Sunita Pind huzungumza Ushairi na Uwakilishi wa BAME

Mshairi Sunita Thind azungumza peke na DESIblitz juu ya kitabu chake cha mashairi, 'The Barging Buddhi na Mashairi Mingine', mapambano ya kibinafsi na zaidi.

Sunita Pind azungumza Ushairi na Uwakilishi wa BAME f

"Ni muhimu sana kuona anuwai ya mwanamke mwenye akili kali"

Mshairi wa Briteni aliyechapishwa, Sunita Thind aliibuka na kitabu chake cha mashairi kitamaduni, 'The Barging Buddhi na Mashairi Mingine' (2020).

Iliyochapishwa na Black Pear Press, 'The Barging Buddhi na Mashairi Mingine' inategemea maoni ya wanawake wa Asia Kusini ambao wanaishi kati ya tamaduni mbili - Briteni na Asia.

Mkusanyiko pia unajumuisha mashairi kulingana na saratani. Kwa kweli, Sunita Thind amepambana na Saratani ya Ovarian ambayo ikawa kumbukumbu ya mashairi yake.

Pamoja na mshairi na msanii wa utendaji wa mashairi, Sunita Thind alikuwa Mwalimu wa Sekondari Kiingereza, Historia na Shule ya Msingi, mwezeshaji wa semina na ni wakili wa Saratani ya Ovarian.

Kupitia mashairi yake, Sunita Thind inakusudia kutumia fomu hii ya sanaa kama njia ya kutoa maswala muhimu ambayo mwanamke anapaswa kushughulika nayo. Hizi ni pamoja na afya ya akili, usawa, ukosefu wa haki wa kitamaduni na kijamii, ubaguzi wa rangi na pia mafanikio.

DESIblitz alizungumza peke na Sunita Thind juu ya mapenzi yake kwa mashairi, 'The Barging Buddhi na Mashairi Mingine', safari yake ya Saratani ya Ovarian na zaidi.

Ni nini kilichokuvuta kwenye mashairi?

Njia ambayo ningeweza kujielezea kwa ubunifu na kuwa wa kufikiria na huru kama nilivyotaka, napenda kuandika wazi na kwa fomu ya bure na kusimulia hadithi kupitia mashairi na sio kuzuiliwa.

Je! Maoni yamekuwaje kwa maonyesho yako ya mashairi na mashairi?

Watu wamekuwa wakipendeza sana na wanapongeza juu ya mashairi yangu kwa kuiita ya kushangaza, ya kuvutia na ya kufikiria.

Ninapata ujasiri kama mshairi wa utendaji na nimekuwa na maoni mazuri kwani siku zote nimekuwa na ujasiri kabisa kuzungumza hadharani au mbele ya madarasa ya watoto kama vile nilikuwa mwalimu wa shule.

Sunita Pind azungumza Ushairi na BAME Uwakilishi- kifuniko

Kwa nini unafikiri ni muhimu kwa uwakilishi wa BAME katika mashairi na vyombo vya habari?

Watu wa asili ya Kusini mwa Asia na BAME hawajawakilishwa sana kwenye media, inazidi kuwa bora lakini inahitaji kufanywa zaidi.

Sisi sio tu mtindo wa mitindo au ya pili katika "kitu cha kawaida" sio vitu vya kutunzwa, kutumiwa kama mapambo au vifaa vya kutiliwa mbali au kuelekezwa.

Tunazo sauti, mawazo, maoni, maoni na hisia ambazo zinaweza kuelezewa katika ushairi mzuri na nathari. Sekta ya uchapishaji inahitaji kufanya vizuri zaidi na kuwapa watu wengi wa rangi sauti.

Tuna urithi, utamaduni na historia tajiri ambayo tunapaswa kujivunia na ambayo inapaswa kuandikwa vizuri na kutangazwa.

Akizungumzia kuhusu shairi gani ni la kibinafsi kwake, Sunita Thind alifunua:

'Buddhi ya Kuziba' kama ilivyoongozwa na mmoja wa babu na nyanya yangu ambaye ni mzee wa kuhimiza wa India, mwenye nguvu, mzuri na mzuri.

Je! Unaweza kuelezea jinsi ulivyoandika / msukumo nyuma ya shairi, 'Binti za Dusky'?

Mimi ni mgonjwa sana wa ukoloni sio tu katika tamaduni zingine lakini pia jamii za Asia Kusini ambao wanafikiria kuwa nyeupe ni nguvu, kuwa mzuri inamaanisha kuwa inakupa upendeleo zaidi na uzuri wakati haifanyi hivyo.

Kwa nini watu wanajaribu kuangalia Caucasian wakati wanapaswa kujivunia ngozi yao na asili na sio kuadhibu na kuwa na chuki kwa watu ambao ni weusi au wa rangi tofauti.

"Tunapaswa kusherehekea ngozi yetu bila kujali ni nini."

'Bollywood Blaze' inazingatia athari za tasnia ya Sauti. Je! Mabadiliko ni muhimu sana katika uwanja huo?

Ni muhimu sana kuona anuwai ya wanawake wenye akili walio na sura tofauti, sauti ya ngozi na umbo la mwili kuonyesha kwamba sio sisi wote tunahitaji kuwa saizi kamili saizi, mifano ya macho yenye rangi ya kijani yenye maziwa.

Ngozi weupe, aibu ya mwili, ukoloni nk vyote ni sumu na ni aibu.

'Kutii Doli' inalenga nguvu ya kiume yenye sumu. Je! Hii ilikuwa jambo ulilopata wewe binafsi?

Ndio, kwa bahati mbaya katika maisha yangu yote na tamaduni niliambiwa wewe ni msichana, wewe ndiye mpishi na msafi wakati wavulana wanaenda kucheza.

Wakati nilihoji majukumu ya kijinsia niliambiwa ndivyo ilivyokuwa. Sio sawa, haiwakilishi usawa, wanaume na wanawake wanapaswa kuwa sawa katika nyanja zote za maisha.

Kwa mtu ambaye bado hajasoma kazi yako, anaweza kutarajia nini?

Unaweza kutarajia kusoma mashairi anuwai kutoka kwa maoni ya wanawake wa Asia Kusini wakipita tamaduni mbili za Briteni na Kipunjabi na pia kuabiri Saratani ya Ovarian na masomo mengine.

Sunita Pind azungumza Ushairi na Uwakilishi wa BAME- cover2

Je! Covid-19 imeathirije kazi yako?

Nimelazimika kutoa vitabu viwili wakati wa Covid wakati nilikuwa na chemo, upasuaji na Covid mwenyewe.

Imekuwa ngumu sana lakini pia inakomboa sana kwani imenipa mwelekeo mbali na saratani.

Mimi ni zaidi ya saratani yangu. Mimi pia nina mkusanyiko wa pili wa kushangaza wa mashairi yanayotoka na Vitabu Vya Vichorwa Pori vinavyoitwa 'Msichana wa Nazi' (2020) inapatikana hapa kuanzia Novemba 2, 2020.

Ilikuwaje kuwa katika Vyombo vya Habari vya Kitaifa?

Ilikuwa ya kushangaza kuwa na umakini wa aina hiyo kutoka kwa waandishi wa habari wa kitaifa na kupata umakini huo ulikuwa mzuri na wa kushangaza.

Nilijua pia nilikuwa nikisambaza ujumbe muhimu juu ya mwamko wa Saratani ya Ovari na ni sauti ngapi za BAME / Sauti za Asia Kusini hazisikilizwi kwenye media juu ya Saratani vya kutosha.

"Hatujawakilishwa sawa au jinsi tunavyopaswa kuwa."

Je! Unaweza kuelezea safari yako ya Saratani ya Ovari?

Kama msichana mchanga mwenye rangi na asili ya Waingereza wa Briteni aliyegunduliwa na Saratani ya Ovarian akiwa na umri wa miaka 33 tu ambayo ni nadra sana na haisikiki sana.

Nilikuwa na lita 11 za majimaji kutoka kwenye kifua na tumbo, na madaktari wakidhani ni Ascites. Kwa bahati mbaya, kulikuwa na cyst ya 9cm kwenye ovari yangu ambayo ilikuwa imepasuka.

Ilibidi niondolewe ovari yangu ya kushoto, cyst na kiambatisho changu. Sikuweza kuwa na mayai yangu kugandishwa kabla ya chemotherapy, cystectomies mbili, matibabu ya uzazi na mayai manane waliohifadhiwa na karibu miaka michache baadaye nilifikiri nilikuwa huru.

Baada ya skani zisizo na mwisho, vipimo vya damu, eksirei, miadi na ziara za hospitalini nilionekana ninaendelea vizuri. Maisha yangu yalisimama kabisa wakati baada ya cystectomy yangu ya pili mnamo Februari 2020 kwamba Saratani ya Ovari ilikuwa nyuma.

Nilishinikizwa kufikiria kwamba chaguo langu bora ni upasuaji wa uzazi lakini nilipigana kuweka tumbo langu ambalo kwa bahati nzuri lilikuwa na afya.

Baada ya kuondoa limfu iliyowaka, kipande cha mafuta na ovari yangu ya saratani ilibidi nisubiri matokeo ya nodi ya limfu.

Hii ilikuwa nzuri, sasa kuwa menopausal saa 37, siwezi kupata Tiba ya Kubadilisha Homoni, ninapitia chemotherapy tena ambapo nitapoteza nywele zangu na nikapata Covid ambayo kwa bahati nzuri niliishi.

Nilishinikizwa na mama yangu kunyamazisha ugonjwa wangu kwani inaonekana ni aibu kutangaza hii na nitaidharau na kuiaibisha familia yangu ya Kipunjabi na mimi mwenyewe.

Kama mwanamke mwenye asili ya Asia Kusini, nimekuwa na vizuizi vingi vya kijamii, kitamaduni, kifamilia na kidini.

Pia ubaguzi wa rangi na ukosefu wa uelewa wa kitamaduni katika kushughulikia huduma za afya, hospitali, misaada na mashirika mengine. Ilibidi pia nipigane kupata ufadhili wa matibabu ya uzazi.

Mkusanyiko wa mashairi wa Sunita Thind hakika huongeza mwamko kwa wanawake wa Asia Kusini ambayo ni muhimu na ya kutafakari. 'Buddhi ya Kuziba na Mashairi Mingine' inapatikana hapa.



Ayesha ni mhitimu wa Kiingereza na jicho la kupendeza. Kuvutia kwake iko katika michezo, mitindo na uzuri. Pia, haogopi masomo yenye utata. Kauli mbiu yake ni: "hakuna siku mbili ni sawa, hiyo ndiyo inayofanya maisha yawe ya kufaa kuishi."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani katika kaya yako anayeangalia filamu nyingi za Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...