Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

DESIblitz anazungumza peke na Chuo cha Theatre cha Punjabi juu ya upanuzi wa Sauti, kiburi cha Kipunjabi na umuhimu wa historia.

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

"Kila mtu amekaribishwa kuwa sehemu ya burudani."

Punjabi Theatre Academy ni shirika la kisanii ambalo linakuza utamaduni wa Kipunjabi kwa kizazi kijacho cha waigizaji na waigizaji chipukizi.

Mwanzilishi, Tajinder Sindra (Bwana TP Singh), amekuwa akibadilisha chuo hicho kwa miaka 30 iliyopita ambayo inazingatia mizizi na urithi wa tamaduni ya Kipunjabi.

Kama mwandishi aliyeidhinishwa, muigizaji na mkurugenzi, orodha ya uzoefu ya Tajinder ni ya kushangaza sana.

Baada ya kuigiza na kuongozwa katika filamu za Sauti kama London 2 Amritsar na London De Heer, Tajinder amejiimarisha ndani ya tasnia.

Sasa, uzoefu huu mwingi umetumika ndani ya chuo hicho, kwa kuwapa washiriki mafunzo ya kipekee katika uigizaji, kucheza, kuandika na kuelekeza.

Kwa kuzingatia mazoezi na njia maalum, chuo kikuu kimefunua washiriki kwa safu ya wataalamu wenye ujuzi.

Kwa kufurahisha, chuo kikuu sasa kinapanuka kuwa Sauti kwa kufungua ukumbi wa michezo wa kuigiza wa Punjabi na Filamu.

Lango hili la fursa litatoa semina za kipekee na mitandao kwa wasanii wachanga wanaotafuta taaluma ya Sauti.

Sio tu hii itaongeza sifa ya sanaa kati ya jamii ya Asia Kusini, lakini pia itafunua talanta iliyofichwa ndani ya Waasia wa Uingereza.

DESIblitz alizungumza peke na Chuo cha Theatre cha Punjabi juu ya kazi ya Tajinder na mipango ya siku zijazo.

Ni nini kilichokuongoza kuunda Chuo cha Theatre cha Punjabi?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Wakati Bwana TP Singh alipofika Uingereza mnamo 1985 aligundua kitu pekee katika jamii ya Wapunjabi kilichotengenezwa kwa burudani ni Bhangra beats na vikundi vya kuimba vilivyolenga vijana.

Walakini, hakuna kitu kilichopatikana kwa wazee ambao walikuwa wamehama kutoka Punjab kupata pesa nchini Uingereza.

Kwa bahati mbaya, hawakupata nafasi ya kurudi nyumbani kwa hivyo alitumia fursa hiyo na kuanzisha kikundi cha ukumbi wa michezo kwa kushirikiana na Channi Singh inayoitwa kikundi cha Alaap.

Uzalishaji wake wa kwanza kama mkurugenzi na kama kiongozi mkuu alikuwa kwenye mchezo ulioitwa Kupatwa kwa Jua (Suraj Dah Grahain) mnamo 1986 katika ukumbi wa michezo wa Paul Robeson, Hounslow, London.

Je! Chuo hicho ni tofauti na wengine?

Tofauti na mashirika mengine, Punjabi Theatre Academy ndio jukwaa pekee huko London ambalo linaunganisha jamii ya Asia Kusini na mizizi yake kupitia aina anuwai za sanaa kama vile densi na uigizaji wa ukumbi wa michezo.

Chuo kinaruhusu vijana kushiriki maoni yao ya ubunifu katika semina ambazo husababisha uzalishaji wa ukumbi wa michezo au filamu.

Tunatoa mafunzo na fursa za kukua.

Kwa kuongezea hii, tumefanya kazi na watu wengi wenye hadhi kama vile Wabunge na Waganga ambao wameidhinisha kazi tuliyofanya hapo zamani kama mashindano ya ushairi na michezo ya kihistoria.

Kwa kuongezea, tunawapatia wasanii nafasi ya kushiriki katika Sauti kujua jinsi inavyoweza kuwa ngumu kufanikiwa katika tasnia ya ng'ambo.

Lengo la chuo hicho ni kupata familia zinazohusika katika shughuli zinazofaa za urithi.

Ikiwa hii ni pamoja na vijana au wazee, kila mtu anakaribishwa kuwa sehemu ya burudani.

Je! Chuo hicho kinatarajia kufikia nini na washiriki wake?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Kwa kila mshiriki, tutakuwa na lengo la kujenga ujasiri wao na kuwahimiza wafuate shauku yao.

Kukuza ujuzi wao ni muhimu sana kwa tasnia ya ushindani.

Kwa hivyo, wataweza kuhudhuria warsha na vikao vya mafunzo kuwa bora katika ufundi wao ikiwa ni kucheza, kuimba, kuigiza au kuandika.

Wanaweza pia kujenga msingi wa mitandao ya muda mrefu kwa tasnia na kupata fursa sahihi za filamu na ukumbi wa michezo kote Sauti na sinema nchini Uingereza.

Je! Chuo hicho kimekuzaje watendaji?

Chuo hicho kimepiga rika tofauti kwa michezo anuwai ya jukwaani.

Katika mchakato wa kujenga uzalishaji, semina za kaimu na mafunzo zimetolewa kukuza ustadi na uelewa wa maandishi.

Kwa kuwa maonyesho mengi ya kihistoria yameonyeshwa, imekuwa muhimu kwa wahusika kuelewa maandishi na muktadha wa maandishi.

Hiki ni kipindi muhimu cha maendeleo kwa wahusika kwani wanaweza kuhamisha ujuzi huu kwenye miradi mingine.

Kujifunza na kuelewa maandishi ni jambo la kwanza muigizaji anapaswa kujiamini; huwaandaa kwa mhusika baada ya habari kufyonzwa.

Je! Chuo cha Theatre cha Punjabi kitapanukaje kuwa Sauti?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Bwana TP Singh ambaye ni mkurugenzi mtendaji ameunda uhusiano thabiti katika miaka 30 iliyopita ya kazi yake kuvuka kwenda Bollywood.

Sasa, Chuo cha Theatre cha Punjabi kitabadilika na kuwa Jumba la Kuigiza la Punjabi na Chuo cha Filamu. Kwa hivyo, lengo litakuwa usawa wa filamu na ukumbi wa michezo.

Hii itakuwa fursa ya kutumia unganisho na mfumo wa mitandao ya Bwana TP Singh kupanua tasnia ya filamu ya Sauti.

Punjabi Theatre Academy ilizingatiwa ukumbi wa michezo lakini baada ya janga hilo, tunataka kukua na kuleta ladha mpya na upande kwa shirika.

Tunapozidi kupanuka kuwa Sauti, kutakuwa na fursa zaidi kwa wasanii wachanga wa Asia Kusini kufanya kazi katika filamu iliyotengenezwa kwa Kipunjabi na Kihindi.

Ujuzi huu wa lugha ni muhimu na tunaweza kufundisha washiriki na utoaji wao wa mazungumzo ili wawe tayari kwa ulimwengu mkubwa wa Sauti.

Je! Wanawake wa Desi wameathiri vipi Chuo cha Theatre cha Punjabi?

Ukosefu wa usawa wa kijinsia unatambuliwa na Chuo Kikuu cha Theatre cha Punjabi ndio sababu katika mchezo huo, Chupa cha Puwara Dah, unyanyasaji wa wanawake umefunikwa.

Kwa kuchukua kipengele cha uke, uzalishaji ni pamoja na mwanamke kuzungumza na mumewe mlevi baada ya kumnyanyasa.

Tunatambua jinsi wanawake wa Desi wanavyotendewa na tunatumia nguvu zetu kufanya mabadiliko.

Uzoefu wao huathiri kazi yetu; ni muhimu kuwa na sauti juu ya unyanyasaji na usawa dhidi ya wanawake.

Sauti ya wanawake inazingatiwa katika chuo hicho. Wafanyikazi na wajitolea katika Chuo cha Theatre cha Punjabi ni watu wanaotambulisha wanawake.

Je! Chuo cha Theatre cha Punjabi kitazingatia Hollywood?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Hollywood ni tasnia ambayo haina uwakilishi kwa wasanii wa Asia Kusini kwa nini ni tasnia ambayo itazingatiwa kufanya kazi nayo.

Mafunzo ambayo hutolewa kwa uigizaji yanaweza kutumika katika Hollywood pia, ujuzi sio mdogo, unaweza kuhamishwa.

Kipengele muhimu cha kuwa mwigizaji ni ujasiri, ambao hutumiwa katika sinema na filamu ulimwenguni kote.

Baada ya washiriki kumaliza vikao vyao vya mafunzo, wanaweza kutumia maarifa yao kwa tasnia wanayochagua.

Kwa nini una mwelekeo wa kihistoria katika maigizo yako?

Watu ambao walizaliwa na kukulia nchini Uingereza na kusoma nchini hawafundishwi hafla za kihistoria ambazo zilifanyika India au kuhusiana na mizizi yao ya Asia Kusini.

Lengo letu kuu ni kwenye historia ya Punjab ambayo inaweza kujifunza tu kupitia wazee.

Walakini, tumefanya majaribio ya kufanikiwa kuibadilisha kupitia sanaa. Kwa mfano, tuna uzalishaji wa ukumbi wa michezo uliowekwa kwa Maharaja Ranjit Singh, Guru Nanak Dev Ji na Bhagat Singh.

Ni takwimu muhimu sana kwa historia ya India ambayo tunajivunia kufundisha, haswa wakati shule za England hazizingatii kuelimisha takwimu hizi muhimu za kihistoria.

Ni muhimu sana kuwa na mtazamo wa kihistoria kwa chuo hicho kwani ni njia ya kuelimisha sana lakini yenye kuburudisha kufundisha vijana juu ya asili yao.

Hii ni sehemu ya historia muhimu ambayo ni sehemu kubwa ya watu tulio leo kwa hivyo ni muhimu kuhakikisha kuwa historia haijasahaulika.

Je! Filamu inatoa nini kwamba sinema hazifanyi?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Filamu hutoa ujumuishaji, inapatikana kwa watu ulimwenguni kote wakati ukumbi wa michezo una mapungufu kwa watazamaji wake.

Kuangalia filamu kunamaanisha kuwa unaweza kuzitazama kila wakati unapotamani na unayo fursa ya kusitisha, kurudisha nyuma na kuharakisha mbele.

Kwa upande wa maonyesho, filamu zinapigwa katika muafaka na mfuatano anuwai.

Mchakato huo ni tofauti sana na ukumbi wa michezo kwani kuna chaguo la kusimama na kuanza tena. Walakini, katika ukumbi wa michezo mara tu kosa limefanywa ni muhimu kuendelea, kwa maneno mengine, onyesho lazima liendelee.

Utaftaji wa filamu unahitaji uvumilivu kwani kuna mengi ya kuchukua. Pia, kuna pembe nyingi zilizopigwa katika eneo moja tu, kumaanisha watazamaji hupata kuona pande tofauti.

Kwenye ukumbi wa michezo, kama hadhira, utapata tu kuona sehemu moja ya maonyesho ambayo inategemea umesimama au umekaa wapi.

Je! Uwakilishi wa Asia Kusini unawezaje kuwa bora katika filamu?

Sekta ya Hollywood haina wahusika wa kutosha kuwakilisha jamii ya Asia Kusini.

Kwa hivyo, jukwaa hili linahitajika kuchukua wasanii ambao watakaribisha wasanii walio na urithi wa Asia Kusini kisha kuhimizwa kufuata taaluma katika tasnia ya burudani.

Hollywood imekuwa haijui katika kuonyesha wahusika wa Kiasia kwa njia ya ubaguzi. Kwa mfano geeks za sayansi, nerds za kompyuta, "tech guy", na wale walio na wazazi wenye nguvu.

Eneo ambalo linahitaji kuboreshwa linaonyesha kila siku Waasia Kusini ambao wanapenda sanaa, ambao wanapenda michezo na wale ambao hawapendi elimu.

Sio Waasia wote Kusini ni wasomi kwa maana ya elimu. Uonyesho wa utu wa mhusika wa Asia Kusini katika filamu haupo.

Wasanii zaidi wa Asia Kusini wanahitajika katika Hollywood na wanahitaji kutiliwa mkazo ili tasnia iweze kuaminika zaidi.

Je! Umekabili shida gani kama mwandishi na mwigizaji wa Desi?

Tajinder Sindra azungumza na Chuo cha Theatre cha Punjabi UK na Filamu

Katika miaka 30 iliyopita ya uzoefu wa Bwana TP Singh kama mwandishi na muigizaji, kulikuwa na shida kadhaa ambazo alihisi alikabiliwa nazo kwani hakuchukua ukumbi wa michezo wa Magharibi.

Shauku na ustadi wake wa ubunifu umekuwa ukifanya kazi kila siku katika lugha ya Kipunjabi, maadili ya utamaduni wa Kipunjabi, mizizi ya kihistoria, na anachangia kalamu yake kutoa mradi wa kihistoria wa Sikh.

Anajisikia fahari kuwa anaishi katika mazingira ya ukumbi wa michezo wa Kipunjabi huko Great Britain na watazamaji wamependa talanta yake na kutambua kazi yake.

Kwa upande mwingine, waandishi wengi wa Briteni, watendaji na wakurugenzi wamesahau mizizi yao na wana maono tu na malengo kwa jamii ya vijana.

Hadhira ya wazee imetengwa na kuachwa peke yake kwa sababu ya hali hizi zilizoundwa, na kuwaongoza kuishi maisha yao yote wakikaa nyumbani na kutazama Runinga peke yao.

Kama mkurugenzi wa lugha ya Kipunjabi, mwandishi, na muigizaji; kivitendo, hakuhisi ugumu wowote kwa talanta zake katika kutengeneza utengenezaji wa Kipunjabi ulioandikwa na kuongozwa na yeye mwenyewe.

Moja ya uzalishaji, Bebe Vilayat Wich (Mama mkwe huko London) alijulikana sana miongoni mwa jamii ya Wapunjabi na alionyesha maonyesho 25 kote Uingereza mnamo 1995-96.

Huko Southall, Sanjeev Baskar na Sandeep Sharma kutoka West End waliona utengenezaji wake na walijitolea kufanya ubia kama huu hivi karibuni.

Walakini, alikosa nafasi hii ambayo anajuta sana kwani ilikuwa fursa ya dhahabu.

Je! Unaweza kusema nini kwa waigizaji / waigizaji chipukizi wa Asia Kusini?

Punjabi Theatre Academy inapendekeza sana kwamba waigizaji wapya na wanaokuja wa Asia Kusini wana ujasiri katika ufundi wao na wanaendelea kufuata taaluma zao.

Jambo muhimu zaidi, sio kuchelewa sana kuchukua ustadi mpya au hobby ambayo itaongeza kazi yako katika tasnia hii.

Kwa mfano, kucheza, ambayo inaweza kujifunza wakati wowote na vile vile kuandika.

Kwa kuongezea, hata ikiwa ujasiri haupo bado usikate tamaa. Kujiamini kunachukua muda na uvumilivu.

Punjabi Theatre Academy ni jukwaa kubwa la kuanza tunapotoa shughuli za kujenga ujasiri na semina ambazo zitaongeza kujithamini na kukuza ujuzi.

Na mitindo ya mafunzo ya kuvutia na wataalamu waliohamasishwa, chuo hicho kimeunda mazingira kama ya familia.

Umoja huu na mshikamano ndani ya shirika ni kichocheo ambacho Tajinder anaamini kitaleta mafanikio.

Uamuzi wa Tajinder kufundisha kizazi kipya juu ya utamaduni wa Kipunjabi kupitia ukumbi wa michezo na filamu ni ubunifu na inatia moyo.

Sio tu kwamba hii inasaidia wasanii wachanga kuboresha ustadi wao, lakini pia huwapa lundo la maarifa ambalo hawawezi kupata.

Hii ni muhimu na ya kushangaza, kwa kuzingatia chuo hicho kinashughulikia mada kama unyanyasaji wa watoto, matumizi mabaya ya pombe na unyanyasaji wa wanawake katika jamii.

Kama Chuo cha Theatre cha Punjabi kinapanuka, itaruhusu jukwaa kubwa kwa wabunifu wa Asia Kusini kufuata kazi zao za kaimu.

Pamoja na vikao vya bure vya kuonja na warsha zinazohusika, Chuo cha Theatre cha Punjabi kinajiandaa kuchukua tasnia hiyo.

Endelea kusasishwa juu ya miradi ya sasa ya chuo hicho na shughuli zijazo hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Tajinder Sindra.