Hadithi za Kweli: Heshima Yangu ya Kutisha inayotumiwa Uingereza

DESIblitz anasimulia hadithi ya kusisimua ya kukutana kwa mwanamke mmoja na unyanyasaji wa msingi. Tunasimulia tu uzoefu wa Saima *.

Hadithi Halisi Heshima Yangu ya Kutisha inayotumiwa huko Uingereza f

"Karibu kila msichana niliyejua angeenda kwenye 'likizo' na asirudi."

Mwanafunzi wa Pakistani wa Pakistani, Shafelia Ahmed, aliuawa na wazazi wake akiwa na umri wa miaka 17, kwa jina la heshima, miongo kadhaa baadaye, unyanyasaji wa heshima bado unakaa katika utamaduni wa Briteni Kusini mwa Asia.

Kinyume na imani maarufu, unyanyasaji unaotegemea heshima unajumuisha vitendo vya vurugu pekee.

Kuweka heshima ya familia kwa njia yoyote inaweza kuwa na athari mbaya, pamoja na unyanyasaji wa kihemko na wa mwili, kujikana na ndoa ya kulazimishwa.

Uingereza imeona ongezeko la 53% ya idadi ya visa vya unyanyasaji kwa heshima tangu 2014 - wakati ndoa ya kulazimishwa ilitenda jinai.

DESIblitz anafikiria unyanyasaji unaotokana na heshima na sura zake nyingi, tunapozungumza peke yake na aliyeokoka, Saima, * ambaye anashiriki uzoefu wake wa kutisha wa zamani.

Sasa, daktari dhabiti wa kisaikolojia na mama mwenye upendo, Saima anashiriki safari yake ya ghasia na hutoa ushauri muhimu kwa wale walio katika hali kama hizo.

Miaka ya Mapema

Hadithi za kweli Heshima yangu ya Kutisha Unyanyasaji huko Uingereza - miaka ya mapema

Kuanzia umri mdogo sana, Saima anakumbuka makosa kadhaa ya unyanyasaji wa maneno na kihemko kutoka kwa mama yake.

Uhusiano uliovunjika na mama yake ulidhihirishwa kwake baada ya kuona tofauti kubwa katika uhusiano wa mama na binti.

"Ikiwa ningeenda nyumbani kwa marafiki wangu ningegundua kuwa mama zao walikuwa wazuri kwao. Kwa hivyo, sikuzote nilikuwa nikijiuliza, 'wakati huo nilikuwa na shida gani?' ”

Kwa hivyo, alikua na kile anachokielezea kama "hisia ya ubinafsi."

"Nina kumbukumbu za karibu miaka saba, ambapo ningekuwa na vipindi vya unyogovu.

“Siku zote nilijisikia mtupu na sikujua kwanini nilikuwa hapa. Uhuru wangu tu ulikuwa shule.

"Baada ya kubalehe, mama yangu aliniambia kila mara kuwa mimi ni mbaya na mnene."

"Hapo ndipo nilipopata shida ya kula."

Kama msichana pekee wa watoto wanne, Saima alitarajiwa kufanya kazi za nyumbani kwa familia yake yote. Anasimulia visa wazi vya kutendewa haki.

“Nilikuwa naanza kupika na kusafisha nikiwa na umri wa miaka 9 na niliambiwa kwamba ikiwa ningeenda nje kutakuwa na shida.

“Wakati ndugu zangu hawakuwa na majukumu sawa.

"Mama yangu kila wakati alionyesha upole zaidi kwa kaka zangu. Angeongea nao na kucheka nao.

"Lakini kwangu, alikuwa mkali sana - matusi kila wakati yalikuwa yakielekezwa kwangu, sio kwao.

"Niliuliza kila wakati ikiwa kulikuwa na kitu kibaya kwangu kwangu kunitendea hivi."

Kwa kuongezea, kwa kukosekana kwa baba wa kuunga mkono, alihisi kutengwa zaidi.

“Baba yangu alikuwa na elimu zaidi kuliko mama yangu.

"Inanikasirisha - alikuwa ameelimika zaidi - lakini alikuwa akimuunga mkono mama yangu siku zote.

"Sikujua ikiwa hiyo ilikuwa kawaida kwake."

Matibabu tofauti hayakuchukuliwa kwa uzito na kaka zake. Wakati yeye alipata matokeo, kwao, ilikuwa tu "mzaha wa kifamilia."

"Wangeniambia," ndio, wewe ni msichana kwa hivyo hutendewa tofauti. ' Wangecheka juu yake na kusema ni kosa langu. ”

Unyanyasaji wa kijinsia

Hadithi za kweli Heshima yangu ya Kutisha Unyanyasaji huko Uingereza - unyanyasaji wa kijinsia

Mkutano wake na unyanyasaji uliongezeka baada ya tukio la unyanyasaji wa kijinsia na rafiki wa familia akiwa na umri wa miaka 10.

Baada ya kimya cha miaka mingi, Saima alifunguka kwa mama yake juu ya shida yake ya kusumbua.

Kwa kushangaza, lawama ilihamishiwa kwake.

“Mama yangu alikuwa anakataa. Ilikuwa imepindishwa juu yangu. ”

"Aliniambia ni kosa langu mwenyewe kwa hivyo niliishi na aibu na hatia hiyo."

"Miaka kadhaa baadaye na bado hajisikii vibaya juu yake."

Ingawa kaka zake walionyesha huruma, nguvu za familia zilizopotoka zilinyamazisha huruma zao.

“Walikasirika. Waliniambia "watamwangusha" lakini haikuzungumzwa sana kwa sababu mama yangu angesema kwa njia fulani ni kosa langu.

"Bado anakuja nyumbani, bado nilikuwa nikitarajiwa kumtengenezea chai."

Maisha Ya Ndoa

Hadithi za kweli Heshima yangu ya Kutisha Unyanyasaji huko Uingereza - miaka ya mapema

Wazazi wa Saima walikuwa na ndoa iliyopangwa wakati mama yake alikuwa na miaka kumi na sita tu.

Kama mama yake, Saima pia alitarajiwa kufuata nyayo za mama yake na kuoa mchanga.

"Karibu kila msichana niliyejua angeenda kwenye" ​​likizo "na asirudi.

"Katika jamii yangu wakati wasichana walipofika karibu 17 na walikuwa hawajaolewa kulikuwa na kitu kibaya kwao.

"Msichana anayeenda chuo kikuu alionekana kuwa mbaya - kulikuwa na hofu kwamba wasichana lazima waangaliwe."

Kama wanawake wengi vijana wa Asia Kusini, alirudishwa nyumbani kwake chini ya udanganyifu wa uwongo wa kumuona bibi yake - bila kujua kabisa kile kilichotarajiwa kutoka kwake baada ya kukanyaga Bangladesh.

Alifanywa pia kuvumilia usaliti wa kihemko, na wazazi wake wakimwambia kwamba kama binti-mkubwa tu, ilikuwa ni jukumu lake kurudi kwa mama.

“Tangu umri mdogo, akili zangu zimeimarishwa. Ninaweza kusoma ishara na nilikuwa kila wakati, kwani sikuwahi kujua jinsi mama yangu angeitikia.

“Wakati mmoja nilisikia mama yangu akitaja kupitia simu kwamba 'atanunua kitu kwa bwana harusi.'

“Nilijua kuwa siwezi kuiuliza kwa sababu sikuweza kuzungumza naye.

“Baba yangu alikuwa mtamu sana kwangu wakati huu. Nilitamani usikivu wake, kwa hivyo nilikubali kurudi nyumbani kwa msingi wa kurudi baada ya wiki mbili.

"Nilikuwa na hisia hii kuna kitu kingine kitaendelea nje ya nchi - lakini nilitaka tu kuwa binti mzuri."

Tuhuma zake zilithibitishwa hivi karibuni, kwani alichukuliwa pasipoti yake alipowasili Bangladesh.

Alishinikizwa kuolewa, akitumaini kwa namna fulani kwamba hii itakuwa risasi yake tu katika kukimbia maisha yake mabaya.

Kwa mshtuko wake, maisha ya ndoa hayakumpa faraja.

“Baada ya harusi, mambo yalikuwa yameharibika. Hatukuwa na kitu sawa. Nilihisi kama nimerudi nyumbani tena. ”

"Nilijikuta nikimpendeza kila wakati, bila maslahi kutoka upande wake."

“Alicheza michezo ya akili na mimi. Nilikuwa nimenaswa sana. Nilitaka kutoroka lakini pia nilitaka kukubali kwa sababu ndiyo tu niliyojua. ”

Maisha ya Talaka

Hadithi za kweli Heshima yangu ya Kutisha Unyanyasaji huko Uingereza - mwanamke aliyeachwa

Baada ya kuvumilia miaka kumi katika ndoa yenye uharibifu, mwishowe Saima alifanya uamuzi wa ujasiri wa kumwacha mumewe na kuanza maisha mapya na watoto wake.

Kwa kweli, hii haikutokea bila mapambano makubwa.

“Baba wa watoto aliingia na familia yangu, akiomba kunirudisha, nikigonga mlango na baba yangu na kaka zangu.

“Kulikuwa na matusi mengi ya maneno. Niliambiwa kwamba nilikuwa nimeiletea aibu familia.

“Lakini wakati huo niligundua kuwa ningeweza kukabiliana na mama asiye na mume. Ikiwa familia yangu ingejali wasingetenda hivi.

“Niliendelea na masomo wakati nilikuwa ninawalea watoto wangu.

"Hadi leo baadhi ya ndugu zangu wanazungumza nami lakini ninahisi mvutano na maoni yasiyo ya kawaida yalisema. Hawakubaliani na jinsi ninavyoishi maisha yangu au jinsi ninavyosema waziwazi; Ninaamini wangependelea nifuate. ”

Kama mnusurika, Saima sasa inatambua tishio kubwa la unyanyasaji wa msingi wa heshima.

“Wakati kiwewe kinatoka kwa mtu anayepaswa kukupenda, hatuoni kama unyanyasaji.

"Watu wanataka kufuata kwa sababu wanataka kusikiliza wazazi wao, maadili haya yameingizwa ndani yetu.

"Lakini vipi kuhusu hali yako ya ubinafsi? Ikiwa sio masomo yangu, nisingekuwa jinsi nilivyo leo. Hii imenipa uelewa na kusudi la maisha.

"Ni mara moja tu nilikuwa nimeacha hali hiyo ndipo nilianza kujisikia chaguo na kujisikia nimekombolewa."

"Nina wateja ambao walizaliwa katika unyanyasaji na hawatambui kuwa wako katika hali hiyo. Ninaiona kila wakati na inasikitisha sana lakini sio kawaida kwangu. ”

Miaka ya unyanyapaa na kutengwa kwa hakika haijatambuliwa. Bado anabeba wasiwasi kuhusu jinsi macho ya jamii yanavyowatazama watoto wake.

“Wakati mwingine mawazo haya hunijia. Je! Binti yangu? Je! Watu watamwangaliaje? Ni sehemu ya mipango ya watu wengi ya jinsi wanavyolelewa na kulelewa. ”

Yeye kwa ujasiri anakubali majaribio yaliyokabiliwa, lakini kwa kushangaza anasema kwamba kiwewe bado kinazunguka, bila kujali msaada wote uliopatikana.

"Mara tu ukinyanyaswa, iwe ni kulazimishwa kuolewa au vurugu zinazotokana na heshima, athari zinaweza kudumu kwa miaka na miaka.

"Mimi ni mmoja wa watu ambao nimeishi na nashukuru nimetoka katika hali hiyo.

"Lakini siwezi kusema bado hainigusi au kwamba bado haitoi changamoto kwa hisia zangu wakati ninakabiliwa na wateja wa maswala kama hayo. Lazima nihakikishe kujitunza kwangu mwenyewe kupitia tiba na usimamizi wa kibinafsi ili kudumisha taaluma yangu na mbinu bora na kazi ya mteja wangu. ”

Sasa, katika uhusiano thabiti, anajisikia salama zaidi juu yake mwenyewe - ingawa mwenzi wake hajui habari zote nzuri za zamani za kiwewe.

"Anajua kwa sehemu. Nataka kujifanyia kazi na kuweka vitu kadhaa kibinafsi kwangu. Labda wakati fulani, nitamfunulia yote. ”

Ushauri kwa Waokokaji Wenzako

Hadithi Halisi Heshima Yangu ya Kutisha Unyanyasaji huko Uingereza - surviva

Kwa kuwa hakuona njia mbadala ya kuishi, Saima alidhani kwamba nyumba yake ya unyanyasaji na ndoa ya kulazimishwa ni kawaida tu ya kijamii.

“Niliwasikiliza wazazi wangu. Nilijifananisha. Sikudhani ilikuwa 'kulazimisha,' nilifikiri ilikuwa tu utamaduni. "

Baada ya kuhimili uso wa shida mikononi mwa wazazi wake wahafidhina, Saima anafunua kuwa sasa amefikia hatua ya kufungwa.

“Sijawasamehe - nimekuja kuwakubali. Kwamba hawa walikuwa wao, na kwamba hii ndio walidhani ni jambo sahihi kufanya.

"Ikiwa waligundua ilikuwa mbaya au la sitajua kamwe kwani hakukuwa na umiliki.

“Sijawasamehe. Imekuwa na athari kubwa kwangu. Lakini nimekua kutokana na uzoefu huu. ”

Saima kwa busara hutoa ushauri kwa wahasiriwa wenzake wa unyanyasaji, akielewa sana na mapambano yao.

“Ni ngumu sana kutoa ushauri kwa sababu unapokuwa katika hali hiyo na kuna usumbufu mwingi wa kihemko na ujanja, ni ngumu kuona.

“Inakuja kukubali, kujua ni nini ridhaa, nini kinapangwa na kulazimishwa ndoa.

“Wazazi wengi hawawezi kutambua kuwa wanalazimisha mtoto wao, wanaweza kuwa wanafuata mila au tamaduni. Athari za ndoa ya kulazimishwa zinaweza kuwa na athari nyingi sana kisaikolojia, kihemko, kingono na kifedha.

“Tafuta msaada. Jifunze unyanyasaji ni nini. Ikiwa kitu hakisikii sawa, zungumza na mtaalamu. ”

Anaendelea kuzungumza juu ya hadithi kutoka kwa wateja ambao hujikuta katika hali sawa kama za kutisha.

"Nina wateja wengi wa kiume ambao wanalazimishwa kuoa - ambao hufanya hivyo tu kwa sababu ya kupendeza wazazi wao na kwa sababu wanaogopa matokeo."

Saima anaibua hoja nzuri, akidai familia nyingi hazijali unyanyasaji wanaowafanyia watoto wao.

“Je! Familia zinajua hata kuwaweka watoto wao kupitia hii?

“Lazima watu wajue tofauti kati ya idhini na kufuata. Kadiri wanavyozungumza juu yake ndivyo tunaweza kujua nini cha kufanya. Kulazimisha katika hali hii sio jibu. ”

Sasa, mama wa watoto watatu anayepiga kura, unyanyasaji wake umeunda uhusiano mzuri na watoto wake mwenyewe.

"Ninataka kuwajulisha kuwa wana uchaguzi na mipaka. Ninataka kuwaruhusu kufanya uchaguzi wao wenyewe na kutathmini mema na mabaya.

“Wacha wazungumze, wajielimishe, wawe na sauti na wape changamoto kwa wengine; hata mimi.

“Nataka wasikilizwe. Ili kujifunza kutokana na uzoefu. ”

Kupitia kutafiti sura mbali mbali na kategoria za unyanyasaji, ni hivi majuzi tu iligundua kwamba kile alichopewa kuvumilia ilikuwa, kwa kweli, aina ya unyanyasaji unaotegemea heshima.

"Ningependa kuita kila kitu ambacho nilipitia unyanyasaji wa msingi wa heshima - ilikuwa daima juu ya kutunza jina la familia, juu ya kufuata, yote yalikuwa chini ya ufafanuzi wa blanketi ya heshima.

"Hii ilikuwa na nguvu zaidi juu ya jinsi kila kitu kingine kilicheza."

Sasa, mtaalamu wa saikolojia, Saima anakabiliwa na wateja wengi katika nafasi ambayo alikuwa hapo zamani.

Huduma yake hutoa jukwaa la wataalamu waliofunzwa kukuza uelewa juu ya maswala ya unyanyasaji wa msingi wa heshima ili kuwezesha maarifa zaidi na msaada kwa wale walio katika hatari.

Yeye hutoa maoni ya kupendeza ya unyanyasaji wa msingi wa heshima, akisema kuwa kutokana na uzoefu wake, inaweza kuwa shida tu kwa wanaume kama ilivyo kwa wanawake.

“Siwezi kusema haswa inaathiri wanawake kuliko wanaume.

"Kuanzia kufanya kazi na wateja, nimeona shinikizo hilo kwa wanaume kuwa 'mwanamume' wa familia na kubeba jina la familia yote yanafaa.

“Nimekuwa pia na wateja mashoga ambao wanashinikizwa kuoa. Kuna masuala mengi ambayo wanaume katika jamii ya kusini mwa Asia wanaweza kukumbana nayo, haswa kwani wanaogopa athari na kutelekezwa kutoka kwa familia na jamii. ”

"Mengi ni juu ya aibu, kutarajiwa kuwa njia fulani na kuzingatia maswala fulani.

“Wanaume wengi wanaogopa kusema. Mara nyingi hawajui kinachowapata. ”

Saima pia inaonyesha kwamba unyanyasaji unaotokana na heshima sio tu shida ya Asia Kusini.

“Nimezungumza na tamaduni zingine, Wazungu wa Kiingereza na watu weusi. Wanaweza pia kukabiliwa na shinikizo za ndoa, kama vile kuolewa na mtu wa asili fulani au kazi fulani.

“Hakuna utamaduni wenye mipaka. Unyanyasaji wa heshima hufanyika kwa tamaduni zote, lakini ndoa iliyopangwa na kulazimishwa inaonyeshwa sana katika familia za Asia Kusini. "

Mnamo 2017 serikali Kitengo cha Ndoa ya Kulazimishwa walipokea karibu simu 1,200 zinazohusiana na uwezekano wa ndoa za kulazimishwa, ambapo zaidi ya robo ya kesi zilizohusika chini ya miaka 18.

Takwimu za kitaifa pia zinaonyesha kuwa kati ya Watu 12 na 15 wameuawa nchini Uingereza kwa jina la heshima.

Takwimu hizi za kutisha zinaonyesha ukubwa wa suala la zamani la unyanyasaji wa msingi wa heshima.

Kama Saima anahitimisha, "Ni suala la kila wakati na watu wanahitaji kutambua na kugundua kuwa ni makosa."

Ikiwa wewe mwenyewe umeathiriwa na mada yoyote katika nakala hii, tafadhali usisite kuwasiliana na nambari yoyote ya msaada ifuatayo:

Mradi wa Halo - 01642 683 045

Karma Nirvana - 0800 5999 247

Kimbilio - 0808 2000 247



Mwandishi wa Habari Kiongozi na Mwandishi Mwandamizi, Arub, ni Sheria na mhitimu wa Uhispania, Anaendelea kujulishwa juu ya ulimwengu unaomzunguka na haogopi kuonyesha wasiwasi juu ya maswala yenye utata. Kauli mbiu yake maishani ni "ishi na uishi."

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani katika kaya yako anayeangalia filamu nyingi za Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...