Mfanyabiashara wa Kijana afungwa na kunyanyaswa kingono Mraibu wa Madawa ya Kulevya

Tineja mfanyabiashara wa dawa za kulevya alimfunga mraibu baada ya kujiongezea madeni ya dawa za kulevya. Masaibu hayo ya mwezi mzima yalijumuisha mwanamume huyo kushambuliwa kingono.

Mfanyabiashara wa Kijana aliyefungwa na kudhulumiwa kingono Mraibu wa Madawa ya Kulevya f

"Ulizidi kumdhalilisha kwa kumnyanyasa kingono."

Mohammed Iqbal, mwenye umri wa miaka 19, wa Wakefield, alifungwa jela miaka 12 baada ya kumfunga na kumdhulumu kingono mraibu wa dawa za kulevya.

Mahakama ya Leeds Crown ilisikia kwamba kati ya Aprili na Mei 2021, alimdhulumu, kumshambulia na kumdhalilisha mwanamume huyo katika gorofa yake ya Wakefield baada ya kujilimbikizia madeni ya dawa za kulevya.

Mwanaume huyo aligundulika kuwa na matatizo makubwa ya akili.

Iqbal alichukua nafasi ya mtu huyo baada ya kumuuzia dawa za kulevya.

Mwanamume huyo alikusanya madeni ambayo hangeweza kuyalipa.

Rekodi Jeremy Hill-Baker alimwambia Iqbal: “Kilichofuata ni mwenendo wako wa kudumu ambapo ulimfanyia hila na kumdhulumu vikali.”

Iqbal alimfanya mtu huyo amfukuze ili aweze kukusanya pesa.

Ikiwa mhasiriwa hafikii viwango, Iqbal angemshambulia.

Tineja mfanyabiashara wa dawa za kulevya alihifadhi kadi ya benki ya mwanamume huyo na kuitumia, akimwekea kikomo mwathiriwa na kiasi cha pesa alichopaswa kutumia.

Pia aliweka kufuli kwenye mlango wa ndani wa nyumba yake na kumzuia asiingie vyumbani.

Rekoda Hill-Baker alisema: "Ulimvamia mara kwa mara kwa idadi ya silaha, na kumsababishia michubuko mingi na kumchoma kwa sigara iliyowashwa.

“Ulizidi kumdhalilisha kwa kumdhulumu kingono. Aliishi kwa hofu ya kushambuliwa.”

Katika matukio mawili, Iqbal alimlazimisha mraibu wa dawa za kulevya kufanya tendo la ngono na kumnyanyasa kingono kwa kisafishaji cha utupu.

Pia alitishia kumpa mtoto wa mwanamume dawa hiyo ikiwa ataarifu polisi.

Mwanamume huyo alizungumza mara ya kwanza kuhusu unyanyasaji huo baada ya mfanyakazi wake wa afya ya akili kuuliza maswali kuhusu majeraha yake, lakini aliogopa sana hivi kwamba alitoa hadithi ya uwongo. Ni baada tu ya kuhamishwa kutoka kwenye gorofa yake ndipo hatimaye akavunja ukimya wake.

Iqbal alikana makosa hayo lakini alipatikana na hatia ya unyanyasaji wa kijinsia, na kusababisha mtu kujihusisha na ngono bila ridhaa, kumshikilia mtu katika utumwa au utumwa, makosa mawili ya madhara halisi ya mwili na jaribio la kushambulia kwa kupenya.

Katika taarifa ya athari ya mwathirika, mtu huyo alisema alikuwa akiota ndoto mbaya, anaogopa kutoka na anaogopa kumuona Iqbal tena.

Katika kupunguza, Paul Addison alisema: "Hakuna kitu ninachoweza kuongeza, kuwa wazi, kuhusu hili. Anaendelea kukana tuhuma hizo, kwa hiyo mikono yangu imefungwa kwa kile ninachoweza kusema.”

Rekoda Hill-Baker alisema: "Ilikuwa wazi alikuwa mtu dhaifu na aliyeogopa sana kwa kukuogopa wewe ambaye ulimnyanyasa nyumbani kwake.

"Haikuwa kosa hata moja, ilikuwa ni mwenendo, na nimefikia hitimisho kwamba wewe ni mkosaji hatari."

Iqbal alikuwa kuhukumiwa hadi miaka 10 jela, na muda wa leseni ulioongezwa wa miaka miwili.

Iqbal pia aliwekwa chini ya amri ya zuio ya urefu usiojulikana na lazima atie sahihi kwenye sajili ya wahalifu wa ngono maisha yote.

Mkaguzi wa Upelelezi Kristy Wright, wa Kitengo cha Ulinzi cha Wilaya ya Wakefield, alisema:

“Huu ulikuwa wakati mgumu kwa mwathiriwa ambaye alidhulumiwa na kuishi kwa hofu kwa zaidi ya mwezi mmoja bila kosa lake.

“Iqbal alichukua fursa ya mtu ambaye alikuwa katika mazingira magumu na kumnyima haki zake za kimsingi.

"Maafisa walipompata mwathiriwa, alikuwa amepigwa nyeusi na buluu, na aliogopa sana kuzungumza nasi kwa kuhofia madhara.

“Ningependa kumpongeza kwa ujasiri wake kwa kusema na kueleza uzoefu wake, jambo ambalo limeleta matokeo haya makubwa leo.

"Hakuna mtu anayestahili kuishi katika mazingira kama haya. Tulifanya kazi kwa bidii na mashirika washirika kumlinda mwathiriwa huyu na tuko tayari kumsaidia yeyote ambaye ni mwathirika wa aina hii ya uhalifu.

"Hii ni hatia ya kwanza ya aina hii huko Wakefield, na tunatumai hii itakuwa onyo kali kwamba tutawafuata wale waliohusika na kuwafikisha mbele ya sheria."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Una nini kwa kifungua kinywa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...