Sonu Nigam anapima uzito kwenye safu ya 'Lugha ya Kitaifa ya Kihindi'

Safu ya 'lugha ya kitaifa ya Kihindi' ilianza kati ya Ajay Devgn na Kiccha Sudeep. Sonu Nigam sasa ametilia maanani suala hilo.

Sonu Nigam afunua kwanini hahukumu Maonyesho ya Ukweli f

"Kwa kweli, Kitamil ndiyo lugha ya zamani zaidi."

Sonu Nigam ametoa maoni yake kuhusu safu ya lugha ya kitaifa ya Kihindi.

Mwigizaji wa Kannada Kiccha Sudeep alikuwa amesema kwamba Kihindi si "lugha ya taifa" tena.

Hii haikukaa vizuri nayo Ajay Devgn, ambaye alijibu kwa kuuliza kwamba ikiwa Kihindi si lugha ya taifa ya India, basi kwa nini Kichha anatoa filamu zake zilizopewa jina la Kihindi.

Tweet yake ilisomeka hivi: “Kiccha Sudeep, kaka, ikiwa Kihindi si lugha yetu ya taifa kulingana na wewe, basi kwa nini unatoa filamu zilizotengenezwa kwa lugha yako ya asili zinazoitwa kwa Kihindi?

“Kihindi ni lugha yetu mama na lugha yetu ya taifa, na itakuwa hivyo daima. Jana Gana Mana.”

Majibizano hayo yaliendelea huku Kiccha akieleza kuwa tweet yake ilitafsiriwa vibaya.

Alisema: “Na bwana, nilielewa maandishi uliyotuma kwa Kihindi.

"Hiyo ni kwa sababu sote tumeheshimu, tumependa na kujifunza Kihindi.

"Hakuna kosa bwana, lakini nilikuwa najiuliza hali itakuwaje ikiwa majibu yangu yangeandikwa kwa Kikannada!! Je, sisi pia si wa India, bwana.”

Mjadala huo ulipelekea watu wengi kutoa maoni yao.

Sonu Nigam sasa ametilia maanani suala hilo na majibu yake yakasifiwa.

Katika hafla iliyosimamiwa na Mkurugenzi Mtendaji wa Beast Studios Sushant Mehta, Sonu alisema:

“Hakuna popote katika katiba pameandikwa kwamba Kihindi ni lugha yetu ya taifa.

"Inaweza kuwa lugha inayozungumzwa zaidi, lakini sio lugha ya kitaifa.

“Kwa kweli, Kitamil ndiyo lugha kongwe zaidi. Kuna mjadala kati ya Sanskrit na Kitamil. Lakini, watu wanasema Kitamil ndiyo lugha kongwe zaidi ulimwenguni.”

Sonu aliendelea kusema kwamba kuna masuala ya kutosha na mataifa mengine ambayo yanahitaji kutatuliwa.

"Si tunakabiliwa na masuala ya kutosha na nchi nyingine ambayo tunaanzisha moja ndani yetu wenyewe? Kwa nini mjadala huu unafanyika?”

Mwimbaji alisema kwamba hakuna mtu anayepaswa kuambiwa lugha gani ya kuzungumza.

“Wapunjabi wanaweza kuzungumza katika Kipunjabi, Watamil wanaweza kuzungumza Kitamil na ikiwa wanastarehe wanaweza kuzungumza Kiingereza.

"Hukumu zetu zote za mahakama zinatolewa kwa Kiingereza, hii 'humein Hindi bolna chahiye' ni nini."

Sonu pia alikosoa majaribio ya kugawanya India na raia wake.

"Je, hatuna matatizo katika nchi hii ambayo tunatafuta zaidi?"

"Angalia majirani zetu… na tunaunda migawanyiko nchini India kwa kusema 'wewe ni Mtamil… unazungumza Kihindi. Kwa nini? Kwa nini waongee Kihindi?

"Waache watu wazungumze lugha wanayotaka ... kwa nini tunafuata kila mtu kusema 'lazima kuzungumza lugha hii au lugha hiyo? Acha iende…”

Aliongeza: “Tusifarakane zaidi katika nchi yetu, tayari kuna mambo mengi yanayoendelea.”



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Kuku Tikka Masala alitokea wapi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...