Sajid Javid anataka Ukumbusho wa Waislamu "Kuelimisha" Vizazi Vijavyo

Sajid Javid ametoa wito wa kuwekwa jiwe la ukumbusho kwa wanajeshi wa Kiislamu waliojitolea maisha yao katika vita viwili vya dunia kwa ajili ya Uingereza.

Sajid Javid anataka Ukumbusho wa Waislamu "Kuelimisha" Vizazi Vijavyo

"Huduma ya Kiislamu pia inastahili kutambuliwa"

Kumbukumbu ya kuwaenzi Waislamu waliopigana katika jeshi la Uingereza wakati wa Vita vya Kwanza na vya Pili vya Dunia ni jambo ambalo Kansela wa zamani Sir Sajid Javid anasisitiza.

Sir Sajid alisisitiza kuwa Waislamu wapatao 140,000 wamejitolea mhanga muhimu katika kuunga mkono uhuru katika mahojiano na BBC.

Alipendekeza kuwa ukumbusho unaowakilisha askari waliokufa na kujulisha vizazi vijavyo kuhusu huduma zao kujengwa katika Kiti cha Kitaifa cha Ukumbusho huko Staffordshire.

Sajid alitoa wito kwa Chansela Jeremy Hunt kuunga mkono mpango huo.

Kujibu, Bw Hunt alikubali umuhimu wa kuheshimu dhabihu zilizotolewa na watu hawa kwa uhuru lakini hakujitolea kutoa msaada wa kifedha kwa kumbukumbu hiyo.

Hunt pia alisema atafanya:

"Furahia kuwasiliana naye ili kubaini jinsi serikali inavyoweza kusaidia kufanya maono haya kuwa kweli."

Kwa msukumo wa Dkt Irfan Malik, Tazi Husain alizindua Vita Kuu ya Dunia Muslim Memorial Trust katika 2015.

Kwa kusikitisha, Husain alifariki mwaka mmoja baadaye lakini mradi wake wa ukumbusho wa Waislamu ukashika kasi.

Wawili hao waliona kuwa jukumu muhimu ambalo wanajeshi wa Kiislamu walikuwa wametekeleza katika ukumbusho wa Vita vya Kwanza vya Kidunia limepuuzwa kwa kiasi kikubwa.

Ili kujenga ukumbusho katika Hifadhi ya Kitaifa ya Ukumbusho, uaminifu unajaribu kuongeza pauni 1,000,000.

Shirika la World Wars Muslim Memorial Trust liliwasilisha pendekezo la ujenzi wa ukumbusho huo, ambao Kamati ya Kitaifa ya Mandhari na Makumbusho ya Ukumbusho iliidhinisha kwa masharti mwaka wa 2023.

Kiongozi wa Miti ya Makumbusho ya Kitaifa Mark Ellis alielezea:

"Tunawatakia kila la kheri katika juhudi zao za kutafuta pesa."

"Tunatazamia heshima hii inayofaa kwa huduma na dhabihu ya wafanyikazi wa huduma ya Kiislamu kuwekwa na kujitolea katika siku zijazo."

Sajid alizidi kufichulia BBC kwamba Jeshi la Uingereza lilikuwa: 

"Inajulikana kwa watu wa turathi na asili tofauti wanaopigana pamoja katika jambo moja - hii inajumuisha Waislamu, ambao wana historia ya kujivunia ya huduma.

"Bustani la Kitaifa la Ukumbusho lina nafasi maalum katika maisha ya kitaifa na tayari linafanya mengi kuadhimisha jamii tofauti ambazo zilihudumu kwa ujasiri.

“Utumishi wa Kiislamu pia unastahili kutambuliwa.

"Alama mpya yenye nguvu…itasaidia kuheshimu walioanguka na kuelimisha vizazi vijavyo.

"Natumai kansela atasaidia kufanya maono haya kuwa kweli katika Bajeti ya Spring."

Msemaji wa tume hiyo alitoa mfano:

"Tunashirikiana mara kwa mara na jumuiya za dini na mtazamo wa ulimwengu kukumbuka imani, imani na mitazamo mbalimbali ya ulimwengu inayoshikiliwa na wale wote waliotoa maisha yao katika vita vya Vita vya Kwanza na vya Pili vya Dunia."



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Wito wa Ushuru Franchise inapaswa kurudi kwenye uwanja wa vita vya Vita vya Kidunia vya pili?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...