Nyimbo maarufu za Sauti zimenakiliwa kutoka Magharibi

Kwa miaka mingi, sauti imekuwa maarufu kwa kuchukua nyimbo maarufu na kuzirudisha. DESIblitz inachunguza nyimbo maarufu za Sauti zilizonakiliwa kutoka Magharibi.

Abba

Je! Kunakiliwa kwa nyimbo za Magharibi kunachafua sifa za filamu za Sauti kuwa za asili?

Je! Umewahi kuvinjari kwenye redio na kusikia wimbo mpya wa Sauti kwa mara ya kwanza na kufikiria, 'nimewahi kusikia wimbo huu hapo awali?' Kisha tumia masaa kadhaa kutafakari ikiwa umewahi kuisikia au unakuwa tu na kesi ya kuwa tayari umefanya hivyo. Halafu mwishowe utagundua kuwa umesikia kitu kama hicho kwa njia ya wimbo wa Magharibi.

Katika enzi hii ya muziki wa Sauti, ni kawaida kwa watunzi wa muziki kutengeneza toleo la Desi la nyimbo zinazojulikana za Magharibi.

Hapa kuna mifano; 'Dil mera churaya kyun' inasikika sana kama 'Krismasi iliyopita' na Wham! 'Jab koi baat bigad jaaye' ina mifanano isiyo ya kawaida na 'maili 500' na Peter, Paul & Mary na 'Mere Rang Main' inasikika kama toleo la Desi la 'The Countdown Final' na Ulaya.

ZeherSio Magharibi tu ambao ni wahasiriwa, muziki wa Zeher (2005) iliundwa na Anu Mailk. Walakini, hakuna wimbo wowote katika wimbo huu wa asili kabisa, na nyimbo mbili maarufu zilitoka Pakistan.

'Agar Tum Mil Jao' alikuwa ghazal wa Pakistani na Tasavvur Khanum na maneno sawa na 'Woh Lamhe' iliundwa na bendi ya pop ya Pakistani Jal, ambayo Atif Aslam alikuwa mwanachama wa zamani wa.

Pritam (tazama nakala yetu ya DESIblitz, Pritam sio Asili sana?) ni mmoja wa watunzi wakosaji ambao wameiga muziki sio tu kutoka kwa wasanii wa kawaida wa Magharibi lakini ushawishi kutoka Uturuki, Pakistan na pop ya Kikorea kwa miaka mingi sasa. Hata mchezaji wake wa hivi karibuni wa chati, 'Badtameez Dil' alikuwa katika safu ya wizi kwa kuinuliwa kutoka sinema ya Kibengali ya 2011.

Watunzi hawa wahalifu wanapokamatwa, athari huathiri wazalishaji zaidi ambao wanahitaji kufanya kazi kwa bidii ili kujiondoa kwenye tangles halali. Watayarishaji wengine, kama vile Vipul Shah, sasa wanapata watunzi wa makosa kama Pritam kutia saini mikataba ya kupinga wizi.

PritamVipul alithibitisha: “Nimechukua malipo ya maandishi kutoka kwa mtunzi wetu wa muziki Pritam ambayo hakuna wimbo hata mmoja katika Rejesha Hatua [2010] ni nakala. Nitajuaje ikiwa anachukua kitu kutoka kwa wimbo wa Wachina, wa Taiwan au wa Syria? ”

Kujibu makubaliano haya, Pritam alisema: "Sina shida kusaini dhamana kwani ni jukumu la kila mtayarishaji kuhakikisha kuwa kila jambo kwenye filamu yake halina uthibitisho. Walakini, nahisi mtayarishaji hapaswi kulaumiwa kila wakati ikiwa kipengele chochote cha filamu kinashutumiwa kwa wizi.

"Kwa mfano, ikiwa kuna mashtaka kwamba hadithi ya filamu hiyo imeinuliwa moja kwa moja kutoka kwa sanaa nyingine, basi mwandishi anapaswa kuchukua jukumu la hii. Vivyo hivyo kwa matawi mengine ya utengenezaji wa filamu. ”

Njia moja ya kutoka nje ya mikondo ya kisheria inaweza kuwa kupata watunzi kutia saini mkataba wa kupinga wizi lakini wakati mwingine hata watayarishaji hawawezi kupinga kutumia wimbo maarufu wa Magharibi kutengeneza toleo la Desi ambalo wanajua litakuwa hit ya uhakika.

Angalia video yetu ya nyimbo bora zaidi za Sauti zilizoongozwa na Magharibi:

video

Baadhi ya nyimbo mashuhuri zilizonakiliwa kutoka Magharibi ni pamoja na:

  • 'Mil Gaya' (Hum Kisi Se Kam Nahin, 1977) na RD Burman - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Mamma Mia' (ABBA)
  • 'Haan Haan Yeh Pyaar Hai' (Dillagi, 1999) na Jatin-Lalit - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Siwezi Kuondoa Macho Yangu Kwako' (Frankie Valli)
  • 'Koi Nahin Tere Jaisa' (Keemat - Wamerudi, 1998) na Rajesh Roshan - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Cotton Eye Joe' (Rednex)
  • 'Paayal Meri Jaadu' (Raj Kumar, 1996) na Laxmikant-Pyarelal - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Imani' (George Michael)
  • 'Mere Rang Mein' (Maine Pyar Kiya, 1989) na Raam Laxman - ilinakiliwa kutoka 'The Countdown Final' (Ulaya)
  • 'Aate Jaate' (Maine Pyar Kiya, 1989) na Raam Laxman - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Nimeitwa Kusema Ninakupenda' (Stevie Wonder)
  • 'Jhilmil Sitaaron Ne Kaha' (Khote Sikkey, 1998) na Rajesh Roshan - iliyonakiliwa kutoka kwa 'Matone ya mvua Endelea Kuanguka Juu ya Kichwa Changu' (Butch Cassidy na Sundance Kid)

Kwa hivyo, watayarishaji wa Sauti sasa wanajaribu kupata idhini ya kunakili nyimbo maarufu za Magharibi ili waweze kupata wimbo bila kushughulika na athari mbaya ambazo zinaweza kufuata.

AbbaRuhusa inachukuliwa kuwa ya lazima kwa sababu muziki wa Sauti umekuwa wa hali ya juu sana na unasikilizwa na maelfu ulimwenguni.

Pamoja na sauti kuwa ya utandawazi zaidi, nyimbo husikika na watu wengi pia na hii inaweza kujumuisha watunzi ambao walifanya wimbo ambao wimbo wa Bollywood uliongozwa kutoka!

Kama vile wimbo wa "Pungi" kutoka Vinod ya wakala (2012) ilikuwa ikipata umaarufu, bendi ya muziki ya Irani ilikuwa imepiga ilani ya kisheria kwa Pritam na wasambazaji kwa madai ya ukiukaji wa hakimiliki.

Bendi ilipata matangazo ya sinema Vinod ya wakala kwenye runinga ya setilaiti nchini Iran. Wimbo 'Pungi' ulikuwa ukirushwa hewani na wakati wa kusikiliza wimbo huo, bendi iligundua kuwa sehemu ya kwanza ya wimbo huo iliondolewa bila mabadiliko yoyote kutoka kwa wimbo wa kichwa wa albamu yao.

KuvuWimbo wao, 'Soosan Khanoom' ulikuwa umesajiliwa chini ya Sheria ya Hakimiliki nchini Canada na kwa hivyo muziki wa wimbo huo hauwezi kutumiwa bila idhini ya bendi. Kwa hivyo, wazalishaji wanaogopa hatari ya kesi ya gharama kubwa na wanaweza kutumia kanuni ya tahadhari ya kuomba ruhusa.

Muziki umekuwa msingi wa sifa ya kipekee ambayo filamu za Kihindi zinavyo na ulimwengu wote. Kwa Magharibi, tunajulikana na muziki wetu wa kupendeza. Walakini, je, kunakiliwa kwa nyimbo za Magharibi kunachafua sifa za filamu za Sauti kuwa za asili?

Pamoja na nyimbo mpya kutolewa kila wiki na wimbo mpya unachezwa kwenye redio kwa mara ya kwanza kila siku, inajaribu watunzi wa muziki kuachana na safu ya mtunzi wao na kujitolea kwa asili yao.

Walakini, hauoni watunzi wa Magharibi wakinakiliana kwa hivyo basi kwa nini ni Sauti? Ubunifu hauna lugha au nchi ya asili. Muziki wa sauti unaweza kuwa wa ubunifu na wa kipekee pia, ikiwa tu wangeweza kuipatia.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Sonika ni mwanafunzi wa matibabu wa wakati wote, mpenda sauti na mpenda maisha. Mapenzi yake ni kucheza, kusafiri, kuwasilisha redio, kuandika, mitindo na kujumuika! "Maisha hayapimwi na idadi ya pumzi zilizochukuliwa lakini na wakati ambao huondoa pumzi zetu."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani katika kaya yako anayeangalia filamu nyingi za Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...