Mama Mjamzito wa Kihindi aliyepondwa na Trekta na Watoza Madeni

Huko Jharkhand, mwanamke mjamzito alikandamizwa hadi kufa na trekta na wafanyikazi wa kifedha ambao walikuwa wakitafuta kurejesha deni walilodaiwa na babake.

Mwanamke Mjamzito wa Kihindi aliyepondwa na Trekta na Watoza Madeni f

"wafanyakazi wa kampuni walikwenda nyumbani kwake"

Mwanamke mjamzito aligongwa na kupondwa na trekta na maafisa wa fedha ambao walikuwa wakitafuta kurejesha deni analodaiwa na babake.

Tukio hilo lilitokea katika wilaya ya Hazaribagh ya Jharkhand.

Mwathiriwa alitambuliwa kama Monika Kumari mwenye umri wa miaka 22, ambaye alikuwa na ujauzito wa miezi miwili.

Iliripotiwa kuwa viongozi hao wanatoka Team Lease, ambayo kampuni mama yake ni Mahindra Finance.

Babake Monika, Mithilesh Mehta alikuwa amechukua mkopo mwaka wa 2018 na alitakiwa kuulipa kwa awamu 44 za takriban £155 kila mmoja.

Hata hivyo, Mithilesh alisema hajaweza kurejesha thamani ya miezi sita madeni kwa sababu ya janga.

Mnamo Septemba 15, 2022, wafanyakazi wanne kutoka kampuni ya fedha walifika nyumbani kwa Mithilesh.

Ofisa wa polisi alisema: “Mkulima [Mehta] hakuweza kulipa awamu sita zilizofuata, lakini suluhu ya mwisho ilikuwa karibu Rupia laki 1.2 [Rs 120,000 au £1,300].

"Wakati mkulima alipoenda kulipa kiasi hicho, kampuni ilidai Rupia 10,000 (£110) zaidi."

Kulingana na mwanafamilia, wakusanya deni walikasirika Mithilesh alipouliza kuona utambulisho fulani.

Mambo yalizidi kuwa mbaya waliposema wangekamata trekta ya familia hiyo.

Ofisa huyo aliendelea: “Kwa hiyo mkulima aliondoka bila kulipa kiasi hicho. Walakini, baadaye, iliamuliwa kuwa mkulima alipe laki 1.2 ifikapo Septemba 22.

"Lakini wafanyikazi wa kampuni walienda nyumbani kwake kukamata trekta mnamo Septemba 15."

Wanaume hao walichukua gari lakini Mithilesh na binti yake mjamzito walifanikiwa kuwapata katika kijiji cha jirani.

Ugomvi ulizuka hivi karibuni na katikati ya fujo, Monika aligongwa na trekta.

Wakusanya madeni kisha wakakimbia eneo la tukio.

Monika alikimbizwa hospitalini, hata hivyo, alitangazwa kuwa amefariki.

Kesi ya mauaji ilisajiliwa dhidi ya washtakiwa hao wanne na mmoja wao alikamatwa baadaye. Mwanaume huyo alitambuliwa kama Roshan Kumar Dev mwenye umri wa miaka 26.

Afisa mfawidhi wa Kituo cha Polisi cha Ichak Dhananjay Singh alisema:

"Roshan ni miongoni mwa wale wanne waliotajwa kwenye FIR waliowasilishwa baada ya kifo cha Monika Devi."

Msako kwa sasa unaendelea ili kuwakamata washukiwa wengine watatu.

Waziri wa Muungano Annapurna Devi na mjumbe wa baraza la jimbo la CPI Bhuvaneshvar Mehta walikutana na wanafamilia waliofiwa na kulaani vikali tukio hilo.

Tukio hilo limezua taharuki kwa wanakijiji hao ambao wametaka kuchukuliwa hatua kali dhidi ya wakusanya madeni hao na kampuni hiyo.

Katika taarifa yake kwenye Twitter, afisa mkuu mtendaji wa kundi la Mahindra Anish Shah alisema:

“Tumehuzunishwa na kufadhaishwa sana na tukio la Hazaribagh. Msiba wa kibinadamu umetokea."

"Tutachunguza tukio hili kwa nyanja zote na pia tutafanya uchunguzi wa utaratibu wa kutumia wakala wa tatu wa ukusanyaji ambao umekuwepo.

"Tutatoa msaada wowote kwa mamlaka wakati wa uchunguzi wa tukio hili la kusikitisha, na zaidi ya yote, tunasimama na familia katika wakati huu wa huzuni."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatumia njia ipi maarufu ya Uzazi wa mpango?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...