Sadia Faisal anawalaumu Wanawake kwa Kupanda kwa Viwango vya Talaka

Kwenye podikasti, Sadia Faisal aligawanya maoni kwa kudai kupanda kwa viwango vya talaka kunatokana na mabadiliko ya mtazamo wa wanawake.

Sadia Faisal anawalaumu Wanawake kwa Kupanda kwa Viwango vya Talaka f

"Nashukuru Mungu sijabadilika hivi."

Sadia Faisal alisababisha mzozo kwa kuweka viwango vya talaka kwa wanawake.

Cha FHM Podcast, Sadia alizungumza kuhusu mienendo ya ndoa katika jamii ya kisasa.

Alisisitiza kuwa licha ya kubadilika kwa kanuni za kijamii, mila za msingi za utamaduni wa Pakistani bado ni thabiti na muhimu.

Mwenyeji Adnan Faisal alimuuliza: “Je, dhana hii bado inafaa, kwamba ndoa ni kati ya familia mbili badala ya watu wawili?”

Sadia alisisitiza kwamba ndoa ni muungano kati ya familia mbili, sio tu kati ya watu wanaohusika.

Alidokeza kuwa wanawake wanaoamini vinginevyo wanaweza kukumbana na changamoto katika ndoa zao, akisema:

"Wanawake wanaosema kuwa ndoa ni kati ya watu wawili tu, maisha yao mara nyingi huwa magumu baada ya ndoa.

“Sisi si wageni. Ndoa haiwezi kufanya hivi."

Sadia alizama zaidi katika mada ya kupanda kwa viwango vya talaka nchini Pakistan.

“Nadhani wanawake wamekuwa wavumilivu zaidi. Wana mwelekeo wa kazi zaidi sasa.

"Wanawake wanapopata zaidi ya wanaume, matarajio yao huongezeka. Namshukuru Mungu sijabadilika hivi.”

Sadia alipendekeza kuwa kadri wanawake wanavyojitegemea zaidi, viwango vyao vya kuvumilia hupungua.

Kulingana naye, kupungua huku kwa uvumilivu kunasababisha ukosefu wa maelewano. Hii, anaamini, ndiyo sababu kuu ya kuongezeka kwa viwango vya talaka.

Alifafanua kuwa uhuru wa kifedha wa wanawake mara nyingi husababisha hali ya kujiona iliyoinuliwa. Kulingana naye, inafanya kuwa vigumu kwa ndoa kustawi.

Mwigizaji huyo alionyesha wasiwasi juu ya mabadiliko ya mienendo ndani ya ndoa.

Alisisitiza kwamba usawa wa mamlaka na nia ya kuafikiana ni muhimu kwa maisha marefu ya uhusiano wa ndoa.

Maoni ya Sadia yalizua mazungumzo kuhusu uwiano kati ya maadili ya jadi na uhuru wa kisasa.

Mtumiaji alisema:

"Kiwango cha talaka kimeongezeka kwa sababu wanawake sasa wanaelewa kwamba mahusiano yanahitaji jitihada za pande zote."

"Wakati wanawake wanafanya maelewano, wanaume mara nyingi hawafanyi hivyo, kwani hawajalelewa kufanya hivyo. Hapa ndipo ndoa zinaelekea kuvunjika.”

Mwingine aliongeza: “Si sawa. Ni kwa sababu wanawake hatimaye wanatambua thamani yao na sasa wanatekeleza haki zao za Kiislamu.”

Mmoja wao alisema: “Mwanamke mwingine mwenye pendeleo akiwaambia wanawake wengine waonewe kwa jina la kuridhiana.”

Mtumiaji aliuliza: "Kwa hivyo anasema kwamba wanawake wote kwa pamoja wamechukia kwa kuchagua talaka badala ya kunyanyaswa na waume zao?"

Mmoja alisema: "Uchaguzi wa maneno kama huo. Huna habari mwanamke! Fanya utafiti kabla ya kutoa kauli kama hizo."

Ayesha ni mwandishi wetu wa Asia Kusini ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Dawa za kulevya ni shida kubwa kwa vijana wa Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...