Uhusiano wa Princess Diana na India

Sio siri kwamba Princess Diana alikuwa na shukrani ya kina kwa India. Tunaangalia nyakati muhimu za uhusiano wake na nchi.

Uhusiano wa Princess Diana na India

Diana ana urithi fulani wa Kihindi

Tangu kifo chake mnamo 1997, Princess Diana bado ni mtu anayependwa na wote.

Kati ya Wana Royals, isipokuwa marehemu Elizabeth II, sifa ya Diana inabaki kuwa nzuri.

Zaidi ya juhudi zake za hisani na umaridadi wa kudumu, kuna sehemu ambayo haijachunguzwa sana katika maisha yake - uhusiano wake wa kina na India.

Kama nchi iliyozama katika historia tajiri, tamaduni mbalimbali, na mila zisizo na wakati, India ikawa zaidi ya marudio tu katika ratiba yake ya kifalme.

Ilibadilika na kuwa uwanja wa mvuto, mabadiliko, na ugunduzi wa Binti wa Watu.

Zaidi ya lenzi ya paparazi na mipaka ya kuta za ikulu, tunafichua simulizi inayofichua mengi kuhusu Diana mwenyewe kama inavyoonyesha kuhusu mvuto wa kina wa bara Hindi. 

Miongoni mwa Watu

Uhusiano wa Princess Diana na India

Kura za maoni nchini Uingereza zinaonyesha kuwa hata mnamo 2021, Princess Diana anakuwa na sifa nzuri.

Asilimia 72 ya Waingereza wana mtazamo chanya kumhusu, hata hivyo, sifa yake ilikuwa nzuri duniani kote.

Waasia Kusini kwa ujumla wana mtazamo mzuri sana wa Princess Diana. Unapotazama mabaraza ya mtandaoni na kuzungumza na Wahindi, inaonekana kwamba anatazamwa mara kwa mara katika hali ya kupendeza nchini India.

Mtoa maoni mmoja kuhusu Quora aliandika jinsi "Diana anapendwa na kuhurumiwa ndani ya India".

Hii ni ingawa Wahindi wengi kulingana nao "hawana upendo uliopotea kwa mrahaba wa Uingereza".

Kutenganishwa huku kwa Diana kutoka kwa heshima ya familia ya kifalme ni njia ya kawaida ya mama wa Kihindi kumtazama.

Jambo ambalo limetokea, haswa tangu miaka ya baadaye ya maisha ya Diana, ni wanawake wa Asia Kusini wanaomtazama Diana.

Wanawake wa Kihindi hasa huangalia hali zao na talaka zao, kwa kuzingatia tabia ya mwiko ya talaka nchini India. Unyanyapaa wa talaka ina nguvu zaidi dhidi ya wanawake wa Kihindi.

Wakati msimu wa 5 wa Netflix Taji ilikuwa ikionyeshwa mwaka wa 2022, ilionyesha kuwa wanawake wa Kihindi bado walikuwa na upendo mkubwa kwa Diana.

Msimu huu ulikuwa ukisimulia hadithi ya marehemu Diana, na uhusiano wake wenye misukosuko na familia ya Kifalme.

Anecdotally, wanawake wengi wa Kihindi walianza kutazama Taji kwa hadithi ya Diana.

Kaustabh kutoka India anashiriki jinsi kifo chake kiliathiri sifa yake miongoni mwa familia yake.

Hii ilitokana na jinsi "alinaswa kwenye ajali" na "mpenzi/mpenzi" wake. Licha ya hayo, "hakika alikuwa mfalme anayependwa zaidi" katika familia yake. 

Mtazamo wao wa hali yake pana ulikuwa kwamba "Charles, Camilla, na familia ya kifalme hawakumtendea haki".

Sehemu ya rufaa yake moja kwa moja inatokana na ukweli kwamba alitoka katika hali ya 'kawaida'. Ingawa alizaliwa na mtukufu, ni matendo yake ambayo yalionyesha vinginevyo.

Alikuwa bintiye pekee ambaye alikuwa na kazi ya kulipwa kabla ya kuwa sehemu ya familia ya Kifalme.

Njia ambayo alitekeleza jukumu lake kama Princess ilijitokeza kwa kiasi kikubwa kwa sababu hakuendana na viwango vya kifalme.

Diana alipewa jina la "The People's Princess" kutokana na kazi yake ya kampeni.

Ilitokana na kuwatendea watu wa asili zote kwa usawa katika maingiliano yake.

Mojawapo ya vitendo vilivyojulikana zaidi ni wakati alipowagusa wagonjwa wa VVU/UKIMWI mnamo Oktoba 1991.

Hii ilikuwa katika kilele cha hysteria dhidi ya wanaume mashoga, na imani potofu kuhusu ugonjwa huo.

Wahindi leo pia wana maoni tofauti juu yake. Ingawa juhudi zake zinaonekana kuwa chanya, mijadala na mabaraza mengi mtandaoni huzingatia ukosoaji.

Ukosoaji huu wa yeye kama mtu wa kimagharibi aliyebahatika, mwenye ladha nyeupe, yanalingana na dhana ya watu weupe wanaozunguka ulimwenguni 'kuokoa' watu masikini wasio wazungu.

Mtoa maoni mmoja wa jukwaa anaelezea jinsi ingawa anaona kazi yake kama ya kweli, hawawezi kutaja mtu yeyote kati ya watu wasio wazungu kwenye picha zake.

Walakini, ingefanya kazi yake kuwa mbaya kumwita mwokozi wa kizungu, haswa kwani mara nyingi alikaidi sheria na kanuni za Kifalme ili kuleta umakini kwa maswala muhimu.

Pia hakukuwa na matukio yanayojulikana ya kuwatendea Wahindi wa kawaida tofauti.

Ziara zake za Kidiplomasia nchini India

Uhusiano wa Princess Diana na India

Royals au maafisa wengine kushiriki katika ziara za kidiplomasia.

Walakini, mara nyingi huonekana kuwa matukio kavu au ya moja kwa moja ambayo huleta picha za kukumbukwa, lakini hakuna chochote cha kusema juu yao baadaye.

Bado ziara za Lady Diana zilionekana kuwa si chochote. Utu na akili ya Diana iliingia katika maonyesho yake yote ya umma.

Ingawa alitembelea India mara nyingi, ziara yake ya kwanza mnamo 1992 labda ndiyo inayojulikana zaidi.

Hii ilikuwa ni ziara ya siku sita, ambayo ilijumuisha mikutano na ziara mbalimbali za Charles na Diana.

Wakati wa ziara hii, alienda katika Kituo cha Ustawi wa Wazee cha Mianpur huko Hyderabad. Hii ilikuwa ziara iliyojulikana kwa sababu alipeana mikono waziwazi na washiriki wa tabaka la Dalit.

Wakati wa unyanyapaa mkubwa, alikaidi makusanyiko na kuwatendea watu wa tabaka hili kwa usawa.

Kaustabh kutoka India anasema kwamba "alikuwa maarufu sana wakati wa ziara yake", labda ilibainika zaidi na picha yake ya Taj Mahal.

Picha hii inamuonyesha akiwa peke yake mbele, ameketi kwenye kile kinachojulikana sasa kama "Benchi ya Diana".

Ingawa haikujulikana hadharani wakati huo, picha hiyo ikawa ya mfano baada ya kutengana kwa Diana na Charles.

Ziara yake kwa Wamisionari wa Mama Theresa wa Makao Makuu ya Hisani huko Kolkata pia ilionekana chanya.

Ziara hii ilihusisha majibizano na watawa wa hospice na watu masikini wakipata msaada hapo.

Katika maingiliano haya yote, Diana alionekana mwenye adabu na heshima.

Kuthamini Utamaduni

Uhusiano wa Princess Diana na India

Uthamini wa kitamaduni wa Diana wa India ulikuwa wa pande mbili.

Kwanza, kwa nia yake ya kujipamba kwa mavazi ya Kihindi. Hii labda inaweza kuonekana vizuri zaidi kwa kuonekana kwake anuwai katika salwar kameez.

Mavazi ya jadi ya wanawake wa Asia ya Kusini duniani kote, salwar kameez inawakilisha sana utamaduni wa Asia ya Kusini.

Diana pia alivaa gauni la kitambo lililopambwa sana lililochochewa na urembo wa Mughal. Hii iliundwa na Catherine Walker mahsusi kwa ziara ya Februari 1992 nchini India.

Catherine Walker pia alitengeneza sari ambayo Diana alivaa wakati yeye na Mfalme Charles III walipomtembelea Mfalme wa Thailand nchini India, Februari 4, 1988. 

Kujitolea kwa Diana na uwezo wa kufurahia mavazi ya Kihindi kwa raha ni muhimu sana.

Ingawa watu wengi wa umma wa magharibi wamevaa mavazi ya Kihindi, kati ya familia ya kifalme inajulikana.

Imefichuliwa pia kuwa marehemu Lady Diana alikuwa mlezi wa mbunifu wa India Jina la Ritu Kumar kuhifadhi.

Kwa kweli, alivaa salwar kameez ya bluu iliyonunuliwa huko kwenye ziara ya 1997 huko Lahore.

Diana alikuwa na mwingiliano wa kina zaidi na tamaduni ya Kihindi.

Hili linaweza kusemwa kuwa kweli kwani huruma na fadhili zake zilipamba mioyo ya Wahindi wakati wa ziara zake mbalimbali nchini India, hasa alipohakikisha kuwa anazungumza na wenyeji.

Pia alijihusisha na mila na desturi za mitaa kama vile alipovaa bindi kwenye paji la uso wake huko Hyderabad mnamo 1992.

Zaidi ya hayo, na labda cha kushangaza, Diana ana urithi fulani wa Kihindi.

Hii ilikuja kujulikana mnamo 2013, na iligundua kuwa babu-bibi yake Catherine Dyer ana urithi wa Kihindi.

Mama ya Dyer, Eliza Kewark, alikuwa wa asili ya Kihindi. Walakini, kwa sababu ya ubaguzi wa rangi wa wakati huo, hii ilifutwa.

Alikuwa ameitwa "Marmenia tu" na uwongo huu uliendelea katika familia yao.

Lakini tangu ilifunuliwa mnamo 2013, familia yake imekuwa ikisherehekea hii.

Kwa Wahindi wengi, ujuzi huu umeongeza maoni changamfu wanayoshikilia kuhusu Diana katika historia yake.

Uhusiano wa Princess Diana na India kama nchi, huku ukisimuliwa rasmi na diplomasia, ni uhusiano wa kina na wa kudumu.

Kwa maoni chanya yenye nguvu yanayoshikiliwa kwake na Wahindi na upendo wa utamaduni wa Kihindi, ni wazi kwamba si ya juu juu.

Ingawa si kila Mhindi anaweza kumpenda, kutokana na majadiliano na mabaraza ya mtandaoni ni wazi kuwa anatazamwa vyema.

Urithi wa Diana unazingatiwa sana kupitia juhudi zake za kibinadamu. Bila kutaja hali ya kitamaduni inayohusiana ya kutengana kwake na Mfalme Charles III.



Murthaza ni mhitimu wa Vyombo vya Habari na Mawasiliano na anayetarajia kuwa mwanahabari. Yake ni pamoja na siasa, upigaji picha na kusoma. Kauli mbiu ya maisha yake ni "Kaa mdadisi na utafute maarifa popote inapokuongoza."

Picha kwa hisani ya Instagram.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Wito wa Ushuru Franchise inapaswa kurudi kwenye uwanja wa vita vya Vita vya Kidunia vya pili?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...