Mwanafunzi anayechukua viwango 28 vya A-Akiri Walimu Wanajitahidi Kuendelea

Mwanafunzi anayesoma A-Level 28 ametaka usaidizi zaidi kwa wanafunzi wenye vipawa kwani alikiri walimu wanatatizika kuendelea naye.

Mwanafunzi anayechukua Ngazi 28 za A akiri Walimu Wanatatizika Kuendelea f

"Ninahisi tunapoteza talanta nyingi nchini Uingereza."

Mwanafunzi anayesoma A-Level 28 anaomba usaidizi zaidi kwa wanafunzi wenye vipawa huku akifichua kwamba walimu wake wanatatizika kuendelea naye.

Mahnoor Cheema alisema kwamba alipofika Uingereza kutoka Pakistani akiwa na umri wa miaka tisa, shule yake ilikataa kumruhusu kuhama kwa mwaka mmoja.

Katika Shule ya Msingi ya Colnbrook Church of England huko Berkshire, alimaliza haraka kazi yake ya darasani.

Hata hivyo, kijana huyo alisema badala ya kuruhusiwa kuendelea na hatua inayofuata ya elimu yake, aliongezewa hesabu.

Mahnoor alisema shule hiyo pia ilimweka katika kikundi kilichoundwa kuhamasisha watoto kupata marafiki.

Anachukua 28 A-Levels baada ya kufanikiwa 34 GCSEs.

Mahnoor alipohamia Shule ya Sarufi ya Langley, alisema walimu walijaribu kumkatisha tamaa kufanya mitihani yake ya GCSE.

Wakati huo huo, wafanyikazi walidai Mahnoor alikuwa amelemewa na alikuwa na "miduara ya giza" machoni pake.

Wazazi wake walipohusika, waliitwa "kusukuma".

Familia ya Mahnoor ilisema walitarajia zaidi kutoka kwa shule za sarufi, ambayo ilikuwa sababu mojawapo iliyowafanya warudi Uingereza.

Mahnoor aliyechanganyikiwa sasa anataka usaidizi zaidi kwa wanafunzi wenye vipawa katika shule za umma kote Uingereza.

Alisema: "Ninahisi tunapoteza talanta nyingi nchini Uingereza.

"Nadhani kuna watoto wengi ambao walikuwa na talanta ya kufanya mengi lakini ilipotea kwa sababu hakuna aliyetambua uwezo wao au alijua nini cha kufanya nayo."

Mahnoor amezungumza na watoto wengine wenye vipaji ambao pia walihisi vivyo hivyo.

Anaamini kuwa shule zina wajibu wa kusaidia watoto wenye vipawa, kama wanavyohitaji mahitaji maalum ya elimu.

Mahnoor pia alisema hisabati katika mfumo wa elimu wa Uingereza ni "polepole sana", akisema mwaka huo watoto watatu nchini Pakistan wanaweza kukamilisha majaribio yaliyotolewa kwa watoto wa miaka 11 nchini Uingereza.

Akiwa shuleni, Mahnoor alikiri kwamba alitatizika kupata marafiki kwani aliona vigumu kuhusiana na wengine.

Wakati wanafunzi wanasoma vitabu vya watoto, Mahnoor alisoma kazi kutoka kwa wanafalsafa kama Plato.

Mbali na GCSEs 34, Mahnoor alifanya kila mtihani wa kujiunga na shule katika eneo la maili 20 kutoka nyumbani kwake huko Slough kwa "changamoto". Alikuja juu katika kaunti tatu.

Mahnoor ana IQ ya 161 na ni sehemu ya Mensa ya kipekee.

Familia yake pia ina elimu ya juu.

Babake Mahnoor ni mwanasheria mkuu, mama yake ana digrii mbili za uchumi, dada yake mwenye umri wa miaka 14 ni bingwa wa kitaifa wa hesabu na kaka yake wa miaka tisa ni mpiga kinanda wa darasa la nne.

Mwanafunzi huyo kwa sasa anasoma katika Shule ya Henrietta Barnett, taasisi ya sarufi ya London kaskazini iliyoko dakika 90 kutoka nyumbani kwake. 



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Umri upi unaofaa kwa Waasia kuoa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...