Dereva wa Kinywaji cha Mwendo kasi afungwa jela baada ya Ajali ya Lori Kusonga mbele

Dereva wa kinywaji cha mwendo kasi kutoka Black Country amehukumiwa kifungo cha jela kufuatia ajali ya kugonga lori moja kwa moja.

Dereva wa Vinywaji vya Mwendo kasi afungwa baada ya Ajali ya Lori ya Kusonga mbele f

"Uharibifu wa BMW yake ulikuwa mkubwa."

Jagdeep Chohan, mwenye umri wa miaka 35, wa Willenhall, alifungwa jela kwa wiki 24 baada ya dereva wa kinywaji hicho kuhusika katika ajali ya uso kwa uso na lori.

Mnamo Machi 16, 2021, polisi waliitwa kwenye Barabara ya Wednesfield na kupata BMW ya Chohan ilikuwa imeharibika katika mgongano huo.

Baadaye ilibainika kuwa Chohan "aliyekuwa akiendesha kasi" alipoteza udhibiti wa gari, akaruka ukingo na kuelekea kwenye msongamano wa magari kabla ya kugonga lori uso kwa uso chini ya maili moja kutoka nyumbani kwake.

Alipelekwa katika Hospitali ya New Cross ya Wolverhampton baada ya hofu kuwa amepata majeraha mabaya, huku maafisa wakilazimika kuruka kipimo cha pumzi kando ya barabara.

Vipimo vya damu baadaye vilithibitisha Chohan alikuwa mara mbili na nusu juu ya kikomo cha kuendesha gari kwa kunywa.

Jennifer Winzor, akiendesha mashtaka, alisema:

"Iligundulika kuwa Chohan hakufanikiwa kujadili njia ya barabara.

"Vipindi vya CCTV aliweka njia ya miguu na kusafiri kuvuka barabara na kuingia kwenye magari yanayokuja na kwenda moja kwa moja kwenye lori hili la Volvo.

"Uharibifu wa BMW yake ulikuwa mkubwa.

“Mshtakiwa hakuweza kupitiwa pumzi kando ya barabara. Alikuwa akipokea matibabu kwa kile walichofikiri kuwa ni majeraha ambayo yanaweza kubadilisha maisha yake na alipelekwa katika Hospitali ya New Cross, ambako alipokea matibabu na kuchukuliwa damu.

“Kwa sababu fulani, polisi waliambiwa kwamba kulikuwa na orodha ya miezi mitano ya kusubiri matokeo ya damu.

"Hatimaye matokeo ya damu yalirudi. Lakini kufikia wakati huo, polisi hawakuwa na wakati wa kumshtaki [yeye kwa kuendesha gari] akiwa na pombe kupita kiasi.”

Chohan alikuwa na miligramu 218 katika 100ml ya damu. Kikomo cha kisheria ni 80mg.

Alitoa mahojiano ya bila maoni kwa polisi lakini baadaye alikiri kuendesha gari hatari.

Bi Winzor alisema: "Aliomba hatia mapema kwa msingi alikuwa amekunywa pombe na kwamba alikuwa akisafiri kwa kasi.

"Anakubali kwamba alikuwa akienda kasi zaidi ya kikomo cha kasi.

"Inachochewa na ukweli kwamba mshtakiwa alikuwa mara mbili na nusu ya kikomo halali cha pombe.

"Kwa bahati mtu aliyegongana naye ni lori, vinginevyo [kuna] kungekuwa na majeraha mabaya sana.

"Hii ilikuwa ni mgongano wa uso kwa uso kwa kasi. Mshtakiwa hakupata majeraha mabaya kama [mwanzoni] alivyofikiria.

Bi Winzor aliiambia Mahakama ya Hakimu Mkazi ya Wolverhampton kwamba dereva wa lori alikuwa hasi kwa kuendesha gari akiwa mlevi na dawa za kulevya.

Lilikuwa kosa la tatu kwa Chohan kuendesha gari akiwa mlevi.

Chohan alikutwa na hatia ya kuendesha gari akiwa amekunywa pombe mwaka 2008, pamoja na kuendesha gari bila uangalizi na umakini, kushindwa kusimama baada ya ajali na kushindwa kuripoti ajali hiyo.

Pia alikuwa na hatia kwa kukosa kutoa kielelezo, na vile vile kuendesha gari bila bima na bila MOT mnamo 2016.

Amandeep Murria, akitetea, alisema Chohan aliyekiri kuwa mlevi alikuwa "na wasiwasi sana" kuhusu kwenda jela kwa mara ya kwanza.

Baada ya wazazi wake kufa, aligeukia pombe na vinywaji kupita kiasi ili "kukabiliana na maisha".

Bw Murria alisema Chohan amekuwa akihudhuria mikutano ya Alcoholics Anonymous.

Ilisikika kwamba marupurupu yake yalikuwa yamesitishwa kwa muda na dadake alikuwa akimsaidia kifedha.

Bw Murria aliongeza: “Ni vigumu kwa Chohan kukubali kwamba yeye ni mlevi anayepona lakini hiyo haileti udhuru wa chaguo alilofanya siku hiyo.

"Ana imani. Kuna mambo yanayohusiana na kuendesha gari na kila mara inaonekana kuwa kuna suala kuhusiana na pombe.

"Ana bahati kwamba mlolongo huu wa matukio haukusababisha kupoteza maisha, anajua hilo. Sio sana maisha yake bali watumiaji wengine wa barabara na watembea kwa miguu."

Chohan hakuwa na leseni halali wakati huo.

Hakimu wa Wilaya Michael Wheeler alisema:

"Ulikuwa unaendesha gari la utendaji kwa kasi.

"Ulishindwa kujadili njia, uliruka ukingo na kugonga, uso kwa uso, gari lililokuja upande mwingine."

"Kama ingekuwa gari ndogo inayoendeshwa na mtu aliye hatarini, mgongano huo ungeweza kusababisha vifo au majeraha mabaya kusababishwa.

"Lori lilikuwa dhabiti kiasi kwamba mgongano haukusababisha majeraha yoyote kwa dereva.

"Hili ni kosa lako la tatu la unywaji pombe. Katika kila hafla hizi, ulipewa fursa ya kushughulikia tabia yako ya kukera.

"Mahakama huwa na huruma kwa washtakiwa wanaokuja na uraibu wa kweli. Watu ambao wanakabiliwa na ulevi wa pombe hawahitaji na hawapaswi kwenda nyuma ya gurudumu wakati wamekunywa.

"Hakuna kisingizio chochote cha kuingia nyuma ya gurudumu la gari wakati ulifanya hivyo na kosa ni kubwa sana kwamba hukumu ya kifungo cha papo hapo ndio chaguo pekee."

Chohan alikuwa jela kwa wiki 24.

Pia alipokea marufuku ya miaka mitatu ya kuendesha gari na aliamriwa kulipa ada ya ziada ya pauni 128 kwa mwathiriwa.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kunapaswa kuwa na utofauti zaidi katika Oscars?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...