Mwanafunzi anayechukua viwango vya A-28 anasema 'Haichukui Muda Mrefu'

Mwanafunzi wa Slough Mahnoor Cheema amesisitiza kwamba kuchukua 28 A-Levels "haichukui muda mwingi".

Mwanafunzi anayechukua viwango vya A-28 anasema 'Haichukui Muda Mrefu' f

"Haina kawaida kuchukua muda mwingi."

Licha ya kutwaa A-Level 28, Mahnoor Cheema amesisitiza kuwa bado ana muda wa ziada.

Kijana huyo mwenye umri wa miaka 17 kutoka Slough alizua tafrani kwenye mitandao ya kijamii ilipofichuliwa kuwa yeye ni kusoma kwa zaidi ya dazeni mbili A-Ngazi.

Mahnoor aliomba usaidizi zaidi kwa wanafunzi wenye vipawa baada ya kukiri kuwa walimu wanatatizika kuendelea naye.

Baada ya kufanikiwa 34 GCSEs, Mahnoor ana ratiba kamili ya kusimamia kozi yake na maandalizi ya mitihani pamoja na shughuli mbalimbali za ziada.

Ingawa ana kazi nyingi za shule, Mahnoor alisema kwamba bado ana maisha ya kijamii anaposimamia mzigo wake wa kazi.

Inatokea kwenye Radio 4 Leo programu, Mahnoor alisema:

"Haina kawaida kuchukua muda mwingi."

Alieleza kuwa "mpenzi mwenzake" ni mamake Tayyaba Cheema.

"Mshirika mwenzangu katika masomo ni mama yangu na sera yake imekuwa kila wakati kwamba tunachukua somo moja kwa wakati mmoja na tunashughulikia hilo kwa muda gani inachukua, kisha tunaendelea na lingine."

Mahnoor Cheema aliendelea kusema kwamba mama yake aliingiza "shauku kubwa" ya kujifunza na vitabu ndani yake.

Kwa nini aliamua kuchukua viwango vya A-28, kijana huyo alisema:

"Sikutaka tu kupunguza chaguzi zangu, na nadhani kama ningefanya A-Level nne nisingeridhika sana na changamoto ya masomo niliyopewa, kwa hivyo niliamua kwenda hatua hiyo ya ziada."

Anasoma A-Levels nne katika Shule ya Henrietta Barnett ya London katika kidato cha sita. Kisha anamaliza masomo yake ya ziada nyumbani.

Tangu aanze kidato cha sita, Mahnoor tayari amemaliza A-Level nne.

Sifa zilizobaki zitaenezwa kwa muda wa miaka miwili.

Miongoni mwa A-Level zake za ziada ni kozi mbili za hisabati, lugha tatu, tofauti tatu za historia, uchumi, biashara, sayansi ya kompyuta na masomo ya filamu.

Akizungumzia kile anachofanya katika muda wake wa ziada, Mahnoor alisema:

“Wazazi wangu kila mara wamekuwa wakihakikisha kwamba sijishughulishi sana kimasomo hivi kwamba nasahau kuwa na maisha ya kijamii na masomo ya ziada.

"Kwa hivyo mimi hucheza piano, ninacheza chess, ninaogelea, natoka nje na marafiki zangu."

Mahnoor, ambaye alirejea Uingereza kutoka Pakistan alipokuwa na umri wa miaka tisa, pia ni mwanachama wa Mensa ya kipekee.

Anapomaliza masomo yake, Mahnoor anataka kupata nafasi katika Chuo Kikuu cha Oxford au Chuo cha Imperial.

Anatarajia kupata mafunzo ya udaktari na kuelekeza masomo yake kwenye ubongo.

Mahnoor Cheema alieleza: “Sikuzote nilivutiwa na ubongo wangu mwenyewe, jinsi ubongo unavyowafanya watu kujibu, hisia, usindikaji wa kumbukumbu.

"Kwa hivyo sayansi ya neva na upasuaji wa neva ni maslahi yangu.

“Nadhani nina kumbukumbu nzuri tu, ni chombo changu kikubwa, huwa nasoma na kuchakata mambo kwa haraka sana na nina uwezo wa kuchanganua maandishi.

"Mama yangu aliwekeza katika shughuli nyingi za kujenga ubongo nilipokuwa mdogo, kama hesabu, chess, muziki wa classical. Mama kwa kweli ni mfano wa kuigwa na msukumo kwangu.”



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea divai gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...