Sabah Kaiser anashiriki Uzoefu wake wa Unyanyasaji wa Kijinsia wa Watoto

Sabah Kaiser alipata unyanyasaji mbaya wa kingono katika maisha yake kuanzia akiwa na umri wa miaka saba. Kwa maneno yake mwenyewe, anafunua uzoefu wake.

Sabah Kaiser anashiriki Uzoefu wake wa Unyanyasaji wa Kijinsia wa Mtoto ft

"Kilichofuata ni miaka yangu ya kimya na machozi."

Katika jukumu lake kama balozi wa Uchunguzi Huru wa Unyanyasaji wa Kijinsia wa Watoto, Sabah Kaiser sio mgeni kwa unyanyasaji wa kijinsia wa watoto yeye mwenyewe.

Unyanyasaji wa kijinsia wa watoto una athari kubwa katika ukuaji wa maisha ya kisaikolojia na kisaikolojia. Ni kichocheo kinachoanza kuongezeka kwa hisia za kushangaza, maswali, kuchanganyikiwa na maumivu ambayo hayawezi kabisa kufutwa.

Kuanzia umri wa miaka Sabah ilianzishwa kwa ulimwengu mbaya wa unyanyasaji wa kijinsia wa watoto. Wahusika wa mwanzo hawakujulikana naye, kwa kweli walikuwa wanafamilia, ambao walitambulishwa kwake kama wajomba zake.

Katika umri mdogo wa miaka tisa, Sabah alibakwa kwa mara ya kwanza akiwa mtoto.

Unyanyasaji wa kijinsia wa watoto kama katika jamii za Asia Kusini mara chache hujitokeza kwa sababu ya heshima, hofu na kutokuamini; ambapo mwathiriwa hata analaumiwa baadaye. Walakini, kwa kisa cha Sabah, hakujua hata maneno hayo yalikuwa nini kumuelezea mama yake kile kilichotokea.

Kwa kusikitisha, Sabah ilichukuliwa na huduma za kijamii lakini unyanyasaji huo uliendelea.

Njia pekee ya Sabah kuvunja ukungu juu ya unyanyasaji wa kijinsia aliofanyiwa ni kufunua uzoefu wake kwa Mradi wa Ukweli.

Hapa, iliyoandikwa kwa maneno yake mwenyewe, Sabah anashiriki hadithi yake na sisi kwa matumaini ya kusaidia wengine ambao wamepata unyanyasaji wa kijinsia kati ya Jamii za Asia Kusini.

Onyo - yaliyomo yafuatayo yana akaunti halisi ya unyanyasaji wa kijinsia wa watoto.

Usaliti wa Familia

Sabah Kaiser anashiriki Uzoefu wake wa Unyanyasaji wa Kijinsia wa Mtoto - mtoto

Hakuna usaliti mkubwa kuliko unyanyasaji wa kijinsia wa mtoto. Ni uovu ambao sikuweza kuelewa, na kama mtoto, sikuwa na maneno ya kuelezea.

Nilikuwa na umri wa miaka saba ilipoanza. Msichana wa Pakistani, Kipunjabi, Mwislamu aliyezaliwa na kukulia Uingereza, nilipenda zaidi ya kitu chochote kucheza na dada zangu katika nyumba yetu nzuri.

Tungecheza siku nzima, tukiteleza chini ya bannister na kutengeneza ardhi za kufikiria za kuchunguza pamoja. Kisha, wanaume wa ajabu walianza kutembelea, wanaume niliambiwa walikuwa wajomba zangu. 

Kile walionifanyia wanyanyasaji kingeunda maisha yangu milele, lakini wakati huo ilikuwa zaidi ya ufahamu wangu. Je! Ningewezaje kuomba msaada kutoka mbali na kitu ambacho sikuelewa?

Nilikuwa nimezoea kupigwa; ilikuwa kawaida kwa familia za Asia Kusini kumpa nidhamu mtoto hivi wakati wamekuwa wabaya.

Nilijaribu kupata maana ya kile kilichokuwa kinanitokea na kuhitimisha, hivi ndivyo jinsi wajomba zangu walipiga. Lazima niwe mtoto mtukutu. Ninatafakari sasa, kwamba utoto wangu mwingi ulitumika kujaribu kujua kile nilikuwa nikifanya vibaya ambayo ilimaanisha nilikuwa nikiadhibiwa. 

Sikuwahi kuifanya, na kupiga tu kulizidi kuwa mbaya.

Nilikuwa na umri wa miaka tisa wakati nilibakwa kwa mara ya kwanza.

Bado mtoto mdogo, ilibidi nitafute njia za kuhakikisha kuishi kwangu kiakili au hatari ya kuvunjika.

Nilipata faraja nyumbani kwangu. Katika ardhi yangu ya kufikiria na michezo ya kujifanya, lakini kadiri umri ulivyokuwa mgumu ilikuwa ni kukabiliana na ukweli kwamba nilikuwa naumizwa.

Nilikuwa na umri wa miaka tisa wakati nilifungua macho yangu kuona nilikuwa nimekaa kwenye umwagaji wa damu yangu mwenyewe. Siku hiyo, nilijifunza jinsi ya kutenganisha mwili wangu na kuruka mbali na ndege, kwa kuwa katika umri huu mdogo nilikuwa bado sijaweza kutengana kihemko au kimwili na wale ambao walikuwa wakinitesa. 

Kuanzia umri wa miaka saba hadi kumi na tatu, nilikuwa nikinyanyaswa mara kwa mara na kwa utaratibu wa kijinsia, na watu wanne wa familia yangu, waliodhoofishwa na polisi na huduma za kijamii.

Waliopotea katika Huduma

Katika umri wa miaka kumi na tatu, nilijaribu kumwambia mwalimu shuleni. Aliwajulisha polisi na huduma za kijamii.

Wakati wa mahojiano na polisi, waliniuliza maswali kadhaa juu ya nyumba yangu na familia yangu, na nilijibu maswali yao na kuwaambia majina yao. Halafu, mmoja wa maafisa alinitazama moja kwa moja, huku akisema, "Je! Kuna mtu aliyewahi kulala na wewe?" 

Nimeweka swali hili kwenye kumbukumbu yangu kwa wakati huu wote, na ninapoandika majibu yangu sasa, macho yangu hujaa machozi. "Ni nini kilicho ndani. . . ter. . . kozi?"

Wakati tu nilimrudishia neno hilo, ofisa aliyeuliza swali alisimama, mwingine akafuata, akisema, "Ikiwa haujui maana ya neno hilo, basi haliwezi kukutokea. ” 

Baada ya tangazo lake, maafisa wote wawili waliondoka.  

Nilijua maneno haya aibu, haya na izzat na maana yake. Kwa aibu sikujua maneno ya sehemu za mwili wangu, wala sikujua ngono ni nini.

Nilitunzwa, lakini sikuamini. Sababu iliyotolewa ni kwamba nilikuwa nje ya udhibiti wa wazazi na kwamba nilikuwa naasi utamaduni wangu.

Ikiwa ningekuwa na maneno hayo, ningemwambia mama yangu. Kama mtoto, niliamini kuwa mama yangu ananipenda lakini kwa sababu sikuweza kumuelezea kile kinachonipata, nilipoteza yeye.

Huduma za kijamii, polisi na shule yangu walikuwa na jukumu la kunisaidia, kunisaidia kupata maneno ili ningeweza kuyazungumza na mama yangu. Ninamkosa kila siku, alistahili kupendwa na mimi.

Katika miaka hii nilikuwa na mabadiliko mengi makubwa, kuanza kukabiliana na wazo kwamba sikuwa wa familia yangu na kwamba siko salama nyumbani kwangu, wakati pia nikitengeneza mifumo ya kufafanua zaidi ili kukabiliana. 

Unyanyasaji wa Mwalimu

Sabah Kaiser anashiriki Uzoefu wake wa Unyanyasaji wa Kijinsia kwa watoto - vijana

Katika umri wa miaka 14 hadi 17 wakati huo nilinyanyaswa kingono na mwalimu wangu wa PE ambaye pia alifanya kama mshauri. Huduma za kijamii hazikunilipia nipewe ushauri nasaha lakini niliuliza mwalimu wangu wa PE kunishauri wakati wa masaa ya shule badala yake. 

Mwalimu wangu alinitumia kwa unyenyekevu. Mwalimu wangu alinipa wakati, kuzungumza nami kwa kupendeza, na kunifanya niamini kwamba ananijali.

Wakati nilipata shida hangefanya kama mwalimu lakini rafiki na kuniambia jinsi yote yalikuwa mabaya.

Angeweza hata kunisaidia kutoka kizuizini. Nilikuwa nikifikiri hakuna mtu mwingine anayenijali, ni mwalimu wangu tu ndiye aliyejali. Sikuwa na mtu wa kunijali wala kunielewa.

Mwalimu wangu alijenga imani yangu na alifanya hivyo kupunguza vizuizi vyangu. Na kisha akaanza kuninyanyasa kijinsia.

Kila wakati anapoona sura ile iliyokufa machoni mwangu aliona kuwa ninataka aachane. Lakini, angesema tu: Niliwaruhusu wengine kuninyanyasa na aliendelea kufanya kile alichokuwa akifanya. 

Kimya & Machozi

Kilichofuatia ni miaka yangu ya ukimya na machozi.

Mtoto aliyevunjika niliingia utu uzima na sikuweza kuvumilia. Karibu mara moja niliweka uhusiano wa kudhibiti na unyanyasaji. Baada ya hapo uhusiano wa kimapenzi na kingono.

Je! Ni tofauti gani kati ya iliyoharibiwa na iliyovunjika na mimi ni yupi

Ukimya wangu ulikuwa kwa ulinzi wangu. Machozi yangu ni matakatifu, machozi yangu yalikuwa na ujumbe wa huzuni kubwa, sio ya udhaifu. 

Uhasiriwa unaweza kusababisha kutengwa sana, hasira na ghadhabu, inaweza kusababisha mateso na maumivu lakini pia inaweza kukufanya uwe na nguvu. Sio lazima iharibu maisha yako. Inaweza kukufanya upigane na inaweza kukufanya utake kutumia maisha yako yote kuwalinda wengine.

Kufunua Ukweli

Ilikuwa mnamo 2017 wakati mwishowe nilivunja ukimya wangu na kuamua kushiriki akaunti yangu ya unyanyasaji wa kijinsia wa utotoni kutoa akaunti yangu kwa Mradi wa Ukweli.

Niliamua kuwa ukimya wangu hautaleta mabadiliko, haitaweza kusaidia Sabah mwingine mdogo wa miaka saba kupitia kile nilichokifanya. Sitaki kusababisha kumbukumbu mbaya; Nataka kuhamasisha mabadiliko.

Zaidi ya wahasiriwa na waathirika 4800 wameshiriki uzoefu wao na Mradi wa Ukweli. Mimi ni mmoja wao.

Sasa nikifanya kazi na Uchunguzi kama balozi, natumai kutumia uzoefu wangu wa kuwa mwanamke wa Asia Kusini ambaye alinyanyaswa kingono ndani ya familia, kuhutubia watu hao katika sehemu za jamii yetu ambao sauti yao bado inasikika. 

Kuelewa vyema vizuizi vya kipekee ambavyo manusura kutoka jamii za watu wachache hukabiliana nayo itasaidia kuarifu mapendekezo ya mwisho ya uchunguzi ili kulinda watoto wote katika siku zijazo. 

Akaunti ya kibinafsi ya Sabah Kaiser ya unyanyasaji wa kijinsia wa watoto aliofanyiwa uwezekano wake itafuatana na wengine ambao wanaweza kuwa wamepata unyanyasaji kama huo nyumbani, mikononi mwa jamaa, familia au watu wanaoaminika wanaojulikana.

Ikilinganishwa na zamani, kilicho muhimu kujua ni kwamba kuna msaada unaopatikana na unaweza kupata msaada kwa siri.

Wale ambao wameteseka kimya wanaweza kupunguza mzigo wa siri ambayo wameishikilia kwa miaka.

Waathirika wa unyanyasaji wa kijinsia wa watoto wanaweza kushiriki uzoefu wao na Mradi wa Ukweli wa Uchunguzi kwa maandishi au kwa simu, au kwa simu ya video. Tembelea www.truthproject.org.uk au barua pepe share@iicsa.org.uk. 

Amit anafurahiya changamoto za ubunifu na hutumia uandishi kama nyenzo ya ufunuo. Ana nia kubwa katika habari, mambo ya sasa, mwenendo na sinema. Anapenda nukuu: "Hakuna chochote katika maandishi mazuri ni habari njema milele."



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Je! Kuna unyanyapaa kwa mitindo ya Briteni ya Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...