Sabah Kaiser anashiriki Hadithi yake ya Unyanyasaji wa Kijinsia Nyumbani

Sabah Kaiser alitikisa kutokujulikana kwake ili kushiriki hadithi yake ya kudhulumiwa kingono nyumbani kwake tangu umri wa miaka saba.

sabah Kaiser - ameonyeshwa

Kijana huyo aliteseka kimya hadi umri wa miaka kumi na tatu alipoomba msaada.

Sabah Kaiser, mwenye umri wa miaka 43, wa Bristol, ameshiriki hadithi yake ya kudhulumiwa kingono nyumbani kwake tangu akiwa na umri wa miaka saba.

Aliacha kujulikana kwake Ijumaa, Agosti 25, 2018, ili kuhamasisha wengine kujitokeza.

Asili kutoka Pakistan, familia ya Sabah ilihamia Uingereza wakati wa miaka ya 1970 baada ya baba yake kutumikia na Jeshi la Briteni.

Walikaa Bristol.

Sabah alilelewa kama mtoto katika nyumba Montpelier pamoja na kaka na dada zake 17.

Sabah alienda shule n Eastville na akafurahiya kile kilichoonekana kuwa utoto wa kawaida.

Lakini nyuma ya milango iliyofungwa, Sabah alikuwa akinyanyaswa kingono na kutendwa vibaya.

Licha ya kujua kilichokuwa kikimtokea kilikuwa kibaya, Sabah alihisi hana uwezo wa kuizuia.

Alijitahidi dhidi ya kizuizi cha lugha, familia yake na malezi madhubuti ya kitamaduni.

Sasa ni mama wa watoto wawili, ameachilia kutokujulikana kwake vunja unyanyapaa karibu unyanyasaji wa kijinsia uliofichwa katika familia za Briteni za Asia.

Hadithi ya Sabah

sabah Kaiser

Akiongea juu ya kiwewe chake tangu umri mdogo, Sabah alisema:

Kuanzia umri wa miaka saba, mwanzoni nilinyanyaswa na kile ningemtaja kama mnyanyasaji wangu mkuu. "

Mnyanyasaji wake mkuu alikuwa sehemu ya pete ya watoto wanaofanya mapenzi ambayo ilifanya kazi kutoka kwa familia yake ya nje yenye heshima.

Kijana huyo aliteseka kimya hadi umri wa miaka kumi na tatu alipoomba msaada.

Walakini, ndani ya kaya kali ya Pakistani, familia ya Sabah ilikataa kukubali ngono au kuruhusu ijadiliwe.

Hii ilifanya iwe ngumu kwake kuwasiliana vizuri kile kinachotokea.

Alikiri:

"Sikujua maneno ya sehemu za mwili wangu."

"Kwa kweli, baadhi ya mwili wangu bado sijui maneno ya lugha yangu na mimi ni mkalimani."

Kati ya miaka saba na 16, Sabah Kaiser alinyonywa na kudhalilishwa kijinsia na wanaume kadhaa waliomtembelea nyumbani kwake.

Tukio moja lilihusisha jamaa akisisitiza kwamba avue uchi na ampapase miguu kabla ya kumshambulia kingono.

Wakati shida hiyo ilikwisha, mkewe alivua shuka zilizo na damu mbele ya Sabah iliyochanganyikiwa.

Mwanamke huyo alimwambia:

“Umelowesha kitanda. Ukimwambia mtu yeyote, utakuwa kwenye shida kubwa. ”

Somo la mwiko la unyanyasaji wa kijinsia katika jamii ya Pakistani lilimaanisha kuwa watu walikuwa wakilifahamu lakini hawakuwa wakisema chochote.

"Jamii yangu ilikuwa kimya wahalifu, wamesimama chini ya vivuli, wakijua kinachoendelea na wasiseme chochote."

"Kuna aibu inayoizunguka, lakini nahisi kwamba wanaume - chini ya utamaduni na chini ya imani - wanafikiri wao ni jinsia ya juu, ya kuthaminiwa, muhimu zaidi kuliko wanawake."

Sabah ameongeza: "Kwa uzoefu wangu, tunachukuliwa kama mali na kwa hivyo mali kufanya [na] kile wanachotaka."

Sabah Kaiser

Kuomba msaada wa Mama yake

Sabah alijaribu kusema dhidi ya watesi wake kwa kumwambia mama yake.

Lakini licha ya mama yake kumpinga mmoja wa wanyanyasaji, alikanusha madai hayo na kumlaumu Sabah kwa "kusema mambo ambayo hataota kutamka" huko Pakistan.

"Nakumbuka kumwambia kile kilichotokea."

"Alimuuliza swali kana kwamba alikuwa akimuuliza tu 'ulikula chapatti ya mwisho'?

"Ilikuwa kawaida sana. 'Ulimgusa binti yangu?' lilikuwa swali.

"Aliulizwa swali na akaingia kwenye mkutano wa jinsi sikuwaheshimu wazee wangu."

Kufichua Unyanyasaji

Unyanyasaji wa Sabah nyumbani ulifunuliwa baada ya kuchukua ujasiri kusema juu ya shida yake kwa marafiki na naibu mwalimu mkuu, ambaye baadaye aliwasiliana na polisi na huduma za kijamii.

Naibu-mwalimu mkuu alimwona kama baba na akasema "alikuwa akinitafuta kila wakati".

Sabah alirusha mipira ya tenisi kwenye korido ya shule mara kadhaa kupata umakini aliotaka.

Mara nyingi mipira ilichukuliwa tu lakini mwishowe naibu mwalimu mkuu alimwambia aje ofisini kwake na kusema:

"Sawa Sabah ingia hapa unambie ni nini unajaribu kuniambia."

Ilikuwa baada ya mazungumzo haya ndipo shule iliambiwa juu ya unyanyasaji huo na "mahojiano ya polisi yalitokea na huduma za kijamii ziliingia."

Aliulizwa na mmoja wa maafisa wa polisi kwenye mahojiano shuleni:

"Je! Alifanya ngono na wewe?"

Katika umri wake, Sabah "hakujua neno" au "maana yake".

Afisa wa polisi alimwambia ikiwa "hakujua neno linamaanisha nini", basi "isingeweza kumtokea".

Baada ya hatua hii, huduma za kijamii zilifanya kazi na kumchukua. Sabah alikaa katika utunzaji hadi "mtu mzima".

Kuendelea Unyanyasaji

Sabah alifikiri unyanyasaji wake ulikuwa umekwisha, hata hivyo, iliendelea, lakini sasa na mtenda tofauti.

Naibu mwalimu mkuu alikuwa "ameulizwa na shule, na wakuu, kumshauri" kwa unyanyasaji wa kijinsia ambao Sabah alipata akiwa mtoto.

Alimwalika ofisini kwake na Sabah anakumbuka:

"Mwanzoni alitaka tu kusikia maelezo mengi, na ndipo unyanyasaji huo ukaanza."

"Ilikuwa miaka miwili ikiendelea kwa."

Ilikuwa mpaka "msichana mwingine azungumze juu yake" ndipo wanafunzi wengine "waliongezeka" na kujitokeza kumripoti mfanyikazi huyo.

Alifukuzwa shule na kupelekwa kortini.

Kujilaumu mwenyewe

Kwa kutambua kuwa ilitokea haraka sana, Sabah anasema:

“Ilichukuliwa kwa uzito. Kila mtu aliamini. Lakini kwangu, kutofaulu kwangu kulizidisha. Ilizidi kuwa mbaya. ”

Kwa kuwa hii ilikuwa ni tajriba yake ya pili kama mwathirika, Sabah alianza kufikiria kwamba alikuwa na lawama.

"Kwangu, nilikuwa na hakika kwamba katika umri huo, tena, bado ni mtoto, kwamba kuna kitu kibaya na mimi.

“Kwamba mimi ndiye ninayesababisha hii kutokea. Kwamba sio kosa lao.

“Kwa kweli, nilikuwa nikisisitiza kuwa haikuwa kosa lake. Hilo ndilo lilikuwa kosa langu.

Nilisisitiza hilo kwa polisi na nilisisitiza hilo kwa walimu wangu.

"Ni sasa tu ninajua ni kosa lake, lakini wakati huo, sikuamini hilo."

Walakini, kwa sasa "imani ya Sabah ilikuwa imekwenda kabisa."

Wakati kesi yake ya korti ilipofika, hakuhudhuria, licha ya watu kumuamini. Anasema:

“Niliogopa sana. Kama mtoto, nilihisi kwamba nitatambuliwa. Kwamba jaji angeona kuwa yote ni makosa yangu. ”

Anahisi mambo yamebadilika katika hali hii leo, ambapo watu wanaweza kutoa ushahidi kwa msaada lakini wakati huo alikuwa akiogopa sana mchakato wote.

Sabah Kaiser

Tatizo la Utamaduni wa Desi

Sabah anamhisi utamaduni ina jukumu muhimu sana linapokuja kushughulikia unyanyasaji wa kijinsia kwa sababu ya mwiko, Akisema:

"Kwa uzoefu wangu, utamaduni wangu uliudharau. Iliilinda. ”

"Na hiyo ni kwa sababu suala kubwa zaidi, suala kubwa sio mimi, ndivyo tunavyoonekana kwa umma, katika jamii.

"Na mimi ni mwanamke, mimi ni msichana, na ngono ni jambo ambalo halijadiliwi kabisa katika hali yoyote."

Anahisi kuwa hawezi kupatanisha mambo mawili kama mwanamke.

Akizungumza juu ya mama yake, ambaye alifariki, anasema:

“Nampenda mama yangu na najua alinipenda. Nilimsamehe muda mrefu kabla hajafa. Ninakataa kuruhusu chuki kukaa ndani ya moyo wangu kwa sababu ninajiumiza tu. ”

Sabah aliamua kukata uhusiano wote na familia yake miaka mingi iliyopita. 

Athari za Unyanyasaji

Akifunua jinsi kiwewe na uzoefu wa kudhalilishwa kijinsia kama mtoto nyumbani na kisha shuleni vimemuathiri, anasema:

“Siwezi kukumbuka wakati, sijaamka nikiwa na hofu. Siwezi kukumbuka wakati ambao sijalala kulala nikiwa na hofu.

“Kwa sababu nahisi kwamba watu wananipenda, sisi ni kinda, tumeharibiwa na kuvunjika. Hatukuwa kamwe 

“Hatukuwahi kutengenezwa wakati tulipaswa kutengenezwa. Tulishindwa.

“Halafu unakua na kutofaulu kuwa kwako. Ilipaswa kuwa yao lakini inaishia kuwa yako. ”

Anahisi kukabiliana na kuishi kama mwathirika wa unyanyasaji wa watoto ni ngumu sana kwani inakaa nawe milele, akisema:

"Ninatamani tu mtu angeniambia jinsi ya kuishi kwa sababu sijui hiyo inamaanisha nini.

“Hujui ni wa wapi. Hujui ulikotoka. Haujui kabisa unaenda wapi. ”

Anahisi sasa ana haki ya kukasirika na asiwe na hofu na anaweza kuwapa "kutofaulu kwao".

Leo, Sabah anatumia shida yake mbaya na ya giza kama mtoto kuhamasisha wengine kujitokeza kama yeye na wasimulie hadithi zao kama ukweli.

Yeye ni msaidizi wa shirika linalojulikana kama Mradi wa Ukweli, ambayo hualika wahasiriwa na waathirika wa unyanyasaji wa kijinsia kwa watoto kujadili shida zao na wafanyikazi wa msaada.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".

Picha kwa hisani ya Bristol Post na Sunday Mirror






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umekuwa na ubaguzi wowote wa Michezo?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...