Mwanasiasa wa Uskoti anayetuhumiwa kwa kuchochea mvutano dhidi ya Wahindu

Katibu wa Afya wa Uskochi Humza Yousaf ameshtumiwa kwa kuchochea mivutano dhidi ya Wahindu wakati wa mashindano ya uwanja wa kitalu kwa binti yake.

Mwanasiasa wa Uskochi anayetuhumiwa kwa kuchochea mvutano dhidi ya Wahindu f

"Ubaguzi unaweza kuwa kwa misingi ya kidini."

Katibu wa Afya wa Uskoti Humza Yousaf ameshtumiwa kwa kuchochea mvutano dhidi ya Wahindu wakati wa mashindano ya mbio kuhusu eneo la kitalu kwa binti yake.

Bwana Yousaf alisema binti yake wa miaka miwili alikuwa amekataliwa mahali pa kitalu lakini watoto wenye majina ya sauti ya Magharibi walikuwa wamekubaliwa.

Yeye na mkewe Nadia El-Nakla sasa wameanzisha hatua za kisheria dhidi ya Kitalu cha Siku ya Wasomi wa Kidogo ambao hapo awali walikanusha madai hayo.

Lakini wakili wa wanandoa hao Aamer Anwar alisema kwamba Bi El-Nakla na binti yake "walifanyiwa ubaguzi" chini ya Sheria ya Usawa ya 2010, kulingana na BBC.

Wanandoa hao walikuwa wamewapa Wasomi Wadogo wiki mbili kutoa suluhu, kuomba msamaha kwa umma na fidia kwa misaada inayopingana na ubaguzi wa rangi lakini haikutimizwa kwa hivyo hatua ya korti ilifuata.

Bwana Yousaf alishtakiwa kwa kuchochea uhasama dhidi ya Wahindu baada ya kudai Wahindu wanaweza kutenda kwa rangi kwa Waislamu kwa sababu ya dini.

Kwenye kipindi cha Jeremy Vine cha BBC Radio 2 mapema Agosti 2021, alisema:

"Wote tumesikia kutoka kwa wamiliki ni kwamba wana asili ya kikabila na hawawezi kuwa wabaguzi.

"Mimi ni wa asili ya Scotland ya Asia na ninaweza kukuambia sasa, watu wa Asia wanaweza kuwa wabaguzi."

Alipoulizwa ikiwa hii inawezekana, mwanasiasa huyo alijibu:

“Kwa kweli. Lakini tena, katika maisha yangu yote, nimesikia kutoka kwa watu katika jamii ya Asia kuwa wabaguzi kwa watu weusi, kwa mfano, lakini ndio.

“Ubaguzi huo unaweza kuwa kwa misingi ya kidini. Sijui."

Hii ilisababisha mshtuko kutoka kwa Rais wa Baraza la India la Uskochi, Neil Lal.

Bwana Lal alisema ilikuwa "yenye uchochezi sana" na akaongeza:

“Hii haikubaliki. Kwa maoni ya jamii yetu, Bwana Yousaf alitumia mahojiano hayo kuzua mzozo wa kibaguzi kati ya Wahindu na Waislamu.

"Alisema safu ya kumnyima binti yake mahali inaweza kuchukuliwa kuwa inapingana na Uislamu."

"Alihoji utofauti katika kitalu hicho na, alipoulizwa ikiwa Wahindu wanaweza kutenda kwa rangi dhidi ya Waislamu, alisema," Kwa kweli "."

Rais wa Baraza la India la Uskochi, ambaye ni msaidizi mashuhuri wa Tory, sasa ametoa malalamiko kwa Serikali ya Uskochi, akimtuhumu Bwana Yousaf kwa kuvunja kanuni za uwaziri.

Bwana Lal aliendelea: "Tunahisi hatukuwa na chaguo ila kulalamika juu ya mwenendo wa Waziri wa Afya katika sakata hii ya pole.

"Jamii ya Wahindu / Wahindi huko Scotland ni jamii inayofanya kazi kwa bidii, iliyosoma, iliyofanikiwa, inayotii sheria na tumesajili pingamizi letu rasmi kwa mwenendo wa Bwana Yousaf."

Msemaji wa Serikali ya Uskochi alisema: "Suala kuhusu kitalu ni suala la kibinafsi, tofauti na majukumu ya waziri wa Afya.

"Bwana Yousaf ana rekodi nzuri ya kupinga kila aina ya chuki na anakataa kabisa aina zote za ubaguzi na ubaguzi."

Naina ni mwandishi wa habari anayevutiwa na habari za Scotland za Asia. Anapenda kusoma, karate na sinema huru. Kauli mbiu yake ni "Ishi kama wengine hawafanyi ili uweze kuishi kama wengine hawatakuwa."