Mwanaharakati wa Sikh alizuiliwa katika Uwanja wa Ndege wa Gatwick katika 'Tukio la Kufafanua Rangi'

Mwanaharakati wa kabila la Sikh ambaye alizuiliwa katika Uwanja wa Ndege wa Gatwick na polisi wa kupambana na ugaidi amedai kuwa wasifu wa rangi ndio wa kulaumiwa.

Mwanaharakati wa Sikh alizuiliwa katika Uwanja wa Ndege wa Gatwick katika 'Tukio la Kufafanua Rangi' f

"Mara tu milango inapofunguliwa, kuna 10 kati yao wananisubiri."

Mwanaharakati wa Sikh amewashutumu polisi kwa kuhusika na ubaguzi wa rangi baada ya kuzuiliwa katika Uwanja wa Ndege wa Gatwick na kuhojiwa kwa "saa tatu".

Kaldip Singh Lehal, anayejulikana kama Deepa Singh kwa uharakati wake, alizuiliwa Siku ya Krismasi baada ya kwenda mapumziko ya msimu wa baridi.

Aliwekwa kizuizini chini ya Kifungu cha 7 cha Sheria ya Ugaidi ya 2000.

Hii inaruhusu maafisa wa uchunguzi kusimamisha na kuhoji watu wanaoingia na kutoka Uingereza. Inapobidi, hii inaweza pia kuhusisha kuwaweka kizuizini na kuwatafuta watu binafsi.

Alikumbuka: “Tuliporudi Gatwick walisema kulikuwa na matatizo ya kiufundi. Kisha, dakika 25 baadaye tulikuwa huru kwenda.

"Mara tu milango inapofunguliwa, kuna 10 kati yao wananisubiri.

"Walifungua milango na nikaona hali ya juu, sikufikiria chochote. Nilipokuwa nikitembea kuelekea kwao walikuwa kama unaweza kuja hivi. Walikuwa na mizigo yangu tayari.

"Ilikuwa mbele ya kila mtu kwenye ndege. Nilihisi aibu na aibu.”

Kulingana na Bw Singh, alipelekwa kwenye chumba chenye kamera ambapo DNA yake na "picha kutoka pembe nyingi tofauti" zilichukuliwa.

Inadaiwa alilazimishwa kutoa vifaa na nywila zake kabla ya kuhojiwa kwa zaidi ya saa tatu.

Bwana Singh aliambia MyLondon: “Mimi ni mwanaharakati. Nina sauti sana.

"Kwa hivyo kwa sababu hiyo, inaonekana kama wanajaribu kunitia hatiani bila kufanya chochote kibaya.

"Kwa kuwa tu sauti kwa jamii yangu. Nataka kujua kwanini wananilenga, ni kwa vile nimevaa kilemba na ndevu? Na habari hizi wanampa nani, wanaweka maisha yangu hatarini?”

Mnamo 2018, Bw Singh na wanaharakati wengine wanne wa Sikh walivamiwa nyumba zao.

Waliamini kuwa uvamizi huo ulipangwa na serikali ya India, jambo ambalo limekanushwa.

Katika taarifa, polisi walisema operesheni hiyo ilifanywa kwa kuzingatia kijasusi kuhusiana na makosa ya ugaidi yanayohusiana na shughuli nchini India na makosa ya ulaghai. Hakuna aliyekamatwa.

Bwana Singh alisema: "Wanachojaribu kufanya ni kutukandamiza kutoka kwa kusema dhidi ya njama kati ya India na Uingereza.

“Mimi si gaidi. Mbona unanifanya nijisikie gaidi au hata kutuweka kwenye ligi moja?

"Nina aibu na kuna aina fulani ya kiwewe kuelekea hilo.

"Je, kitengo cha kupambana na ugaidi cha Uingereza kinawezaje kukusanya wanaharakati wa kijasusi na wasifu kama mimi kutoa India kama walivyofanya Jagtar Singh Johal ambayo ilisababisha kuteswa kwake?

"Ninawaza tu mambo mengi.

"Pia ningependa kuwashukuru wale watu wachache kutoka kwa jamii waliomuunga mkono mke wangu wakati nilipowekwa kizuizini."

Bw Singh hakuwahi kuondoka Uingereza kabla ya 2023. Sasa anahofia familia yake na marafiki watahangaikia kusafiri naye.

Msemaji wa Counter Terrorism Policing kusini mashariki alisema:

"Maafisa wa CTPSE walisimamisha Ratiba 7 ya mwanamume mwenye umri wa miaka 43 kwenye Uwanja wa Ndege wa Gatwick Siku ya Krismasi.

"Baadaye ameachiliwa. Hatutatoa maelezo zaidi na hatuthibitishi utambulisho wake.”



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapenda Mchezo upi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...