Jinsia Kabla ya Ndoa Bado ni Mwiko kwa Waasia wachanga wa Uingereza?

Je! Ngono kabla ya ndoa bado ni mwiko kati ya Waasia wachanga wa Uingereza? Tulizungumza na wengine kupata maoni yao juu ya ngono kabla ya ndoa.

ngono kabla ya ndoa bado ni mwiko f

"Kwa hivyo bado tunaifanya, lakini hatutazungumza juu yake."

Je! Maoni kuhusu mapenzi kabla ya ndoa kati ya Waasia wa Uingereza yamebadilika? Au bado tunakabiliwa na jambo hilo kuwa mwiko hata miongoni mwa Waasia wachanga wa Uingereza?

Vizazi vya mapema vya Waasia wa Briteni walilelewa juu ya chakula kikuu cha familia kali, wakidhibiti wazazi na maoni juu ya ngono ambayo yalitoka kwa nchi - mada ambayo haikujadiliwa wazi kabisa.

Walakini, wale waliozaliwa Uingereza pia walishuhudia mtindo mwingine wa maisha nje ambao hauonekani nyumbani. Ambapo kuchumbiana, kumbusu, kung'ata na kufanya ngono yote ilikuwa sehemu ya utamaduni wa Briteni - kuunda mgawanyiko unaojulikana katika maoni juu ya ngono nje ya ndoa.

Wale ambao hawako tayari kufuata kile "Warumi walifanya huko Roma" na kushikamana na mizizi yao ya jadi ya Asia Kusini walikuwa upande mmoja, na wengine wanaoshiriki katika maisha ya Briteni pamoja na mahusiano ya kimapenzi lakini hawakuwa wazi juu yao, walikuwa upande wa pili.

Kwa hivyo, kuhamia kwenye programu za uchumba za leo, kuongezeka kwa ngono ya kawaida na hadithi za uwongo zinazotawala kawaida, je! Mawazo ya vijana wa Briteni wa Asia yanabadilika?

DESIblitz anachunguza zaidi na kuwauliza Waasia wachanga wa Uingereza ikiwa wanafikiria ngono kabla ya ndoa bado ni mwiko.

Majibu ya Swali

mapenzi kabla ya ndoa bado ni mwiko q

Haishangazi, idadi kubwa ya Waasia wachanga wa Briteni wamebaki wamefungwa juu ya mada ya ngono kabla ya ndoa.

Wakati wa kuuliza swali, wengi wa waliohojiwa walishangaa na walichukua sekunde kadhaa kushughulikia mawazo yao.

Ingawa wengine walikuwa wakifanya ngono, walisita kushiriki. Kama mwanafunzi mmoja alisema:

"Nchini Uingereza Waasia wengi hujaribu kuzoea utamaduni wa Waingereza, kwa hivyo wengi wao watakuwa na mchanganyiko unaofaa wa utamaduni wa magharibi na utamaduni wa Asia. Wanaiweka chini kabisa lakini wako wazi kabisa. ”

Mwanafunzi mwingine mchanga wa Brit-Asia anakubali, na kuongeza kuwa unyanyapaa wa mapenzi kabla ya ndoa unatokana na maadili ya kitamaduni na kitamaduni.

“Kizazi cha wazee wanaona kama mwiko. Imewekwa wazi kati ya familia nyingi ambayo inaweza kusababisha shida. ”

Kipengele cha usiri ni kawaida katikati ya Waasia wachanga, kama Sara anavyosema:

"Tunataka kuheshimu sheria za wazazi wetu kwa kuishi maisha mengine na kujifanya kuwa vile wanavyotaka tuwe.

"Kwa hivyo bado tunaifanya, lakini hatutazungumza juu yake."

Mhitimu wa Uingereza wa Chipunjabi Davina anaunga mkono imani hii, akisema kwamba kizazi cha zamani "hujifanya kuwa hatufanyi hivyo, na sisi pia hufanya hivyo."

Akshay anasisitiza kanuni ya 'ujinga ni raha', kwani anatuambia:

"Mama yangu anakataa juu yake, ingawa anajua."

Shelley * anamwambia tembo chumbani, akisema kwa ujasiri:

“Watu wa Brown hawapendi kuizungumzia. Sipendi kuizungumzia… na familia, ni ngumu tu. ”

Bila kujali, Davina ni mmoja wa Waasia wachache wa Uingereza ambao wamezungumza na mama yake juu ya maisha yake ya ngono.

"Anakubali kuwa ni wasiwasi kuzungumza juu yake lakini anasema angependa kujua kila kitu."

Sukh * anaangazia suala lenye mizizi zaidi, akionyesha kwa ujanja kwamba ngono ni moja tu ya maswala mengi ambayo bado yananyanyapaliwa katika jamii za Briteni za Asia, akisema:

"Utamaduni wa Asia Kusini ni usiri kabisa. Watu wanajaribu kuweka vitu ndani yao kwa sababu hawataki kiburi chao kichafuliwe…

"... Masuala mengi au aina yoyote ya vitu" vya aibu "huwekwa chini chini hata hivyo."

Afya ya akili, ushoga, na uhusiano baina ya rangi ni chache tu ya mada zinazoanguka kwenye kitengo kimoja.

Kama Davina anavyosema, mada ya ngono kabla ya ndoa imeangaziwa zaidi wakati uhusiano wa baina ya rangi unapoanza.

"Kulala na mtu ambaye sio wa asili yako ni mwiko zaidi."

"Ingawa kwa ngono kabla ya ndoa na mtu wa asili moja, kuna angalau tumaini kwamba inaweza kubadilika kuwa kitu kingine."

Ngono - Mwiko Kila mahali?

mapenzi kabla ya ndoa bado ni mwiko kila mahali

Kamran * anawasilisha maoni mbadala, akituambia:

"Ndio bado ni mwiko, lakini ni mwiko kila mahali, sio tu katika jamii za Asia."

Kulingana na mtaalam wa kitamaduni Ernest Becker, ngono ni shida kwa sababu hiyo inawakumbusha wanadamu asili yao ya wanyama. 

Wanadamu hujitumbukiza katika mazoea na imani za kitamaduni na dini, kwa hivyo tabia za mwili kama ngono zinahatarisha uwepo wetu kama viumbe wa kiroho.

Mtazamo huu umeonyeshwa na Megan, mhitimu Mzungu wa Uingereza ambaye anasema:

"Sio jambo ambalo ninaweza kuzungumza juu ya wazazi wangu hata kidogo."

"Tunatoka katika familia ya Kikristo ya kidini, kwa hivyo ngono kabla ya ndoa ni marufuku."

Nick, mmiliki wa biashara wa Uingereza ana mtazamo mwingine:

“Ngono kabla ya ndoa haikuwa mwiko hata kidogo. Wazazi wangu walitarajia nipate kabla ya ndoa. Niliruhusiwa kulala kitandani mwa msichana saa 18.

“Walakini, wazazi wangu hawakuzungumza juu yake. Hasa saa 13-15 wazazi wangu hawakuwa wazi juu yake. Nadhani hiyo inakufanya uwe na hamu zaidi.

“Wazazi wangu hawakuniambia kuhusu ndege na nyuki. Bibi yangu aliniambia zaidi na akanipa vitabu vya ngono.

“Lakini sasa, ikiwa kuna shida yoyote naweza kuzungumza na wazazi wangu juu ya hilo. Mama yangu atakuwa mgumu kuhusu hilo, lakini baba atakuwa sawa. ”

Kuonyesha kuwa bado sio rahisi sana kuzungumza juu ya mapenzi na wazazi bila kujali asili yako.

Kwa msichana, ni tofauti?

ngono kabla ya ndoa bado wasichana wa mwiko

Majukumu ya kijinsia yanaendelea kutoa changamoto kwa kurejelea ngono kabla ya ndoa. Wakati wanaume wengi wa Briteni wa Asia wanafanya ngono, wengine walisema kwa aibu, "kwa msichana, ni tofauti."

Asif * anataja mfano wa 'kufuli na ufunguo', na wanaume ndio 'ufunguo' na wanawake ndio 'kufuli.'

'Kitufe kinachoweza kufungua kufuli nyingi huitwa kitufe kikuu, lakini kufuli ambayo inaweza kufunguliwa na funguo nyingi ni kufuli mbaya.'

Kwa kweli, mlinganisho huu umekuwa ukikosolewa na wanaume na wanawake sawa.

Chris * anatoa maoni yake: "Wakati wanaume wanalala karibu yeye ni mchezaji, wakati wanawake wanalala karibu yeye ni mjinga. Ni kiwango maradufu tu katika kila tamaduni, haijalishi wewe ni rangi gani.

Saima * anakubali, akisema:

“Ukweli kwamba wanadamu wanapunguzwa vitu ni ujinga. Historia yako ya ngono haikufanyi kuwa bora au mbaya zaidi ya mtu. ”

Davina anafunua uzoefu wake, akielezea jinsi baada ya kuachana na mpenzi wake alihisi alikuwa "bidhaa zilizoharibiwa."

"Imeingia ndani kabisa kuwa ngono ni sawa tu. Kwa hivyo unajisikia vibaya kuifanya. ”

Attiq, * mwanafunzi wa Pakistani wa Pakistani, alikuwa mmoja wa wengi ambao walionyesha matakwa yake ya kuchumbiana tu na bikira:

“Kwangu ubikira ni muhimu. Mimi ni bikira mwenyewe kwa hivyo nataka tuwe kwenye ukurasa mmoja. Sidhani ni bora au mbaya zaidi kwa mwanamume au mwanamke, ni upendeleo wangu tu. ”

Wengine, kama vile Karan * walikuwa na mitazamo tofauti, wakitangaza kwamba wangeweza kuoa bikira tu. Alipoulizwa ikiwa alikuwa akifanya mapenzi, alisema kwa busara: "Ndio… lakini usijumuishe hiyo kwenye video."

Wanaume wengine wa Briteni wa Asia walikuwa wazi zaidi kwa wazo la kuchumbiana au kuoa mwanamke anayefanya ngono.

Raj * anasema: “Katika siku za kisasa, maoni yamebadilika. Watu wanaangalia kupita hapo. Haipaswi kuwa kubwa ya mpango kama ilivyokuwa hapo awali.

“Sasa, kila mtu ana zamani za ngono, ni jinsi mambo yalivyo.

"Wakati wavulana wanafanya hivyo, haijalishi lakini wakati wasichana wanafanya ghafla, ni jambo kubwa."

"Kile walichofanya hapo zamani haipaswi kuathiri kile mnachopitia wewe wakati huo. Hawezi kukuhukumu kwa maisha yako ya zamani na wewe usimhukumu kwa yake. ”

Naeem * anakubali: "Ni silika ya asili kwa hivyo nisingekasirika."

Harpreet pia anashiriki maoni yake: "Ikiwa kuna chochote, ningependelea ikiwa angefanya ngono kwani angekuwa na uzoefu zaidi, kwa hivyo inakufurahisha zaidi."

Walakini, anazungumza pia juu ya kuwa kuna "kikomo" cha idadi ya wenzi wa ngono ambao amekuwa nao.

"Lazima kuwe na kikomo… mara kadhaa ni sawa."

Yeye husita wakati anaulizwa juu ya historia ya kijinsia ya wanaume na wanawake.

"Kulala kwa mvulana ni tofauti kidogo ... hapana, ni sawa, ni sawa, ni mbaya kwa wote wawili."

Bado ni Mwiko?

mapenzi kabla ya ndoa bado ni mwiko

Vitu vingine vya kuzingatia wakati wa kufanya utafiti ni kwamba hakuna mtu aliyetumia neno ngono, badala yake aliliita tu kama 'hilo.'

Baada ya kuulizwa swali juu ya ngono kabla ya ndoa au uzoefu wa kibinafsi, karibu watu wote waliohojiwa walitafakari juu ya somo hili, walirudisha maelezo kadhaa au kutuuliza tukate sehemu za mahojiano wakati wa kupiga picha na kutaka wakati wa kuelezea mawazo yao.

Tazama video ya Gumzo zetu za DESI na baadhi ya Waasia wachanga wa Uingereza ambao tulizungumza nao:

video
cheza-mviringo-kujaza

Kama inavyotarajiwa, wanaume wengi zaidi ya wanawake walizungumza nasi, na mwanamke mmoja tu ndiye aliyekubali.

Lugha ya mwili na chaguo la msamiati peke yake lilitosha kujibu 'ndio' kwa swali lililopo.

Inaonekana kwamba Waasia wachanga wa Uingereza bado wanaona ngono kabla ya ndoa kama mwiko, lakini haswa kwa sababu ya maoni ya wazazi wao au ya babu na nyanya badala ya yao.

Tamaa ya kuheshimu wazee ni kubwa, hivi kwamba Waasia wengi wa Briteni bado wanaongoza maisha maradufu - moja kwa familia yao na moja kwao.

Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Nani anapata unyanyapaa zaidi kutoka kwa Waasia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...