Simi Raheal anafichua 'Whitening Complex' katika Sekta

Mwigizaji mkongwe Simi Raheal alitoa mawazo yake kuhusu tasnia ya showbiz ya Pakistani kuhusu ngozi nzuri.

Simi Raheal anafichua 'Whitening Complex' katika Sekta f

"Sekta nzima imetumia sindano za weupe"

Mwigizaji mkongwe Simi Raheal alifichua kuwa tasnia ya Pakistani imejaa watu ambao wana "tata nyeupe".

Simi anatambulika kwa asili yake ya kusema waziwazi na utayari wa kueleza mawazo yake kwa uwazi.

Hivi majuzi, alionekana kama mgeni Ya Sasa Maisha, ambapo alijadili mada mbalimbali.

Hizi ni pamoja na uanaharakati, elimu, upendo wake kwa sanaa na utamaduni, pamoja na rangi.

Wakati wa mahojiano, Simi Raheal aligusia suala lililokita mizizi katika historia ya Pakistani na mtazamo wa kijamii.

Hayo ndiyo mawazo ya kikoloni yanayoendelea kuwepo nchini.

Alisisitiza kwamba mawazo haya ya kikoloni mara nyingi yanaendelezwa na wasomi walio na mamlaka na ushawishi.

Simi alidai kuwa hatua kwa hatua imeunda fikra ya pamoja ya Wapakistani.

Udhihirisho mmoja wa mtazamo huu ni kukuza rangi, ambapo watu walio na ngozi safi wanaonekana kuwa wa kuvutia zaidi.

Simi Raheal alikiri kuwepo kwa rangi na kuenea kwake katika tasnia ya burudani.

Alieleza imani yake kwamba urangi unaendelea kutokana na ukosefu wa elimu na ushawishi wa mawazo ya kikoloni.

Zaidi ya hayo, alishughulikia madai ya sindano za ngozi nyeupe na mabadiliko ya rangi ya ngozi ya watu mashuhuri kwa muda.

Simi Raheal alisema kuwa sehemu kubwa ya tasnia hiyo inaonekana kuwa "nyeupe" kutokana na matumizi ya sindano kama hizo.

Mwenyeji aliuliza: "Je, unafikiri kwamba bado kuna mtindo wa ngozi nyeupe katika sekta yetu?"

Simi alijibu: “Sisi ni watu waliotawaliwa na wakoloni.

"Sekta nzima imetumia sindano za weupe na kubadilisha rangi na unauliza ikiwa tunatawaliwa.

“Kwa nini tunatawaliwa na wakoloni? Hadi jamii yetu ipate elimu, tutabaki kuwa wakoloni.

"Na kwa elimu, simaanishi kwamba mtu anajua ABC yake. Namaanisha pamoja na elimu, jamii inapaswa kufahamu na kuwa na busara.”

Simi alisisitiza kuwa hivi sivyo watu hawa walionekana walipojiunga na tasnia hiyo mara ya kwanza.

Watazamaji walimpongeza mwigizaji huyo kwa mawazo yake ya kiakili.

Mtumiaji mmoja alisema: "Nakumbuka Sami katika miaka ya sabini. Yeye ni mrembo, mwenye kipaji na mwenye elimu ya juu. Mwanamke aliyejaa sifa. Natamani kukutana naye.”

Mwingine alithaminiwa:

"Tunahitaji zaidi kama yeye katika jamii yetu ... Bora."

Mmoja alisifu: “Wow! Tunapaswa kujifunza kutoka kwake, Mama wa ajabu!

Mwingine alisema: “Ni jambo zuri ajabu kusikiliza mawazo hayo yenye heshima na yenye thamani. Endelea kutikisa Mama.”

Simi Raheal ni mkongwe ambaye anajulikana kwa kuthamini sana sanaa na utamaduni.

Yeye sio tu mwigizaji aliyekamilika lakini pia mwalimu aliyejitolea na msomi.

video
cheza-mviringo-kujaza

Ayesha ni mwandishi wetu wa Asia Kusini ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umetumia bidhaa zozote za kupikia za Patak?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...