Rishi Sunak akipima Utata wa England Kit

Rishi Sunak ametia uzito kwenye utata wa jezi za soka za Uingereza baada ya Nike kubadili rangi ya Msalaba wa St George.

Rishi Sunak apima uzito kuhusu Uingereza Kit Controversy f

"Linapokuja suala la bendera zetu za kitaifa tusichanganye nazo"

Rishi Sunak ameonya dhidi ya "kuchafua" bendera za taifa baada ya Nike kubadilisha rangi ya Msalaba wa St George kwenye jezi mpya ya soka ya Uingereza.

Akizungumzia mzozo huo, Waziri Mkuu alisema bendera ni "chanzo cha fahari, utambulisho, sisi ni nani na ni kamili kama sisi".

Maoni yake yanakuja huku kukiwa na msukosuko juu ya uundaji upya wa bendera maarufu na Nike, kubadilisha msalaba mwekundu wa jadi na kuanzisha mistari ya zambarau na bluu.

Nike walisema ni "sasisho la kufurahisha" kwa jezi hiyo kabla ya Euro 2024, ikichochewa na jezi ya mazoezi inayovaliwa na washindi wa Kombe la Dunia la 1966 wa England.

Mashabiki wametaka bendera ya asili kurejeshwa na ombi la mtandaoni limekusanya maelfu ya sahihi.

DESIblitz alizungumza na umma kuhusu suala hilo na wengine walipinga marekebisho ya bendera.

Mwanafunzi Ajay alisema: “Hii ni tabia ya kuchukiza ya Nike na wale wa FA ya Kiingereza ambao waliidhinisha.

"Turudishie bendera yetu."

Nisha alisema: “Vipi FA ya Uingereza iliridhia hili?

"Wameharibu Msalaba wa St George."

Bw Sunak alisema: “Ni wazi, napendelea zile za awali na mtazamo wangu wa jumla ni kwamba inapokuja kwa bendera zetu za taifa tusijihusishe nazo kwa sababu ni chanzo cha fahari, utambulisho, sisi ni nani na ni wakamilifu kama tulivyo. .”

Mwanasheria mkuu wa Labour Emily Thornberry alisema:

"Yote ni ya kipekee sana. Bendera ya Uingereza ni ishara ya umoja.

"Watu, haswa katika miaka michache iliyopita wakati tumekuwa na wakati mgumu kama huo, bendera ya Uingereza wakati huo imekuwa ishara ya umoja ... Simba na kadhalika.

"Kwa hivyo usingetarajia Nike kuondoka na kuangalia bendera ya Wales na kuamua kubadilisha joka kuwa pussycat.

“Namaanisha, usingetarajia bendera ya Uingereza kubadilishwa hivi.

"Huwezi kutarajia vipande vya rangi ya zambarau katika rangi tatu za Kifaransa. Namaanisha, kwa nini wanafanya hivyo? sielewi.”

Kiongozi wa chama cha Labour Sir Keir Starmer alitoa wito kwa Nike "kutafakari upya" uamuzi wake, kwani ishara hiyo ilikuwa "kiunganishi".

Kwenye X, mchezaji wa timu ya taifa ya Uingereza Peter Shilton alikosoa usanifu huo na kusema:

"Samahani, lakini hii sio sawa kwa kila ngazi ninayopinga kabisa."

Kipa wa zamani wa England David Seaman alisema: “Haihitaji kurekebishwa.

“Nini kifuatacho, watabadilisha Simba watatu kuwa paka watatu? Achana nayo. Ni Bendera ya St George. Achana nayo.”

Ingawa wengine walikuwa wakipinga usanifu huo, wengi wamesema kuwa haikuwa suala na badala yake walimkosoa Shilton.

Meera alisema: "Peter Shilton aliita muundo huo 'wake'. Ni maelezo madogo ya muundo.

"Hazibadilishi bendera halisi lakini watu wanahitaji kutengeneza kitu kutoka kwa suala lisilo la kawaida."

Bei ya shati hiyo pia imepungua tangu kuzinduliwa kwake Machi 21, 2024.

Toleo la "halisi" linagharimu £124.99 kwa watu wazima na £119.99 kwa watoto huku toleo la "uwanja" ni £84.99 na £64.99 kwa watoto.

Wengine walisema kuwa vifaa vya zamani vya England vilikuwa na marekebisho anuwai kwa Msalaba wa St George.

Ukosoaji mwingi ulielekezwa kwenye lebo ya bei.

Mwanafunzi Akash alisema:

“Bei hiyo ni kichekesho. Mashati yametengenezwa na nini? Dhahabu."

Kiran aliongeza: "Mashati huenda yakagharimu pauni kadhaa kutengeneza katika nchi fulani ya Asia Kusini.

"Kuwaondoa kwa £125 ni aibu kabisa."

Msemaji wa Nike hapo awali alisema: "Jeshi la nyumbani la England 2024 linavuruga historia kwa kuchukua kisasa cha kisasa.

"Nyepesi kwenye cuffs inachukua vidokezo vyake kutoka kwa gia ya kufanyia mazoezi inayovaliwa na mashujaa wa 1966 wa Uingereza, yenye upinde rangi ya samawati na nyekundu iliyotiwa zambarau.

"Rangi hizo hizo pia zina tafsiri ya bendera ya St George nyuma ya kola."

Akitetea jezi hiyo, msemaji wa FA alisema ina "vipengele kadhaa vya muundo" ambavyo ni vipya.

Taarifa ilisomeka hivi: “Mipako ya rangi kwenye cuffs imechochewa na gia ya kufanyia mazoezi inayovaliwa na mashujaa wa Uingereza wa 1966, na rangi zilezile pia zinaonekana kwenye muundo ulio nyuma ya kola.

"Tunajivunia krosi nyekundu na nyeupe ya St George - bendera ya Uingereza.

"Tunaelewa maana yake kwa mashabiki wetu, na jinsi inavyoungana na kutia moyo, na itaonyeshwa kwa uwazi kesho Wembley - kama kawaida - wakati England inacheza na Brazil."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    "Nani Anatawala Ulimwengu" katika T20 Cricket?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...