Shamza Butt azungumza Upolisi & Kuheshimiwa na Mfalme

Shamza Butt alizungumza na DESIblitz pekee kuhusu majukumu yake ya kujitolea, kuwa afisa wa polisi na kupokea nishani ya Empire ya Uingereza.

Shamza Butt azungumza kuhusu Polisi & Kuheshimiwa na Mfalme f

"Iliniruhusu kukuza ujuzi muhimu"

Akiwa na umri wa miaka 20 pekee, Shamza Butt anajitokeza kama mpokeaji mdogo zaidi katika Heshima za Kuzaliwa kwa Mfalme 2024.

Miaka saba iliyopita, Shamza aliwasili nchini Uingereza kutoka Italia, hakuweza kuzungumza Kiingereza chochote na kuhangaika kupata nafasi yake huko Bradford.

Safari yake ilianza kwa kujiunga na mradi wa Huduma ya Kitaifa ya Raia (NCS) ili kupata marafiki na tangu wakati huo amesitawi na kuwa mfanyakazi wa kujitolea aliyejitolea na afisa wa polisi anayehudumu.

Kazi kubwa ya kujitolea ya Shamza inajumuisha michango kwa Jukwaa la Sauti ya Vijana la NCS, Kundi la Rika na miradi mbalimbali ya jamii inayolenga kupambana na uhalifu kwa vijana.

Anatambulika kwa juhudi zake za kutia moyo, Shamza Butt alikuwa tuzo medali ya Dola ya Uingereza (BEM), heshima ambayo alielezea kama wakati wa kujivunia mwenyewe na familia yake.

Katika mahojiano ya kipekee na DESIblitz, Shamza Butt anachunguza kuwasili kwake Uingereza, majukumu ya kujitolea, kuwa afisa wa polisi na kupokea BEM.

Ulishindaje kizuizi cha lugha ulipofika Uingereza?

Shamza Butt azungumza Upolisi & Kuheshimiwa na Mfalme

Ndiyo, miaka saba iliyopita, nilihamia Uingereza bila ujuzi wowote wa Kiingereza.

Kurekebisha mazingira mapya kulikuwa na changamoto, hasa kwa sababu lafudhi ya Yorkshire huko Bradford ilikuwa ngumu kuelewa na kuiga.

Lafudhi hii ilileta kizuizi kikubwa katika jitihada zangu za kujifunza lugha.

Hata hivyo, niliazimia na polepole nikaboresha uwezo wangu wa kuzungumza na kuelewa Kiingereza.

Kwa bahati mbaya, lafudhi yangu ya Kiitaliano mara nyingi ilinifanya kuwa shabaha ya kudhulumiwa, jambo ambalo liliongeza ugumu wa uzoefu wangu.

Licha ya vizuizi hivyo, niliendelea na polepole nikawa na ujuzi zaidi wa Kiingereza.

Ni nini kilikuhimiza kujiunga na mradi wa NCS na ulikuathiri vipi?

Nilipokaribia Mwaka wa 11, wawakilishi kutoka kwa mpango wa NCS wa Wakfu wa Kandanda wa Bradford City walitembelea shule yetu ili kujadili manufaa na ujuzi tunaoweza kupata kwa kujisajili.

Mara moja nilitambua fursa hiyo kama mtu asiye na mawazo, nikiwa na shauku ya kupanua mzunguko wangu wa kijamii na kukutana na wanafunzi wengine wanaomaliza shule na kufanya jambo jipya na la kusisimua.

Kushiriki katika mpango wa NCS kulikuwa na matokeo chanya katika maisha yangu.

Iliniruhusu kukuza ujuzi muhimu kama vile kazi ya pamoja, uongozi na mawasiliano.

Nilijenga urafiki wa kudumu na nilipata ujasiri katika kuwasiliana na vikundi mbalimbali vya watu.

Matukio haya sio tu yalikuza ukuaji wangu wa kibinafsi lakini pia kunitayarisha kwa changamoto za siku zijazo, kuimarisha uzoefu wangu wa maisha kwa ujumla.

Eleza baadhi ya majukumu yako ya kujitolea na nini kilikuchochea

Shamza Butt azungumza kuhusu Polisi & Kuheshimiwa na Mfalme 3

Nimechukua majukumu mengi ya kujitolea katika jamii yangu huko Bradford.

Ushiriki mmoja muhimu umekuwa katika mpango wa NCS, ambapo nilichangia kwa kiasi kikubwa.

Kupitia Muungano wa Kitendo cha Rika (PAC), nilitafiti mitazamo ya vijana kuhusu Bradford na kutekeleza vitendo vya kijamii ili kuunda jumuiya salama, na kuongeza ufahamu kwa watoto wa mwaka wa 6 kuhusu mada kama vile ufahamu kuhusu silaha, ASB na uhusiano mzuri.

Zaidi ya hayo, nilijitolea na Police Youth IAG, kutoa maarifa katika masuala ya ndani na kutetea mabadiliko ambayo vijana wanataka kuona.

Kuwa kwenye bodi ya vijana kwa #Nitafanya iliniruhusu kujihusisha na picha pana ya ushiriki wa vijana.

"Kila moja ya majukumu haya yamekuwa yakitimiza vizuri na imenitia moyo kuendelea kuleta mabadiliko."

Walinipa hisia ya kiburi na kusudi, wakinionyesha athari kubwa ya ushiriki wa jamii.

Orodha yangu ya shughuli za kujitolea ni pana na ninajisikia kubarikiwa na kujivunia kuwa sehemu ya mipango mingi ya maana.

Ulijisikiaje kutambuliwa katika Heshima za Siku ya Kuzaliwa ya Mfalme?

Mwitikio wangu wa awali ulikuwa mshtuko; Ilinibidi kujibana ili kuamini kuwa nilitambuliwa katika Heshima za Siku ya Kuzaliwa ya Mfalme.

Utambuzi huu ni wa kufedhehesha sana na umenijaza fahari kubwa kwa yote ambayo nimepata.

Ninashukuru sana kwa usaidizi na kutiwa moyo kutoka kwa familia yangu, meneja wangu wakati huo katika Soka ya Jamii ya Jiji la Bradford, marafiki zangu na wafanyakazi wenzangu wengine.

Imani yao kwangu imekuwa nguvu inayosukuma juhudi zangu.

Sasa, ninatazamia kuendeleza mafanikio haya, kukumbatia changamoto mpya na kuendelea kufanya kazi kwa bidii zaidi kuleta matokeo chanya.

Kama mpokeaji mdogo zaidi wa Heshima za Siku ya Kuzaliwa ya Mfalme 2024, unatarajia kutuma ujumbe gani kwa vijana wengine?

Shamza Butt azungumza kuhusu Polisi & Kuheshimiwa na Mfalme 2

Kama mpokeaji mdogo zaidi wa Heshima za Siku ya Kuzaliwa ya Mfalme 2024, ujumbe wangu kwa vijana wengine ni kuwa na ndoto kubwa, usikate tamaa na kufanya kazi kwa bidii.

Kumbuka, hakuna lengo ambalo ni la kutamani sana ikiwa uko tayari kuweka juhudi na uvumilivu unaohitajika.

"Kumbatia changamoto, jifunze kutokana na kushindwa na uendelee kujitolea kwa maono yako."

Safari inaweza kuwa ngumu, lakini kwa dhamira na kujitolea, unaweza kufikia mambo ya ajabu.

Jiamini, weka umakini na jitahidi kila wakati kwa ubora.

Tuambie zaidi kuhusu Mkusanyiko wa Vitendo vya Rika na athari zake kwa jumuiya

Kundi la Matendo ya Rika lilinipa fursa nyingi, na kunijengea imani yangu kutoka nguvu hadi nguvu.

Kupitia utafiti wetu, tuligundua kwamba ingawa vijana wengi walizungumza kuhusu uhalifu kwa ujumla, kulikuwa na mwamko mkubwa wa kuongezeka kwa uhalifu wa visu, sio tu katika Bradford lakini kote nchini.

Kwa kujibu, timu yetu ya PAC iliandaa warsha ya kuongeza ufahamu na kujadili matokeo ya uhalifu wa visu.

Nilikuwa na fursa ya kuunga mkono warsha hizi shuleni, nikishirikiana na polisi kuelimisha wanafunzi wa Mwaka wa 6.

Juhudi zetu zikizuia hata kijana mmoja kubeba kisu, naona ni kazi nzuri.

Bradford City inaendelea na kazi hii muhimu shuleni, sasa katika mwaka wa pili wa vipindi hivi.

Mpango huo umepanuka kutoka shule 23 hadi shule 36.

Vikao hivi vya uingiliaji kati wa mapema ni muhimu katika jamii ya leo, vina jukumu muhimu katika kuunda mustakabali salama wa jumuiya zetu.

Ni changamoto zipi ulikumbana nazo ulipokuwa afisa wa polisi?

Mara tu nilipoweka nia yangu ya kuwa afisa wa polisi, hakuna kitu ambacho kingeweza kunizuia.

Nilikumbana na changamoto nyingi na nilikumbana na nyakati ngumu njiani, lakini azimio langu lilibaki bila kutetereka.

Nilidhamiria kusukuma na kufikia lengo langu.

Kujihusisha kwangu na NCS na Kundi la Peer Action kulinisaidia sana katika safari hii, na kunisaidia kujenga uthabiti, kuimarisha imani yangu na kuimarisha kujiamini kwangu.

Matukio haya yalinipa azimio na nguvu ya ndani inayohitajiwa ili kushinda kizuizi chochote na kutokata tamaa.

Je, ushiriki wako katika mazishi ya Malkia na kutawazwa kwa Mfalme ulichangia vipi maoni yako kuhusu utumishi wa umma?

Matukio haya yaliongeza ufahamu wangu na kwa kiasi kikubwa kuunda mtazamo wangu juu ya umuhimu wa utumishi wa umma na kujitolea.

Walitoa maarifa muhimu sana juu ya athari ambayo watu wanaweza kuwa nayo kupitia ushiriki wa kujitolea wa jamii.

Je, familia yako inahisije kuhusu mafanikio yako na michango yako kwa jamii?

Natumai wazazi wangu wanahisi fahari juu yangu kama ninavyojivunia wao.

Kama mtoto mkubwa katika familia ya Kusini mwa Asia, kila mara nimekuwa na hisia muhimu ya kuwajibika, hasa kama mwanamke.

Kusawazisha matarajio ya kitamaduni na matarajio ya kibinafsi kumeunda safari yangu kwa kina.

Ninaamini wazazi wangu wamejawa na furaha kubwa kwa yote ambayo nimepata kwa muda mfupi.

"Msaada wao usioyumba na imani kwangu imekuwa chanzo cha daima cha motisha."

Ninashukuru sana kwa kujitolea na mwongozo wao, ambao umekuwa na fungu muhimu katika kuunda mtu niliye leo.

Kulea kwao kumenifanya niwe na maadili ya kazi na azimio la kuwafanya wajivunie.

Je, unadhani ni kipengele gani kimekuwa cha manufaa zaidi katika safari yako?

Nikitafakari kwa unyoofu katika safari yangu, ninatambua kuwa kila hatua ambayo nimechukua imekuwa yenye kuthawabisha sana.

Kila uzoefu umenitengeneza na kunifinyanga kuwa mtu niliye leo.

Ingawa kulikuwa na changamoto na hali duni njiani, zilihitajika kuthamini na kufikia viwango vya juu ambavyo sasa vinafafanua njia yangu ya kusonga mbele.

Kila kikwazo kimekuwa somo, kunifunza ukakamavu na azma na hatimaye kunifikisha kwenye hatua hii ya utimilifu katika maisha yangu.

Je, ungetoa ushauri gani kwa vijana wengine ambao ni wapya nchini na wanaohangaika kupata nafasi zao?

Ushauri ambao ningetoa kwa vijana wapya nchini na kupata changamoto kujumuika katika jumuiya yao mpya ni kushiriki kikamilifu katika misaada ya ndani.

Kwa kujihusisha, hutakutana na watu wapya tu bali pia kushiriki katika shughuli za kijamii zenye maana zinazonufaisha wengine na kujifunza kuhusu jumuiya yako mpya na mahitaji yake.

Muhimu zaidi, usisahau kamwe ndoto zako - vumilia kupitia magumu na uendelee kujitahidi kufikia malengo yako.

Mbinu hii sio tu inaboresha uzoefu wako lakini pia inachangia vyema kwa jumuiya yako, ikikuza hisia ya kuhusika na kufanikiwa.

Usiache kamwe kufanya mema!

Safari ya Shamza Butt kutoka kwa kijana asiyezungumza Kiingereza hadi mfanyakazi wa kujitolea na afisa wa polisi anayesherehekea ni ushuhuda wenye nguvu wa uthabiti na dhamira.

Hadithi yake inaangazia athari ya mabadiliko ya huduma kwa jamii na usaidizi wa mashirika kama vile Huduma ya Kitaifa ya Raia (NCS).

Kupokea Medali ya Ufalme wa Uingereza katika umri mdogo kama huo kunasisitiza mchango wa ajabu wa Shamza kwa jamii yake na kujitolea kwake kwa utumishi wa umma.

Anapoendelea kuwatia moyo wengine kwa kujitolea na mafanikio yake, Shamza anatazamia siku zijazo zilizojaa fursa za kuleta mabadiliko chanya.

Safari yake hutumika kama msukumo kwa wengi, ikithibitisha kuwa kwa uvumilivu, msaada na shauku ya kusaidia wengine, inawezekana kushinda kikwazo chochote na kufikia mambo makubwa.

Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuku Tikka Masala ni Kiingereza au Mhindi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...