Msaada wa Jinsia: Mwenzangu anasema anataka kutufanya sinema tufanye ngono

Je! Ikiwa mwenzi wako anataka kukufanya filamu unafanya ngono na haujui kuhusu hilo? Jamaa wetu wa ngono Rima Hawkins anashauri juu ya kile unaweza kufanya.

Msaada wa Jinsia: Mwenzangu anasema anataka kutufanya sinema tufanye ngono

Mmwenzangu anasema anataka kutufanya sinema tufanye ngono na inanipa wasiwasi. Nifanye nini?

Udhaifu na hofu ya mtu mwingine kuwa na picha zako za ngono au katika hali ya kijinsia sio ya kudharauliwa.

Kwa kweli, matumizi ya picha kama hizo na filamu za simu tuseme kulipiza kisasi au usaliti huleta suala hili katika uwanja wa kisheria. Kulinda shida, mnamo Aprili 2015, the Sheria ya kulipiza kisasi ilianza kutumika na inamaanisha wale wanaoshiriki picha za ngono bila idhini kutoka kwa watu walio kwenye picha au filamu inayohusika, wanaweza kujipata matatani (gerezani hadi miaka miwili).

Lakini kwa nini watu hujiweka katika hali kama hiyo?

Wakati mmoja yuko mwanzo wa uhusiano wa karibu, tamaa, kuheshimiana, ngono, kuaminiana na mhemko mwingine huleta wasiwasi na kuwaleta watu wawili karibu. Ni ngumu wakati huu kujitenga na kuelezea juu ya hisia na mchakato katika uhusiano.

Katika wakati huo mbaya, wakati mwingine watu wanaweza kutoa idhini ya kuchukua picha za asili ya kijinsia kwa msingi wa hisia zao za uaminifu na raha. Hii, hata hivyo, inakuwa chanzo cha wasiwasi baadaye kwa sababu kitu cha kibinafsi na cha kibinafsi cha mtu mmoja au kwa wote sasa kina uwezo wa kuwa wa umma.

Wakati mwingine mtu anayepiga picha kama hizo au kupiga sinema hufanya hivyo kwa kujifurahisha au kuweka kumbukumbu nzuri au hata wakati mwingine kuitumia kama chanzo cha msisimko wa ngono. Maadamu mtu huyo yuko juu ya umri wa miaka 16 na amekubaliwa, hana hatia kabisa.

Kutengeneza filamu ya ngono ya kibinafsi inaweza kuwa ya kufurahisha sana na ya mapenzi kwa nyinyi wawili. Lakini kabla ya kukubali picha au filamu za ngono zichukuliwe, hakikisha umemjua mwenzako vya kutosha ili usijiweke katika mazingira magumu baadaye. Wewe na wewe tu ndio utajua ikiwa anaaminika au la.

Je! Unajua ni kwanini anataka kukupiga filamu? Je! Wewe ni mtu ambaye hutoa kwa urahisi maombi kama haya? Ikiwa hautaki picha hizi zichukuliwe sema "hapana" na usikubaliane nayo. Kusema chochote hakisaidii pia. Unaweza kusema hapana na ueleze ni kwanini. Maamuzi ni yako na usisikie lazima utoe.

Ni kinyume cha sheria kufunua picha ya kibinafsi au filamu bila idhini ya mtu anayeonyeshwa kwenye yaliyomo na kwa nia ya kuwasumbua.

Ikiwa uhusiano unakua mbaya, umiliki wa picha au picha zinaweza kuwa chanzo cha kisasi. Katika siku na umri wa mawasiliano ya mtandao na mkondoni kama vile kutuma ujumbe wa ngono, hii ni tishio kwa watu wengi kama inavyofanya kwako.

1 kati ya wenzi wa zamani 10 anatishia kufunua picha za ngono mkondoni - tishio ambalo hufanywa 60% ya wakati.

Sheria inaweza kukuunga mkono ikiwa mwenzi wako anatishia kuweka picha hizi mkondoni au hadharani kupitia media anuwai.

Sheria ya Makosa ya Kujamiiana 2003 inafafanua umri wa idhini kuwa miaka 16. Katika kitendo hiki, 'idhini' imeangaziwa kama mada kuu, ikikuruhusu uzingatie chaguo lako na chaguzi. Inafafanua mambo yanayohusiana na umri na idhini, na idhini ya kupigwa picha au kupigwa picha za katika hali / shughuli za ngono.

Kuna mwongozo wazi wa kisheria juu ya ufafanuzi wa ponografia. Unaweza kuangalia kwenye wavuti ya Huduma ya Mashtaka ya Taji (CPS) kwa hii. Ikiwa picha zako zinatumiwa kwa kusudi hili na kuwekwa mkondoni bila idhini yako unaweza kutafuta ushauri wa kisheria.

Sheria inaweza kukuunga mkono lakini ushauri sio kujiweka katika nafasi hiyo kwanza isipokuwa una hakika ni vile unavyotaka.

Rima Hawkins ni mtaalamu aliyepatiwa mafunzo ya Jinsia na Uhusiano kwa watu binafsi na wenzi wanaofanya kazi kibinafsi London. Rima amefanya kazi katika NHS kwa miaka 24 na ni Mtaalam wa Jamaa. Habari juu ya huduma zake zinapatikana kwake tovuti.

Je! Una Msaada wa Jinsia swali kwa mtaalam wetu wa Jinsia? Tafadhali tumia fomu hapa chini na ututumie.

  1. (Required)
 

Rima Hawkins ni mtaalam anayefanya mazoezi ya Kijapani na Asia mwenye lugha mbili wa Jinsia na Urafiki anayevutiwa sana na uhusiano wa kitamaduni na maswala ya kijinsia ya kike. Kauli mbiu yake: 'Usigonge punyeto, ni mapenzi na mtu ninayempenda.' ~ Woody Allen

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni tamthiliya gani inayopendwa ya TV ya Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...