Tan Dhesi anafafanua ubaguzi anaokabiliwa nao akiwa amevaa Turban

Katika mahojiano, mbunge wa Labour Tan Dhesi amezungumza juu ya ubaguzi wa rangi ambao alikumbana nao kama Sikh. Alikuwa mbunge wa kwanza wa Uingereza kuvaa kilemba.

Tan Dhesi anafafanua ubaguzi anaokabiliwa nao amevaa Turban f

"hiyo ni bahati mbaya uzoefu kwa wengi."

Mbunge wa Kazi Tan Dhesi amezungumza juu ya ubaguzi wa rangi ambao anakabiliwa na kuvaa kilemba katika mahojiano.

Alikuwa mbunge wa kwanza kuvaa kifuniko nchini, akiwakilisha Slough tangu 2017.

Mwanasiasa huyo wa Kazi, ambaye wazazi wake ni kutoka India, alielezea juu ya changamoto alizokumbana nazo kama Sikh katika maisha yake yote katika mahojiano na Mbunge wa zamani wa Kazi na mwenyeji wa GB News Gloria De Piero Jumatatu, Septemba 20, 2021.

Tan Dhesi alikumbuka: "Nilipokua, mtu - mmoja wa wale wanaoitwa wenzangu - alidhani itakuwa jambo la kuchekesha kujaribu kuvua kilemba changu.

"Nilikuwa nikilia machozi na kujaribu kukubali jambo hilo nilipokuwa mtoto, na hiyo ni bahati mbaya uzoefu kwa wengi."

Bwana Dhesi pia alionyesha jinsi ubaguzi wa rangi dhidi ya watu wa rangi ulivyoongezeka kufuatia mashambulio ya 9/11.

Aliendelea: "Baada ya shambulio la 9/11 - kiwango cha ubaguzi kwa watu, haswa na vilemba kama mimi, au na ndevu, iliongezeka sana.

"Nchini Merika - rafiki yetu wa karibu na washirika - huko, Sikhs walipigwa risasi na kufa, kwa sababu tu walikuwa na kilemba na ndevu.

"Watu walitoa matamshi ya Uislamu, wakiwaita Wataliban, na kisha zaidi ya mtu mmoja waliuawa kwa kupigwa risasi, kwa sababu ya chuki hiyo - ambayo kwa bahati mbaya imeingizwa kwa watu wengi sio Amerika ya Kaskazini tu bali Ulaya pia."

Mbunge huyo alibaini athari ambazo vikundi vya kigaidi nchini Afghanistan vilikuwa na dini za wachache huko pia. Alisema:

"Usifikirie kwamba wachache kama Sikhs au Wahindu wanawaona Taliban kama mashujaa wa aina fulani.

"Wamekabiliwa na mateso na ubaguzi kutoka kwa wale wenye msimamo mkali wa kidini."

Bwana Dhesi pia alielezea wakati ambapo mtu aliyevaa kilemba nje ya Baraza la huru alinyanyaswa kikabila.

"Alipokuwa amepanga foleni nje ya Bunge, mtu aliyejazwa na chuki nyingi alimpa maneno ya kumdharau, maneno ya Uisilamu yakamwambia," rudi nchini kwako.

“Yeye pia, kwa bahati mbaya, pia alijaribu kuvua kilemba chake.

"Je! Picha hiyo itaifanya nchi yetu ikirudi India?"

"Na kwa bahati mbaya, ilifanya habari ndani ya media ya Sikh - kwamba hii ilikuwa imetokea nje ya Baraza la Wakuu, ambalo watu wanaiheshimu sana na zaidi - wakifikiri kama mama wa mabunge yote."

The mwanasiasa alisema ilikuwa ni bahati kuwa Sikh aliyevaa kilemba cha kwanza katika Bunge la Briteni na Ulaya lakini ilikuja na jukumu kubwa la kuwakilisha jamii.

Aliongeza: "Ikiwa nitasema jambo lisilo sahihi, halitazingatia tu mimi, litamwangalia mtu yeyote ambaye amevaa kilemba, watoto wowote wadogo ambao wanakabiliwa na uonevu.

"Ninataka waangalie na kusema" ikiwa anaweza, kwa nini mimi siwezi? "

Sikhs hufanya karibu asilimia moja ya idadi ya watu wa Uingereza na wengi huvaa vilemba kama nakala ya imani na ikiwa watafuata Ks tano za Sikhism, kufunika nywele zao ndefu, ambazo hazijakatwa au 'kesh'.

Naina ni mwandishi wa habari anayevutiwa na habari za Scotland za Asia. Anapenda kusoma, karate na sinema huru. Kauli mbiu yake ni "Ishi kama wengine hawafanyi ili uweze kuishi kama wengine hawatakuwa."