Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi

Mohammad Rafi ni mmoja wa waimbaji mashuhuri wa kucheza sinema wa Kihindi. Tunaangazia maisha yake mashuhuri na kazi yake.

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - F

"Rafi Sahab atakuwepo milele na milele."

Mohammad Rafi anasalia kuwa mmoja wa waimbaji maarufu wa kucheza wa Bollywood.

Anaendelea kung'ara kama kinara wa muziki wa Kihindi na nyimbo zake zinapendwa sana duniani kote.

Wasanii wa vizazi vipya huchochewa na Rafi Sahab, ambaye uwezo wake wa kutamka haulinganishwi katika masuala ya mahiri na matumizi mengi.

Ingawa mengi yanajulikana kuhusu taswira yake, tunakualika kwenye safari ya kusisimua ili kujua zaidi kuhusu maisha yake ya ajabu.

Kwa hivyo, tulia na kuruhusu DESIblitz ikupe maarifa ya kina kuhusu maisha na kazi ya Mohammad Rafi.

Mashindano ya Mapema katika Muziki na Ndoa ya Kwanza

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - Mashindano ya Mapema katika Muziki na Ndoa ya KwanzaMnamo Desemba 24, 1924, Mohammad Rafi alizaliwa huko Kotla Sultan Singh, Punjab nchini India ya Uingereza.

Wazazi wake walikuwa ni Allah Rakhi na Haji Ali Mohammad.

Akiwa mtoto, Rafi Sahab alipewa jina la utani 'Pheeko'. Nia yake ya kuimba ilianza alipoanza kumwiga fakir katika kijiji chake cha asili.

Mnamo 1935, Rafi Sahab alihamia Lahore. Katika umri mdogo wa miaka 13, alicheza hadharani kwa mara ya kwanza.

Walakini, hii haikuwa tu utendaji wowote. Kuimba pamoja na Rafi Sahab hakuwa mwingine ila mwimbaji mkuu na mwigizaji Kundan Lal Saigal, ambaye alimshawishi sana Rafi Sahab.

Akiwa na umri wa miaka 14, Rafi Sahab alimuoa binamu yake Basheera Bibi. Mnamo 1942, walipata mtoto wa kiume aliyeitwa Saeed Rafi.

Ndoa iliisha mwaka huo huo wakati Basheera alikataa kuandamana na Rafi Sahab kwenda Mumbai (wakati huo Bombay).

Huko Mumbai, nyota mashuhuri Suraiya aligundua Rafi Sahab akiimba. Akiwa amevutiwa na sauti yake tamu, alimsifu.

Mnamo 1944, Rafi Sahab alitengeneza filamu yake ya kwanza ya uimbaji na sinema ya Kipunjabi Gul Baloch. Pamoja na Zeenat Begum, aliimba wimbo wa kupendeza '.Soniye Nee Heeriye Nee'.

Wimbo wa kwanza wa Kihindi wa Mohammad Rafi ulitolewa katika filamu hiyo Gaon Ki Gori (1945). Iliitwa 'Aji Dil Ho Kaabu Mein'.

Wimbo huu ulitambulisha hadhira kwa sauti ya nderemo ambayo ingewavutia watazamaji kwa miongo kadhaa ijayo.

Kupata Sauti & Upendo Wake

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - Kupata Sauti & Upendo Wake1940s

Mnamo 1945, Rafi Sahab aliolewa kwa mara ya pili na Biliquis Bano. Wenzi hao waliendelea kupata watoto sita. Biliquis alimkubali Saeed kama mtoto wake pia.

Katika Mahojiano, Rafi Sahab anajadili muungano wake na Biliquis Ji.

Anasema hivi: “Ukweli ni kwamba ninafikiri mke wangu alinipenda mwenyewe!”

Mtunzi Feroz Nizami alimtambulisha Rafi Sahab kama sauti ya skrini ya Dilip Kumar in Jugnu (1947).

Hii ilianza mafanikio makubwa, evergreen mchanganyiko wa muigizaji-mwimbaji ambayo inang'aa katika nyimbo 77.

In Jugnu, Rafi Sahab haswa alikuwa na jukumu kubwa. Huu ndio muonekano wake pekee mbele ya kamera.

Miaka ya 1940 pia kilikuwa kipindi ambacho kilishuhudia makumbusho ya Rafi Sahab na mkurugenzi wa muziki Naushad Ali. Walifanya kazi kwenye nyimbo 149 pamoja.

Naushad alipotunga muziki wa Andaazi (1949) - ambayo ilikuwa na nyota Dilip Kumar na Raj Kapoor - alikuwa na Rafi Sahab aimbe kwa ajili ya Raj Sahab, wakati Mukesh alikuwa sauti ya Dilip Sahab.

Nyimbo zote za Andaazi ni wapiga chati, kuashiria athari ya sauti ya Rafi Sahab.

Naushad Sahab anasema kuhusu ushirika alioshiriki na Rafi Sahab:

“Nimeona waimbaji wengi wakubwa wakikosa noti zao, lakini sijawahi kumuona Rafi akifanya makosa kama hayo.

“Mimi na Rafi tulikuwa kitu kimoja. Tangu alipoaga dunia, ni asilimia 50 tu kati yangu ndiyo iliyosalia.”

1950s

Sauti ya Mohammad Rafi iling'aa sana katika miaka ya 1950, mwimbaji akipanua wigo wake kwa nyimbo za peppy, mzuka, na qawwali.

Pia aliunda ushirikiano wa milele na watunzi wa muziki ikiwa ni pamoja na Roshan, SD Burman, Shankar-Jaikishan, OP Nayyar, na Chitragupta.

Rafi Sahab alianza uhusiano usiosahaulika na nyota wote wa kiume wa wakati huo. Baadhi ya waigizaji hawa walikuwa Dev Anand, Rajendra Kumar, Sunil Dutt, na Johnny Walker.

Hata hivyo, mchanganyiko uliofanikiwa zaidi wa Rafi Sahab bila shaka ni pamoja na Shammi Kapoor.

Rafi Sahab alimuimbia jumla ya nyimbo 190, na kumfanya Shammi kuwa mwigizaji ambaye alitoa nambari nyingi zaidi kwake.

Shammi inakumbusha kuhusu uhusiano aliokuwa nao na Rafi Sahab:

“Uhusiano wangu na Rafi Sahab, niamini, sidhani kama kuna mtu angeweza kunifanyia kile ambacho Rafi Sahab alinifanyia.

"Aina ya uelewa tuliokuwa nayo haikuwa ya kawaida kabisa.

"Bila shaka, nilikuwepo kwa karibu rekodi zangu zote na angejua hasa la kufanya kama nilivyomwambia."

Akijulikana kwa uwezo wake wa awali wa kurekebisha sauti yake kulingana na waigizaji wa skrini, maneno ya Shammi yanaonekana kuwa ya kweli katika idadi yake nyingi, ambapo Rafi Sahab hubadilisha sauti zake ili kuendana na nguvu za Shammi.

Dev Anand inarudia hisia hii. Akitafakari juu ya ushirikiano wao uliojumuisha nyimbo 100, mwigizaji wa evergreen anasema:

“Rafi Sahab alikuwa ni kielelezo cha wimbo. Ninadaiwa mafanikio ya filamu zangu nyingi kwake.”

1960s

Kusifiwa kwa Mohammad Rafi kuliendelea kukua katika miaka ya 1960.

Alikuwa kielelezo cha mapenzi, akiimbia waigizaji wengi na kufanya kazi na watunzi kadhaa mashuhuri.

Huu pia ulikuwa muongo ambapo tuzo nyingi zilianza kwa Rafi Sahab.

Mnamo 1961, alishinda Tuzo ya Filamu ya 'Mwimbaji Bora wa Uchezaji wa Kiume' kwa uchapishaji wake wa '.Chaudhvin Ka Chand'.

Aliendelea kushinda tuzo hii mara tano zaidi.

Katika wasifu ulioidhinishwa wa Rafi Sahab Mohammad Rafi: Sauti ya Dhahabu ya Skrini ya Fedha (2015), Sujata Dev anatoa maoni kuhusu haiba ya Rafi Sahab katika muongo huu:

"Ushawishi wa muziki wa Magharibi ulikuwa mwelekeo mwingine ulioonekana katika utunzi wa wageni na wakurugenzi wa muziki walioanzishwa katika miaka ya 1960.

“[Uzuri wa Rafi Sahab] haukuwa tu kwa idadi ya watu wenye ari ya juu.

"Rafi Sahab angeweza kwa urahisi kuchanganyika kati ya classical 'Madhuban Mein Radhika' na bembea 'Aaja Aaja'."

Kuanzia katikati ya miaka ya 1960, Rafi Sahab pia alianza kufanya tamasha za moja kwa moja.

Alijulikana kuwa mtu mwenye haya, mzungumzaji laini kwa asili. Hata hivyo, lini jukwaani, alibadilika kuwa mpira huu wa shangwe wa nishati.

Watazamaji kote ulimwenguni waliipenda. Kwa msisitizo wa watazamaji, matamasha ya Rafi Sahab wakati mwingine yaliendelea kwa masaa sita au saba.

Wimbi la Kishore Kumar

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - Wimbi la Kishore KumarKaribu wakati huo huo Rafi Sahab alipoanza kazi yake ya uimbaji katika miaka ya 1940, Kishore Kumar alikuwa akipiga hatua kama mwigizaji.

Kishore Da alikiri kwamba alipenda zaidi kuimba, na aliimba nyimbo nyingi sana katika miaka ya 1950.

Walakini, aliimba tu nyimbo ambazo zilionyeshwa yeye mwenyewe na Dev Anand kwenye skrini.

Mnamo 1969, Kishore Da alipewa ukodishaji mpya wa umaarufu wa muziki na Aradhana, ambamo aliimba nambari kadhaa zisizo na wakati kwa Rajesh Khanna.

Aradhana alitengeneza nyota kubwa kutoka kwa Rajesh, lakini ndege ya Kishore Da nayo ilikuwa ikipaa. Wokovu alioupata kutokana na filamu hiyo ulimfanya kuwa sauti inayopendelewa zaidi na waigizaji wa kiume.

Kwa hivyo, Kishore Da alianza kufurahia miaka yake bora katika miaka ya 1970.

Wakati huo huo, Rafi Sahab alipata maambukizi ya koo katika miaka hii, na kuruhusu wimbi la nguvu la Kishore Kumar kuenea zaidi.

Kupanda kwa Kishore Da, pamoja na kupungua kwa pato la Rafi Sahab kulitengeneza njia kwa vyombo vya habari kuripoti kwamba wakati wa Rafi Sahab umekwisha.

Hata hivyo, Kishore Da na Rafi Sahab daima walishikilia kuwa walikuwa marafiki wazuri na hawakuwa na chochote ila heshima kubwa na kustahikiana.

Mwana wa Kishore Da, mwimbaji Amit Kumar, inazungumza kwa furaha juu ya kuabudu hadithi zote mbili zilizoshirikiwa:

"Inafafanuliwa vyema kama ile ya kuheshimiana, labda bora zaidi ambayo tasnia imewahi kuona kati ya watu wa kisasa.

"Kuabudu kulionekana kutokana na matukio mengi kama vile [Kishore Da] alikuwa akisema kwamba Rafi Sahab alikuwa kama kaka yake mkubwa."

Undugu huu haukuonekana zaidi katika matamasha ya Kishore Da wakati kabla ya kutumbuiza nyimbo zake, alizoea tangazo:

“Mohammad Rafi Sahab alikuwa rafiki yangu mpendwa sana. Alikuwa kama kaka.

“Kabla sijatoa nyimbo zangu, natamani kuwasilisha wimbo wake. Natumaini kwamba nyote mtaipenda.”

Miaka ya 1970 & Kupita kwa Kutisha

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - Miaka ya 1970 & Kupita kwa MsibaIngawa Kishore kumar alikuwa akiongoza tasnia ya muziki wa Bollywood katika miaka ya 1970, Rafi Sahab alithibitisha kwamba watesi wake wote walikuwa na makosa kuanzia katikati ya muongo huo.

Hatua ya kushangaza ilichukuliwa wakati Rafi Sahab alipochaguliwa kama sauti ya mwigizaji mdogo zaidi Rishi kapoor in Laila Majnu (1976).

Mkurugenzi wa muziki wa filamu Madan Mohan alisisitiza kuwa angetunga tu wimbo huo ikiwa Rafi Sahab ataimba nyimbo hizo.

Silika hii imeonekana kuwa maarufu, na watengenezaji filamu kadhaa walianza kutumia Rafi Sahab kama sauti ya Rishi.

Rafi Sahab pia aliimba qawwali za kawaida za Rishi in Amar Akbar Anthony (1977).

Katika filamu hiyo, watunzi Laxmikant-Pyarelal waliunda historia na wimbo 'Humko Tumse'.

Kwa nambari hii ya kimapenzi, waimbaji wanne mashuhuri wa enzi hiyo - Mukesh, Lata Mangeshkar, Mohammad Rafi, na Kishore Kumar - walitoa sauti zao pamoja kwa mara ya kwanza na ya pekee.

Mnamo Julai 1980, ulimwengu ulipata pigo kubwa. Mnamo Julai 31, Rafi Sahab alipatwa na mshtuko mkubwa wa moyo.

Alikimbizwa hospitalini akiwa na Biliquis Ji na mwanawe mdogo Shahid Rafi pembeni yake.

Rafi Sahab alihitaji kisaidia moyo, ambacho hakikupatikana kwa urahisi mwaka wa 1980.

Wakati Mohammad Rafi alipoaga dunia, kipindi cha maombolezo cha siku mbili kilitangazwa nchini India.

Shammi Kapoor anakumbuka jinsi alivyoitikia habari za kifo cha Rafi Sahab:

“Mvulana mmoja aliniambia, ‘Rafi Sahab amefariki. Sauti yako imetoka'.

“Sitasahau usemi huo.

"Lakini Rafi Sahab atakuwepo milele na milele."

Vurugu

mirahaba

Katika mng'aro na umaridadi wa filamu, hata watu wanaoheshimika zaidi hawana utata.

Mnamo 1961, Rafi Sahab alianzisha ugomvi na Lata Mangeshkar, ambaye alikuwa mwimbaji wa kucheza wa kike wa enzi hiyo.

Lata Ji alidai kuwa waimbaji wanapaswa pia kupokea sehemu ya mirabaha inayotokana na nyimbo. Alidai kuwa wimbo unauzwa kwa sababu ya jina la mwimbaji.

Kwa kutambua nafasi ya Rafi Sahab kama mwimbaji mkuu wa uchezaji wa kiume, Lata Ji alimtaka amuunge mkono.

Hata hivyo, Rafi Sahab alikuwa na mtazamo tofauti. Aliamini kuwa madai ya mwimbaji kwenye wimbo yaliisha walipopokea ada iliyokubaliwa.

Lata Ji alikasirishwa na kukosa uungwaji mkono kwa Rafi Sahab.

Mlinganyo wao ulitatizika zaidi wakati wa kurekodia Maya (1961). Lata Ji na Rafi Sahab walibishana na mojawapo ya aya hizo.

Rafi Sahab hakufurahishwa na mkurugenzi wa muziki Salil Chowdhury alipomtetea Lata Ji.

Baadaye, Rafi Sahab alitangaza kwamba hataimba tena na Lata Ji.

Kwa miaka sita iliyofuata, nyimbo nyingi za Rafi Sahab zilirekodiwa na Suman Kalyanpur, ambaye ushirikiano wake na Rafi Sahab ulimtambulisha kama mwimbaji maarufu.

Wakati huo huo, mtunzi wa muziki Jaikishan alileta upatanisho kati ya Rafi Sahab na Lata Ji.

Mnamo 2012, Lata Ji alidai kwamba alipokea barua ya msamaha kutoka kwa Rafi Sahab kufuatia tukio hili.

Hata hivyo, madai hayo yalimkasirisha Shahid, ambaye alisema: “Ikiwa baba yangu ametoa barua hii ya kuomba msamaha, acha athibitishe.

"Kwa nini ametoka na hii baada ya miaka 50? Kwa sababu hakuna wa kutetea.

"Baba yangu hayupo na Jaikishan Sahab hayupo tena.

"Yeye pia ni mwimbaji mzuri, lakini ikiwa unazungumza juu ya mwanadamu, sijui."

Wimbo wa kwanza wa Lata Ji na Rafi Sahab baada ya upatanisho wao ulikuwa utunzi wa SD Burman - 'Dil Pukarekutoka Mwizi Jewel (1967).

Guinness World Records

Rafi Sahab na Lata Mangeshkar walijikuta wakihusika katika mzozo mwingine ilipokuja kwenye Kitabu cha rekodi cha Guinness katika miaka ya 1970.

Kulingana na Rafi Sahab, ameimba zaidi ya nyimbo 26,000 katika taaluma yake katika lugha mbalimbali.

Walakini, Guinness alimtaja Lata kama mwimbaji aliyeimba nyimbo nyingi zaidi.

Katika barua ya tarehe 20 Novemba 1979, Rafi Sahab aliandika:

"Nimesikitishwa kwamba ombi langu la kutathminiwa upya dhidi ya rekodi ya dunia ya Bi Mangeshkar iliyoripotiwa haijazingatiwa."

Ni lazima ifahamike kwamba licha ya ugomvi wake naye, Lata Ji daima alidumisha heshima yake kwa Rafi Sahab.

Mnamo Julai 24, 2010, Lata Ji alisema: "Rafi Bhaiyya hakuwa tu mwimbaji bora zaidi wa India, lakini pia mtu mzuri.

"Bado sijakutana na msanii mwingine mwenye kiasi, mwenye heshima, na asiye na majivuno."

Ae Dil Hai Mushkil (2016)

Mamilioni ya mashabiki wa Bollywood wanapenda sakata ya kusisimua ya Karan Johar ya mapenzi yasiyostahili - Ae Dil Hai Mushkil.

Hata hivyo, watazamaji wengi pia waliunda upinzani dhidi yake.

Hii ilitokana na tukio ambalo Ayan Sanger (Ranbir Kapoor) anamwambia Alizeh Khan (Anushka Sharma):

“Naimba vizuri sana. Watu wengi hata wameniambia kuwa naimba kama Mohammad Rafi.”

Akiwa amefurahishwa, Alizeh anajibu: “Mohammad Rafi? Alilia zaidi ya kuimba, sivyo?”

Mazungumzo haya hayakwenda vizuri. Mwimbaji Sonu Nigam, shabiki mkubwa wa Rafi Sahab, Ilipigwa filamu.

Alieleza hivi: “Angalia tu vicheshi ambavyo unaweza kusikia kuhusu wazazi wako.”

"Ukisikia utani kama huo kuhusu wazazi wako na hauko sawa, basi tunakosea.

"Lakini ikiwa damu yako inachemka, basi tuko sawa."

Wakati huo huo, Shahid alimjibu mwandishi wa mazungumzo Niranjan Iyengar:

“Baba yangu ni mwimbaji hodari, ameimba nyimbo za mapenzi, nyimbo za huzuni n.k.

"Niranjan aliandika mazungumzo na inaonekana hajui chochote kuhusu baba yangu.

"Ni taswira gani [ya Rafi Sahab] anajaribu kuweka mbele ya vijana?"

Juhudi za Kibinadamu

Maisha na Kazi ya Mohammad Rafi - Juhudi za KibinadamuAmitabh Bachchan

Rafi Sahab ni mwimbaji wa kustaajabisha, lakini wachache wanajua kuhusu matendo yake ya kibinadamu na ukarimu.

Mchezaji nyota wa sauti Amitabh Bachchan maelezo tukio lililomhusisha Rafi Sahab:

"Tulipanga onyesho. Lilikuwa tamasha la siku mbili. Tulimwalika Rafi Sahab kwa siku ya kwanza na mwimbaji mwingine kwa siku ya pili.

"Kwa sababu fulani, mwimbaji wa siku iliyofuata hakutokea. Tulikuwa na wasiwasi kwa sababu onyesho letu lilikuwa karibu kughairiwa.

“Rafi Sahab alikuwa kwenye ndege yake na kurudi. Nakumbuka sote tulikimbilia uwanja wa ndege na kuingia ndani yake.

"Tuligundua kuwa Rafi Sahab alikuwa tayari ameketi ndani ya ndege na ilikuwa inawasha.

“Tuliomba tukiwa tumekunja mikono: 'Tafadhali, je, tunaweza kwenda kuzungumza naye kwa sekunde mbili?'

“Walitupa ruhusa. Tulimwambia Rafi Sahab kilichotokea na kusema, 'Ikiwa ungebaki, onyesho letu litaendelea. Vinginevyo, tutaharibiwa.'

"Unajua, mtu huyo aliacha kiti chake, akashuka bila kusema neno, akatumbuiza siku iliyofuata, kisha akarudi.

"Nilivutiwa tu na urahisi wake."

Mchezaji wa Tabla

Mohammad Rafi: Sauti ya Dhahabu ya Skrini ya Fedha inafichua hadithi inayohusisha a bodi mchezaji, ambaye alikuwa akiimba katika orchestra ya Rafi Sahab.

Mchezaji tabla alihitaji pesa kugharamia matibabu ya mamake lakini hakulipwa vizuri.

Anasema: “Mnamo Julai 5, 1978, nilipokea Rupia 200 kwa agizo la pesa. Sikujua mfadhili wa ajabu alikuwa nani.

"Hii ikawa utaratibu wa kawaida. Katika juma la kwanza la kila mwezi, nilipokea pesa hizo.

“Sisi wanamuziki hatukulipwa vizuri enzi hizo. Rupia 200 zilikuwa kiasi kikubwa na ningeweza kumnunulia mama yangu dawa.

“Mnamo mwezi wa Agosti 1980, sikupokea agizo la pesa. Ilinigusa wakati huo kwamba Rafi Sahab alikuwa amefariki tarehe 31 Julai.

"Nilienda nyumbani na kumwambia mama yangu na akasema kwa huzuni kwamba angetaka kumshukuru kwa kumuweka hai.

“Ndipo nikagundua kwamba lazima Rafi Sahab alinisikia nilipokuwa nikizungumza na mkurugenzi wa muziki kuhusu ugonjwa wa mama yangu ambaye alikuwa akinifokea kwa kuruka kipindi cha siku moja.”

Ukweli kwamba Rafi Sahab alificha utambulisho wake katika kipindi chote unaonyesha jinsi alivyokuwa mtu mnyenyekevu, wa chini kwa chini.

Nitin Mukesh

Mambo 5 kuhusu Mohammad Rafi

  • Rafi Sahab alipenda kucheza badminton na mara nyingi alicheza na nyota wa filamu.
  • Kwa mtunzi mpya, Rafi Sahab hakutoza ada yoyote.
  • Wakati wowote Kishore Kumar alipotayarisha filamu, Rafi Sahab alitoza Rupia 1 pekee ili kuiimba.
  • Rafi Sahab aliwahi kutofautiana na OP Nayyar kwa kuripoti marehemu kwenye rekodi.
  • Rafi Sahab ameimba nyimbo nyingi zaidi na Asha Bhosle (nyimbo 796).

Nitin Mukesh, mwimbaji maarufu wa kucheza ni mtoto wa Rafi Sahab na rafiki wa kisasa. Mukesh.

Anafichua tukio lililotokea wakati wa kurekodi wimbo unaoitwa 'Chana Jor Garamkutoka Kranti (1981).

Wimbo huo ni nambari ambayo Nitin aliimba na Rafi Sahab, Lata Mangeshkar, na Kishore Kumar.

Nitin anaongea kuhusu subira ya Rafi Sahab wakati wa wimbo:

“Mistari ya Rafi Sahab ilikuwa baada ya mistari yangu. Nilipoanza kuimba, niliendelea kufanya makosa.

"Laxmikant-Pyarelal alikasirika kidogo.

"Lakini Rafi Sahab alisema, 'Nitasubiri hadi mtoto huyu apate mstari wake sawa'.

"Aliendelea kungoja, alinitia moyo, na kunifanya niimbe nyimbo zangu vizuri, na ndipo alipoimba nyimbo zake.

"Watu wakuu kama hawa hawazaliwi vizazi vingi.

"Mimi na wewe tuna bahati sana kuzaliwa katika enzi moja na Rafi Sahab."

Katika kumbukumbu za sinema ya Kihindi, Mohammad Rafi ameimarishwa kama mmoja wa waimbaji wakubwa zaidi waliowahi kuishi.

Nyimbo zake zinaendelea kusikika na vikosi vya wapenzi wa muziki wa India.

2024 anaadhimisha mwaka wa XNUMX wa kuzaliwa kwake ambayo ni fursa mwafaka ya kutafakari maisha na kazi yake ya ajabu.

Rafi Sahab amewatia moyo wasanii wengi na kazi yake itaendelea kung'aa kwa utukufu.

Kwa hivyo, ikiwa wewe ni mpenzi wa muziki, jiandae kushangazwa na gwiji ambaye ni Mohammad Rafi.

Manav ndiye mhariri wetu wa maudhui na mwandishi ambaye anazingatia maalum burudani na sanaa. Shauku yake ni kusaidia wengine, na maslahi katika kuendesha gari, kupika, na mazoezi. Kauli mbiu yake ni: “Usikae kamwe na huzuni zako. Daima kuwa chanya."

Picha kwa hisani ya The Quint, Google Arts & Culture, The Indian Express, The Print, Masala.com na Scroll.in.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni jukumu gani la kushangaza zaidi la filamu la Ranveer Singh?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...