Wafanyakazi wa Mgahawa waliofungwa kwa Kuteka na Kubaka Mwanamke

Wafanyakazi wawili wa mgahawa kutoka Sunderland wamepokea vifungo vya gerezani baada ya kumteka nyara na kumbaka mgeni aliye katika mazingira magumu.

Wafanyakazi wa Mkahawa waliofungwa kwa Kuteka na Kubaka Mwanamke f

"Mlijilazimisha, mmoja baada ya mwingine, juu yake."

Wafanyakazi wawili wa mgahawa wamefungwa kwa jumla ya miaka 23 kwa kumbaka mwanamke baada ya kumteka wakati alijitolea kuwalipa ili wamrudishe nyumbani.

Korti ya Taji ya Newcastle ilisikia kwamba mwanamke huyo alikuwa amempoteza rafiki yake baada ya kulala huko Sunderland mnamo 2016. Betri yake ya simu pia ilikuwa imekufa na hakuweza kupata teksi ya kumpeleka nyumbani.

Alimwona Syed Ahmed na Najirul Miah wakiwa wameegesha nje ya njia ya kuchukua kwenye gari la fedha. Mwanamke huyo aliamini wanaweza kuwa teksi isiyo rasmi.

Ilifunuliwa walikuwa wakizurura katikati mwa jiji la Sunderland wakitafuta kulenga wanawake.

Mwanamke huyo aliwapa pesa ya safari ya kwenda nyumbani kwake. Ahmed na Miah wakakubali na kumruhusu nyuma ya gari.

Walakini, hawakumpeleka nyumbani. Badala yake, Ahmed aliendesha gari kwenda eneo lililotengwa na wanaume hao wawili walibadilishana kwa kumbaka kabla ya kumwacha na kuendesha gari.

Wakati wa shida, mwanamke aliambiwa "itabidi ufanye hivi", "kuwa mwanamke mzuri" na "fanya kama tunakuambia".

Kufuatia kukamatwa kwao, wanaume wote walikana makosa ambayo yalisababisha majaribio matatu kufanyika.

Baada ya kesi ya tatu, ambayo ilimalizika mnamo Desemba 2019, wanaume wote, ambao wanaendelea kukataa makosa yoyote, walihukumiwa.

Ahmed alipatikana na hatia ya ubakaji, kifungo cha uwongo na wizi wa mali za mwathiriwa.

Miah alipatikana na hatia ya ubakaji, unyanyasaji wa kijinsia na kifungo cha uwongo. Alikiri wizi wa mali zake.

Korti ilisikia kwamba mwathiriwa sasa anajitahidi kutoka nyumbani na amepoteza uaminifu kwa watu. Katika taarifa, alisema uamuzi wake wa kuingia kwenye gari usiku huo ni kitu ambacho "atajuta kwa maisha yake yote".

Mwanamke huyo alielezea kuwa shambulio hilo "limeiba maisha yake".

Aliongeza kuwa wafanyikazi wa mgahawa walikuwa na "chaguo rahisi" na wangeweza kumchukua nyumbani kwake basi "hakuna mtu angekuwa akiishi jinamizi wanaloishi sasa".

Jodie Menzies, mwenye umri wa miaka 22, wa Sunderland, alikuwa rafiki wa wakati huo wa Ahmed. Alikiri kujaribu kupotosha njia ya haki.

Hii inahusiana na jumbe kadhaa za Facebook alizomtumia mwanamke huyo baada ya shambulio hilo kujaribu kumfanya aachilie mashtaka dhidi ya Ahmed.

Menzies alidai kwa uwongo alikuwa na ujauzito wa mtoto wa Ahmed na akasema anamhitaji amuangalie yeye na mtoto.

Mhasiriwa aliachwa "akiogopa na kudhalilishwa" na mawasiliano na alikuwa na mawazo ya pili juu ya kufuata malalamiko yake.

Jaji Sarah Mallett aliwaambia wanaume hivi: “Mlijilazimisha, mmoja baada ya mwingine, kwake.

"Wote wawili mlitumia nguvu fulani dhidi yake wakati wa ubakaji, kama matokeo yake alipata jeraha dogo, mwilini."

Jaji Mallett alisema kuwa kutupwa nje ya gari kuliongeza "aibu" ya mwathiriwa.

Aliongeza:

"Kipindi hiki lazima kilikuwa cha kutisha kabisa na cha kudhalilisha."

Jaji Mallett alisema Ahmed ameonyesha "tabia ya kusumbua na hisia ya haki" juu ya uhalifu wake, ambao "anaonekana kuamini ni kawaida".

Kwa upande mwingine, Miah alionyesha uelewa zaidi wa mwathirika.

David Callan, akimtetea Ahmed, alisema: "Hakubaliani na uamuzi huo lakini anaukubali."

Ahmed, ambaye alikuwa na umri wa miaka 18 wakati huo, alikuwa kutoka kwa familia yenye heshima na alishughulikia mchakato wa korti kwa heshima wakati alikuwa kwa dhamana.

Kulinda Miah alikuwa Paul Reid ambaye alisema:

“Hili lilikuwa tukio ambalo kijana huyu anajuta sana. Hata kwenye akaunti yake, anatambua kuwa hii ilikuwa tabia mbaya. ”

Bwana Reid alisema mteja wake "amebadilika" tangu makosa na ana familia inayomuunga mkono.

Paul Cross, kwa Menzies, alisema yeye "sio tu katika mazingira magumu lakini ana hatari zaidi."

Menzies alipokea kifungo cha miezi 16 gerezani, kimesimamishwa kwa miaka miwili. Alipokea pia amri ya kutotoka nje ya miezi sita na zuio la miaka mitano.

Ahmed, mwenye umri wa miaka 22, wa Sunderland, alifungwa kwa miaka 11. Miah, mwenye umri wa miaka 22, wa Sunderland, alifungwa jela kwa miaka 12.

Mambo ya nyakati Live iliripoti kuwa wanaume wote waliamriwa kutia saini sajili ya wahalifu wa kijinsia maisha yao yote na pia walipewa amri za kuzuia za kudumu.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani katika kaya yako anayeangalia filamu nyingi za Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...