Mwanafunzi ana miezi 18 ya Kuishi baada ya kuanguka siku ya kuzaliwa ya 22

Mwanafunzi ambaye alikimbizwa hospitalini baada ya kuanguka siku yake ya kuzaliwa ya 22 ameambiwa ana miezi 18 tu ya kuishi.

Mwanafunzi ana miezi 18 ya Kuishi baada ya kuanguka siku ya kuzaliwa ya 22 f

"Maisha yake yote yalibadilishwa"

Mwanafunzi aliyeanguka nyumbani wakati wa siku yake ya kuzaliwa ya 22 amepewa miezi 18 kuishi baada ya kugundulika na uvimbe wa ubongo.

Amani Liaquat, mwanafunzi wa Masters, alipokea habari hizo mnamo Aprili 2020.

Aligunduliwa na ubongo mkali na usioweza kufanya kazi tumor na madaktari walimwambia ana miezi kati ya 12 na 18.

Familia yake ilisema imekuwa "wakati mgumu zaidi ambao yeyote kati yetu amewahi kupata".

Familia hiyo, kutoka Luton, tangu wakati huo imekuwa ikikusanya pesa za matibabu.

Baba yake, Khuram Liquat, alisafiri kwenda Ujerumani kuchukua dawa ya gharama kubwa ya miezi mitatu ambayo inaweza kuongeza maisha ya binti yake.

Dawa hiyo, inayojulikana kama ONC201, imeonyesha matokeo ya kuahidi katika mabadiliko sawa ya uvimbe kama yale ya Amani katika majaribio ya Awamu ya Pili huko Merika.

Walakini, inagharimu £ 4,000 kwa mwezi na, ikiwa inafaa, itahitaji matumizi ya muda mrefu.

Dawa hii, pamoja na mashauriano ya matibabu, hugharimu takriban Pauni 50,000 kwa mwaka.

Kama matokeo, wazazi wa mwanafunzi huyo walianzisha ukurasa wa JustGiving kuwasaidia kupata pesa. Ndani ya masaa 24, ukurasa huo ulipandisha Pauni 100,000.

Mnamo Aprili 29, 2020, Amani alipelekwa katika Hospitali ya Luton na Dunstable baada ya kuanguka nyumbani.

Alikaa siku nne hapo, kabla ya kuhamishiwa Hospitali ya Kitaifa ya Neurology na Neurosurgery huko Queen Square, London, kwa uchunguzi wa mwili.

Alikaa siku nane zaidi hapo, wakati huo alikuwa na skana nyingi na upasuaji wa uchunguzi ambao ulimwacha na chakula kikuu cha 15 kichwani mwake.

Kwa sababu ya vizuizi vya Covid-19, alipitia uzoefu mwenyewe.

Khuram alisema: "Amani ilishinda vizuri na mwishowe iliruhusiwa mnamo 10 Mei.

"Siku mbili baadaye, tulipewa habari kwamba uvimbe wa Amani ulikuwa darasa la 4 glioblastoma multiforme (GBM) na mabadiliko ya H3K27 - ambayo yalikuwa ya saratani na yasiyoweza kufanya kazi."

Tumor ni sugu haswa kwa matibabu ya kawaida. Kwa kuwa eneo lake liko ndani kabisa ya ubongo, madaktari walisema upasuaji haukuwa chaguo.

Kufuatia uchunguzi wa biopsy, mwanafunzi huyo alianza wiki sita ya matibabu ya mionzi ikifuatiwa na chemotherapy ya kipimo cha chini, ambayo alipaswa kuanza mnamo Agosti.

Walakini, uchunguzi wa MRI ulionyesha uvimbe huo ulikuwa umekua kwa wiki chache tu na chemotherapy ilisimamishwa.

Khuram alielezea: "Ilikuwa ya kusikitisha kabisa kushauriwa kwamba chemo ya Amani inapaswa kusimamishwa lakini tuliazimia zaidi kupigania.

“Chaguzi za matibabu nchini Uingereza kwa glioblastomas ni chache sana.

"Katika mazungumzo na timu yake ya matibabu katika Hospitali ya Kitaifa ya Neurology na Neurosurgery huko London, tuliamua njia bora zaidi itakuwa kupata dawa mpya ya majaribio, ONC201."

Sasa, familia inaunga mkono ombi na Utafiti wa Tumor ya Ubongo, ikiitaka Serikali na mashirika makubwa ya saratani kuongeza uwekezaji wa kitaifa.

Khuram alisema: "Matokeo ya utambuzi wa uvimbe wa ubongo ni makubwa zaidi kuliko vile mtu anaweza kufikiria.

"Amani alikuwa akisomea Masters yake kwa nia ya kutekeleza ndoto yake ya kuwa mfanyakazi wa jamii baada ya kuhitimu shahada ya kwanza ya sheria.

“Maisha yake yote yalibadilishwa chini kwa muda wa mwezi mmoja.

"Masomo yake yalisitishwa, ndoto zake za kazi nzuri zilivunjika, na mchumba wake akaamua hataki kuendelea na harusi yao iliyopangwa mnamo Septemba.

"Tunakosa msaada na kuvunjika moyo, tumemwona binti yetu akipungua kimwili, neurolojia, kiakili na kihemko."

"Tunajua kupitia utafiti wetu kwamba kuna idadi ya dawa zingine za Awamu ya II, kama Paxalisib na VAL083 ambazo zimeonyesha matokeo ya kuahidi katika glioblastomas yenye fujo.

“Hakika wagonjwa walio na saratani ya fujo ya ubongo wanapaswa kupata dawa hizi kwa huruma angalau mara tu kiwango cha huduma kitakapokamilika na kuonyeshwa kutokuwa na ufanisi?

"Haraka sana tumelazimika kufadhili faragha matibabu mengi ya kuokoa maisha ya Amani.

“Ni ngumu kuelezea jinsi jambo hili linavyofadhaisha na jinsi hali yetu inavyohisi kuwa mbaya nyakati nyingine.

"Tumeanzisha ukurasa wa Instagram, @ Fight4Amani, kwa yeyote anayependa kufuata safari yetu."

Khuram alisema kwamba yeye na familia yake watakuwa "wenye shukrani za milele" kwa wale ambao walitoa.

Walakini, aliendelea kusema kuwa hizo ni familia zingine ambazo zinapata jambo kama hilo.

The Daily Star iliripoti kuwa wazazi wa Amani wanafanya kazi na shirika la hisani la Utafiti wa Uvimbe wa Ubongo ili kushiriki hadithi yao, ili kusaidia kuongeza uelewa wa ugonjwa huo.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Tuzo za Brit zinafaa talanta ya Briteni ya Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...