Mama Mdogo aliyefungwa jela kimakosa anakataa Msamaha wa bosi wa zamani wa Ofisi ya Posta

Aliyekuwa msimamizi wa posta ambaye alifungwa kimakosa akiwa mjamzito amekataa msamaha wa afisa wa zamani wa Ofisi ya Posta.

Mama Mdogo aliyefungwa kimakosa anakataa Msamaha wa bosi wa zamani wa Ofisi ya Posta f

"Ilikuwa mbaya. Sijakubali msamaha."

Msimamizi wa zamani wa posta ambaye alifungwa kimakosa akiwa mjamzito alikataa ombi la afisa wa zamani wa Ofisi ya Posta ambaye aliipongeza timu iliyomtia hatiani.

Mnamo 2010, mkurugenzi mkuu wa wakati huo David Smith aliandika kwa barua pepe kwa wenzake:

"Habari nzuri. Umefanya vizuri."

Seema Misra alikuwa na ujauzito wa wiki nane alipokuwa kuhukumiwa hadi miezi 15 gerezani.

Katika uchunguzi wa kashfa ya Ofisi ya Posta, Bw Smith aliomba msamaha kwa Bi Misra, akisema kwamba kwa kuzingatia nyuma, barua pepe yake "ilifikiriwa vibaya".

Lakini Bibi Misra alikataa msamaha wake:

“Ninawezaje kukubali msamaha huo? Wanahitaji kuomba msamaha kwa mtoto wangu wa miaka 10, walimchukua mama yake siku ya kuzaliwa kwake.

"Nilikuwa na ujauzito wa wiki nane - wanahitaji kuomba msamaha kwa mwanangu mdogo. Ilikuwa mbaya sana. Sijakubali kuomba msamaha.”

Bi Misra alihukumiwa kimakosa kwa kuiba pauni 70,000 kutoka kwa tawi lake la Posta huko West Byfleet, Surrey.

Alitumikia miezi minne na nusu na akamzaa mtoto wake wa pili akiwa amevaa lebo ya kielektroniki.

Bibi Misra aliwaambia BBC kwamba alikuwa ameona barua pepe ya Bw Smith hapo awali.

Aliongeza: "Kuiona tena hunifanya niwe na hasira zaidi."

Ofisi ya Posta zaidi ya 700 wafanyakazi walishtakiwa kimakosa kati ya 1999 na 2015 kwa wizi na uhasibu wa uwongo.

Hii ilitokana na mfumo mbovu wa kompyuta unaoitwa Horizon.

Wengine walifungwa huku wengine wengi wakiachwa wakiwa wameharibika kifedha.

Bw Smith alikuwa mkurugenzi mkuu wa Ofisi ya Posta kuanzia Aprili hadi Oktoba 2010.

Katika taarifa yake ya shahidi kwa uchunguzi wa umma, Bw Smith alisema barua pepe yake kufuatia hukumu ya Bi Misra "ilikusudiwa kuwa pongezi" kwa timu ya wanasheria.

Barua pepe yake ilisomeka: “Habari nzuri. Umefanya vizuri. Tafadhali nipe shukrani zangu kwa timu.”

Alipoulizwa na Sam Stevens, wakili wa uchunguzi, kwa nini hukumu ya Bibi Misra ilikuwa "habari nzuri", Bw Smith alijibu:

"Ningependa tu kuomba msamaha kwa Seema Misra na familia kwa sababu ya jinsi hii imekuwa ikizingatiwa na kuonyeshwa baadaye.

"Ukiitazama kupitia macho yao badala ya kupitia yangu unaweza kuona kwamba inaweza kuwa imesababisha hasira kubwa na ninaomba msamaha kwa hilo."

Bw Smith alisema barua pepe yake kwa timu ya wanasheria ilikuwa “asante kwa bidii yako yote. Ni jambo la kutisha kwamba umepata matokeo uliyopata na nina furaha sana kwamba tumepiga hatua”.

Aliongeza:

"Siyo kitu zaidi au kidogo kuliko hiyo."

Lakini Bw Smith alikiri: "Kwa manufaa ya kutazama nyuma na kutazama lenzi ya 2024 na sio lenzi ya 2010, bora, kutoka kwa mtazamo wa Seema, unaweza kuona hii haijafikiriwa vizuri."

Bw Smith alisema hukumu ya Bibi Misra, ambayo tangu wakati huo imebatilishwa, ilionekana kama "jaribio" la mfumo wa Horizon, ambao shirika liliamini kuwa "uthibitisho wa tamper".

Bw Smith alikanusha kufahamu mdudu wa Horizon kabla ya kusikilizwa kwa kasisi huyo mwaka wa 2010 na akasema "alishtushwa na kushangazwa kabisa" na madai kwamba Ofisi ya Posta ilijua makosa katika mfumo wa TEHAMA ilipokuwa ikimshtaki Bi Misra.

Pia alikataa madai kwamba uchunguzi ulioidhinishwa - unaojulikana kama ripoti ya Ismay - juu ya uadilifu wa mfumo wa kompyuta ulikuwa wa kuficha.

Kiini cha ripoti hiyo, iliyotolewa na Rod Ismay ambaye alifanya kazi katika masuala ya fedha katika Ofisi ya Posta mwaka 2010, ilikuwa kwamba hakukuwa na matatizo ya kimsingi na Horizon.

Mnamo Mei 2023, Bw Ismay aliambia uchunguzi kwamba alikubaliana na pendekezo alilotakiwa "kuwasilisha upande mmoja wa sarafu", badala ya kufanya uchunguzi kamili.

Bw Smith alikanusha ripoti hiyo ilikusudiwa kama "hoja ya kupingana" na tuhuma dhidi ya Horizon lakini alikubali katika taarifa yake ya shahidi kwamba kwa mtazamo wa nyuma alipaswa kuagiza uchunguzi kamili na huru.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua Smartwatch ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...