Saba Faisal anahutubia maoni kuhusu 'Pardah'

Wakati mtu alimwambia Saba Faisal ajifiche kwenye kipindi chake cha moja kwa moja, alijibu mara moja kwa maneno mazito, akisisitiza chaguo lake.

Saba Faisal anashughulikia maoni kuhusu 'Pardah' f

“Nitafanya nini baada ya kumtizama Pardah?”

Mwigizaji wa Kipakistani, Saba Faisal alijikuta katika mzozo baada ya kuzungumza juu ya msimamo wake kuhusu Pardah.

Hii ilitokea baada ya kikao cha moja kwa moja kwenye Instagram ambapo alijibu kwa dharau kwa maoni kuhusu uvaaji wake.

Shabiki alipomshauri Saba Faisal kujificha, alijibu.

Alitilia shaka ulazima wa kubadilisha mavazi yake, akimaanisha kwamba taaluma yake kama mwigizaji inahitaji kiwango fulani cha kufichuliwa.

Saba akauliza: “Nitafanya nini baada ya kushika Pardah?”

Alikazia zaidi hali ya kibinafsi ya uhusiano wa mtu pamoja na Mungu.

Zaidi ya hayo, Saba alipuuzilia mbali ushauri huo ambao hakuombwa, na kudai chaguo lake la kuvaa apendavyo.

Saba Faisal alisisitiza umuhimu wa matendo mema dhidi ya mwonekano wa nje, na hivyo kuzua mjadala juu ya kanuni za kijamii na uhuru wa kibinafsi.

Kufuatia kusambazwa kwa video hiyo, alikabiliwa na upinzani mkubwa kutoka kwa wakosoaji ambao walishutumu matamshi yake.

Wengi walimkaripia kwa kutofuata viwango vya kitamaduni vya staha, haswa ikizingatiwa kuwa mwanamke mzee.

Ukosoaji huo uliongezeka huku watumiaji wa mitandao ya kijamii wakielezea kusikitishwa kwao.

Tukio hilo lilirejesha mijadala kuhusu jukumu la watu wa umma katika kuunda kanuni za kijamii na jukumu linalofikiriwa kuwa wanalo.

Licha ya upinzani huo, Saba Faisal alisalia imara katika msimamo wake, akikataa kuomba msamaha kwa maoni yake.

 

 
 
 
 
 
Tazama chapisho hili kwenye Instagram
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Chapisho lililoshirikiwa na Socialdicted (@socialdicted01)

Baadhi ya watu walikuwa wakimpongeza kwa kusema waziwazi dhidi ya shinikizo la jamii na kutetea uhuru wa kibinafsi.

Mtu mmoja alisema: “Mwisho wa siku yuko sahihi, ni maisha yake na suala lake binafsi na Mwenyezi Mungu, sisi ni nani tutoe maoni yake?”

Mwingine aliandika: "Ukweli kwamba maoni haya yanatoka kwa wanaume wale wale wanaofuata wanamitindo wote wa Instagram na nguo zinazoonyesha wazi."

Mmoja alisema:

"Je, kuna kitu kibaya kwa Wapakistani? Kwa nini tusiruhusu mtu yeyote apumue?”

Mwingine alisema: "Yeye ni sawa kabisa kwa sababu anafanya kitu kibaya haimaanishi kwamba inapaswa kusumbua mtu mwingine yeyote, sio biashara yako ambayo watu wanapaswa kuzingatia maisha yao wenyewe badala ya kuwakosoa watu mashuhuri."

Hata hivyo, wengine walikosoa ukaidi wake wa kanuni na maadili ya kitamaduni.

Mmoja alishutumu: “Tumevunjika moyo sana, sikuzote watu mashuhuri ambao tulifikiri walikuwa na heshima huishia hivi.”

Mwingine aliandika: “Yeye ni mwanamke mzee, kwa nini anajaribu kujifanya kama bado mchanga na mwenye kuvutia.”

Mmoja wao alisema: “Mwanamke tafadhali, ikiwa hupendi kupokea ushauri mzuri kutoka kwa mashabiki basi usitoe maoni juu yao na kusema kitu kinyume na maagizo yako ya kidini.”

Saba Faisal hapo awali alisimama kidete dhidi ya upinzani wowote aliokumbana nao na bado anabakia kuthubutu.



Aisha ni mwanafunzi wa filamu na maigizo ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza"





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Harusi ya Brit-Asia wastani hugharimu kiasi gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...