jai Hind, ambaye alidai kwamba seli hizo zilizofichwa ni njia za kutoroka kutoka kwa uvamizi wa polisi.

Lakini jambo linalopunguza damu zaidi ni kwamba vyumba hivyo huficha watoto - watoto ambao hupotea, ingawa vidokezo maalum vimepewa polisi kuhusu watoto wanaoletwa huko.

Ripoti za watoto waliosafirishwa, ambao wanauzwa kwa biashara ya nyama na wamefichwa kwenye labyrinths, inaongezeka haraka sana kuliko ilivyotarajiwa.

"Hatua za haraka zinahitajika," alisema Rishi Kant wa shirika la kupambana na utumwa Shakti Vahini.

"Njia nyingi za vyumba, njia ambazo mikataba imepigwa, na shida ya wanawake waliokwama hapa imehifadhiwa kwa wakati."

Mfanyakazi wa ngono kutoka kwa moja ya Majumba alisema, wakati alipaka mapambo na kujiandaa kwa wateja, kulingana na Thomas Reuters Foundation:

"Hakuna kitu mahali hapa kilichobadilika tangu nilipoletwa hapa miaka 20 iliyopita."

Polisi Prabir K. Ball alisema kuwa kuokoa wasichana hawa wanaouzwa, ambao mara nyingi huishia kwenye 'GB Road', wilaya kubwa zaidi ya taa nyekundu huko New Delhi, ilikuwa "kama kwenda vitani".

Baada ya kusikia ushuhuda wa wasichana waliookolewa, polisi waliamriwa kubomoa labyrinths hizi zilizofichwa katika madanguro ya GB Road.

Walakini, "hakuna hatua iliyochukuliwa".

Zifuatazo ni kesi zilizowasilishwa na manusura wa biashara ya binadamu. Majina ya wahasiriwa wa biashara ya nyama yamebadilishwa kwa sababu za usalama.

Kuongezeka kwa Biashara ya Mwili nchini India - sayeda

Sayeda

Sayeda alikuwa na umri wa miaka kumi na nne wakati mpenzi wake alimpeleka upande wa pili wa mto, akiingia India kinyume cha sheria.

Siku chache baadaye, mpenzi wake alimwambia angeenda kufanya kazi katika makahaba, akijibu "nitakuua na kukutupa mtoni" wakati tu alipokataa.

Sayeda alisema aliogopa sana, mwishowe, ilibidi akubali, akilazimisha afanye kazi kama densi tu, hakuna kitu kingine chochote.

Walakini, hiyo haikutokea. Prasanta Bhakta ndiye mtu aliyeendesha nyumba ya danguro, ambapo wasichana wengine kadhaa kutoka miji tofauti walifungwa.

Alimbaka mara moja, kwa sababu kulingana na wasichana wengine, ndivyo alivyotathmini bei ambazo wateja walipaswa kulipa kwa 'huduma' zao - kwa kufanya mapenzi nao.

Alilazimishwa kunywa pombe ili awe "anayependeza zaidi", Sayeda alianza kunywa sana kwa sababu aligundua kuwa unywaji utapunguza kiwewe cha kuwa mtumwa wa ngono. Alisema:

"Ndio jinsi ambavyo ningepitisha wakati - kwa kunywa sana siku nzima."

Na, wakati alipopita huko, katika gereza hilo lililolindwa na polisi wale wale ambao walitakiwa kumlinda, walikuwa miaka miwili mirefu.

National Geographic, ambaye alihoji Sayeda na waathiriwa wengine wengi wa biashara ya nyama, aliandika juu ya kesi hiyo hiyo:

“Wateja walikuja mchana na usiku, na wasichana walibakwa hadi mara 20 kwa siku.

“Hata saa 4 asubuhi, wakati wasichana walikuwa na hamu ya kupumzika, wanaume waliokunywa pombe wangejikwaa kwenye vyumba ambavyo walikuwa wamelala kuchagua moja.

“Wasichana walitumia dawa za kupunguza maumivu kuvumilia mateso ya mwili, lakini mateso ya kihemko hayakuepukika. Baada ya wiki kadhaa na miezi ya unyanyasaji kama huo, wangeweza kufa ganzi, karibu. ”

Mnamo Aprili 2017, timu ya polisi iliyowavamia brothel ilifanikiwa kumkamata Bhakta na kuokoa Sayeda, pamoja na wasichana na wanawake wengine 19 kutoka kuzimu hiyo ya kidunia.

Monali

Monali alikuwa na umri wa miaka kumi na tatu wakati alikuwa akienda kuuzwa kama bi harusi wa mtoto, baada ya kutekwa nyara na kusafirishwa kutoka mji wake katika Wilaya ya Medinipur hadi wilaya ya Kalahandi.

Walakini, baada ya kunyanyaswa, kuteswa na kubakwa na mfanya biashara huyo, Monali alipata ujasiri wa kutoroka kutoka kwa maisha hayo ya mateso.

Siku ya kutoroka, mtoto huyo aliyeogopa alipatikana katika soko la ndani na dereva, ambaye hakusita kumleta kwenye kituo cha polisi.

Baadaye, shirika la kupambana na biashara ya wafanyabiashara Suchetana Mohila Mondali lilikuwa limezungumza naye na kufanikiwa kumleta nyumbani, ambapo familia yake ilikuwa.

Lakini familia ilikataa kumkubali.

Waathiriwa wa usafirishaji haramu wa binadamu na biashara ya nyama, ambao mara nyingi wananyanyaswa, wanaona kujumuika tena katika jamii yao ni ngumu sana kwa sababu kawaida hawakaribishwi na familia zao.

Hii ni kwa sababu ya unyanyapaa wa kijamii unaohusishwa na unyanyasaji ambao waathirika wa biashara ya nyama wamepata, ingawa sio hiari.

Monali sasa anaishi katika makao ya serikali.

Kuongezeka kwa 'Biashara ya Mwili' nchini India - mtoto na mwanaume

Trishna

Trishna alikuwa na umri wa miaka kumi na nne wakati mvulana aliyeaminika alimuuza kwa unyonyaji wa kijinsia wa kibiashara katika jiji ambalo hakuzungumza lugha hiyo.

Alilazimishwa kucheza kwenye sherehe za ngono kwa zaidi ya nusu ya mwaka, alishikiliwa mateka, akatishiwa na kuteswa.

Siku alipopatikana na kuokolewa, ilifikiriwa kuwa mwisho wa ndoto hiyo mbaya. Walakini, haikuwa hivyo.

Jinamizi lililofuatia hatua zake nyumbani limefunua ukweli wa kusikitisha ambao walionusurika katika biashara ya nyama huishi, muda mrefu baada ya kuokolewa.

Trishna aliacha shule na kutumia miaka mitatu katika mazingira ya machafuko kabla ya NGO kuwasiliana naye na kumpatia huduma ya afya na msaada wa kifedha.

Ushuhuda wake ulichapishwa na Uhuru United, ambaye aliandika:

"Watu walisema mambo ya kuumiza, kama vile tunapaswa kujiua badala ya kurudi. Ukweli kwamba lawama na aibu ziliwekwa juu yetu na sio manusura ilikuwa mbaya. […]

“Kijiji kizima kilijitokeza na kutulaumu. Shuleni, watoto walikuwa wakiambia wengine, 'Hapana, usishirikiane nao. Walifanya kazi ya aina hii na wataenda na wewe pia '. ”

Walakini, mambo yamebadilika.

Trishna sasa ni kiongozi mwenza wa Jukwaa la Viongozi wa India Dhidi ya Usafirishaji Haramu, muungano uliojitolea kwa bima ambayo waokoaji wa baadaye nchini India wataishi bila unyanyapaa wa kijamii ambao alipaswa kukabiliwa nao.

“Leo, sijiangalii kama mnusurika. Mimi ni kiongozi. Nina haki ya kutofafanuliwa na historia yangu na ndivyo hadithi ya kila mtu inapaswa kuwa. ”

Tina

Tina alikuwa na umri wa miaka kumi na nne wakati baba yake aliripoti kuwa amepotea. Pamoja na wahasiriwa wengine wengi wa biashara ya nyama, Tina aliongozwa na mfanyabiashara na matumaini ya kufanya kazi katika jiji kubwa.

Marafiki waliohojiwa walisema kwamba Tina alikuwa akitumia wakati wake kuzungumza na mvulana anayeitwa Rajan, na wakati dereva wa teksi alikuwa amemtambua, ushuhuda wake ulizingatia habari hiyo.

Baada ya kufuatilia simu isiyotarajiwa kwa bibi yake, polisi waligundua kuwa Tina alikuwa Delhi. Polisi wa eneo hilo walijulishwa juu ya kisa hicho na walifanya upekuzi, wakimwokoa.

Katibu Mkuu wa Binadamu katika Utekelezaji wa Ukuaji wa Vijijini (MARG), Bwana Nirnay, alizungumzia kesi ya Tina, akisema:

"Leo watu 21 wako nyuma ya kesi hii. Walakini, sisi sio bahati kila wakati.

"Katika hali nyingi wakati tunaweza kufuatilia eneo la msichana, tayari ameuzwa mara kadhaa na tumepoteza wimbo wake wote."

Kwa kweli, Bwana Narney aliamini kwamba hadithi yake ilikuwa moja wapo ya machache ambapo watekelezaji waliweza kuokoa msichana aliyeuzwa. Alikiri, katika ripoti yake, kwamba "kesi hii ilinitesa."

1956 Sheria ya Kinga ya Trafiki

Mnamo 1956, Sheria ya Kinga ya Trafiki ya Kinga ilianzishwa kwa kuzuia usafirishaji haramu katika majengo ambapo watu wanafanya tendo la ndoa na makahaba (madanguro).

Sheria inahusu, bila kutaja 1 na 2., kwamba: 

  1. Adhabu ya kuweka nyumba ya danguro au kuruhusu majengo kutumika kama danguro.-

 (1) Mtu yeyote anayedumisha au kusimamia, au kufanya kazi au kusaidia katika utunzaji wa nyumba ya danguro ataadhibiwa mara ya kwanza kwa kifungo kikali kwa kipindi kisichopungua mwaka mmoja na sio zaidi ya miaka mitatu na pia na faini ambayo inaweza kupanua kwa rupia elfu mbili na ikitokea hukumu ya pili au inayofuata, na kifungo kikali kwa kipindi kisichopungua miaka miwili na kisichozidi miaka mitano na pia na faini ambayo inaweza kufikia rupia elfu mbili.

(2) Mtu yeyote ambaye—

(a) kuwa mpangaji, muajiri, mkaaji au mtu anayesimamia majengo yoyote, anayetumia, au kwa hiari anaruhusu mtu mwingine yeyote kutumia, majengo hayo au sehemu yoyote kama danguro, au

(b) kuwa mmiliki, mdogo au mwenye nyumba wa majengo yoyote au wakala wa mmiliki huyo, mdogo au mwenye nyumba, anaacha sehemu hiyo hiyo au sehemu yoyote akijua kwamba sehemu hiyo hiyo au sehemu yake inakusudiwa kutumika kama danguro, au kwa makusudi ni mtu anayetumia majengo hayo au sehemu yoyote ya nyumba ya danguro, ataadhibiwa kwa kifungo cha kwanza kwa kifungo kwa kipindi ambacho kinaweza hadi miaka miwili na faini ambayo inaweza kufikia rupia elfu mbili na katika tukio ya hukumu ya pili au inayofuata, na kifungo kikali kwa kipindi ambacho kinaweza hadi miaka mitano na pia kwa faini.

Kwa hivyo, 3. inahusu kwamba mtu yeyote, akiwa katika majukumu yaliyotajwa katika 3 (2a), kwa hivyo anayesimamia majengo, ambayo a) kusaidia, au b) anasimamia danguro, ataadhibiwa.

Ikiwa hatia ya kwanza, adhabu ni pamoja na 1) kifungo kati ya angalau mwaka 1 hadi miaka 3, lakini pia 2) faini ya rupia 2000.

Ikiwa hukumu ya pili au inayofuata, adhabu ni pamoja na 1) kifungo kati ya angalau miaka 2 hadi miaka 5, lakini pia 2) faini ya rupia 2000 faini.

Kufuatia 3., Sheria inahusu, bila kutaja 1 na 2., kwamba:

  1. Adhabu ya kuishi kwa mapato ya ukahaba.

(1) Mtu yeyote aliye na zaidi ya umri wa miaka kumi na nane ambaye anaishi kwa kujua, kabisa au kwa sehemu, juu ya mapato ya ukahaba wa mtu mwingine yeyote atahukumiwa adhabu ya kifungo kwa kipindi ambacho kinaweza hadi miaka miwili, au faini ambayo inaweza kupanua hadi rupia elfu moja, au na zote mbili, na ambapo mapato kama hayo yanahusiana na ukahaba wa mtoto au mtoto mchanga, ataadhibiwa kwa kifungo cha muda usiopungua miaka saba na sio zaidi ya miaka kumi.

(2) Pale ambapo mtu yeyote zaidi ya umri wa miaka kumi na nane amethibitishwa, -

(a) kuishi na, au kuwa na tabia ya kuwa pamoja na kahaba; au

(b) kuwa na udhibiti, mwelekeo au ushawishi juu ya harakati za kahaba kwa njia ya kuonyesha kwamba mtu huyo anasaidia kuupunguza au kulazimisha ukahaba wake; au

(c) kuwa mhudumu au mpiga mbizi kwa niaba ya kahaba, itafikiriwa, hadi hapo itakapothibitishwa kuwa mtu huyo anaishi kwa mapato ya ukahaba wa mtu mwingine kulingana na maana ya kifungu kidogo ( 1).

Kwa hivyo, 4. inahusu kwamba, mpaka ithibitishwe vinginevyo, mtu yeyote zaidi ya umri wa miaka 18 ambaye anaishi kwa mapato ya:

a) mtu yeyote aliye na zaidi ya umri wa miaka 18, ataadhibiwa na 1) kifungo cha miaka 2, na / au 2) faini ya rupia 1000.

b) mtu yeyote ambaye ni mtoto au mdogo, ataadhibiwa kwa kifungo cha chini ya miaka 7 hadi miaka 10.

Kufuatia 4., Sheria inahusu, bila kutaja 1 na 2., kwamba:

  1. Kupata, kushawishi au kuchukua mtu kwa sababu ya ukahaba. (1) Mtu yeyote ambaye—

(a) hununua au kujaribu kumnunua mtu iwe kwa idhini yake au bila idhini yake, kwa madhumuni ya ukahaba; au

(b) inamshawishi mtu kwenda kutoka mahali popote, kwa kusudi la kuwa anaweza kwa sababu ya ukahaba kuwa mfungwa wa, au mara kwa mara, danguro; au

(c) huchukua au kujaribu kumchukua mtu au kusababisha mtu kuchukuliwa, kutoka sehemu moja kwenda nyingine kwa nia ya kuendelea kwake, au kulelewa kufanya uasherati; au

(d) husababisha au kushawishi mtu kuendelea kufanya ukahaba;

ataadhibiwa kwa kukutwa na hatia na kifungo kikali kwa kipindi kisichopungua miaka mitatu na kisichozidi miaka saba na pia na faini ambayo inaweza kufikia rupia elfu mbili, na ikiwa kosa lolote chini ya kifungu hiki kidogo limetendwa kinyume na mapenzi ya mtu yeyote, adhabu ya kifungo kwa kipindi cha miaka saba itaongeza hadi kifungo cha miaka kumi na nne:

Isipokuwa ikiwa mtu ambaye kosa limetendwa chini ya kifungu hiki, -

(i) ni mtoto, adhabu inayotolewa chini ya kifungu hiki kidogo itaongeza kifungo kirefu kwa kipindi kisichopungua miaka saba lakini inaweza kuongeza maisha; na

(ii) ni mdogo, adhabu iliyotolewa chini ya kifungu hiki kidogo itaongeza kifungo kirefu kwa kipindi kisichopungua miaka saba na kisichozidi miaka kumi na nne.

Kwa hivyo, 5. inahusu kwamba mtu yeyote ambaye a) ananunua, au b) anashawishi mtu kuendelea kwa kusudi la ukahaba, ataadhibiwa.

Adhabu ni kali zaidi kuliko wakati wa kuishi kwa mapato ya ukahaba na ikizingatiwa kuwa mtu anayekasirika ni c) mtoto, au d) mtoto mdogo, mkosaji atafanya hivi:

  1. kuadhibiwa kwa kifungo kutoka angalau miaka 7 na inaweza kupanua maisha;
  2. kuadhibiwa kwa kifungo kutoka angalau miaka 7 na sio zaidi ya miaka 14.

Kwa kweli, kuletwa kwa Sheria ya Kinga ya Kinga kumezuia wahalifu wengi wanaowanyonya watoto na wanawake, kuwa huru.

Lakini viwango havibadiliki.

Walakini, kati ya makahaba milioni 3 waliothibitishwa nchini India, 40% ni watoto.

Biashara ya nyama inaendelea kuongezeka, na idadi ya watoto wanaosafirishwa inaripotiwa sana.

Usafirishaji haramu wa binadamu ni uhalifu. Ili kuripoti nchini India, piga simu:

  • Shakti Vahini on +91-11-42244224, +91-9582909025
  • Namba ya simu ya kitaifa ya watoto mnamo 1098
  • Tahadhari Nyekundu ya Operesheni: 1800 419


Bella, mwandishi anayetaka, analenga kufunua ukweli mweusi kabisa wa jamii. Anaongea maoni yake kuunda maneno ya uandishi wake. Kauli mbiu yake ni, "Siku moja au siku moja: chaguo lako."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wimbo upi unaopenda Diljit Dosanjh kutoka kwenye sinema zake?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...