Rishi Sunak anaonya kuhusu tishio la 'itikadi kali' kwa Demokrasia ya Uingereza

Katika mkutano na waandishi wa habari uliopangwa kwa haraka nje ya Mtaa wa Downing, Rishi Sunak alionya kuhusu tishio linaloongezeka la "itikadi kali" kwa demokrasia ya Uingereza.

Rishi Sunak aonya kuhusu tishio la 'Misimamo mikali' kwa Demokrasia ya Uingereza f

"tumeona ongezeko la kushangaza la usumbufu wa itikadi kali"

Waziri Mkuu Rishi Sunak ameonya kwamba "demokrasia yetu yenyewe inalengwa" na watu wenye msimamo mkali na "kuna nguvu hapa nyumbani zinazojaribu kutusambaratisha".

Mkutano wa waandishi wa habari nje ya Downing Street ulikuwa umepangwa kwa haraka.

Waziri Mkuu alitoa maoni hayo baada ya ushindi wa George Galloway katika uchaguzi mdogo wa Rochdale.

Bw Sunak alizungumza juu ya uvumilivu wa nchi ya "wingi, ya kisasa" ambayo alisema Uingereza iko.

Lakini alisema kuwa hii iko chini ya tishio la kutaka kufaidika na mashambulizi ya Hamas dhidi ya Israel, na matokeo yake Gaza, kudhoofisha maadili ya Waingereza.

Aliwataja Waislam wenye msimamo mkali na wale wa mrengo mkali wa kulia, akiwaita "pande mbili za sarafu moja ya itikadi kali".

Akiuita ushindi wa Galloway "zaidi ya kutisha", Bw Sunak alisema:

"Katika wiki na miezi ya hivi karibuni, tumeona ongezeko la kushangaza la usumbufu wa itikadi kali na uhalifu.

"Kilichoanza kama maandamano katika mitaa yetu yameingia katika vitisho, vitisho na vitendo vya vurugu vilivyopangwa.

"Watoto wa Kiyahudi wanaogopa kuvaa sare zao za shule ili wasifichue utambulisho wao. Wanawake wa Kiislamu wanaonyanyaswa mitaani kwa vitendo vya kundi la kigaidi ambalo hawana uhusiano nalo.

"Sasa, demokrasia yetu yenyewe ni shabaha. Mikutano ya baraza na hafla za mitaa zimeshambuliwa. Wabunge hawajisikii salama majumbani mwao.

"Mikutano ya muda mrefu ya bunge imesimamishwa kwa sababu ya wasiwasi wa usalama.

"Na inatisha zaidi kwamba jana usiku, uchaguzi mdogo wa Rochdale ulimrejesha mgombea ambaye anapuuza utisho wa kile kilichotokea tarehe 7 Oktoba, ambaye anaitukuza Hezbollah na kuidhinishwa na Nick Griffin, kiongozi wa zamani mbaguzi wa rangi wa BNP.

“Ninaheshimu kwamba polisi wana kibarua kigumu cha polisi katika maandamano ambayo tumeona na kwamba wako huru kiutendaji. Lakini lazima tuchore mstari.

"Ndio, unaweza kuandamana na kupinga kwa shauku. Unaweza kudai ulinzi wa maisha ya raia. Lakini hapana, huwezi kuitisha jihadi yenye jeuri.

"Hakuna muktadha ambao unaweza kukubalika kuweka nyara za chuki dhidi ya Big Ben katikati ya kura juu ya Israeli, Gaza."

"Na hakuwezi kuwa na sababu ambayo unaweza kutumia kuhalalisha uungwaji mkono wa kikundi cha kigaidi kilichowekwa kama Hamas.

"Na ndiyo, unaweza kukosoa kwa uhuru vitendo vya serikali hii - au, kwa hakika, serikali yoyote - hiyo ni haki ya msingi ya kidemokrasia.

"Lakini hapana, huwezi kutumia hiyo kama kisingizio cha kutaka kukomeshwa kwa serikali au aina yoyote ya chuki, au chuki dhidi ya Wayahudi.

"Wiki hii, nimekutana na maafisa wakuu wa polisi na kuweka wazi kuwa ni matarajio ya umma kwamba hawatasimamia tu maandamano haya, bali watayadhibiti.

“Nasema hivi kwa polisi. Tutakuunga mkono utakapochukua hatua.

Mapema wiki hii, Rishi Sunak alidai kwamba Uingereza ilikuwa inaingia kwenye "utawala wa kundi la watu" huku akionya kwamba polisi lazima wachukue hatua za haraka au hatari ya kupoteza imani ya umma.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Sababu ya ukafiri ni

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...