Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa Makosa ya IT na Posta

Mkuu wa posta amefunua kwamba alipelekwa gerezani vibaya kwa sababu ya makosa na mfumo wa IT wa Posta.

Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa makosa ya IT na Posta f

"Familia nzima iliteseka, sio mimi tu."

Mkuu wa posta Seema Misra amebaini kuwa alifungwa kwa makosa ya akaunti za Posta.

Hii inakuja baada ya wakuu wa posta zaidi ya 550 kupigana vita vya kisheria ambapo walituhumu Posta kuwa na makosa katika mfumo wao wa IT, ambayo ilisababisha upungufu.

Makosa hayo yalisababisha wengine kufungwa vibaya kwa wizi na hesabu za uwongo.

Mzozo juu ya mfumo wa Horizon umedumu kwa miaka kumi, lakini mnamo Machi 15, 2019, jaji wa Mahakama Kuu aliamua kwa niaba ya wakuu wa posta katika kesi ya kwanza kati ya nne.

Horizon ilianzishwa kati ya 1999 na 2000 lakini wadai wakuu sita walisema ilikuwa na kasoro nyingi.

Walikuwa wameishutumu Posta kwa kutowapa mafunzo sahihi juu ya mfumo, wakishindwa kuchunguza sababu ya madai ya upungufu na kuwapotosha juu ya kuaminika kwake.

Mnamo Desemba 11, Ofisi ya Posta ilikubali kwamba "ilikuwa na mambo yasiyofaa katika shughuli zetu na wakubwa kadhaa wa posta." Wako tayari kulipa karibu pauni milioni 58 kumaliza mzozo huo.

Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa Makosa ya IT na Posta - upeo wa macho

Wakati kesi hiyo inakaribia kumalizika, imekuwa na athari kubwa kwa postmasters. Wengine walianguka katika unyogovu wakati wengine walifungwa jela.

Mmoja wa wale waliofungwa vibaya alikuwa Seema Misra ambaye alikuwa mjamzito na mtoto wake wa pili wakati alipopatikana na hatia ya wizi na kufungwa mwaka 2010.

Alisema njia ambazo zilimwathiri: "Kifedha, kimwili, kiakili, kila kitu."

Seema aliendelea kusema: “Familia nzima iliteseka, sio mimi tu. Unajua sikuweza kufanya kazi kwa miaka 10 iliyopita. ”

Seema na wengine wengi sasa wanapambana kupindua imani zao.

Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa makosa ya IT na Posta - Seema

Balvinder Gill aliendesha ofisi ya posta huko Oxford mnamo 2003 kabla ya kuambiwa alipe upungufu mkubwa, ambao alidai ulisababisha unyogovu na kufilisika.

Alisema: "Kila wiki moja nilikuwa na shida zile zile za kutoweza kuelewa makosa yaliyokuwa yakitokea.

"Takwimu kwenye mfumo hazilingana kabisa na hisa na pesa. Baada ya miezi sita, wakaguzi walifika ofisini kwangu na kuniambia siwezi kuingia kaunta.

"Walisema, kwa hesabu zao, nilikuwa karibu £ 60,000 chini. Sikuweza kusimama. Niliumia sana. ”

Baada ya ushindi wa "mkazo" mnamo Machi, mmoja wa wadai wanaoongoza, Alan Bates aliita "hatua kubwa mbele kufikia haki na kupata ukweli wa jambo hilo."

Alisema: "Chochote kitakachotokea kuanzia sasa, huu ndio ushindi ambao tumekuwa tukipigania - mabwana wa posta wameshinda na Posta haitaweza tena kuishi kama walivyokuwa zamani bila adhabu."

Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa Makosa ya IT na Posta - Gill

Katika uamuzi wa Bw Justice Fraser, alisema:

"Ofisi ya Posta inajielezea kwenye wavuti yake kama 'chapa inayoaminika zaidi kitaifa'.

"Kwa kadiri wanaodai hawa, na mada ya Kesi hii ya Kesi, wana wasiwasi, hii inaweza kudhaniwa kuwa ya kutamani kabisa."

Baada ya kesi ya kwanza, Mwenyekiti wa Posta Tim Parker alisema:

"Tumechukua shutuma zake kwenye bodi na tutachukua hatua katika shirika letu lote.

"Wakuu wetu wa posta ndio uti wa mgongo wa biashara yetu na kipaumbele chetu cha kwanza kitakuwa kuzingatia hoja zilizoibuliwa juu ya usimamizi wa uhusiano wetu wa kandarasi na jinsi tunaweza kuziboresha."

Ingawa hakuwa miongoni mwa postmasters 550, Rubbina Shaheen alikuwa mwingine ambaye alifungwa kwa sababu ya makosa ndani ya mfumo wa IT.

Mkuu wa Posta alikwenda Jela kwa Makosa ya IT na Posta

Bi Shaheen aliendesha ofisi ya posta ya Greenfields huko Shrewsbury. Alifungwa kwa miezi 12 mnamo 2010.

Yeye na mumewe Mohamed Hami walisema walipoteza Posta na nyumba yao kwa sababu ya kusadikika kwake.

Sasa wanatumai kuwa suluhu hiyo itasababisha hati hiyo kubatilishwa kupitia Tume ya Kupitia Kesi za Jinai (CCRC).

Bi Shaheen alielezea: "Waliposema ninaenda gerezani, nilifadhaika kabisa.

"Natumai kwamba tutapata haki juu yake na msamaha kutoka kwa Posta kwa yale tuliyoyapitia."

The BBC iliripoti kuwa msemaji wa CCRC alisema ina kesi 34 za Horizon zinazoendelea, pamoja na ile ya Bi Shaheen. CCRC itazingatia athari za makazi kwao.

Pauni milioni 58 zinaonyesha kuwa wakuu wa posta wanaweza kupokea makumi ya maelfu ya pauni na hata zaidi kwa walioathirika vibaya.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".

Picha kwa hisani ya BBC na Sky News





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Umewahi kula?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...