Ramani ya Joto la Polisi inaonyesha Nyumba za Asia Zinazolengwa na Wezi wa Dhahabu

Polisi wametoa ramani ya joto inayoonyesha kuwa nyumba zinazomilikiwa na Waasia Kusini huko Surrey wamekuwa wakilengwa na wezi wa dhahabu.

Ramani ya Joto la Polisi inaonyesha Nyumba za Asia Zinazolengwa na Wezi wa Dhahabu f

"Watu hawa wanaodharauliwa watatafuta mali"

Wahalifu wanalenga nyumba zinazomilikiwa na Asia Kusini huko Surrey kwa dhahabu kama ramani ya joto ya polisi inavyoonyesha.

Zaidi ya wizi wa 30 umeunganishwa kwa kikundi kimoja au zaidi kupangwa tangu Julai 2020.

Ramani inaonyesha jinsi wizi wa thamani ya juu umekuwa tangu vizuizi vya kufutwa kwa Covid-19 vilipunguzwa.

Waathiriwa wengi ni wa asili ya India, Pakistani na Bangladeshi. Jamii hizi wakati mwingine huweka dhahabu kwa sababu za kitamaduni.

Wapelelezi wamesema kwamba wahalifu "waliopangwa" walikuwa wakifanya kazi katika eneo la Surrey. Wameonya watu ambao walikuwa na dhahabu nyumbani mwao kuchukua tahadhari zaidi wakati wa tishio la uvamizi zaidi.

Wanyang'anyi kawaida hufanya kazi katika timu za watatu au wanne na wamekuwa wakivamia nyumba bila hofu ya kuonekana.

Usafi wa juu wa dhahabu ni haswa walengwa pamoja na mapambo ya harusi na urithi wa familia.

Msemaji wa Polisi wa Surrey alisema: "Tunaamini wizi wa 30 na jaribio la wizi tangu Julai 2020 linaweza kushikamana na kikundi kimoja au zaidi cha wahalifu waliopangwa nchini Uingereza.

“Baadhi ya vipande vilivyochukuliwa vilikuwa vito vya harusi, au mirathi iliyotolewa kupitia vizazi, na thamani kubwa sana.

"Waathiriwa wengi walikuwa na dhahabu na vito badala ya akiba ya maisha na wengine hawakuweza kuwapa bima."

Ramani ya Joto la Polisi inaonyesha Nyumba za Asia Zinazolengwa na Wezi wa Dhahabu

Msimamizi wa upelelezi Wendy Whiting alisema:

"Watu hawa wanaodharauliwa watatafuta mali - kuvuta paneli za kuogelea, kurarua bodi za sakafu na kugeuza loft ikiwa wanaamini kuna dhahabu iliyofichwa ndani ya nyumba.

"Tofauti na wizi wengi, hawana aibu kuonekana - ikiwa watafadhaika wanaweza kuwatishia wamiliki badala ya kukimbia mara moja.

“Leo Polisi wa Surrey wanatoa ramani ya joto ya wizi huu tangu Julai 1, kuonyesha jinsi tatizo lilivyoenea. Ingawa kumekuwa na lengo la Spelthorne kaskazini mwa Surrey, watu katika kaunti hiyo wanahitaji kujua hatari hiyo na kuchukua hatua sasa kulinda mali zao. ”

DS Whiting aliendelea kusema kuwa idadi ya vito ndani ya nyumba ndio sababu ya kulengwa. Alitoa pia tahadhari kadhaa ambazo raia wanaweza kuchukua.

“Tunamwomba mtu yeyote ambaye ana kiasi kikubwa cha dhahabu au vito vikuu ahifadhi vitu vyako vya thamani salama kwenye sanduku la kuhifadhia usalama au chumba cha benki.

"Ikiwa utalazimika kuweka dhahabu nyumbani, weka salama inayofikia Kiwango cha Uingereza EN 1143-1 na polisi walitambua viwango vya 'Salama Kwa Ubuni'.

"Salama inahitaji kushikamana salama na jengo hilo (lililofungwa vizuri, au kupachikwa ndani, sakafu thabiti ya saruji).

“Ongeza hatua zingine za usalama kama vile CCTV, kengele na usalama kuashiria vito vyako na bidhaa ya kuashiria uchunguzi.

“Usitangaze vito vyako au ukiwa mbali, mkondoni - usichapishe picha za vito vyako kwenye media ya kijamii na kuwa mwangalifu ukitaja likizo au kutokuwepo tena nyumbani.

“Unapovaa mapambo ya vito kwa hafla maalum, ibaki imefunikwa hadi uwe ndani ya nyumba na na watu unaowaamini.

"Wakati wa Navratri (ambayo ilimalizika Jumapili) na Diwali, epuka kupamba nje ya nyumba yako au gari na alama za kidini au sherehe (bendera, taa au nembo zingine) kwani hizi zinaweza kutangaza kwa wezi kwamba unaweza kuwa na dhahabu hapa.

"Inawezekana wezi wanaweza kuwa wanafuata magari ya gharama kubwa kutoka mahali pa kazi, mikahawa au sehemu za ibada."

“Labda wanaweza kuwa wanawafuatilia kwa vifaa vya GPS. Jaribu kuegesha gari lako katika eneo salama, au ubadilishe mahali unapoegesha.

“Wezi lazima wawe wanafuata waliomo; labda nyumbani kutoka kwa hekalu au hafla za sherehe; au wanafanya upelelezi kwenye nyumba kabla ya kugoma.

"Tunaamini kwamba timu za wizi zinasafiri kuelekea malengo yao kwenye gari moja, na mara nyingi huegesha moja kwa moja kinyume au kulia nje, kwa hivyo tafadhali kuwa macho - haswa ikiwa gari ina zaidi ya mmoja.

"Ikiwa unashuku gari au watu binafsi katika eneo lako au unamfuata mtu, tunahitaji kujua kuhusu hilo mara moja."

Mtu yeyote anayeshuku gari au mtu binafsi au anahimizwa kutuma ujumbe kwa polisi kupitia tovuti, kupitia Facebook au Twitter au piga simu 101.

Mtu yeyote ambaye yuko katika hatari ya aina hii ya uhalifu na angependa ushauri juu ya kuzuia uhalifu anaweza kutuma ujumbe wa kibinafsi kwa timu yao ya polisi ya mkoa kupitia Facebook.

Maelezo yatapelekwa kwa Ofisi ya Uhalifu ya Kubuni ya Uhalifu, ambao watawasiliana.

Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, chama cha Conservative kinachukia Uislamu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...