Mwalimu Sabina Nessa aliuawa kwa "Dakika 5" Kutembea kwa Baa

Katika kisa kingine cha unyanyasaji dhidi ya wanawake, mwalimu Sabina Nessa aliuawa kwa matembezi ya "dakika tano" kwenda kwa baa ili kukutana na rafiki.

Mwalimu Sabina Nessa ameuawa kwa "Dakika 5" Kutembea kwa Baa ili Kukutana na Rafiki f

"hakuwahi kufika kwenye marudio yake."

Polisi wamesema kwamba Sabina Nessa aliuawa wakati anatembea kukutana na rafiki kwenye baa. Ni janga la hivi karibuni katika janga la Uingereza la unyanyasaji dhidi ya wanawake.

Mwalimu huyo anasemekana alishambuliwa wakati akienda kwa baa ya The Depot katika Kijiji cha Kidbrooke, kusini-mashariki mwa London, kutoka nyumbani kwake Barabara ya Astell mnamo saa 8:30 jioni mnamo Septemba 17, 2021.

Mwanachama wa umma aligundua mwili wa Bi Nessa huko Cator Park asubuhi iliyofuata.

Inaaminika kuwa mtoto huyo wa miaka 28 aliuawa wakati anatembea kwenye bustani hiyo.

Polisi walianzisha uchunguzi wa mauaji na mwanamume mwenye umri wa miaka 40 alikamatwa kwa tuhuma za mauaji. Aliachiliwa chini ya uchunguzi zaidi.

Mkaguzi wa upelelezi Joe Garrity alisema:

“Safari ya Sabina ilipaswa kuchukua zaidi ya dakika tano lakini hakuwahi kufika kwa anakoenda.

"Uchunguzi wetu unafanya maendeleo mazuri na maafisa wataalamu wanabaki katika eneo la uhalifu wakifanya upekuzi na maswali mengi.

"Tunajua jamii inashtushwa na mauaji haya - kama sisi - na tunatumia kila rasilimali tunayopata kupata mtu anayehusika."

Polisi wametoa wito kwa mashahidi watarajiwa kujitokeza.

Mkesha unatarajiwa kufanyika katika kumbukumbu ya Bi Nessa mnamo Septemba 24, 2021. Imeandaliwa na kikundi cha jamii ya Kidbrooke na inasaidiwa na Rejesha Mitaa ambayo ilisema ilikuwa na hasira na ilivunjika moyo "na mauaji hayo na kuitaka serikali fanya kitu juu ya "janga la vurugu linalojitokeza mbele ya macho yetu".

Binamu wa Bi Nessa, Zubel Ahmed alisema mwalimu huyo alikuwa "roho nzuri" na aliomba msaada ili kumpata mtu anayehusika na "uhalifu mbaya".

Alisema wazazi wake "walishtuka kabisa" na "hawafariji bado, inaeleweka hivyo, kusikia juu ya binti yao kuchukuliwa na mtu mwoga".

Akielezea binamu yake, Bwana Ahmed alisema:

“Amekuwa akifundisha kwa miaka miwili. Anapenda kufundisha, anapenda watoto, ana paka kadhaa nyumbani. Alikuwa roho nzuri tu. ”

Bi Nessa alifundisha katika shule ya Msingi ya Rushey Green.

Polisi walisema uchunguzi wa baada ya mauti haukuwa wa kweli.

Kujibu kifo hicho, kikundi cha jamii kimekuwa kikikabidhi karatasi za habari zikiwashauri wanawake jinsi ya kukaa salama usiku.

Inapendekeza wanawake kushikamana na maeneo yenye shughuli nyingi na taa nzuri.

Timu ya Spar Spaces ya Royal Greenwich imekuwa ikisambaza kengele za kibinafsi kwa wanawake.

Jimbo hilo limetoa kengele zaidi ya 200 kwa wanawake na wakaazi walio katika mazingira magumu kwa siku mbili zilizopita, haswa katika eneo la Kidbrooke.

Karatasi hiyo pia inaonyesha kwamba watembea kwa miguu wanapaswa kukabiliwa na trafiki inayokuja na kuficha vito vyao.

Kifo cha Sabina Nessa kimekuja wakati wa janga la unyanyasaji dhidi ya wanawake nchini Uingereza.

Kwa mujibu wa takwimu kutoka Ofisi ya Takwimu za Kitaifa na serikali ya Uskochi, zaidi ya wanawake 200 waliuawa kati ya Machi 2019 na 2020 nchini Uingereza.

Licha ya msiba huo, tukio hilo halijapata uangalifu sawa wa media ikilinganishwa na kesi kama hizo kama Sarah Everard, ambaye alipotea baada ya kutoka nyumbani kwa rafiki yake.

Mwili wake ulipatikana zaidi ya maili 50 kutoka mahali alipoonekana mara ya mwisho.

Hii imesababisha watumiaji wa mitandao ya kijamii kutoa wito wa kuzingatiwa zaidi kwa kesi ya Bi Nessa.

Mtandao mmoja alikuwa ameonyesha kuwa katika gazeti moja, kifo cha Bi Nessa kilikuwa kwenye ukurasa wa 25, akitaja ukosefu wa umakini wa media "aibu".

Mtu mwingine aliandika: "Jina lake lilikuwa #SabinaNessa.

“Mwanadada mwenye kipaji, akiwa na maisha yake yote mbele yake, kama #SarahEverard. Tafadhali zingatieni vivyo hivyo. ”

Wa tatu akasema:

"Inashangaza sana kwamba mauaji ya Sabina Nessa hayatawali habari."

"Ndio, kumekuwa na kukamatwa, na kwa hivyo kuna vizuizi muhimu vya kuripoti, lakini mazungumzo juu ya unyanyasaji dhidi ya wanawake, na hadithi juu ya maisha yake zinakosekana kwa kusikitisha."

Wengine walidai kuwa ukosefu wa umakini wa media ikilinganishwa na kesi zingine zinazofanana ni kwa sababu ya ukweli kwamba Sabina Nessa alikuwa mtu wa rangi.

Watumiaji wa Instagram pia walianza kutuma habari kuhusu kesi hiyo kwa Hadithi zao.

Jambo hilo hivi karibuni lilivutia mjadala zaidi na hashtag #SabinaNessa ilianza kutrend.

Kufuatia haya, Meya Sadiq Khan alijitokeza Good Morning Uingereza na akataka misogyny kuwa uhalifu wa chuki.

Bwana Khan alisema: "Kati ya Siku ya Wanawake ya mwaka jana na Siku ya Wanawake ya mwaka huu, wanawake 180 waliuawa mikononi mwa wanaume kote nchini.

"Tunayo janga linapokuja suala la unyanyasaji dhidi ya wanawake na wasichana tunahitaji mfumo mzima.

“Tunahitaji kuhakikisha katika umri mdogo wavulana wanafundishwa kuheshimu wasichana wanafundishwa juu ya uhusiano mzuri.

“Wasichana katika umri mdogo wanabadilisha jinsi wanavyovaa wanapokwenda shule kwa sababu ya jinsi wanavyotendewa na wavulana.

"Nadhani tunahitaji kufanya ujinga kuwa uhalifu wa chuki. Nadhani unyanyasaji katika nafasi ya umma dhidi ya wanawake inapaswa kuwa kosa la jinai.

"Nadhani tunahitaji kutoa suala hili kwa uzito sawa na tunatoa maswala mengine."

Wakati umakini zaidi sasa unalipwa kwa kesi hiyo, ukweli kwamba ilichukua karibu wiki nzima baada ya kifo chake inamaanisha kuwa zaidi inahitaji kufanywa linapokuja suala la kuwajali wanawake wote.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."