Sukshinder Shinda azungumza Muziki, Utunzi na Uimbaji

Sukshinder Shinda ni msanii na mtayarishaji wa muziki katika tasnia ya Bhangra na nyimbo nyingi za kwanza. Tunaalikwa nyumbani kwake ili tukaribie mtu aliye nyuma ya muziki.

Sukshinder Shinda

Mnamo 2003, Shinda alianza kuwa msanii mwenyewe

Sukshinder Shinda ni msanii wa Bhangra aliyefanikiwa sana na mtayarishaji wa muziki kutoka Uingereza. Ametayarisha na kuimba kwenye toni nyingi za Bhangra.

Alizaliwa kama Sukshinder Shinda Singh Bhullar, alikulia Handsworth, Birmingham, Uingereza. Familia yake ilihama kutoka Punjab, Wilaya ya Hoshiarpur, Kijiji cha Dhamai. Muziki huendesha katika familia yake. Baba yake alikuwa kaveshari mwimbaji (mwimbaji wa watu wa dhadi ambaye kawaida huimba bila ala) na kaka yake mkubwa alikuwa sehemu ya bendi ya Bhangra ya miaka ya 70-80 inayoitwa kikundi cha Nimaana.

Alienda shule huko Handsworth na akiwa kijana, alianza kujifunza tabla kwanza. Kuldip Singh Matharu alikuwa mwalimu wake wa kwanza. Baadaye, alijulishwa kwa kaka wa Kuldip, Ajit Singh Mathalashi, ambaye alikua Ustad wa Shinda. Alijifunza dhol na akaunda timu ya kucheza ya Bhangra shuleni na pia alikuwa na masomo kutoka kwa mchezaji mashuhuri wa dhol, Lall Singh Bhatti.

Dhol Beat 1 na Sukshinder Shinda na Dev Raj Jassal
Kutoka kwa washauri hawa, Shinda alipata mafunzo vizuri katika muziki wa kitamaduni na vifaa vya muziki vya Punjabi kama harmonium, tabla, dholak, dhol, dhad na daffli. Vyombo ambavyo hucheza katika tungo zake za muziki leo.

Shinda alitengeneza albamu yake ya kwanza mnamo 1989, ambayo iliitwa Kupiga Dhol 1. Hii ilikuwa albamu ya muhimu ambayo alionyesha ustadi wake wa densi akiungana na mwandishi maarufu wa Kipunjabi, mwimbaji, alogzey na mchezaji wa filimbi, (marehemu) Dev Raj Jassal.

Mpito wake kutoka kwa mchezaji wa dholak, tabla na dhol kwenda kwa mtayarishaji wa muziki ulianza na kupenda studio na jinsi mambo yalivyofanya kazi kiufundi. Anasema juu ya uzoefu wake wa studio,

“Lazima ujue kinachoendelea kitaalam kuwa kwenye mchezo huu. Kwa sababu kila kitu ni kompyuta sasa. Lakini hapo awali, kila kitu kilikuwa sawa na kilikuwa cha moja kwa moja, na ikiwa haujui kucheza ala hauwezi kufanya chochote kwenye studio.

Sukshinder Shinda amepata hadhi kama mtayarishaji wa muziki katika tasnia ya Bhangra baada ya kufanya kazi kwenye Albamu zaidi ya 200 na akitoa nyimbo nyingi kutoka 1989. Alifanya kazi kama mwanamuziki na mtayarishaji na wasanii wengi wa wasanii mashuhuri kama vile Balwinder Safri, Punjabi MC, Kikundi cha Sakhi , Kuldip Manak, AS Kang, Apna Group, Sardool Sikander, Heera Group, Meshi Ishara, Manjit Pappu, Madan Maddi, Jaspinder Narula, Harbhajan Mann, Gurdas Maan, Amrinder Gill, na Abrar-ul-Haq.

Shinda pia anajulikana kwa kuwa ametengeneza Albamu zote za msanii maarufu wa Bhangra, Jazzy B. Mnamo 1993, Shinda alitengeneza albamu ya kwanza ya Jazzy iliyoitwa Ghugian Da Jorra na kusaidia kuzindua kazi ya Jazzy B, ambaye wakati huo alikuwa mwimbaji mwenye umri wa miaka 18.

Kutengeneza nyimbo za sauti kwa filamu nyingi za Kipunjabi pia imekuwa mafanikio ya muziki kwa Shinda kama mkurugenzi wa muziki. Ametengeneza muziki wa filamu kama Shaheed Udham Singh, Dil Apna Punjabi na Munde UK De.

Sukshinder ShindaMnamo 2003, Shinda alianza kuwa msanii mwenyewe, alipoanzisha kazi yake ya peke yake. Albamu yake ya kwanza ya solo Gal Sun Ja ilitolewa mnamo 2003. Albamu hiyo ilifanikiwa sana na ikatoa nyimbo maarufu za 'Gal Sun Ja' na 'Tere Utteh Akh Ni.'

Mnamo 2005, kutolewa kwa albamu yake ya pili iliyoitwa mpira imeonekana kuwa hit kubwa kwake. Nyimbo kama 'Balle', Punjabi Clap, '' Khusian 'na' Akhiyan 'zote zilikuwa za kipekee kutoka kwenye albamu hii na zilianzisha Shinda kama msanii mwenyewe.

Albamu ya tatu ya Ushirikiano wa Shinda iliyotolewa mnamo 2006 ilijumuisha nyimbo zilizoshirikisha wasanii anuwai wa Chipunjabi wakiimba na Shinda. Nyimbo maarufu kutoka kwa albam hiyo ni pamoja na 'Ushirikiano' akishirikiana na Gurdas Maan na Abrar ul-Haq, 'Oh Na Kuri Labdi' akishirikiana na Jazzy B na 'Bega Surf' akimshirikisha Takeova Ent. Albamu hii ilitarajiwa sana na mashabiki na ilifikia nafasi ya kwanza kwenye chati za Bhangra.

Baadaye, mnamo 2007, aliachiliwa Kuishi Ndoto Albamu nyingine ya kibao kwake na nyimbo kama 'Wanga,' 'Chaddi Kalla,' 'Tara' na 'Ao Gidha Palay-Eh' ikiwa mafanikio makubwa kwake ulimwenguni.

Tulikutana na Shinda nyumbani kwake na kuzungumza naye kwa kina kuhusu muziki wake na kazi yake. Tazama mahojiano ya kipekee ya SpotLight na Sukshinder Shinda na uone kile anasema juu ya ulimwengu wake wa muziki wa Bhangra!

video
cheza-mviringo-kujaza

Mnamo 2009, Shinda aliachiliwa Ushirikiano 2 akiwa na wimbo maarufu wa kwanza uitwao 'Ghum Suhm Ghum Suhm' ambapo hushirikiana na mwimbaji mahiri Rahat Fateh Ali Khan. Duwa nyingine na Jazzy B iitwayo 'Yaariya Banai Rakhian Yarriya' ambayo ilisifika sana kwa wapenzi wa Bhangra.

Sukshinder Shinda ametoka mbali kutoka siku zake za kucheza dhol kama mwanamuziki hadi kuwa mwimbaji na mtayarishaji wa muziki aliyejulikana. Amethibitisha kujitolea na bidii katika ufundi wako inatoa matokeo ambayo yanakuhimiza kufanya vizuri. Kama anasema, 'Ninajaribu kujiboresha tu kwa sababu kila wakati kuna mtu bora kuliko wewe katika chochote unachofanya. " Na tunahisi hakika ataendelea kutupa vibao zaidi. 

DESIblitz anamtakia kila la heri Sukshinder Shinda katika safari yake ya kuingiza na kuinua muziki.

Unampenda Sukshinder Shinda kwa sababu ya yake

View Matokeo

Loading ... Loading ...


Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.

Picha na Uundaji wa zabibu kwa DESIblitz.com.

Upigaji picha na Uundaji wa Mavuno kwa DESIblitz.com.




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! India inapaswa kufanya nini juu ya utoaji mimba wa kuchagua ngono?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...