Historia na Mageuzi ya Salwar Kameez

Salwar kameez ina historia tajiri na utamaduni ulioambatanishwa nayo. DESIblitz inachunguza jinsi vazi hili la kupendeza limebadilika kupitia miaka.

Mageuzi ya Salwar Kameez -f

Princess Diana alionekana kujitahidi katika mavazi ya jadi

Salwar kameez, anayejulikana pia kama shalwar kameez, ni mavazi ya kitamaduni ambayo huvaliwa sana katika nchi kama Pakistan, India, Bangladesh na Afghanistan.

Vazi hilo mara nyingi huwa na salwar, ambayo ni suruali ya kuchora na kameez, ambayo ni kanzu ndefu.

Ingawa mkusanyiko huu huvaliwa na wanaume, salwar kameez mara nyingi hufuatana na dupatta au chunni (shawl) ya wanawake.

Kwa kufurahisha, salwar kameez aliibuka kutoka kwa mila na tamaduni nyingi na ana heshima kubwa.

Suti hiyo inajulikana sana kwa kumpa mvaaji ufasaha mzuri.

Salwar kameez imekuwa karibu kwa karne nyingi na ina historia ndefu tajiri ambayo watu wengi hawawezi kujua.

DESIblitz anazungumzia asili ya vazi hili linalopendwa sana, historia yake na jinsi ilibadilika zaidi ya miaka.

Mwanzo

Mageuzi ya Salwar Kameez - asili

Wakati mtu anafikiria juu ya salwar kameez, bila shaka wangefikiria imetoka Pakistan na India, hata hivyo, hii sivyo ilivyo.

Historia ya mavazi sio tu imetengwa katika nchi moja.

Ingawa tarehe halisi na chimbuko halijulikani, the Dola ya Mughal (1526-1857) inaaminika kuwa koloni la kwanza la watu kuanzisha vazi hilo ulimwenguni.

Walakini, kupitia mageuzi, salwar kameez ya kisasa ina athari ya ushawishi wa Uajemi.

Neno salwar ni neno la Kiajemi ambalo linamaanisha "aina ya suruali iliyojaa" na kamba. Wakati kameez ni neno la Kiarabu linalomaanisha kanzu ndefu.

Mnamo Oktoba 2016, Monisha Kumar na Amita Walia walichapisha a karatasi ya utafiti iitwayo 'Ufafanuzi wa Hindi Salwar Kameez'. Ndani ya uchapishaji, wanapendekeza kwamba:

"Inaweza kufasiriwa kwa urahisi kuwa asili ya vazi hilo, salwar kameez, ni la Kiajemi au Kiarabu."

Mavazi ya kimsingi ya Kiarabu kwa wanaume na wanawake ilikuwa na "kanzu rahisi na vazi lisilofaa lililovutwa juu ya kichwa".

Kwa kuongezea, nchi kama Uturuki zilikuwa na athari kubwa kwa Asia Kusini, haswa ikiathiri salwar kameez.

Mavazi ya kituruki ya kitamaduni yalikuwa na salwar ya kutosha, na shati na koti refu liitwalo '? Alvar'.

Waturuki wa Kiislamu wa Seljuk "waliibuka kutoka Asia ya Kati, na kuanzisha nasaba katika Iran na Asia kufikia karne ya kumi na moja". Wanaeneza Uislamu na utamaduni wa Kituruki.

Dola ya Selijuk "baadaye iligawanyika katika Dola ya Ottoman". Dola ya Ottoman ilizunguka "nchi nyingi zinazozunguka Mediterania ya Mashariki" katikati ya karne ya kumi na sita.

Kumar na Walia wanaendeleza:

"Utawala wa miaka 500 wa Ottoman katika ulimwengu wa Kiarabu ulisababisha mchanganyiko wa fomu za nguo."

Kuelezea zaidi:

"Kupitishwa kwa fulana zilizofungwa au koti za hariri au sufu zilizopambwa kwa vitambaa, na suruali za kujifunga zenyewe ni ushahidi wa kukopa kama kwa mavazi ya Kiarabu."

Walitaja pia jinsi mavazi ya kitamaduni ya Irani na Afghanistan ya kanzu na salwars pia yapeana msaada kwa mchanganyiko wa fomu za nguo.

Aina hizi za salwar na kameez kwa kweli zilianzishwa huko Asia Kusini wakati Waislamu waliposhinda India katika karne ya 12.

Mwandishi Ming-Ju Sun katika kitabu hicho Mitindo ya jadi kutoka India Dolls za Karatasi (2001), alisema:

"Mavazi mengi ya wanawake wa Kihindi yalibadilika katika karne ya 12 wakati Waislamu waliposhinda India ya kaskazini na kati."

Kabla ya hii, mavazi ya Bara la India yalikuwa na mavazi anuwai.

Katika kitabu chake Mambo ya Mavazi: Mavazi na Kitambulisho nchini India (1996), Emma Tarlo anadai kuwa hii ilitokana na:

"Upeo mdogo wa nguo za kushonwa zilizopatikana katika India ya zamani zilikuwa, hata hivyo, zilipanuliwa sana wakati wa Sultanate na Mughul wakati aina ya suruali, nguo na nguo zilipata umaarufu."

Ming-Ju Stun alielezea:

"Mitindo mpya ya mavazi ilibuniwa kufunika mwili kadiri inavyowezekana, inafaa upendeleo wa Kiislamu."

Wanawake wa Kiislam walikuwa wamevaa pazia la dupatta, na kanzu ndefu ya kameez na salwar ya mtindo wa suruali.

Kufuatia uvamizi wa Waislamu, polepole wanawake wengi wa Kihindu katika bara walichukua mavazi hayo.

Ilikuwa imevaliwa haswa katika maeneo ya kaskazini mwa Punjabi ya bara hilo na ilikuwa katika eneo hili ambapo iliimarisha mahali pake kama mtindo wa mkoa wa Punjab.

Imevaliwa katika eneo hilo kwa karne nyingi na baada ya mabadiliko kadhaa, mavazi hayo yanajulikana kama salwar kameez.

Aina za Salwar Kameez

Mageuzi ya Salwar Kameez - Aina

Baada ya salwar kameez kuwa maarufu kati ya wanaume na wanawake katika Bara la India, haswa katika maeneo ya kaskazini, tofauti nyingi zimeibuka.

Ingawa misingi ya vazi hilo inabaki ile ile, ni kwa jinsi mitindo hii yote imekatwa tofauti inayowafanya wawe wa kipekee.

Suti ya Patiala

Patiala salwar kameez ina salwar iliyojaa sana ambayo imeshonwa kwa maombi na huvaliwa na kameez ya urefu wa magoti.

Inahitaji urefu wa nyenzo maradufu, kwa sababu ya kupendeza hata hivyo, anguko la kupendeza hutoa athari nzuri ya ng'ombe nyuma.

Patiala salwar kameez ina mizizi yake katika Jiji la Patiala, jimbo la mkoa wa kaskazini huko Punjab, India.

Kuanzia 1813-1845, mtindo huu haswa ulitengenezwa kama mavazi mazuri, kwani ilikuwa mavazi ya kifalme ya Mfalme wa Patiala, Maharaja Karam Singh.

Ili kuifanya iwe ya kifalme zaidi, hapo awali ilitengenezwa kwa nyenzo tajiri ikifuatana na shanga za almasi kwani salwar ilikuwa imevaliwa sana na wanaume katika kipindi hiki.

Walakini, kwa miaka mingi na kuibuka kwa kupunguzwa mpya na mitindo, imebadilika kuwa mtindo wa salwar kameez wa mwanamke.

Kwa sababu ya vitambaa vyepesi na vyepesi, ni vizuri kuvaa na kupendekezwa na wanawake huko Punjab kwa sababu ya hali ya hewa moto.

Churidar

Mtindo wa churidar wa vazi hili la kitamaduni ni "fomu iliyofafanuliwa tena ya jadi" salwar kameez.

Salwar imewekwa vizuri sana na nyembamba na mikunjo kwenye kifundo cha mguu wa anayevaa, ikifunua sura ya miguu yako. Churidar imevaliwa na mavazi kama kameez ikifuatana na dupatta.

Churidar inaonekana sana kama leggings za magharibi, lakini ni ndefu zaidi kuliko mguu wako kwa hivyo inakaa kwenye kifundo cha mguu.

Kitambaa cha ziada karibu hukusanyika kwenye kifundo cha mguu kama bangili kwenye mkono, hii ndio kweli jina linatoka.

Churi inamaanisha 'bangili', wakati dar inamaanisha 'kama' - kwa hivyo inamaanisha salwar ambayo ni "kama bangili".

Mtindo huu huvaliwa sana kote Pakistan na India na hutoa muonekano mzuri wa kifahari wakati unapongeza aina tofauti za mwili.

Anarkali

Suti za Anarkali zina mtindo wa muda mrefu wa kameez na suruali ya churidar au salwar. Kameez kawaida hupigwa chini, akiiga nguo rasmi za magharibi.

Walakini, ukataji huu mpana huangaza na mapambo yake mazuri na kushona tofauti na kufanya popo kukusanyika.

Aina hii imepewa jina la Anarkali, mchezaji wa korti kutoka Lahore, Pakistan. Anarkali ilifikiriwa kuwa mapenzi ya mapenzi ya Mfalme wa Mughal Jahangir.

Salwar kameez hutoa vibe ya kike isiyo na bidii na inaonekana mzuri kwa mtu yeyote anayevaa.

Katika Kiurdu, anarkali inamaanisha 'bud dhaifu ya maua ya komamanga / mti'.

Jina hili linafikiriwa kuashiria kutokuwa na hatia, upole, na uzuri. Baadaye, wanawake wanaovaa hufikiriwa kuwa na sifa sawa.

Ni mtindo wa wakati wote ambao umebadilika sana kwa miaka na kwa kweli kuna aina tofauti za suti za anarkali zinazopatikana.

Hizi ni pamoja na suti ya churidar anarkali, suti ya mtindo wa cape anarkali suti, suti ya mtindo wa koti, suti ya anarkali iliyofunikwa, suti ya anarkali ya sakafu, kanzu Sinema anarkali suti, na suti ya palazzo anarkali.

Suti zilizochapishwa

Katika miaka ya hivi karibuni, suti zilizochapishwa za salwar kameez zimekuwa maarufu.

Wanaitwa salwar kameez kama ilivyochapishwa kwa mashine au kuchapishwa kwa dijiti.

Miundo anuwai inaweza kuchapishwa na vitambaa kama vile georgette, crepe, pamba, na chiffon. Miundo iliyochapishwa huwa na mwelekeo wa kawaida.

Ingawa, mitindo zaidi ya kisasa inayojumuisha miundo ya maua na ya kitamaduni imefanya suti zilizochapishwa kuwa mavazi ya mara kadhaa ikiwa ni mkutano wa familia au sherehe ya ushiriki.

Sharara

Sharara ni tofauti nyingine ya salwar kameez. Inayo kameez iliyonyooka, na suruali ya miguu-pana iliyo na ncha ambayo karibu inafanana na lehenga.

Iliyopambwa kwa sequins nzuri na mahiri, mawe na shanga, sharara imekuwa maarufu nchini India tangu mapema miaka ya 60, kwa sababu ya sinema za Sauti.

Ilikuwa katika miaka ya 90 na mapema 2000 ambayo ilizidi mtindo huu tena. Hata hivi karibuni, Deepika Padukone aliangaza kwenye filamu ya 2015, Bajirao Mastani, na suti zake za ajabu na za kifahari za sharara.

Mtindo huo ni maarufu miongoni mwa wanawake vijana wa Asia Kusini, haswa ikipewa miundo ya kisasa na maridadi ambayo inachukua ulimwengu wa mitindo.

Gharara

Tofauti nyingine kwa salwar kameez ya kawaida ni mtindo wa gharara.

Gharara ina kameez fupi na suruali ambayo imewekwa kutoka kiunoni hadi goti na kisha kupasuka nje juu ya goti hadi kwenye vidole.

Ilianzia mkoa wa Awadh wa Uttar Pradesh, India, wakati wa karne ya 18.

Gharara ni mavazi ya jadi ya Lucknow, mji mkuu wa Uttar Pradesh.

Ingawa asili yake ni India, gharara pia ni maarufu sana nchini Pakistan na Bangladesh.

Ilijulikana sana katika miaka ya 50 wakati watu wa umma kama mwanamke wa kwanza Rana Liaquat Ali Khan na mwanasiasa Fatima Jinnah walivaa.

Balochi

Mavazi ya Baluchistan nchini Pakistan ni pamoja na tofauti ya salwar kameez ya jadi kwa wanaume na wanawake.

Kwa wanaume, salwar ni begi sana na kameez iko huru na mikono mirefu.

Kwa upande mwingine, salwar kameez ya wanawake huko Baluchistan ni tofauti sana. Zinajumuisha kameez ya mavazi marefu, na dupatta na salwar.

Kameez kutoka mkoa huu anaweza kuwa na nyimbo zaidi ya 118 tofauti, akitumia mapambo maarufu ya kushona-mnyororo wa hariri ambayo husababisha muundo wa kipekee wa balochi.

Suti ya Peshawari

Peshwar, mji mkuu wa mkoa wa Pakistani wa Khyber Pakhtunkhwa, una mtindo wake wa salwar kameez.

Mavazi ya jadi ni pamoja na salsa ya Peshawari, ambayo ni huru sana, na a khalqa (gauni) linalofunguka mbele.

Salwar kameez sio mfano tu wa mila na utamaduni wa Asia Kusini. Pia ni mfano halisi wa utofauti wa mikoa tofauti katika Bara la India.

Aina za suti za salwar kameez zilizojadiliwa huvaliwa katika mkoa tofauti, jamii na tamaduni.

Walakini, kwa miaka mingi mitindo imebadilika sana na miundo imekuwa maarufu kote Asia Kusini, sio tu katika mkoa maalum.

Pakistan

Mageuzi ya Salwar Kameez - Pakistan

Salwar kameez inapendwa sana nchini Pakistan. Mnamo 1973, ikawa mavazi ya kitaifa ya Pakistan na huvaliwa kwa bidii na wanaume na wanawake.

Nchini Pakistan, salwar kameez huvaliwa kwa rangi na miundo mingi.

Kila mkoa una toleo lake na mtindo wa mavazi haya ya kitaifa, pamoja na kupunguzwa kwa Sindhi, Punjabi, Balochi, Kashmiri, na Pashtun.

Tangu 1982, maafisa wa serikali wanaofanya kazi katika Sekretarieti huko Islamabad wanahitajika kuvaa salwar kameez.

Kwa miaka mingi pia imeibuka kama taarifa ya kisiasa. Hii ilifanywa haswa na Rais wa zamani wa Pakistan, Jenerali Zia-ul-Haq Bhutto, ambaye alivaa wakati wa mikutano yake ya hadhara.

Zaidi ya mfano wa mila, pia ni mfano wa utaifa nchini Pakistan.

Tangu mchezaji wa zamani wa kriketi, Imran Khan alikua Waziri Mkuu wa Pakistan amekuwa akionekana amevaa salwar kameez.

Magazeti uchapishaji walionyesha:

"Mwanamume aliyewahi kushawishi ulimwengu na jezi za samawati, tucks na miwani ya miwani sasa amechukua kidini kwa" shalwar-kameez "nyeupe nyeupe."

Yeye huonekana kila wakati katika mavazi ya kitamaduni, hata anapokwenda nje ya nchi kwa ziara. Alikuwa amevaa salwar kameez ya rangi ya bluu-bluu wakati wa ziara yake Ikulu mnamo 2019.

India

India

Ingawa mavazi ya kitaifa ya India ni saree, salwar kameez imekuwa chakula kikuu katika mtindo wa India.

Hasa huko Punjab, ambayo majirani wa Pakistan Kaskazini mwa India. Wanawake wengi wa Kipunjabi wanaonekana kuvaa mavazi haya tofauti na saree, ambayo huvaliwa zaidi katikati ya kusini mwa India.

Mavazi haya pia yalisafirishwa kwenda Uingereza wakati familia za wahamiaji wanaume wa Kipunjabi walikuja England miaka ya 50 na 60

Salwar kameez polepole imekuwa maarufu kati ya wanawake wengi nchini India na pia kaskazini, haswa filamu na runinga inayostahili kutangaza mavazi hayo.

Hasa, umaarufu wa mitindo ya Sauti umeongeza kuenea kwa salwar kameez.

Kupitia wakati, sinema za smash-hit kama Dil Toh Pagal Hai (1997), Veer Zaara (2004), Jab Tulikutana (2007) wameongeza salwar kameez.

Kukuza mavazi ya jadi katika rangi ya umeme, miundo yenye kupendeza na kupunguzwa kwa anasa huacha watazamaji wakitamani kuonekana kama nyota za Sauti.

Kwa kuongezea, tofauti na sari, ambayo inahitaji mazoezi na utulivu, salwar kameez ni muhimu zaidi kwa maisha ya siku hizi.

Hii ni moja ya sababu kuu kwa nini wanawake nchini India huchagua uratibu huu, haswa kwani ni vizuri zaidi katika joto la India.

Salwar kameez ni maarufu sana kati ya wanawake wachanga wa Kihindi.

Katika miaka ya 1980, shule za serikali ya India zilichukua mavazi hayo kama sare yao rasmi kwa wasichana wa shule wenye umri wa miaka 12-16.

Kwa sababu ya hii, salwar kameez pia ni maarufu kati ya wanafunzi wa vyuo vikuu na vyuo vikuu nchini India. Mara nyingi kameez ya jadi huvaliwa na jeans kwa muonekano zaidi wa fusion ya kisasa.

Ushawishi wa Sauti

Monisha Kumar na Amita Walia jimbo:

"Kwa miongo kadhaa salwar kameez imekuwa lengo la wabuni wengi na imebadilishwa kulingana na mwenendo wa mitindo."

Kuna mitindo maalum ya kikanda ya salwar kameez ambayo huvaliwa na watu kutoka eneo hilo.

Walakini, haswa mitindo iliyovaliwa katika filamu za Sauti imeunda mitindo ya Asia Kusini na imekuwa na ushawishi mkubwa juu ya mabadiliko ya salwar kameez.

Waumbaji wengi wamejaribu kuiga miundo wanayoiona katika filamu maarufu ili kukidhi mahitaji ya watumiaji.

Miaka ya 1960- 1970

1960s

Ilipofika wakati huu wa mitindo ya Sauti, rangi zenye kupendeza na mbinu za ushonaji wa magharibi zilitawala skrini.

Moja ya mitindo isiyokumbukwa sana ya kipindi hiki ilifanywa maarufu na hadithi maarufu Madhubala, ambaye alicheza Anarkali katika Mughal-e-Azam (1960).

Katika moja ya pazia, alikuwa amevaa suti ya kupendeza ya Anarkali na haraka ikawa sura ya kupendeza ya Sauti.

Umaarufu wa filamu hii ulisaidia kuimarisha suti ya Anarkali kwa upana zaidi kwani uchangamfu uliwavutia wabunifu wengi.

Pia, katika kipindi hiki Sauti ilicheza jukumu kubwa katika kuidhinisha churidar kameez.

Mtindo huo ukawa wa mitindo sana katika miaka ya 60 na wabunifu wa mavazi kama Bhanu Athaiya walizidi sura hiyo.

Hasa, mwigizaji Sadhana Shivdasani katika filamu hiyo Waqt (1965) alivaa kameez nyeupe isiyo na mikono isiyo na mikono, na churidar na dupatta ya diaphan.

Huu ulikuwa mtindo wa kuvunja ardhi ambao ulionyesha ujasiri wa mwanamke aliyekombolewa ambaye alikuwa akivunja utaftaji wa jadi.

Ikawa muonekano wa kawaida wa miaka 60 inayobadilika na kukuzwa kuwa ya lazima katika WARDROBE ya kila mtindo.

1980s

Mageuzi ya Salwar Kameez - 1980s

Enzi hii iliona mwendelezo wa suti za Anarkali katika Umrao Jaan (1981), ambayo iliongozwa na sinema ya 1960 Mughal-e-Azam.

Rekha alikuwa amevaa dhahabu ya chuma ya kifahari Anarkali, dupatta wavu, na mapambo ya dhahabu ya dhahabu ya miaka ya 80 na midomo nyekundu yenye kung'aa.

Pamoja na hii, suti zilizo wazi au wakati mwingine zilizowekwa vyema za salwar kameez zikawa maarufu. Wakati mwingine walikuwa wameunganishwa na koti za kiuno kwa muonekano wa majaribio zaidi.

Hii inaweza kuonekana katika seinat Aman's classic sequin pink salwar kameez katika filamu ya 1980 Dostana.

Kurta yenye mikono mirefu iliyo na saluni ya pajama pia ilionekana mara nyingi katika sinema za sauti za 80s.

1990s

Mageuzi ya Salwar Kameez - 1990s

Miaka ya 90 ilishuhudia mabadiliko katika uchumi na kizazi kipya safi zaidi ambacho kilionekana katika filamu za Sauti na mitindo yao.

Muongo huu ulielekea kwa shemeji zaidi na ya kupendeza ya salwar kameez na dupatta nyembamba ambayo wakati mwingine ilikuwa ikivaliwa mikononi.

Mara nyingi kameez alionyesha kifua zaidi na shingo za kina V zinazoonyesha mabadiliko ya kitamaduni kuelekea ensembles zinazoonyesha zaidi.

Muonekano mdogo ulionekana maarufu sana kwenye Madhuri Dixit in Dil Toh Pagal Hai (1997).

Suti alizovaa mara nyingi zilitengenezwa kwa chiffon na zilikuwa za monochromatic, kwa rangi kama nyeupe na manjano. Muonekano huu ukawa hit papo ndani ya ulimwengu wa mitindo.

2000s

Mageuzi ya Salwar Kameez

Katika miaka ya 2000, mitindo ya Sauti ilikuwa na vibe ya kupendeza isiyo na roho. Kurta fupi zilizounganishwa na salwars za Patiala zilizoonekana zilionekana mara kwa mara kwenye skrini.

Filamu Bunty Aur Babli (2005) ilionyesha sura mpya ya mtindo wa kurta fupi ya collard na Patiala yenye rangi iliyochezewa na Rani Mukherjee.

Rani alikua ikoni kati ya wanafunzi wa vyuo vikuu na nguo yake rahisi, starehe, na maridadi.

Vivyo hivyo, mavazi ya Kareena Kapoor katika Jab Tulikutana (2007) walipendwa sana na millennia.

Alivaa kurta wazi na ya kupendeza na salala ya Patiala. Katika filamu hiyo, pia alikuwa amevaa sura ya fusion zaidi wakati alipounganisha salala ya patiala na T-shati na hakuna dupatta.

Miaka ya 2000 pia iliona kutolewa kwa filamu maarufu Kabhi Khushi Kabhie Gham (2001).

Kama ilivyotajwa hapo awali, filamu hiyo ilionesha saris ya kushangaza na salwar kameez iliyovaliwa na Kajol, lakini pia ikasambaza mitindo tofauti ya salwar kameez.

Katika wimbo 'Bole Chudiyan', Kareena Kapoor alivaa ubunifu wa mbuni Manish Malhotra. Alivaa kameez iliyokatwa ya waridi yenye rangi ya waridi na salwar iliyokatwa kwa buti.

Huu ni muonekano kamili wa salwar kameez ambao ni mkusanyiko maarufu zaidi kutoka kwa filamu.

Angalia mavazi maarufu:

video

2010 kuendelea

Mageuzi ya Salwar Kameez - 2010

Mbali na mchungaji wa salwar kameez aliyependekezwa kwenye skrini, mitindo ya sinema mpya za Sauti huwa za kisasa zaidi na zinazofanya kazi.

Mtindo huo ni pamoja na kameez fupi na salwar ya mtindo wa salwar au salaz.

Mfano bora wa hii ilikuwa mavazi ya Deepika Padukone katika filamu ya 2015 Piku. Deepika, ambaye alicheza Piku, amevaa kurta ya kisasa na palazo za urefu wa kifundo cha mguu.

Katika hatua nyingine kwenye filamu, yeye hupeana kameez yenye rangi ya monochrome na palazzo salwar yenye upepo.

Uonekano huo ulikamilishwa na jutti ya jadi (kiatu cha jadi), bindi, na miwani ya miwani iliyozidi ukubwa, ambayo iliunda sura nzuri ya kisasa ya Desi.

Mavazi ndani ya filamu hiyo imekuwa ikisifiwa mara kwa mara kama kupata haki ya kila siku ya mtindo wa kisasa wa India.

Hizi zinaonekana katika mtindo pamoja na utendaji wa filamu. Zinaonyesha wazi jinsi salwar kameez imebadilika kuwa mavazi bora kwa mwanamke wa kisasa wa Desi.

Vizuizi Vinapita

Mtindo Mrefu

Katika jamii ya magharibi, mavazi huingia na kutoka kwa mitindo haraka sana, haswa kutokana na kuongezeka kwa mitindo ya haraka. Kila mwaka kuna mwelekeo mpya moto ambao watu hukimbia kuiga.

Katika miaka ya 90 muonekano wa grunge na mashati ya flannel, suruali za jeans zilizopasuka na Doc Martens au mwonekano zaidi wa mavazi ya barabarani wa michezo ya ukubwa wa juu na wakufunzi wa chunky walikuwa maarufu.

Wakati wakati miaka ya 2000 ilipokuja hii ilibadilishwa kuwa jeans ya kiwango cha chini, mikanda iliyojaa, mavazi ya Juicy Couture na mifuko ya baguette ndogo

Meneja masoko, Khadija Rahman, katika chapa ya mavazi ya Pakistani, Generation, alizungumza na Kikosi cha Express, akifunua:

"Katika nchi nyingi, mavazi ya kitamaduni yalikufa kwa sababu hayakuweza kubadilika."

Kuendelea kudai:

“Hii haikuwa kweli kwa shalwar kameez.

"Shalwar kameez imejiona ikizoea mitindo ya ndani na ya kimataifa kwa mtindo wa asili…"

Tofauti na mitindo ya magharibi, salwar kameez amesimama kipimo cha wakati na ameibuka katika kila enzi.

Miundo ni tofauti tu ya salwar kameez ya jadi. Licha ya marekebisho, salwar kameez imevaliwa kwa karne nyingi na itaendelea kuvaliwa.

Wakati mitindo ya magharibi kama mavazi ya mavuno, suruali ya jezi na mashati yaliyozidi kawaida hubadilika kila mwaka, salwar kameez bado ni kikuu kati ya nchi za Asia Kusini.

Hii ndio inafanya iwe ishara ya kipekee ya mila na utamaduni wa Desi.

Salwar Kameez kwa kila mtu

Kumar na Walia wanaelezea:

"Vazi hilo, ambalo hapo awali lilikuwa likivaliwa tu na wanawake wa Kiislam kote bara, sasa ni maarufu kati ya wanawake wa dini zote na miaka yote."

Ndani ya jamii ya magharibi, mara chache kuna vitu vyovyote vya nguo ambavyo huvaliwa na jinsia zote za tabaka tofauti na umri.

Kuna huwa na tofauti kubwa katika kile kizazi cha wazee na vijana huvaa au kile kinachoonekana kuwa sahihi kwa umri tofauti. Walakini, hii sio kesi sawa na salwar kameez.

Salwar kameez hupita darasa la kijamii, tofauti za kijinsia, tofauti za kitamaduni na mapungufu ya kizazi.

Hii inaweza kushuhudiwa wazi katika kampeni za uuzaji za chapa ya Pakistani, Kizazi.

Ilianzishwa mnamo 1983 na duo wa mke-mume, Saad na Nosheen Rahman, Generation ni chapa ya bei rahisi kwa kila mwanamke wa Pakistani.

Maadili yao ya chapa yanawakilisha kila aina ya wanawake kwa ubunifu na ubunifu. Wakizungumza juu ya chapa yao wanaelezea:

"Hadithi ya Kizazi huanza kutoka kwa familia na inasonga mbele na dhana ya kujenga juu ya familia hii, iwe ni wateja, wafanyikazi, wanafunzi au kadhalika.

"Kila aina ya laini ni kielelezo zaidi cha nyuso zake anuwai, zinawakilisha kwa nyakati na modi tofauti. Sherehe, kawaida, kijana, demure. "

Kampeni zao za uuzaji zimekuwa na lengo la kujumuisha na kuwakilisha wote, badala ya wanawake wachache wa Pakistani.

Wamefanya juhudi thabiti kuwakilisha anuwai ya wanawake halisi katika matangazo yao.

Kizazi huonyesha miundo yao kwenye anuwai ya tani za ngozi, aina za mwili, umri na utambulisho wa kijinsia. Hii inaweza kuonekana katika kampeni yao ya 2017.

Mnamo Oktoba 2017, Kizazi kilionyesha mkusanyiko wao wa vuli / msimu wa baridi 'Mkubwa kuliko Hofu'. Kampeni hiyo ilijumuisha wanawake 20 wenye umri kati ya miaka 20 hadi 72, wakiwa wamevaa salwar kameez na kurtas zao.

Kampeni hiyo ilijumuisha Anjum Naveed mwenye umri wa miaka 54. Alipoulizwa juu ya kile aliogopa zaidi, alijibu:

"Katika umri huu, nina wasiwasi kuwa nitadumaa, nilikuwa naogopa umuhimu wa uzee ambao unaweza kuletwa nao."

Maoni haya yalichochea kampeni inayofuata ya ukusanyaji wa harusi ya Generation - 'Shehnaz ki Shadi'.

Nyota wa kampeni Anjum kama bibi arusi, ambaye anaoa kwa mara ya pili, akizungukwa na binti zake na marafiki.

Lengo la kampeni hiyo ilikuwa kuwawezesha wanawake wazee wa Pakistani kuoa na kuwa na furaha bila kuhukumiwa. Tangazo linajumuisha wanawake anuwai katika salwar kameez ya dhana tofauti.

Salwar kameez's iliwasilisha mchanganyiko wa mila na ya kisasa, na rangi zao za rangi, silhouettes za kawaida, mapambo maridadi na velvets tajiri.

Tangazo la Kizazi linaangazia jinsi salwar kameez ilivyo kwa kila mtu wa kila kizazi.

Kwa marekebisho kidogo ya kitambaa, mtindo na rangi ya salwar kameez inafaa kwa kila mtu wakati wowote na mahali popote.

Iwe ni kufanya kazi nyumbani au ofisini au kuhudhuria harusi, salwar kameez ni vazi kwa kila mtu.

Salwar Kameez katika Global Media

Mageuzi ya Salwar Kameez - Global Media

Salwar kameez ni bidhaa kuu ya mavazi katika nchi kama Pakistan, India, Bangladesh na Afghanistan. Suti hiyo pia imevaliwa kwa bidii na diaspora ya Asia Kusini kote ulimwenguni.

Ingawa huvaliwa kidini na watu wengi, umaarufu na utambuzi wa suti hiyo mara nyingi hukaa ndani ya jamii hii.

Walakini, salwar kameez amechukua vichwa vya habari vya kimataifa wakati fulani, maarufu sana na Princess Diana na Duchess wa Cambridge, Kate Middleton.

Princess Diana

Mageuzi ya Salwar Kameez - Princess Diana

Marehemu Princess Diana, anayejulikana kama "mfalme wa watu", alikuwa na uhusiano mkubwa na Pakistan na alitembelea mara kadhaa.

Alikuwa marafiki sana na Waziri Mkuu wa sasa wa Pakistan, Imran Khan na mkewe wa kwanza Jemima Khan.

Princess Diana alitembelea Pakistan mara 3 mnamo 1991, 1996, na 1997 na anakumbukwa mara nyingi kwa mtindo wake wa picha. Wakati mwingine, wakati alikuwa Pakistan, alikuwa amevaa salwar kameez ya jadi.

Princess Diana alionekana kujitahidi katika mavazi ya jadi na mavazi hayo yalibuniwa kama sura zake za kupendeza. Wakati alikuwa Pakistan, ensembles zake zilikuwa vichwa vya habari wakati huo na bado zinaendelea kufanya hivyo.

Alipokuwa maarufu wakati wa ziara ya Lahore, pamoja na Imran na Jamima Khan, alikuwa amevaa salame kameez ya kushangaza na mbuni Ritu Kumar.

Upendo wa Diana kwa salwar kameez uliangaziwa na Ritu Kumar, ambaye alichukua Instagram mnamo Aprili 2021 kukiri:

“Diana alikuwa mlezi wa duka langu huko London. Angeliita duka mwenyewe wakati anataka kutembelea.

"Yeye angetuomba tuweke sehemu ya duka bila wateja ili kumpa faragha, na angefurahi kuvinjari huko."

Diana pia alionekana amevaa kameez ya turquoise ya kung'aa na salwar ya suruali, na pia bluu nyeusi na saladi kameez.

Walakini, haikuwa tu nchini Pakistan kwamba Diana alivaa salwar kameez ya jadi. Mnamo 1996, hafla ya kutoa misaada ya saratani ilifanyika katika Hoteli ya London ya Dorchester na Imran Khan.

Alivaa peal ya kifahari na salwar kameez iliyotiwa dhahabu, ambayo ilikuwa zawadi kutoka kwa mke wa Khan, Jemima.

Macho ya salwar kameez ya kifalme yalirudishwa tena mwangaza kufuatia ziara ya Duke na duchess ya Cambridge nchini Pakistan.

Duchess wa Cambridge

Mageuzi ya Salwar Kameez

Mnamo Oktoba 2019, Duke na duchess za Cambridge walifanya ziara yao ya kwanza rasmi kwa Pakistan, kwa ombi la Ofisi ya Mambo ya nje na Jumuiya ya Madola.

Wakati akiwa safarini, sawa na mama mkwe wake marehemu, Kate Middleton walivaa mavazi ya kitamaduni ya Pakistani.

Kwenye ziara hiyo, alikuwa amevaa salame kameez ya kawaida ya bluu ambayo ilikuwa na mapambo maridadi kwenye shingo na ilionekana nzuri.

Wakati wa kutembelea Msikiti wa Badshahi, huko Lahore, alikuwa amevaa mtindo mzuri wa suruali ya kijani na dhahabu salwar kameez.

Kipande hiki kilitengenezwa kutoka kwa chiffon ya Ufaransa na kilipambwa kwa mkono na hariri ya dhahabu na watu wa kabila la Swarth.

Suti hizi mbili ziliundwa na mbuni wa Pakistani, Maheen Khan.

Hata vifaa ambavyo Kate alikuwa amevipa vilipa kodi kwa wafanyabiashara wa Pakistani. Vipuli huvaliwa na suti yake ya samawati kwa kweli hutoka kwa chapa ya bei rahisi ya Pakistani, Zeen.

Kila kitu ambacho duchess huvaa ni vichwa vya habari na wakati huu haukuwa tofauti.

Mavazi ya salwar kameez aliyoyasifu yalipongezwa sana na vyombo vya habari. Kama Watu ambaye alitangaza kama "siku nyingine, kameez mwingine mzuri wa shalwar kwa Kate Middleton!"

Siku nyingine, wakati duchess alionekana akicheza kriketi, alikuwa amevalia kremez nyeupe nyeupe na chapa wa hapa Gul Ahmed.

Suti hiyo iliingiliwa na salwar ya suruali na kameez ambayo ilikuwa imeshonwa na maua meupe maridadi.

Alipata sura hiyo akiwa na visigino vya uchi vya J. Crew, clutch ya mkoba wa Mulberry na vito vichache.

Machapisho kote ulimwenguni yalipenda mavazi ya Kate kwenye ziara hiyo na mara nyingi yalifanana na mavazi ya Diana ya salwar kameez.

Kawaida, salwar kameez anapendwa tu kati ya jamii ya Asia Kusini, hata hivyo, heshima ya Kate kwa mitindo ya jadi ya Pakistani ni nzuri kuona.

Sarah Shaffi, Mhariri wa dijiti wa Stylist ilisisitiza hii:

"Kama mtu ambaye alikua amevaa shalwar kameez - na kama mtu ambaye bado anavaa kila siku - kuona Kate akikumbatia mavazi ya Wapakistani imekuwa nzuri.

"Anaonyeshwa heshima kwa watu wa Pakistani, aliunga mkono wabunifu wa ndani, na aliweka mavazi yake mwenyewe kwa mavazi yake, akioa mtindo na dutu kwa njia bora zaidi."

Familia ya kifalme ya Uingereza iliyovaa salwar kameez inamaanisha sio tu kitu kinachopendwa na watu wa tamaduni.

Vazi la jadi limeletwa machoni pa ulimwengu kama vazi la kifahari ambalo lina karne nyingi za kitamaduni.

Utunzaji wa kitamaduni

Utunzaji wa kitamaduni

 

Katika miaka ya hivi karibuni, bidhaa zingine za ulimwengu zimepangwa kutenga salwar kameez.

Mnamo mwaka wa 2019, kampuni ya mavazi mkondoni ya Uingereza, Thrifted, ilipatwa na mshtuko wa mgawanyiko wa kitamaduni.

Waliuza kameez ya Asia Kusini kwa £ 29.99, lakini waliiuza kama "mavazi ya mavuno ya Boho". Wanamitindo walivaa kameez kama mavazi bila suruali.

Chapa hiyo ilipata machafuko mengi kwenye media ya kijamii kwa ugawaji wake wa kitamaduni. Mtumiaji wa ASOS alitoa maoni juu ya viwango viwili, akisema:

“Tunapovaa, haikubaliki. Wanapovaa, ni mtindo? ”

Wakati shopper mwingine alisema:

“Mavazi ya Mavuno ya Boho ????? Msichana una kameez mbaya bila salwar. "

Kwa sababu ya mshtuko, Thrifted aliondoa vitu kutoka kwenye wavuti hiyo na akaomba msamaha, akidai hawajui kwamba hizi zilikuwa suti za salwar kameez:

"Thrifted.com ilinunua mchanganyiko mkubwa wa nguo za zabibu / mitumba kutoka kwa muuzaji ambaye alikuwa ameziita kama 'boho'.

"Wakati huo waliorodheshwa kwenye wavuti chini ya jina hili. Ililetwa kwa timu ya huduma ya wateja kuwa sio nguo zote za mitumba ambazo zilikuwa nguo za boho. ”

Kusisitiza zaidi:

"Vitu hivi vyote viliondolewa kwenye wavuti yetu. Tunaomba radhi kwa kosa lolote lililosababishwa. ”

Mnamo Machi 2021, muuzaji wa nguo wa Uhispania Zara alikuwa akiuza "shati kubwa" na vifungo vinavyolingana kwa pauni 89.99.

Wateja wengi walichukua Twitter kutangaza kufanana kwake na salwar kameez:

Mwandishi wa habari Nabeela Zahir ilirudia viwango viwili vya chapa hizi:

"Shalwaar kameez ni mtindo isipokuwa kwa Asia (kusini)?"

Salwar kameez imebadilika sana kwa miaka, hata hivyo imekuwa ikiweka uhusiano wa karibu na mila na tamaduni.

Bidhaa za Magharibi mara nyingi "zimeunda tena" salwar kameez bila kukubali karne za mila na tamaduni nyuma yao.

Kwa bahati mbaya wameiuza kama kitu kingine na pia kwa bei ya ujinga.

Salwar Kameez Magharibi

Mageuzi ya Salwar Kameez

Huko Uingereza, watu wa Kusini mwa Asia wanaabudu salwar kameez. Kuna maeneo mengi nchini Uingereza ambayo huuza anuwai ya aina tofauti za salwar kameez kwa ladha ya kila mtu.

Maeneo kama Southall na Stratford Road huko London, Wilmslow Road huko Manchester na Soho Road huko Birmingham wamekuwa wakiuza vazi hilo la jadi kwa miongo kadhaa.

Pia, zingine za kushangaza online nguo za Asia Kusini maduka yameonekana katika miaka ya hivi karibuni.

Salwar kameez imeimarisha mahali pake nchini Uingereza, lakini wavaaji wanajisikiaje wakati wa kuivaa Magharibi?

Pakistani Pakistani, Saima *, alielezea:

“Nilipokuwa mdogo, nilikuwa na aibu sana kuvaa salwar kameez kwenye maduka au kwenye mikahawa.

"Lakini, kadri nilivyozeeka niligundua sio kitu cha kuaibika juu yake na ni njia yangu ya kurudisha utamaduni wangu wa Desi. Ninaivaa kila wakati sasa. ”

Kuvaa mavazi yako ya kitamaduni katika jamii ya magharibi sio jambo la kuaibika. Walakini, kwa bahati mbaya mara kwa mara, kwa wengine, inaweza kuwasilisha kizuizi.

Arfana * mwenye umri wa miaka 63 alitaja jinsi yeye huvaa kila siku salwar kameez, kwani ndio anahisi raha zaidi ndani.

Alikumbuka wakati alipokuwa kwenye miadi ya hospitali akiwa amevaa salwar kameez:

"Muuguzi alidhani siwezi kuelewa au kuzungumza Kiingereza, alikuwa akimwuliza binti yangu maswali na akamwuliza aingie chumbani nami kunisaidia kujibu maswali."

Kuendelea kusema:

"Nadhani hii ni kwa sababu nilikuwa nimevaa salwar kameez na sio mavazi ya magharibi."

Kuna ubaguzi unaohusishwa na nguo na kwa bahati mbaya, hupata uzoefu mara nyingi. Hasa na wanawake wakubwa wa Asia Kusini ambao huchagua kuvaa nguo zao za kitamaduni kila siku.

Umuhimu wa Salwar Kameez

Mageuzi ya Salwar Kameez - umuhimu

Mageuzi ya salwar kameez, kwa miaka mingi, inamaanisha imekuwa na nafasi maalum katika moyo wa aliyevaa, katika maisha yao yote.

Ni vazi la kitamaduni linaloshikilia utamaduni na tamaduni na kwa wengi, hii ndio sababu wanavaa.

Kiran * kutoka Uingereza alifunua:

"Ninahisi mavazi ni moja wapo ya njia kuu ambazo ninajisikia kushikamana na tamaduni ya Desi, haswa kuishi nchini Uingereza sipati kuvaa salwar kameez kila siku, lakini ninapofanya hivyo ni maalum sana.

"Nina kumbukumbu nyingi za mama yangu kuninunulia ya salwar kameez ya kupendeza wakati nilikuwa mtoto na ninapenda kufanya vivyo hivyo na watoto wangu."

Wakati Sumaira mwenye umri wa miaka 36 alielezea:

“Mimi ni Pakistani, ndio tunavaa. Kama vile nilikua nakula chakula cha Desi, nimekua nimevaa, ni sehemu ya utamaduni wangu. ”

Kwa wengi, salwar kameez ana nafasi muhimu katika maisha yao kama kisawe cha utamaduni na mila ya Pakistani.

Kwa sababu ya hii, wengi wanahisi wanahitaji kuzingatia hii wakati wa kutembelea Pakistan.

Zahra mwenye umri wa miaka 22 alimwambia DESIblitz:

"Ninapoenda Pakistan, mimi huvaa mchanganyiko wa kurtas wa Pakistani na salwar kameez, kwa sababu nahisi inafaa zaidi kitamaduni."

Maneno haya pia yalisikika na Aisha * wa miaka 30 ambaye alisema:

"Wakati wowote nikienda Pakistan, huwa napakia sana nguo za magharibi, nahisi ni ya kushangaza kuivaa Pakistan. Mimi huwa navaa tu salwar kameez. ”

Mbali na kuwa mavazi ya jadi, salwar kameez inashikilia nafasi muhimu kwa umaridadi wake, urahisi na raha.

Zahra alisema:

"Nadhani salwar kameez inapendeza zaidi kwa ujumla na pia ina aina bora ya rangi na muundo, ikilinganishwa na uvaaji wa magharibi.

"Ninaona salwar kameez ni ya kawaida kuliko mavazi mengi ya magharibi."

Salwar kameez ni mavazi ya neema sana ambayo inashughulikia mwili wa anayevaa, ikitoa sura ya kawaida ya mtindo.

Hata baada ya miaka hii yote na kuongezeka kwa mitindo ya magharibi, salwar kameez bado anapendwa na wavaaji wake. Kwa upande mmoja ni mfano wa mila na kwa upande mwingine mfano wa raha na faraja.

Vazi Linaloendelea

Sumaira alimweleza DESIblitz:

“Nadhani mitindo ya salwar kameez hubadilika kila mwaka.

"Nadhani siku hizi unaweza kutoroka na maumbo na mitindo tofauti zaidi, wakati hapo zamani ilikuwa juu ya kile kilichokuwa kwenye mwenendo na kila mtu angevaa mtindo huo."

Salwar kameez imekuwa karibu kwa karne nyingi, lakini haijawahi kushindwa kupendeza.

Imebadilika zaidi ya miaka na imekuwa ikiweza kukaa kisasa kwa kuingiza kupunguzwa na mwelekeo tofauti.

Mageuzi ya salwar kameez yanaonekana zaidi kupitia mabadiliko ya mitindo katika filamu za Sauti.

Filamu za Sauti zimeruhusu mitindo kuwa maarufu zaidi na sio tu katika mkoa waliyotokea.

Ni mavazi ambayo huvaliwa na wanaume, wanawake, wavulana, na wasichana sawa na inashikilia nafasi maalum katika maisha ya Waasia wengi Kusini.

Kwa kuongezea, umakini mkubwa kutoka kwa chapa za Uingereza na familia ya kifalme imeongeza salwar kameez kuwa mtindo maarufu.

Salwar kameez imebadilika sana kila muongo unapopita, itakuwa ya kupendeza kuona jinsi inavyoendelea katika miongo ijayo.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Nishah ni mhitimu wa Historia na anavutiwa sana na Historia na utamaduni. Yeye anafurahiya muziki, kusafiri na vitu vyote vya sauti. Kauli mbiu yake ni: "Unapohisi kukata tamaa kumbuka kwanini ulianza".

Picha uaminifu wa Anarkali Bazaar Facebook, Instagram, Generation PK, Siya Fashions na Diya Online.