Sababu za Wakulima wa India Kuandamana na Athari Zake

Maandamano ya wakulima wa India yamekuwa vichwa vya habari ulimwenguni kote. Tunaangalia sababu kuu za maandamano na hadhi.

Sababu kwa nini Wakulima wa India wanaandamana ft

"Maisha ya watu katika nchi hii yanategemea kilimo"

Maandamano ya wakulima wa India nchini India yamevutia maslahi ya watu ulimwenguni kote. Hasa, wale ambao wana nia kubwa katika nchi yao.

Vyombo vya habari ulimwenguni vimekuwa vikiripoti juu ya mikutano na maandamano yanayofanyika India na maelfu ya wakulima wanaoandamana wakielekea Delhi.

Ingawa Kipunjabi wakulima wako mbele katika harakati, maandamano yanawahusisha wakulima wa India kutoka majimbo tofauti ya nchi kama vile Haryana, Uttar Pradesh, Bihar na wengine wengi.

Hapo awali, kwa kiwango cha ndani, maandamano yalisogea kuelekea mji mkuu wa India, ikipata mvuto ulimwenguni.

Matukio mashuhuri ni pamoja na kampeni ya 'Rail Roko' ('simamisha treni'), iliyofanyika na wakulima mnamo Septemba 24, 2020.

Kushindwa kupata uungwaji mkono wa serikali za majimbo, waandamanaji walielekea Delhi kuweka shinikizo kwa serikali ya kitaifa.

Maandamano haya ya "Delhi Challo" yalifuatana na siku ya mgomo kote India mnamo Novemba 26, 2020, na karibu watu milioni 250 walihusika.

Mazungumzo na serikali mnamo Desemba 5 2020, hayakufanikiwa kupata suluhisho, na kusababisha migomo zaidi ya "Bharat Bandh" (kitaifa) mnamo Desemba 2020.

Huku baridi kali ikipiga mji mkuu na wakulima wengi kuwa wazee kumekuwa na vifo visivyo 25 wakati wa maandamano.

Lakini hii haizuii waandamanaji ambao hata wamefanya mgomo wa njaa.

Kulingana na Benki ya Dunia, zaidi ya 40% ya wafanyikazi wa India wanafanya kazi katika kilimo. Kwa hivyo, hii sio jambo lililotengwa kwa wakulima wa India wanaoandamana.

Kwa nini hii yote inafanyika?

Sheria mpya ni zipi?

Kufuatia majadiliano katika msimu wa joto wa 2020, bili hizi zilipitishwa mnamo Septemba 2020.

1) Biashara ya Wakulima na Biashara (Kukuza na Uwezeshaji)

Huruhusu wakulima kuuza mazao nje ya Kamati ya Soko la Mazao ya Kilimo (APMC) - masoko yanayodhibitiwa na serikali isiyojulikana kama 'mandis'.

Wakulima wataweza kufanya biashara katika "sehemu yoyote ya uzalishaji, ukusanyaji na ujumlishaji".

2) Mkataba wa Wakulima (Uwezeshaji na Ulinzi) wa Uhakikisho wa Bei na Huduma za Shamba

Huwawezesha wakulima kuingia makubaliano na wanunuzi kabla ya mazao yoyote kutolewa.

3) Sheria ya Bidhaa Muhimu (Marekebisho)

Inaruhusu udhibiti wa serikali wa mazao. Vitu vya chakula kama nafaka, kunde, viazi na vitunguu vinaweza kutangazwa kama muhimu, na haviko chini ya mipaka ya kushikilia hisa.

Sheria zenye ubishani zimepokea mapokezi mchanganyiko.

Serikali ya BJP inashikilia kwamba mageuzi haya ni muhimu kwa tija ya kilimo ya taifa. Modi alielezea kupita kwao kama "wakati wa maji".

Wafuasi wanataja kuongezeka kwa uwezeshaji wa mkulima na kukuza uwekezaji wa tasnia binafsi kama chanya kuu.

Wengi wana maoni yanayopinga.

Muungano wa Bharatiya Kisan (Umoja wa Wakulima wa India) wanaamini mageuzi haya yataweka wakulima "katika hatari ya kuwa mateka wa kampuni".

"Mpinga-mkulima" ni neno linazidi kutumiwa kuelezea mageuzi haya, pamoja na mshirika wa BJP Shiromani Akali Dal.

Kwa hivyo, sheria hizi mpya zimeunda athari kubwa kati ya wakulima wa India ambayo imesababisha maandamano haya makubwa.

Jambo moja kubwa la hasira kati ya wakulima wa India ni kwamba hakukuwa na mashauriano ya kutosha kwa sheria hizi.

Je! Wakulima wa Uhindi Wanaopinga Wanataka Nini?

Sababu kwa nini Wakulima wa India wanaandamana - maandamano

Wakulima hawana hakika sana juu ya maisha yao ya baadaye kulingana na sheria hizi na wanahisi kabisa kuwa sheria hizo hazitaleta matunda kwa kazi yao. 

Mkulima kutoka Punjab akihojiwa alisema:

“Kwanza, maisha ya watu hapa nchini yanategemea kilimo.

"Ndiyo sababu watu wanaogopa kwamba [serikali] wakidhibiti soko hili la chakula, watanunua mazao yetu kwa bei yoyote watakayo na wataona kwa bei yoyote watakayo."

Mkulima mwingine mchanga alisema kwamba alikuwa akiogopa sana maisha yake ya baadaye na kwamba wakulima walio na ardhi "chini ya ekari kumi" watakufa.

Kuna mahitaji kadhaa muhimu ambayo wakulima wa India wanapinga. Wote hawa wako kwenye kiini cha jinsi wanavyohisi bili mpya zitabadilisha maisha yao.

Bei ya chini ya Msaada (MSP)

Hoja kuu ni kwamba wakulima wa India wanataka Bei ya chini ya Msaada (MSP) ibaki mahali pake.

MSP hufanya kama wavu wa usalama kwa wakulima. Inahakikisha kuwa wakulima wanalipwa kiasi kilichoahidiwa kwa mazao yao.

Hii inasimama bila kujali maswala mapana zaidi yaani kushuka kwa bei ya mazao. Kwa kuondoa kutokuwa na uhakika wa bei, inawachochea wakulima kupanda kila aina ya mazao.

Shida ni kwamba bili mpya zinashindwa kushughulikia MSP.

Serikali imekataa kwamba MSP itafutwa, na hata imetoa pendekezo lililoandikwa kumhakikishia MSP.

Wakulima wengi bado hawajashawishika. Wanaogopa wataachwa katika hatari ya kunyonywa na wachezaji wa kibinafsi.

Harjit anaishi Leicester. Yeye ni wa asili ya kilimo na ana kumbukumbu nzuri za kukulia kwenye shamba la familia la Nawanshahr.

Harjit anahofia uharibifu unaowezekana kwa utulivu wa mkulima na utekelezaji wa sheria hizi.

“Awali, mashirika makubwa yatashawishi wakulima kwa bei ya juu kwa mazao yao.

“Baada ya muda, wachezaji hawa wa kibinafsi watafaidika na wakulima, wakiagiza masharti ya biashara na kulipa kidogo.

"Wakulima wataachwa bila bei ya uhakika ya mazao yao."

Haijalishi shida mpya ambazo mageuzi haya yanaweza kusababisha, muundo wa MSP tayari una kasoro.

MSP ya mazao yote imekuwa ikipungua kwa muongo mmoja uliopita, na mnamo 2015 ripoti ya Kamati ya Shanta Kumar iligundua ni 6% tu ya wakulima wanafanikiwa kufikia MSP katika biashara.

Mfumo bora zaidi wa MSP ndio msingi wa maombi ya wakulima.

Kulinda Muundo wa Mandi

Juu, kupanua wigo wa biashara inaonekana kuwa na faida kwa wakulima. Mchumi Ajit Ranade anaona mageuzi haya kama hatua kuelekea "kumfungulia mkulima".

Walakini, ikiwa kampuni za kibinafsi zinakuwa wanunuzi wakubwa, wengine hutabiri mwisho wa APMC - na kudhibitiwa, uuzaji unaodhibitiwa wa mazao ya wakulima.

Ajit anasisitiza umuhimu wa mfumo wa mandi kubakizwa pamoja na biashara yoyote ya kibinafsi.

Kwa kuongezea, kuvunjwa kwa muundo wa mandi kunaweza kuwa na athari zaidi ya maisha ya wakulima. Mataifa wenyewe yatapoteza 'ada ya mandi', ambayo inaweza kuzuia afya ya kifedha ya mkoa mzima.

Mawakala wa Tume ('arthiyas') pia watakuwa nje ya ajira. Arthiya hufanya kazi kama kiunga muhimu kati ya shamba na soko.

Jukumu lao linajumuisha utayarishaji, kusimamia minada na kutenda kama nguvu ya kujadili kwa wakulima.

Serikali inasema kuwa kuondoa vyama vya kati kutafanya kuuza kuwa laini na faida zaidi kwa wakulima.

Walakini, Gurnaam Singh, rais wa zamani wa Chama cha Arthiya, Patiala anasisitiza: "Sisi sio watu wa kati, sisi ni watoa huduma."

Mkulima mmoja anayepinga pia anaelezea:

"Wakati ninahitaji pesa taslimu mkononi kwa kilimo changu, kudumisha trekta langu, kurutubisha mazao yangu, sio Ambani au Modi ninaweza kwenda. Ni sanaa yangu. ”

Arthiya kihistoria wamepokea vyombo vya habari vibaya. Labda ni viwango vyao vya juu vya riba kwenye mikopo kwa wakulima vinavyochangia sifa hii duni.

Walakini, wao ni kundi lingine la wafanyikazi wanaoweza kuathiriwa na sheria hizi.

Msaada kwa Ustawi wa Wakulima

2019 iliona mauaji ya mkulima 10,281, na Punjab, Haryana na Uttar Pradesh kati ya wale wanaoripoti viwango vya juu zaidi.

Hasa, majimbo haya ndio vituo kuu vya maandamano, hakika yanaonyesha ukubwa wa kutoridhika kwa mkulima.

Ukosefu wa mazao na shida ya kifedha iliyosababishwa imesababisha wakulima wengi katika unyogovu.

Faida ya mazao ya jadi hayatoshelezi katika kudumisha familia sasa. Hii ni dhahiri unapofikiria kuwa karibu 86% ya kaya za kilimo huko Punjab zina deni.

Bila shaka, ushuru wa janga la Covid-19 huenda ukazidisha shinikizo kwa wakulima.

Mtaalam wa sera ya kilimo Devendra Sharma anatambua sababu nyingine - ushirika wa kilimo.

Anarejelea majimbo mengine ambapo masoko ya jumla yamevunjwa, na wakulima wameteseka. Anasema:

"Kuwaacha wakulima kwa jeuri ya masoko itakuwa sawa na kuweka kondoo mbele ya mbwa mwitu."

Ulinganisho wa Bihar

Bihar ni uchunguzi wa kisa unaofaa. Wengine waliunga mkono kuondolewa kwa ACMP, wakidai masoko haya huko Bihar yalitumiwa sana na kimsingi yalikuwa rushwa.

Walakini, imesababisha wakulima kujiingiza katika mauzo ya bei rahisi kutokana na kukata tamaa na ukosefu wa vifaa vya kuhifadhi. Paddy inauza karibu Rupia. 1000, vizuri chini ya MSP iliyofutwa ya Rs 1868.

Mchumi Abdul Qadir anapendekeza kwamba kilimo kwa muda mrefu kimekuwa taaluma "isiyoweza kutekelezeka" huko Bihar.

Sasa, wakati kambi ya wakulima wanaoandamana katika mpaka wa Singhu Delhi, uzoefu wao haujakuwa bora zaidi.

Maandamano ya 'Delhi Challo' yalikabiliwa na upinzani mkali. Vizuizi vikubwa vya polisi katika mpaka wa Delhi vilijengwa ili kuzuia waandamanaji kuingia katika mji mkuu.

Mapigano kati ya wakulima na polisi yalizuka, huku wakipinga kurusha mawe na kutupa vizuizi ndani ya maji.

Kwa kusikitisha zaidi, polisi walipeleka mabomu ya machozi na mabomu ya maji kushughulikia waandamanaji.

Picha za hii zimeenea kwa virusi, zikitafsiriwa kama uwakilishi wa ishara ya uamuzi wa waandamanaji usioyumba.

Ukali na hali ya hewa ya uchungu imefanya hali zisizostahimilika mara moja, haswa kwa wazee. 

Kati ya vifo vinavyohusishwa na maandamano, kadhaa yamekuwa matokeo ya hali ya hewa ya baridi kali. Umati bado haujakata tamaa.

Mkulima Surminder Singh anasema:

“Sijali jinsi baridi inavyokuwa. Mapambano yetu yataendelea hadi sheria zitakapoondolewa. ” 

Kwa kusikitisha, Baba Sant Ram Singh alimaliza maisha yake mwenyewe kutokana na kupinga mageuzi haya. Barua yake ya kujiua ilitangaza serikali kama kiini cha shida za wakulima.

Hafla hiyo ilisababisha mapigano makubwa ya kisiasa, na kiongozi wa chama cha upinzani Rahul Gandhi alitweet:

"Ukatili wa serikali ya Modi umevuka mipaka yote. Acha ukaidi na uondoe mara moja sheria ya kupambana na kilimo. ”

Kupoteza maisha kunapaswa kuonyesha uzito wa hali hiyo. Bila kujali maoni ya mtu juu ya sheria, ni dhahiri kwamba ushirikiano wa serikali ni muhimu.

Jibu la Ulimwenguni

Sababu kwa nini Wakulima wa India wanaandamana - maandamano ya ulimwengu

Katika nyakati zenye msukosuko na ngumu, inaweza kuwa ngumu kupata chanya. Walakini bidhaa nzuri ya maandamano haya imekuwa umoja wa ulimwengu.

Waishio Kusini mwa Asia katika mabara yote wamefanya kazi bila kuchoka ili kuongeza uelewa wa maombi ya wakulima. Vyombo vya habari vya kijamii vimekuwa muhimu katika kufunua watazamaji wapya na wasio na habari kwa wanaoendelea nchini India.

Tom ni wa asili ya Uingereza Nyeupe. Anasema amejifunza tu juu ya maandamano hayo kupitia marafiki zake wa Kipunjabi na kile wanachoshiriki kwenye mitandao ya kijamii.

"Kuna nyenzo nyingi muhimu kwenye Twitter au Instagram - lakini zote zimechapishwa na watu wa kawaida wanajaribu kufanya bidii yao; Sijaona mengi kutoka kwa majina makubwa ya media. "

"Ni wazimu sana kwamba wao ni wengine wakubwa ulimwenguni, lakini tumeanza tu kusikia juu yao kwenye habari hivi karibuni."

Labda habari hii ndogo imekuwa kichocheo katika kuhamasisha watu kujihusisha na jambo hilo.

Wale, haswa kutoka diaspora ya Kipunjabi, wamejibu kwa kuandaa maandamano katika mikutano kama UK, Canada, USA.

Mikutano imefanyika kutoka London na Birmingham hadi Sacramento na Brampton, iliyohudhuriwa na babu na bibi na wajukuu sawa.

Pengo la kizazi limezibwa, na kila kizazi wanapenda kujifunza juu ya suala hilo.

Nalisha ni mwanafunzi wa chuo kikuu kutoka Leeds, lakini babu na nyanya zake ni wakulima huko Punjab.

"Labda niko katika nchi tofauti, lakini shida hii iko karibu sana na nyumbani. Ni maisha ya familia yangu iliyo hatarini.

"Kuzungumza na babu na nyanya yangu nchini India kunakatisha tamaa."

“Wanaogopa dhati athari za sheria hizi.

"Hawatoshi kutosha kwenda Delhi lakini wananiambia wanajivunia wakulima wanaotafuta haki zao."

"Natumai kutoka nje ya India, tunaweza kuweka shinikizo kwa serikali ya India kushirikiana kwa usawa na wakulima. "

Katika hatua za kuleta mabadiliko yanayoonekana kutoka nje ya India, wengi wanashiriki katika kutafuta fedha. 

Hizi zina mahitaji ya kifedha kama vifaa vya matibabu, vifaa vya kufulia na sehemu za kuchaji.

Msaada wa Mtu Mashuhuri

Majina makubwa na watu mashuhuri mara nyingi huchagua kukaa kwenye mada yenye utata, lakini wengi wamesema.

Diljit Dosanjh amekuwa mtu mashuhuri katika harakati, akifanya kazi kwenye media ya kijamii na mstari wa mbele kwenye Mpaka wa Singhu.

Mzozo wake mbaya na mwigizaji Kangana Ranaut ulianza baada ya kumtambua vibaya na kumdhihaki bibi kizee aliyeshiriki kwenye maandamano hayo.

Pande zote mbili hivi karibuni ziliwaka moto, na Diljit kumshtaki kwa kueneza habari potofu na kangana kumtaja "bootlicker".

Ugomvi huo umekamilika kuwa kitu cha kibinafsi, na wote wakishiriki kwenye video na noti za sauti wakikusudia kumfanya mwingine.

Walakini, hii inadhihirisha tu ukali wa hisia kuelekea maandamano - upande wowote ambao wanaweza kuwa.

Kwa kushangaza, watu mashuhuri wameonyesha mshikamano na wakulima wanaoandamana.

Mwigizaji wa Sauti Priyanka Chopra aliandika mshikamano wake kwa kusema: 

“Wakulima wetu ni Askari wa Chakula wa India. Hofu yao inahitaji kuondolewa. Matumaini yao yanahitaji kutimizwa.

"Kama demokrasia inayostawi, lazima tuhakikishe kuwa shida hizi zinatatuliwa mapema kuliko hapo baadaye."

Waimbaji Jazzy B, Ammy Virk na Honey Singh wamekuwa wakisema, wakati Mankirat Aulakh na Amrit Maan wamesaidia huduma ya langar kwenye maeneo ya maandamano.

Kuunga mkono madai ya wakulima, Harbhajan Mann alikataa kupokea Tuzo ya serikali ya jimbo 'Shiromani Punjabi'.

Nje ya India, bondia Amir Khan, kriketi Monty Panesar, wasanii wa muziki Steel Banglez na Maya Jama wote wamesema juu ya maandamano hayo.

Mambo ya ndani

Sababu kwa nini Wakulima wa India wanaandamana - mambo ya ndani

Pamoja na athari za msaada kwa wakulima wa India maandamano kuja kutoka nje, suala la kuwa jambo la ndani limepigiwa kelele na serikali ya India na mawaziri.

Waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau aliongea akiunga mkono wakulima wa India wakiomba haki ya maandamano ya amani.

Walakini, alilalamikiwa kwa kutoa maoni kama hayo na serikali ya India ikimtaka aachane na mambo ya India. Katika jibu lake Trudeau alisema:

"Canada siku zote itasimamia haki ya maandamano ya amani mahali popote ulimwenguni na tunafurahi kuona hatua kuelekea kuongezeka na mazungumzo."

Nchini Uingereza, mawaziri wengi wa serikali wameelezea wasiwasi wao na kutia saini kwa mbunge 36 wa Uingereza kulalamikia

Kama jibu la maombi haya ya msaada, kuna Wahindi wengi nchini India ambao hawafurahii 'kuingiliwa' kama hii wakisema kwamba nchi zingine zinahitaji kujiepusha na uhusiano wa ndani.

Walakini, Jasveer Singh wa Chama cha Wanahabari cha Sikh nchini Uingereza alisema katika Mjadala wa DESIblitz juu ya suala hili:

"Haiwezekani kwa wale ambao wako nje ya nchi ya India lakini wameunganishwa na nchi ya India kukaa nje.

"Kwanza kutoka kwa mtazamo wa Kipunjabi, wengi wetu tunaona familia zetu zinahusika katika maandamano huko nje."

"Kwa kuongezea pamoja na kuona familia zetu huko nje, wengi wetu tuna ardhi huko nje, ambayo tunamiliki sasa hivi au tutarithi, kwa hivyo hii inatuathiri moja kwa moja."

Bado kuna watu wengi ambao bado hawajali, pamoja na waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson.

Wakati Mbunge Tanmanjeet Singh Dhesi katika Bunge lilileta maandamano ya wakulima wa India kwa Waziri Mkuu, jibu la Boris lilichagua kushughulikia mpaka wa India / Pakistan - suala tofauti kabisa na lisilo na maana.

Wengi dhidi ya miswada hiyo pia wanaunganisha sheria hizo kwa faida ya familia muhimu za wafanyabiashara nchini India, haswa Ambani na Adanis. 

Kuna madai kuwa ardhi na maghala tayari yamenunuliwa na kujengwa ili kuhifadhi mazao ya wakulima yanayotengenezwa chini ya mamlaka ya miswada hii.

Kwa hivyo, mapenzi ya kisiasa ya serikali ya India yanaulizwa. Kama demokrasia, serikali inahitaji kuwasikiliza watu ambao wamefanya njia yao ya kuandamana, ikiwa inawasimamia watu wake.

Kwa hivyo, kuongeza ufahamu na kujielimisha vizuri juu ya jambo hili ni kwa wote wanaohusika, bila kujali uko upande gani wa hoja.

Je! Inaweza kutatuliwa?

Swali kubwa zaidi linabaki ikiwa kunaweza kuwa na aina yoyote ya azimio. Kwa kweli, wakulima wa India wanataka kuona serikali kuona maoni yao lakini mawaziri watabadilika au la?

Serikali ya Modi hadi sasa haijaashiria aina yoyote ya kurudishwa kwa sheria mpya.

Waziri Mkuu alisema serikali yake iko tayari kushughulikia kero za wakulima na alilaumu vyama vya upinzani kwa kueneza chuki na ujinga.

Mikutano ya azimio haijatokea kwa aina yoyote ya makubaliano ya pande zote na kuna mkwamo.

Akijibu maandamano hayo, Modi alisema:

“Sheria yetu inaweza kuwa kamilifu. Hakuna sheria kamilifu. Tuko tayari kuzungumza na kurekebisha shida za kimantiki ikiwa zinaelezewa kwa busara.

“Lakini lazima kuwe na mazungumzo. Huwezi kusema mazungumzo yoyote. ”

Katika mjadala wa DESIblitz, Dk Tejinder Pal Singh Nalwa, Wakili wa Mahakama Kuu ya India, alisema:

“Nina hisia kali kwamba labda serikali inajaribu kupima uvumilivu wa wakulima.

"Ikiwa wataweza kuendelea na maandamano yao, nina hisia kwamba serikali itawapa afueni. Nina matumaini kabisa. ”

Walakini, kuna wafuasi wengi wa serikali wanalenga na sheria mpya na kwa mipango ya kuwasaidia wakulima walio na deni iliyoletwa hapo zamani, wanahisi kuwa na uhakika ni hatua hiyo.

Devinder Sharma alimwambia BBC:

"Serikali ilileta mapato ya moja kwa moja kwa wakulima na ilikuwa hatua nzuri katika mwelekeo sahihi."

Walakini, hakuna data halisi inayopatikana kuonyesha ikiwa miradi inafanya kazi na vile vile ilivyotabiriwa.

Kwa hivyo, bila data halisi, haiwezi kusema kuwa aina hizi za miradi na sheria zitamsaidia mtu aliye chini.

Wakulima zaidi na zaidi wanajiunga na maandamano hayo. Hakuna shaka kwamba hawataondoka bila kupata aina fulani ya haki kwa niaba yao.

Kwa hivyo, bila kujali msimamo wa kisiasa wa mtu, suala lolote la kibinadamu, pamoja na shida ya wakulima, inastahili kutambuliwa.



Monika ni mwanafunzi wa Isimu, kwa hivyo lugha ni mapenzi yake! Masilahi yake ni pamoja na muziki, netiboli na kupika. Yeye anafurahi kuingia kwenye maswala yenye utata na mijadala. Kauli mbiu yake ni "Ikiwa fursa haigongi, jenga mlango."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungetumia Kliniki ya Ngono kwa Afya ya Ngono?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...